อยากเห็นทริป.mazda.เพื่อสังคม จัง...

ชื่อกระทู้: อยากเห็นทริป.mazda.เพื่อสังคม จัง...

Member ideaman's Avatar
    ขอบคุณ
    1

มาตรฐาน อยากเห็นทริป.mazda.เพื่อสังคม จัง...

ทริปเพื่อสังคม หรือน้องห่างไกล ช่วยกัน บริจาคของเพื่อผู้ยากไร้ ประสบภัย และใส่ท้ายรถไปกัน ใครไปได้ก็ไป ไปไม่ได้ก็ บริจาคสิ่งของช่วยกันไป ที่ชายแดน บนดอย ประสบภัย หรือช่วยปลูก สร้างในโรงเรียน ห้องน้ำเด็กๆไร้โอกาส แค่อยากเสนอแนะครับ ..ผิดถูกขออภัย ครับไม่รู้จะว่ากันอย่างไร

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

เสนอมาเลยครับพี่ชาย ระบุ แจ้งทราบ แจงลักษณะ ของที่อยากได้ สถานที่จะไป น้องๆในบ้านมาสด้ายินดีครับ

ล้อเล็ก_เด็กโขทัยจ้า's Avatar
    สถานที่
    ขับเฟียต 1500
    ขอบคุณ
    0

ชอบครับ กิจกรรมในลักษณะนี้ ขอร่วมด้วยถ้าไม่เกินกำลัง

รูป รูป      
    I MAZDA 1000 (Ride with Pride)

My Lambretta 3li /// Pheasant Super Bmx
    084-3578804 บลู
    เบอร์เดียวเท่านั้นครับ

นาย ศุภฤกษ์ เชื้อเถาว์
    3647079999 ออมทรัพย์ ธ.ทหารไทย สาขาพะเยา

Facebook : Blue lambretta (โก๋ขายเกิบ)

zerogiggs's Avatar
    สถานที่
    Ayutthaya Retro Car
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

คำเสนอแนะดีๆแบบนี้ ไม่มีผิดหรอกครับ ร้านน้องกิ๊กอยู่ใกล้ถนนสายเอเซีย
    เมื่อวานก็เห็นคาราวานช่วยผู้ประสบภัยน้ำท่วม ขับผ่านไปมาแทบทั้งวัน
    ทั้งกลุ่มคาริเบี้ยน กลุ่มวีโก้ เวลามองเห็นก็อดปลื้มใจแทนพี่ๆเหล่านั้นทุกครั้ง
    อยากร่วมด้วยเหมือนกันครับ เอาเลยๆ
    +++++++++++++++++++++++++++++++++++
    "เราจะอยู่ไปเพื่ออะไร ถ้าไม่ได้ทำให้โลกดีขึ้น"
    ฉันซื้อเพื่อต่อเติมความฝันเมื่อตอนที่ฉันยังเป็นเด็ ก
    ฉันขายเพื่อต่อยอดอนาคตให้ผลิดอกออกผลงดงาม
    ฉันทำหน้าที่"พ่อค้า"ได้ไม่ดีไม่เต็มปากเต็มคำเท่าไร
    แต่ฉันเป็นตัวแทนของ"มิตรภาพ"ได้ดีเสมอมา...

โอนเงิน ธนาคารไทยพาณิชย์
    เลขที่บัญชี 820-229924-1
    สั่งจ่าย คุณภัค เกษมไชยานันท์(แฟนผมเอง)

0812-9999-49 กิ๊ก อยุธยา...ขอรับกระผม!

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

.....................มีโอกาศผมเชื่อว่าบ้านหลังนี้พ ร้อมจะเป็นผู้ให้เสมอครับ............ผมขอเสนอทำความ สะอาดวัดหรือโรงเรียนที่โดนน้ำท่วมหลังน้ำลด..ดีไหมค รับ..ถ้าไปตอนน้ำท่วมเกรงว่าจะเอาตัวเองไม่รอดอ่ะ... 555555

ดีคับกิจกรรมแบบนี้ ถ้าให้จะไปที่ไหนก็บอกนะคับ พอดีมีเสื้อผ้าเก่าที่ยังใช้งานได้อยู่จำนวนมาก เตรียมใว้เพื่อบริจาคโดยเฉพาะเลยคับ

ถ้ากระผมไปด้วยไม่ได้ ก็จะจัดส่งของไปร่วมกิกรรมด้วยคับ ขอเพียงให้แจ้งมาก็พอแล้วคับ

ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ zerogiggs อ่านข้อความ
    คำเสนอแนะดีๆแบบนี้ ไม่มีผิดหรอกครับ ร้านน้องกิ๊กอยู่ใกล้ถนนสายเอเซีย
    เมื่อวานก็เห็นคาราวานช่วยผู้ประสบภัยน้ำท่วม ขับผ่านไปมาแทบทั้งวัน
    ทั้งกลุ่มคาริเบี้ยน กลุ่มวีโก้ เวลามองเห็นก็อดปลื้มใจแทนพี่ๆเหล่านั้นทุกครั้ง
    อยากร่วมด้วยเหมือนกันครับ เอาเลยๆ
    อยากเห็นคนไทย มีรอยยิ้มให้กัน และกัน...ช่วยๆกันครับ

Senior Member cg 125's Avatar
    ขอบคุณ
    0

บริจาค น้ำดื่ม ครับ...

ตอนนี้ ขาดแครน มากเลยครับ เพราะ

น้ำฝนที่รองเอาไว้กิน ได้ถูกน้ำท่วม ผสมกันหมด เลยครับ ดื่มไม่ได้

น่าจะเอาไป บริจากที่ อยุธยา อ่างทอง สิงบุรี ชัยนาท ครับ.....

ผมรู้ดี ครับ บ้านผม อยู่ที่ อยุธยา

ยังไงรบกวน พี่ๆ ช่วย พิจารณา ด้วย ครับ...พวกชาวบ้าน เดือดร้อนมากๆ ครับ

( บอล อยุธยา )

Name:  capt.283b725780464fcb94b5d0ffa8470b6c-283b725780464fcb94b5d0ffa8470b6c-0.jpg
Views: 248
Size:  40.3 KB
    Name:  1299117157.jpg
Views: 222
Size:  24.8 KB
    Name:  42388-attachment.jpg
Views: 238
Size:  132.1 KB
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cg 125 : 25-09-2011 เมื่อ 17:16

Junior Member off-nin's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ช้วยเก็บกู้ระเบิด 3 จังหวัดชายแดนใต้

(แค่ให้ขำๆนะครับ) แรงไปขออภัยด้วย

Junior Member off-nin's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมเป็นอ.ป.พ.ร.ครับทำอะไรบอกได้เลย ชอบครับไอ้เรื่องไม่ได้ตัง ช้วยจังชาวบ้าน

ขอบคุณ
    1

ท่านแม่ทัพ ต้องเตรียมการ จัดทัพ จัดเวลาแล้ว....

Senior Member badboy234's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมเพิ่งเดินทางไปช่วยน้ำท่วมที่อ.อินบุรี จ.สิงห์บุรีมาคร๊าบ น่าสงสารมากท่วมแบบเห็นแค่หลังคาบ้าน ชาวบ้านต้องมานอนบนถนนกัน
    รถผมไม่แรง!! แค่ใครอย่ามาแซงแล้วปาดหน้า!! เด๊วเจอกันนนนน!!!!!

Senior Member cg 125's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ cg 125 อ่านข้อความ
    บริจาค น้ำดื่ม ครับ...

ตอนนี้ ขาดแครน มากเลยครับ เพราะ

น้ำฝนที่รองเอาไว้กิน ได้ถูกน้ำท่วม ผสมกันหมด เลยครับ ดื่มไม่ได้

น่าจะเอาไป บริจากที่ อยุธยา อ่างทอง สิงบุรี ชัยนาท ครับ.....

ผมรู้ดี ครับ บ้านผม อยู่ที่ อยุธยา

ยังไงรบกวน พี่ๆ ช่วย พิจารณา ด้วย ครับ...พวกชาวบ้าน เดือดร้อนมากๆ ครับ

( บอล อยุธยา )

Name:  capt.283b725780464fcb94b5d0ffa8470b6c-283b725780464fcb94b5d0ffa8470b6c-0.jpg
Views: 248
Size:  40.3 KB
    Name:  1299117157.jpg
Views: 222
Size:  24.8 KB
    Name:  42388-attachment.jpg
Views: 238
Size:  132.1 KB
    ยังไงรบกวน ท่าน แม่ทัพอีกแรง...

Senior Member winKKK's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    92

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ideaman อ่านข้อความ
    ทริปเพื่อสังคม หรือน้องห่างไกล ช่วยกัน บริจาคของเพื่อผู้ยากไร้ ประสบภัย และใส่ท้ายรถไปกัน ใครไปได้ก็ไป ไปไม่ได้ก็ บริจาคสิ่งของช่วยกันไป ที่ชายแดน บนดอย ประสบภัย หรือช่วยปลูก สร้างในโรงเรียน ห้องน้ำเด็กๆไร้โอกาส แค่อยากเสนอแนะครับ ..ผิดถูกขออภัย ครับไม่รู้จะว่ากันอย่างไร
    ครับผม ..โอกาสหน้ามีแน่นอนครับ แต่ตอนนี้ต้องเริ่มจากการสร้างความรักเป็นกลุ่มก้อน ความเป็นอันหนึ่งอันเดียวกัน สร้างความเป็นพี่น้องกันก่อนครับ
    ยกตัวอย่างเช่น ..จะจัดทริปไปทำอะไรกันเพื่อสังคม แต่มีคนทำกันจิงๆเพียงไม่กี่คน(ซึ่งเกิดขึ้นแน่ในสัง คม) ..เพราะไม่รู้สึกว่าเป็นพี่น้องกัน ..ต้องช่วยกัน คุณจะเหนื่อยและรู้สึกไม่ดีต่อกัน(..ผมเคยเจอมาแล้ว) ต่อเมื่อเรารักกัน เข้าใจกัน พี่เหนื่อย น้องกอเหนื่อย เมื่อนั้นอนาคตข้างหน้า ..ทริปเพื่อสังคม เกิดขึ้นแน่นอนครับผม ยินดีสำหรับคำชี้แนะครับ ..ขอบคุณครับ

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ winKKK อ่านข้อความ
    ครับผม ..โอกาสหน้ามีแน่นอนครับ แต่ตอนนี้ต้องเริ่มจากการสร้างความรักเป็นกลุ่มก้อน ความเป็นอันหนึ่งอันเดียวกัน สร้างความเป็นพี่น้องกันก่อนครับ
    ยกตัวอย่างเช่น ..จะจัดทริปไปทำอะไรกันเพื่อสังคม แต่มีคนทำกันจิงๆเพียงไม่กี่คน(ซึ่งเกิดขึ้นแน่ในสัง คม) ..เพราะไม่รู้สึกว่าเป็นพี่น้องกัน ..ต้องช่วยกัน คุณจะเหนื่อยและรู้สึกไม่ดีต่อกัน(..ผมเคยเจอมาแล้ว) ต่อเมื่อเรารักกัน เข้าใจกัน พี่เหนื่อย น้องกอเหนื่อย เมื่อนั้นอนาคตข้างหน้า ..ทริปเพื่อสังคม เกิดขึ้นแน่นอนครับผม ยินดีสำหรับคำชี้แนะครับ ..ขอบคุณครับ
    ^_^เห็นดีด้วยตามพี่วินครับ^_^มันเกิดขึ้นแน่ครับทริ ปเพื่อสังคมและต้องไปด้วยจิตสาธารณะที่สุด^_^..
    ถ้าไปแค่อยากไปคนจัดหรืคนดําเนินการเหนื่อยกายแถมเหน ื่อยใจอีก5555..
    หากข้อความไม่เหมาะสมน้องกราบขออภัยพี่น้องครับ ไม่มีเจตนาอื่นใดนอกเสียจากความรักและสามัคคีในหมู่พ ี่น้องเราครับ^_^..

Bookmarks