เย็นวันอาทิตย์26มิย.18.00 น.ขอชวนดูหลงกรุง"กรุงเทพฯมหานครจักรยานทาง"ไทยพีบีเ อส

ชื่อกระทู้: เย็นวันอาทิตย์26มิย.18.00 น.ขอชวนดูหลงกรุง"กรุงเทพฯมหานครจักรยานทาง"ไทยพีบีเ อส

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

มาตรฐาน เย็นวันอาทิตย์26มิย.18.00 น.ขอชวนดูหลงกรุง"กรุงเทพฯมหานครจักรยานทาง"ไทยพีบีเ อส

เย็นวันอาทิตย์ที่จะถึงนี้(26มิย.)ตอน18.00 น.ขอชวนดูรายการหลงกรุงตอน"กรุงเทพฯมหานครจักรยาน.?( จริงหรือ)"ทางไทยพีบีเอส(หรือช่องไอทีวีเก่า)

เนื้อหาก็จะเป็นการเจาะเรื่องราวเกี่ยวกับกลุ่มคนที่ ใช้จักรยานในรูปแบบต่างๆทั้งฟิกเกียร์,โบราณ,จ่ายตลา ด,ส่งเอกสาร ว่าอะไรเป็นสิ่งที่จูงใจให้ใช้จักรยานและอุปสรรคสำหร ับการใช้จักรยานในเมืองหลวงมีอะไรบ้าง ปัญหาเกี่ยวกับการรุกล้ำทางจักรยาน ฯลฯ

ซึ่งโดยรวมแล้วจะเน้นๆในเรื่องของการณรงค์ให้ใช้จักร ยานในชีวิตประจำวัน ซึ่งทางจักรยานโบราณอย่างพวกเราก็ได้มีส่วนร่วมในราย การเพื่อที่จะเผยแพร่การณรงค์ให้คนหันมาใช้จักรยานให ้มากขึ้นด้วย ลองติดตามดูนะครับ

รูป รูป      
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

วันนั้นต้องออกไปใช้สิทธิ เลือกตั้งก่อนครับ แล้วไม่รู้ว่าไปไหนต่อ แต่จะกลับมาให้ทัน18.00น.ครับพี่
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

รอชมครับ................

Senior Member mommam001's Avatar
    สถานที่
    จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    0

รอด้วยคนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ประธานสายมึน

คนบ้ากับรถถีบ Maniac and Bicycle
    .จักรยานฝั่งธน.Fang-Thon Bicycle

รอชมด้วยครับผม

สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

เอามาให้ดูนิดหนึ่ง

รอเช่นกันครับ เสียดายวันนั้นไปกันไม่ได้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย YUT MCOT : 30-07-2011 เมื่อ 00:26

เยี่ยมมากเลยครับ เห็นแล้วอยาก "ถีบ" บ้างเลยคร้าบบบ

อะหลั่ยเก่าหลายรายการจ้า >> Click!!!

เสื้อมือสอง สภาพสวย มีหลากหลายมากมายให้ท่านเลือก >> Click!!!

$$$ รับสั่งของจาก ด้วยนะครับ สนใจ PM หรือติดต่อมาได้ครับ $$$ >>> รูปสินค้าที่สั่งจาก ebay นะครับ

เลขบัญชี 686-2-08571-8 สาขาโฮมโปร บางนา นายพัชรพงษ์ ศรีแสง ธ.กสิกรไทย

e-mail : [email protected]

Tel. 080 - 077 - 7375

ปล.รบกวนติดต่อหลังบ่าย 2 เป็นต้นไปนะครับ ^^

yaitattoos's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร
    ขอบคุณ
    0

พึ่งดูจบเยี่ยมมากๆทุกคนเลยครับ
    เที่ยวเมืองไทย ไม่ไปไม่รู้ http://www.travel.lakkai.com

phanumat si-udomteakun
    S.C.B.bank ธานาคารไทยพาณิชย์ เลขที่บัญชี 854-210671-8
    นาย ภาณุมาศ สีอุดมธีรกุล
    ร้านกาลครั้งหนึ่ง ณ จันทบูร 2552
    เลขที่ 894 ถ.ท่าแฉลบ ต.ตลาด
    อ.เมือง จ.จันทบุรี 22000
    TEL 099-3626-415

[email protected] :: ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร http://ob-chan.forumotion.com/

ขำตอนเจอร้านอาหารแล้วจะทำอย่างไรต่อ ...555+ ก็ถอยหลังกลับปั่นทางเดิม ....5555+

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

นอกจาก"คนค้นคน"แล้ว ผมว่ารายการนี้เป็นอีกรายการที่มุมมอง วิธีคิดและการนำเสนอคำพูดสื่อให้คนคิดตามใช้ได้เลยที เดียว เราไม่ต้องรอทางจักรยานที่สมบูรณ์และดีที่สุดก่อนแล้ วถึงจะใช้จักรยาน เราต้องร่วมกันสร้างวัฒนธรรมจักรยานให้เกิดขึ้นก่อน. ..ฮีโร่ในท้องถนนคือคนขี่จักรยานเพราะเป็นผู้เสียสละ นำพาหนะที่ไม่นำมลพิษมาสู่สิ่งแวดล้อม..ฯลฯ
    สำหรับทางจักรยาน ผมว่าเราจะโทษบ้านหรือร้านค้าที่นำของมาวางแต่ฝ่ายเด ียวก็คงไม่ถูกนัก เพราะทางการกำหนด ตีเส้นทางจักรยานที่หน้าบ้านเค้าพอดี แทนที่จะออกห่างจากหน้าบ้านเค้าออกไปอีกสักหน่อย เพราะทางเท้าออกจากกว้าง นี่เล่นตีเส้นชิดรั้วเค้าเลย บางช่วงทางจักรยานชิดขอบตลิ่งลึกลงไปจนน่ากลัวว่าจะข ี่จักรยานเสียหลักตกลงไปหัวร้างข้างแตกได้ ..ดังนั้นผมว่าทางการน่าจะถอยทางจักรยานให้ออกห่างมา จากหน้าบ้านเค้าหน่อย เพื่อให้จักรยานและชาวบ้านได้ใช้พื้นที่ร่วมกันได้.. .
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

สถานที่
    ขอบคุณ
    1

ใครไที่ไม่ได้ดู.....................มาเเล้วครับบบบ บบบบ

เยี่ยมมากเลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย YUT MCOT : 30-07-2011 เมื่อ 00:25

สถานที่
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ YUT MCOT อ่านข้อความ
    เยี่ยมมากเลยครับ
    รายการนี้ดีมากจริงๆ..............5555+

ขอบคุณท่านอุ๊ย ครับ ได้ดูวิธืการขึ้นถีบล้อโตสักที ว่าขึ้นอย่างไร

Bookmarks