ภาพ กิจกรรม โครงการปลูกป่าชายเลน สร้างสัมพันธ์ ฉันท์คลาสสิค ณ แหลมสน จ.ระยอง

ชื่อกระทู้: ภาพ กิจกรรม โครงการปลูกป่าชายเลน สร้างสัมพันธ์ ฉันท์คลาสสิค ณ แหลมสน จ.ระยอง

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

Smile ภาพ กิจกรรม โครงการปลูกป่าชายเลน สร้างสัมพันธ์ ฉันท์คลาสสิค ณ แหลมสน จ.ระยอง

เป็นอีกหนึ่งในกิจกรรม..ด้วยหัวใจดีๆของชาวคลาสสิคอย ่างแท้จริง.. ที่ตั้งใจจัดร่วมกันขึ้นมาโดย..
    กลุ่มราชดำเนินคลาสสิค กรุงเทพฯ
    และ
    ชมรมรถเก่าแหลมสนคลาสสิค ระยอง
    สำหรับกิจกรรมครั้งนี้ได้จัดขึ้นที่.. หมู่บ้านแหลมสน ตำบลปากน้ำกระแส อำเภอแกลง จังหวัดระยอง

เริ่มต้นที่การเดินทางของผมสักนิ้สนึงก่อน.. เนื่องจากกิจกรรมครั้งนี้.. จัดตรงกับฤดูกาลบอลโลกพอดี.. ทำให้ไพล่พลBIKE HEROฯเรือนแสน..ติดกันงอมแงม.. ไม่สามารถไปได้(อิอิ..) งานนี้ผมจึงต้องสวมบทเป็นตัวแทนของกลุ่ม.. ฉายเดี่ยวอีกครั้ง..ด้วยพญาเสือโคร่งคู่ใจ.. โดยมีน้องจอม Nowar นครศรีธรรมราช(สายบางกอก) เป็นเพื่อนร่วมเดินทางไปด้วยกันสองคนดูดี๋..จู๋จี๋.. กันตามประสาวัวเคยขาม้าเคยขี่ครับ.. หึหึ..

งานนี้ขี้เกียจย่อรูปครับ(ออกตัวไว้ก่อนเลย)เดี๋ยวอา จจะมีเด็กโฉดบางคนมันแซวเอา.. ใครเป็นแบบที่บ้านเน๊ต อ.บ.ต.ก็คงจะไม่ได้ดูรูปทั้งหมดแน่ๆ..5555+

มาชมภาพบรรยากาศกันเลยนะครับ..

อุ่ตสาห์จะPresentว่าแว่นเค้าดี.. แต่ก็หน้าแหกแตกตามแว่นไปซะแล้วไอ้น้องเอ๋ย.. ใส่มาจากก.ท.ม.แท้ๆ..มาแตกที่ประแสนี่เอง..

แล้วเราก็มาถึงหน้างาน..

เป็นงานแบบบ้านๆมากครับ.. ดูหน้าตาสองหนุ่มโต้โผใหญ่ในการจัดกิจกรรมนี้แล้ว.. บอกได้เลยว่าโบราณ..เอ๊ยยยย์!!!.. บ้านมากๆครับ.. อิอิ...

นี่ไง.. เจดีย์วัดสมมติเทพฐาปนาราม(วัดแหลมสน)ครับ..

บรรยากาศโดยรอบ..

BIKE HERO DISCO POWER.

Senior Member Chachoengsao's Avatar
    สถานที่
    บางน้ำเปรี้ยว/แปดริ้ว/Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

เอาอีกครับน้า

dreamer, but no money c900y80's Avatar
    สถานที่
    แผ่นดินดอยลอยฟ้า
    ขอบคุณ
    1

รูปใหญ่ได้อีกครับน้า
    ฉัน อุ้มผาง
    "แมกไม้เขียวสด ดอยหัวหมดชื่นชู ทีลอซูงามล้ำ ตระหง่านง้ำลอยฟ้า ล่องธาราแพไผ่ ชายแดนไทยอุ้มผาง"

เรา ลานพระบรมรูปทรงม้า
    ดูถูกอะไรก็ดูถูกได้ แต่อย่าดูถูกน้ำใจคน

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ต่อครับ..

อ.ดุลย์ Bike Heroฯ.. อาจต้องสะอื้น.. เมื่อเจอJXสองคันนี้..

น้องเจี๊ยบ แห่งGHOST ART และแฟนสาว.. ที่วันนี้เค้าสลัดคราบผู้พิทักษ์สันติราษฎร์มาเป็นพ่ อครัวใหญ่ในงานนี้ครับ..

เฮ้ย??!!!!..มาได้ไง(ฟะ) เจ้านี่.. เจ้าใหม่..เด็กนรกจากเก๊า เก่า บางกอก

ก่อนกิจกรรมตีแปลงชายเลนจะเริ่มขึ้น(อิอิ).. พวกเราก็ได้เข้าร่วมรับฟังบรรยายวัตถุประสงค์ต่างๆจา กท่านประธานในพิธีและตัวแทนของทั้งสองกลุ่มครับ..

น้องตี๋ ออบิท เสาชิงช้า..และน้องจอม Nowar กับมาดช่างภาพใหญ่..

ทั้งหมด.. แถว......ตรง!!!!..

นู่นไง.. เรือรบหลวงประแส

Senior Member Chachoengsao's Avatar
    สถานที่
    บางน้ำเปรี้ยว/แปดริ้ว/Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

เอาอีก ๆ ๆ

สาวก ราชดำเนิน ake พัฒนาการ's Avatar
    สถานที่
    Rajdumnern classic
    ขอบคุณ
    0

ยาวไปเลยครับน้าเดียว ต่อให้ก่อน..อิอิ

โอ..ราชดำเนิน..เธอสวยเหลือเกิน..ดำเนินของพี่
    ธ.กรุงไท 082-0-32581-3 สาขาหัวตะเข้ (ลาดกระบัง)
    โทร.080-083-0569 1-2 call , 089-135-9092 true

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Chachoengsao อ่านข้อความ
    เอาอีกครับน้า
    กำลังจัดอยูนี่ไง(ว้อย.... )

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ c900y80 อ่านข้อความ
    รูปใหญ่ได้อีกครับน้า
    นั่นไง... มันมาแล้ว..

โดนคลื่นรบกวนนิดหน่อย.. เรามาต่อกันเลยนะครับ..

น้องโต ราชดำเนินในวันนี้.. เค้าสวมวิญญาณ ฮิตเลอร์หนวดจิ๋ม.. กล่าวสุนทรพจน์ได้ฉะฉาน.. เร้าใจเป็นที่สุด.. น่าจะถือแส้ขึ้นเวทีมาด้วยนะน้อง.. จะได้อารมณ์กว่านี้อีก... ซี้ด....

งานนี้ไม่มีแบ่งสีเสื้อครับ...

แหม้... เตรียมตัวมาดี..แฮะ

มาที่แปลงกันแล้ว..

เด็กชาย หวาน เมาล์กริบ รายงานตัวครับโผ้ม.......

อีตาชาติ พัทยา.. ที่ผมไปไหน.. ก็รู้สึกเหมือนเค้าตามมาหลอกหลอนอยู่ทุกที่.. ชาติก่อนคงเคยทำอะไรร่วมกันไว้แน่ๆเรยยย์ตู..

นี่ไงพันธุกล้า...

แจกจ่ายกันไป..

ด.เด็ก(ดอนบอสโก) บ้านโป่ง ราชบุรี.. ก็ข้ามฟากมาครับท่าน..

ที่ระทึก..ก่อนลงตีแปลงกันครับ..

เอ้า!!!.. ลุย...

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Chachoengsao อ่านข้อความ
    เอาอีก ๆ ๆ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ake พัฒนาการ อ่านข้อความ
    ยาวไปเลยครับน้าเดียว ต่อให้ก่อน..อิอิ

มีเชียร์กันตลอดทางเลยวุ้ย..

หลังเสร็จจากกิจกรรมตีแปลงแล้ว.. พวกเรากมารีแล๊กซ์ เดินเล่นพูดคุยกันแบบสบายๆ..

สองหน่อนี่ข้ามฟากมาจากมหาชัย(คลาสสิค)สมุทรสาคร เลย..

น้องก้องแร้งคอยก็หลงทางมา.. อิอิ..

น้องๆกลุ่ม พาสเท้นท์ ไบค์ สุพรรณบุรี.. ที่พี่ยืนถ่ายรูปกับพวกเรา.. เหมือนตกอยู่ในแวดล้อมกองโจรยังไงก็ไม่รู้.. อิอิ

ส่วนน้อง(ช่าง)เดช รถโบราณเมืองฉะฯ.. ก็มานั่งเฝ้ามหมาซะงั้น..

บางแก้วแท้ซะด้วย..

เค้าปลูกเสร็จกันไปตั้งนานแล้ว... แต่เจ้านี่(แป๊ะ รถเก่าคลองเตย)เพิ่งมาถึง..

จะเอาดังไปไหน..เจ้าจอม.. โดนน้องหนู กลุ่มโบราณบันเทิง ขอถ่ายรูปด้วยเนี่ย.. หึ๊??..

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking ต่อครับ..

แล้วเราก็พบศพชายไทยไม่ทราบชื่อ.. นอนงอเป็นกุ้ง..นุ่งลิงอยู่ริมทะเลครับ..

ตัดตอนมาดูบรรยากาศยามค่ำกันเลยนะครับ..ใครเป็นใคร.. มองดูหัวสิวกันเองเน้อ..

ส่วนคันนี้.. หนึ่งเดียวคันเดียว.. ควบมาไกลจากประจวบคีรีขันธ์.. น้องเต้ สับปะรดปราณ...

มาแล้ว.. กลุ่มคนดนตรีจากกลุ่ม ซีอุส พัทยา.. นำโดยน้องมาทและน้องวา..

คืนนี้พระจันทร์เป็นใจจริง..

ว่ามั๊ยน้องก้อง MUTU..

น้อง..เอ่อ...อ่า... ต้อง MUTU

เอ้าเลือดสุพรรณฯสามัคคี(เต้น)!!!!...

เอ้า.. เด็กราชบุรี...เอ่อ..อ่า...

หลังจากนั้นงานก็ดำเนินไปอย่างเรียบง่ายด้วยเสียงดนต รีเบาๆแต่เร้าใจ.. จนจบไปด้วยดีไม่มีสำลีแปะหัวใครเลยครับ.. (อิอิ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KM RD V3 : 28-06-2010 เมื่อ 17:25

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

บรรยากาศยามเช้า....

มีข้าวต้มรอบเช้ากันให้ด้วย..

หนูฝ้ายบอกว่า... สำหรับน้าเดียวหนูให้สอง(กะละมัง)เลยล่ะ..

น้องบูล ราชดำเนิน..ที่ปกติเพลินกับการเปิดร้านให้เช่าการ์ตู น.. วันนี้ต้องมาเป็นช่างภาพจำเป็น..

หลังจากได้เสีย(เหล้า-เบียร์)กับน้องจอมในคืนที่ผ่านมา.. ทำให้น้องจอมเสียใจมาก.. หนีกลับก.ท.ม.ไปก่อนคนเดียวแล้ว.. เหลือเพียงคำถามของผมคนเดียว.. ว่าทำไม(ต้องให้ตูกลับคนเดียว)

ที่ระทึกก่อนกลับครับ..

Senior Member Konkon1's Avatar
    สถานที่
    มหานคร คลาสสิค คลับ
    ขอบคุณ
    0

รูปมาไว+ ใหญ่ ได้ใจมากครับน้า
    มิตรภาพ กับคำว่า "คลาสสิค"

มหาวิทยาลัย เทคโนโลยีมหานคร

หนองจอก - มีนบุรี ผ่านมาทางนี้ทักทายกันมั่งนะคร้าบบ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Konkon1 อ่านข้อความ
    รูปมาไว+ ใหญ่ ได้ใจมากครับน้า
    นี่ก็มาอีกคนนึงแล้ว... จุใจมั๊ยเล่า??..

ระหว่างที่ผมกำลังเพลิดเพลินกับเส้นทางในตอนขากลับ.. ก็ได้มีโอกาสร่วมทางกับกลุ่ม MUTU BANGKOKสิงห์มอเตอร์ไซค์คลาสสิค เข้าให้.. ทำให้ผมอดใจไว้ไม่อยู่.. ในฐานะสิงห์มอเตอร์ไซค์คลาสสิคเหมือนกัน.. จึงทำให้มีโอกาสขี่แหย่เล่นกันอย่างขำๆ.. แต่สุดท้ายก็ขำไม่ออก.. โดนพระพิรุณลงโทษกันทั้งหมด.. อยากขี่เย้ยฟ้าท้าฝนกันดีนัก..

ที่เป็นเช่นนี้.. อาจเป็นเพราะลีลาการนอนขี่รถของเขาคนนี้ก็เป็นได้.. น้องต้อง MUTU

สำหรับกิจกรรมในครั้งนี้.. ผมต้องขอขอบคุณเป็นพิเศษแก่ทั้งสองกลุ่มนี้..ราชดำเนินฯและแหลมสน ระยอง คลาสสิค ทุกคน..
    ที่ร่วมกันจัดกันทำด้วยใจกันจริงๆ.. แม้ว่าจะมีเรื่องขลุกขลิกกันไปบ้าง.. แต่มันก็เป็นการขลุกขลิกที่รสชาดพอเหมาะ.. ไม่เสียอรรถรสใดๆเลยนะครับ..

แด่มิตรภาพของพวกเราทุกคน..

น้องปลาและน้องป๊อบ และชาวฮอนด้า ระยอง คลาสสิค ซี ซุปเปอร์ คับ ทุกคน
    น้องตี๋ ออบิท เสาชิงช้า
    น้องหน่อย น้องต้อง และชาวMUTU BANGKOKทุกคน
    น้องแอ๊ด บางวัว คลาสสิค ที่อยู่คุยกันจนดึกดื่น
    น้องเต้ สัปปะรดปราณฯ
    น้องๆหลานๆชาวไวรัส บางกอก
    หลานใหม่ เก๊า เก่า บางกอก
    หลานแป๊ะ รถเก่าคลองเตย
    น้องหวาน และทีมงานเมาล์กริบ 110ดีกรี
    น้องก้อง แร้งคอย
    ตาชาติ พัทยา
    น้อง(ช่าง)เดช รถโบราณเมืองฉะ
    น้องเจี๊ยบ GHOST ART
    หลานทิว และชาวนาป่า ชลบุรี
    น้องวา และชาวซีอุส คลาสสิคไบค์ ทุกคน
    หลานลักษณ์ หลานออม และชาวดอนบอสโก บ้านโป่ง ราชบุรี
    น้องรงค์ และชาวพาสเท้นท์ ไบค์ สุพรรณบุรี
    น้องจอม โนวอ นครศรีธรรมราช(สายบางกอก)ที่สุดท้ายก็ทิ้งพี่ไป..

เพื่อนๆน้องๆหลานๆชาวคลาสสิคในงานนี้ทุกคนที่ได้เจอะ เจอกันที่แม้ว่าผมจะไม่ได้เอ่ยนาม(จำได้ไม่หมดน่ะ..อ ิอิ ) อย่างอนกันนะครับ..

แล้วพบกันอีกครั้ง..มาร่วมสร้างสรรสิ่งดีๆเพื่อสังคม และวงการชาวคลาสสิคร่วมกันใหม่นะครับทุกคน

ไม่ว่างานนั้นจะจัดเล็กหรือจัดใหญ่.. สำคัญที่มิตรภาพนั้นยิ่งใหญ่ในความรู้สึกของพวกเราจร ิงๆหรือเปล่า.. เรามาร่วมชื่นชมและเรามาหากันเพื่อรู้จักกันจริงหรือ เปล่า.. ขอให้สิ่งที่จะเกิดขึ้นต่อไปใหม่ๆนี้.. ให้มันออกมาจากความรู้สึกจริงๆในใจของพวกเราทุกคนนะค รับ..

ป.ล.รหัสพิศวง.. 639 ..ใครทายถูกมีรางวัลให้.. จากเดียว ไบค์ ฮีโร่นะครับ.. อิอิ..

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KM RD V3 : 28-06-2010 เมื่อ 18:07

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

แก้ไขเพิ่มเติม.. และปลดล๊อคให้แล้วนะครับ.. ขอโทษทีลืมจ้ะ..

dreamer, but no money c900y80's Avatar
    สถานที่
    แผ่นดินดอยลอยฟ้า
    ขอบคุณ
    1

เอ๊ะ อะไรครับน้า หกเก้าๆๆ
    ฉัน อุ้มผาง
    "แมกไม้เขียวสด ดอยหัวหมดชื่นชู ทีลอซูงามล้ำ ตระหง่านง้ำลอยฟ้า ล่องธาราแพไผ่ ชายแดนไทยอุ้มผาง"

เรา ลานพระบรมรูปทรงม้า
    ดูถูกอะไรก็ดูถูกได้ แต่อย่าดูถูกน้ำใจคน

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ c900y80 อ่านข้อความ
    เอ๊ะ อะไรครับน้า หกเก้าๆๆ
    639..เฟ้ย..

นั่นเซ่ะ.. ทายมาสิ..

Bookmarks