ภาพ โครงการอบรมเชิงปฏิบัติการ เสียงเยาวชนกับปัญหาเครื่องดื่มแอลกอฮอล์

ชื่อกระทู้: ภาพ โครงการอบรมเชิงปฏิบัติการ เสียงเยาวชนกับปัญหาเครื่องดื่มแอลกอฮอล์

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up ภาพ โครงการอบรมเชิงปฏิบัติการ เสียงเยาวชนกับปัญหาเครื่องดื่มแอลกอฮอล์

เมื่อวันพฤหัสบดีที่21ตุลาคม ที่ผ่านมา.. ได้มีโครงการดีๆที่จัดขึ้น โดย..

สำนักงานป้องกันและบำบัดผู้ติดยาเสพติด สำนักอนามัย กรุงเทพมหานครร่วมกับสำนักงานกองทุนสนับสนุนการสร้าง เสริมสุขภาพ (สสส.) มูลนิธิเพื่อนหญิงและเครือข่ายองค์กรงดเหล้า ครับ.. โดยมีภาพและรายละเอียดดังนี้..

ขอสรุปผลการดำเนินงานในครั้งนี้ครับ

โครงการอบรมเชิงปฏิบัติการ “เสียงเยาวชนกับปัญหาเครื่องดื่มแอลกอฮอล์
    โดย...สำนักงานป้องกันและบำบัดผู้ติดยาเสพติด สำนักอนามัย กรุงเทพมหานคร
    ร่วมกับสำนักงานกองทุนสนับสนุนการสร้างเสริมสุขภาพ (สสส.) มูลนิธิเพื่อนหญิง
    มูลนิธิเพื่อนเยาวชนเพื่อการพัฒนา และเครือข่ายองค์กรงดเหล้า

วัตถุประสงค์

1. เพื่อรวบรวมความคิดเห็นจากเยาวชนเกี่ยวกับปัญหาเครื่ องดื่มแอลกอฮอล์ ผลกระทบกับเด็ก

เยาวชนและแนวทางการป้องกันนักดื่มหน้าใหม่

2. เพื่อสร้างความสัมพันธ์ระหว่างกลุ่มเยาวชนที่เข้าร่ว มโครงการ พัฒนาเป็นเครือข่ายความร่วมมือ

3. เพื่อนำผลสรุปที่ได้จากโครงการประกอบการกำหนดแนวทางแ ก้ไขปัญหานักดื่มหน้าใหม่ของกรุงเทพมหานคร

ผู้เข้าร่วมกิจกรรม

ผู้แทนองค์กรต่างๆ

1. ผู้แทนจากสำนักงานป้องกันและบำบัดผู้ติดยาเสพติด สำนักอนามัย กรุงเทพมหานคร 11 คน

2. มูลนิธิเพื่อนหญิง 1 คน

3. มูลนิธิเพื่อนเยาวชนเพื่อการพัฒนา 1 คน

4.เครือข่ายองค์กรงดเหล้า 5 คน

รวมประมาณ 18 คน

เยาวชนที่เข้าร่วม

1.เยาวชนจากชุมชน กรุงเทพมหานคร 9 ชุมชน 18 คน

2.เยาวชนจากบ้านกาญจนาภิเษก 12 คน

3.เยาวชน (นักศึกษาศิลปะ จากมหาวิทยาลัยราชภัฎสวนสุนันทา) 6 คน

4.เยาวชนอนุรักษ์มอเตอร์ไซค์โบราณ 4 คน

5.เยาวชนกลุ่มดนตรีโคตรอินดี้ 1 คน

6.เยาวชน B boy กลุ่มเกสรลำพู 6 คน

7.กลุ่มนักเรียนอาชีวะ 6 คน

รวมประมาณ 53 คน

ถ้ามีรูปเพิ่มเติมอีก.. ผมจะนำมาลงนะครับ..

สำหรับกิจกรรมดีๆในครั้งนี้.. ผมต้องขอขอบใจน้องอั๋น สสส. ที่ได้เป็นหัวเรี่ยวหัวแรง..และเล็งเห็นถึงกลุ่มพลัง เพื่อสังคมตรงนี้.. ซึ่งแน่นอน..พี่กับอั๋นจะร่วมด้วยช่วยกันขับเคลื่อนเ พื่อสังคมกันต่อไป..งานนี้ใครไม่เห็น..แต่เราก็ได้แก ่ใจเราเองนะครับ

ขอขอบใจเด็กๆน้องๆหลานๆชาวราชดำเนินฯที่เป็นพลังให้น ้าในกิจกรรมครั้งนี้ครับ.. โดยเฉพาะหลานเอก ราชดำเนินฯ ที่เป็นแมนออฟเดอะแมท ในครั้งนี้จริงๆ

ขอบใจน้องๆหลานๆเก๊า เก่า บางกอก
    น้องๆหลานๆ MUTU BANGKOK
    น้องตี๋ และชาว ORBIT เสาชิงช้า
    ที่แม้จะมาช่วยไม่ได้จริงๆ..แต่ก็มีใจรับที่จะช่วยกั นด้วยหัวใจจริงๆ ยอมรับครับว่าฉุกละหุ ขอบใจทุกคนจริงๆครับ

..และในโอกาสหน้าและต่อๆไป ผมเชื่อว่าพวกเราจะมาร่วมสร้างสรรสิ่งดีๆเพื่อสังคมก ันอีกได้..อย่าท้อถอยหรืออย่ายอมแพ้กันไปก่อนนะครับท ุกคน

ป.ล.ภาพข่าวบางส่วนได้ถูกนำเสนอไปบ้างแล้ว ที่หน้าหนังสือพิมพ์ มติชน ฉบับวันเสาร์ที่ผ่านมา ถ้าสนใจลองไปหาดูกันนะครับ..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KM RD V3 : 26-10-2010 เมื่อ 12:18

BIKE HERO DISCO POWER.

สาวก ราชดำเนิน ake พัฒนาการ's Avatar
    สถานที่
    Rajdumnern classic
    ขอบคุณ
    0

งานนนี้สำเร็จ ลุล่วงไปด้วยดีครับ

ขอบคุณน้าเดี๋ยวมาครับที่สันหากิจกรรมดี และพี่อั๋น สสส.

มีงานดี ดี อย่างงี้เรื่อยนะครับ...

โอ..ราชดำเนิน..เธอสวยเหลือเกิน..ดำเนินของพี่
    ธ.กรุงไท 082-0-32581-3 สาขาหัวตะเข้ (ลาดกระบัง)
    โทร.080-083-0569 1-2 call , 089-135-9092 true

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ake พัฒนาการ อ่านข้อความ
    งานนนี้สำเร็จ ลุล่วงไปด้วยดีครับ

ขอบคุณน้าเดี๋ยวมาครับที่สันหากิจกรรมดี และพี่อั๋น สสส.

มีงานดี ดี อย่างงี้เรื่อยนะครับ...

ภูมิใจเถอะนะเอก..สิ่งที่เราร่วมกันทำตรงนี้ก็เพื่อส ังคมครับ.. เพราะพวกเราจะเป็นหนึ่งแรงพลังช่วยกันตรงนี้ครับ.. สังคมนี้จะได้น่าอยู่ขึ้นมาจริงๆ..

Senior Member รถเต่าเมืองแป้'s Avatar
    สถานที่
    รถเฒ่าเมืองแป้
    ขอบคุณ
    0

น่าจะมีเสียงจากภรรยากับปัญหาสามีขี้เหล้าบ้างนะครับ

๕๕๕ ๕๕๕
    ร ถ เ ฒ่ า เ มื อ ง แ ป้
    081-7967656
    คิดคลาสสิค ทำคลาสสิค คบคลาสสิค ชีวิตมีแต่คลาสสิค
    พวกเรา คือ ผีเสื้อแห่งท้องถนน
    บอร์ด กลุ่มรถเฒ่าเมืองแป้

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ รถเต่าเมืองแป้ อ่านข้อความ
    น่าจะมีเสียงจากภรรยากับปัญหาสามีขี้เหล้าบ้างนะครับ

๕๕๕ ๕๕๕

แหมพี่.. ผมก็แค่จิบๆพออาเจียนแหล่ะครับ..

ตั้ม(โรงงานกระดาษ)'s Avatar
    สถานที่
    รถเก่าโรงงานกระดาษ<B.F.C>
    ขอบคุณ
    0

ถ้าผู้ใหญ่สั่งปิดโรงงานผลิตเหล้าก็น่าจะดีมั้ยน้า.. ...........อิอิ
    MC_ รถเก่าโรงงานกระดาษ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ตั้ม(โรงงานกระดาษ) อ่านข้อความ
    ถ้าผู้ใหญ่สั่งปิดโรงงานผลิตเหล้าก็น่าจะดีมั้ยน้า.. ...........อิอิ

นั่นสิ.. จะทำไงได้เนอะหลาน..อิอิ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KM RD V3 อ่านข้อความ
    นั่นสิ.. จะทำไงได้เนอะหลาน..อิอิ
    แล้วเค้าก็บอกว่าเมาไม่ขับ.............เหอๆๆแล้วผมจ ะกลับยังไงล่ะ........น้าว่ามั้ย...อิอิ

เออ ทางโน้นอากาศเป็นไงบ้างครับน้า...........ทางขอนแก่น หนาว มา3วันแล้ว

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ตั้ม(โรงงานกระดาษ) อ่านข้อความ
    แล้วเค้าก็บอกว่าเมาไม่ขับ.............เหอๆๆแล้วผมจ ะกลับยังไงล่ะ........น้าว่ามั้ย...อิอิ

เออ ทางโน้นอากาศเป็นไงบ้างครับน้า...........ทางขอนแก่น หนาว มา3วันแล้ว

กรุงเทพฯไม่เหมาะที่จะใช้คำว่าหนาวหรอกหลาน.. แค่เย็นๆเท่านั้นแหล่ะครับ.. นี่ก็เพิ่งเย็นมาได้1วันครึ่งแล้วครับ.. อิอิ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KM RD V3 อ่านข้อความ
    กรุงเทพฯไม่เหมาะที่จะใช้คำว่าหนาวหรอกหลาน.. แค่เย็นๆเท่านั้นแหล่ะครับ.. นี่ก็เพิ่งเย็นมาได้1วันครึ่งแล้วครับ.. อิอิ
    ตอนนี้ขอนแก่นกลับสู้สภาพเดิมแล้วน้า............... ...เกือบร้อน........555+

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ตอนนี้ขอนแก่นกลับสู้สภาพเดิมแล้วน้า............... ...เกือบร้อน........555+

แต่ก.ท.ม.ร้อนจนถึงร้อนที่สุดแล้วครับ.. เฮ้อ..

Bookmarks