ทริป กระบี่ - ชุมพร Thailand bigbike &classic day 20 sep 08

ชื่อกระทู้: ทริป กระบี่ - ชุมพร Thailand bigbike &classic day 20 sep 08

Member โต๋ชุมพร's Avatar
    สถานที่
    chumphon scooter club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอเชิญร่วมงาน thailand bigbike&classic day southern chapter #1

ขอเชิญร่วมงาน thailand bigbike&classic day southern chapter ครั้งที่1 วันเสาร์ที่ 20กันยายน 2551 ณ ลานอเนกประสงค์ของโรงแรมแกรนด์ชุมพร จังหวัดชุมพร
    ภายในงานมีการจัดกิจกรรมการประกวด bigbike ประเภทต่างๆ
    1.Best chopper Showdown ( ถ้วยรางวัลจากThailand BigBike Mg.)
    2.Best Exteam Modifly ( ถ้วยรางวัลจากThailand BigBike Mg.)
    3.Best Hotsport & tourer ( ถ้วยรางวัลจากThailand BigBike Mg.)
    4.Best Naked On Road ( ถ้วยรางวัลจากThailand BigBike Mg.)
    และมีการประกวดรถ Classic ประเภทต่างๆ
    1. Best vintage Bike ( ถ้วยรางวัลจากThailand Classic Mg.)
    2.Bst scooter Classic ( ถ้วยรางวัลจากThailand Classic Mg.)
    การประกวดมิส THAILAND BIGBIKE & CLASSIC DAY
    ผู้ชนะการประกวดจะได้ลงในนิตยสารthailand bigbike
    ***รถทุกคันที่ได้รับรางวัลจะได้ลงในนิตยสาร Thailand BigBike/Thailand Classic / Thailand costom Bike
    ดนตรีมันส์ๆ ของแจกมากมาย ค่าลงทะเบียน 100 เท่านั้น รับของที่ระลึก และบัตรที่ระลึก
    จัดโดยนิตยสารThailand BigBike ,Thailand Classic ,Thailand costom Bike
    ท่านที่สนใจจองบูธสินค้าสามารถติดต่อล่วงหน้าได้ที่ 02-9204164 สำนักงานThailand BigBike 087-3904255 คุณศักดิ์เสื้อเหล็ก / 086-3242400 คุณกช BigBike
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย โต๋ชุมพร : 20-08-2008 เมื่อ 08:37
    08-95929164
    [email protected]
    ธนาคารกรุงไทยบัญชี ออมทรัพย์ สาขาชุมพร
    เลขบัญชี 8030286171 จักรพันธ์ อัจกลับ

ชาอ้อ เม้ม ๆ Cha_ooR's Avatar
    ขอบคุณ
    0

วะ วะ วะ ว้าวววววววววววววววววววว

งานชุมพร มาแล้ว

กระบี่รวมพลด่วนๆๆๆ
    The only thing in life achieved without effort is failure.

Senior Member neonazi666's Avatar
    ขอบคุณ
    0

em90em90em90

ผ่านครับอยากไปด้วยจังครับ
    **นุกกันนิคุณ**
    Vespa Krabi Club

เริ่มนับถอยหลัง 555 ตอนนี้เหลือ 2 คับ อยากได้ครับทรงจำดีก็ต้องขี่ให้ทั่ว นะคับพี่น้อง
    **นุกกันนิคุณ**
    Vespa Krabi Club

Nevigator Member Inferior scooter's Avatar
    สถานที่
    ^Nevigator scooter Club^
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ yakrabi อ่านข้อความ
    เริ่มนับถอยหลัง 555 ตอนนี้เหลือ 2 คับ อยากได้ครับทรงจำดีก็ต้องขี่ให้ทั่ว นะคับพี่น้อง

2 คันก็สู้นะครับ.....เอาใจช่วย
    เดินทางปลอดภัยน่ะครับ..
    ปล..อย่าลืมเก็บภาพมาฝากกันเยอะๆน่ะครับ
    ......Nevigator scooter club.....
    มัลติพลาย :Hakeem300.multiply.com
    Inferior :Ha-keem.
    E-mail : [email protected].
    :http:// keeminferior.hi5.com
    Px 200 : By Dee Modify Kokpadoo Satunthailand
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=120

Senior Member neonazi666's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ไกล้ถึงเวลาแล้ว ทีมกระบี่ใครไปมั่งครับ
    จะทำเสื้อแล้ว ลิมิเต็ดอิดิชั่นเด้อ

Member โต๋ชุมพร's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เอา xl เผื่อผมตัวหนึ่งนะหนูแล้วเจอกันเด้อ

Senior Member piglet-c100's Avatar
    สถานที่
    มณฑล ภูเก็ต คลาสสิค คลับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โต๋ชุมพร อ่านข้อความ
    เอา xl เผื่อผมตัวหนึ่งนะหนูแล้วเจอกันเด้อ
    xl เรยหรอ อ้วนดำ
    บอร์ดกลุ่มค่ะ www.thaiscooter.com/club/monthonphuket
    :: JoJo-Jung By Monthon Phuket Classic Club ::
    :: ไม่เข้มข้น เราไม่นอน ::
    เ ก่ ง กั น แ ต่ ก ะ ก รู

ชาอ้อ เม้ม ๆ Cha_ooR's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ neonazi666 อ่านข้อความ
    ไกล้ถึงเวลาแล้ว ทีมกระบี่ใครไปมั่งครับ
    จะทำเสื้อแล้ว ลิมิเต็ดอิดิชั่นเด้อ

เสื้อทำยังคับคุณ ไม่ได้ไปอยากได้เสื้อนิ ถ้ายังทัน เบอร์ m เผื่อ 1 ตัวคับ
    The only thing in life achieved without effort is failure.

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ทริปกระบี่-ชุมพร Thailand bigbike &classic day 20 sep 08

ทริปกระบี่-ชุมพร Thailand bigbike &classic day 20 sep 08

สรุปงานเดินทางโดยคร่าวๆ นะครับ

ทางสมาชิก ได้ร่วมเดินทาง 3 คน บังยา (อ่าวนาง) โกไก่ (อ่าวลึก) และ นุนู๋ (อ่าวลึก)

ศุกร์ที่ 19/09/08

16.00 น. บังยาได้เดินทางมาถึงอ่าวลึก

19.00 น. ออกเดินทางสู่ จ. สุราษฯ โดยมีโปรแกรมพักที่ จ. สุราษฯ 1 คืน

20.00 น. เกิดเหตุการณ์ระทึก รถโกไก่ สูบติดล้อลากตรงตีนสะพาน โชคดีที่ไม่ล้ม (เฉียดครั้งที่ 1)

20.30 น. เดินทางมาถึง อู่ช่างเปิ้ล (บางใหญ่) แล้วไปเยี่ยมพี่ถ่าน ที่ร้านแถวๆ มอ.
    มาต่อกันที่บ้านน้าโอ๊ค บันเทิงกันนิดหน่อยพอหอมปากหอมคอ

01.00 น. กลับมานอนพักที่บ้านพี่ชายน้าจอม ขอบคุณมากครับ บ้านยังกะรีสอร์ท

09.00 น. ไปรวมตัวกับพี่ๆ บางใหญ่ ที่ปั๊มเชลล์ ออกเดินทางสู่ จ. ชุมพร
    แวะพักรถ-ทานข้าว ประมาณ 2 ครั้ง

12.30 น. เดินทางมาถึงหน้างาน ณ โรงแรม "แกรนด์ ชุมพร โฮเต็ล"
    นั่งพักรอพี่ๆ ทีมงานที่ตามมาทีหลังหน้าธนาคารกรุงศรีฯ

15.00 น. เช็คอินเข้าไปพักผ่อนตามอัธยาศัยในโรงแรม

16.30 น ออกมาลงทะเบียนหน้างานรับเข็มที่ระลึก หลังจากนั้นออกไปทานอาหารเย็น ณ หาดทรายรี

19.00 น. กลับเข้ามาชมบรรยากาศภายในงาน มีโชว์รถ เล่นดนตรีสด โชว์โคโยตี้ ประกวดรถ ประกวดมิสบิ๊กไบค์
    ทีมงานกระบี่บันเทิงกันพอหอมปากหอมคอ แล้วคุณโต๋ก็ชวนออกไปบันเทิง ณ ร้าน "บังเกอร์จัมพ์
    บีบีกันคลับ เรสเทอรองแอนด์บาร์" ระหว่างทางรถโกไก่แหกโค้งตรงสามแยกโรงพยาบาลเด็ก
    เข้าไป "หยุด" กับบันไดทางเข้าโรงพยาบาล ผลปรากฏว่า ล้อดุ้งแต่ไม่แฟ่บ ดัดคอให้ตรงแล้ว
    ไปบันเทิงต่อ ณ ที่หมาย (เฉียดครั้งที่ 2)
    หลังจากออกมาจากร้านบังเกอร์จัมพ์ ก็ไปต่อ ณ ร้านข้าวสวย ชมบรรยากาศผับกลางคืนของชุมพร
    แว่บแรกที่เห็นคือ "ไมตุ๊ดเยอะจังฮะคุณโต๋" ในนั้นทำให้สติผมขาดจนไม่รุว่าใครมาส่งผมที่โรงแรม
    จำได้คร่าวๆ ว่ามานั่งคุยกับน้าจอมตรงที่จอดรถ แล้วตื่นอีกทีตอนบังยาเคาะปลุกตอนตีสามครึ่ง
    ชวนไปบันเทิงต่อที่ห้องบัง แต่ไม่ไหวแล้วคับ หนุกทนและนานจิงๆเลยนะบัง

10.00 น. ตื่นซะสาย ลงไปทานอาหารเช้าไม่ทัน ก็เลยเดินเก็บภาพนิดหน่อย ออกไปเติมน้ำมัน
    กลับมาไม่ทันลา และเก็บภาพรวมพวกพี่ๆ ทีมงานสุราษฯ นคร และภูเก็ต ขอโทษครับ

12.00 น. ออกเดินทางกลับสู่จังหวัดกระบี่ โดยมีทีมงานคุณโต๋และเพื่อนมาส่ง ขอบคุณครับ
    ได้คุณกรดและคุณเอ็มเป็นเพื่อนร่วมทางขากลับ จากนั้นแยกย้ายกันตรงแยกไชยา

16.00 น. พักเติมน้ำมันและทานข้าวในปั๊มไกล้ๆ จะถึงเซาท์เทิร์น แล้วออกเดินทางต่อ

18.00 น. แยกกับบังยา ตรงยูเทิร์นเข้าถ้าเพชร เดินทางสู่อ่าวลึกต่อ

18.30 ถึงที่หมาย โดยประมาณครับผม หมดหน้าที่ผมเพียงเท่านี้

- ขอบคุณคุณโต๋และทีมงานนะครับเราไปด้วยใจ ไม่ต้องซีเรียส
    - ขอบคุณพี่ๆ ทีมงานบางใหญ่ และน้าจอม โนวอ ที่เทคแคร์ครับ สุดยอดครับ
    - ฝากขอบคุณพี่ผู้ชายและพี่ผู้หญิงที่เอื้อเฟื้อที่นอน ให้เราพักในสุราษฯ ด้วยนะครับน้าจอม
    - ขอบคุณทีมงานเจ้าภาพที่จัดงานขึ้นมา ให้เราได้สนุกสนาน และได้รวมตัวกันครับ
    - ขอบคุณทางทีมงานพี่ถ่าน ที่เอื้อเฟื้อเลี้ยงอาหารค่ำครับ อร่อยมากๆ ครับ
    - ขอบคุณบังยาและโกไก่ ที่ร่วมทางครั้งนี้ให้กระบี่มีกิจกรรมลงเวปหลังจากเง ียบมาสักพัก หนุกหนานครับ
    - ขอบคุณรถคู่ใจทั้งสามคัน ที่พาเราไปทุกที่ที่อยากไปจ้า จุ๊ฟๆ
    - และขอบคุณครับ...กับ....ทุกอย่างที่ผมลืมเอ่ยนามครับ ผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kookai_nomear : 23-09-2008 เมื่อ 15:52

ขอบคุณ
    0

ช่วงออกเดินทางสู่ชุมพรครับ

พี่เก้า (อ่าวลึก) มาส่ง

ทีมงานที่ร่วมออกเดินทาง

สูบติด

อู่ช่างเปิ้ล (บางใหญ่)

พี่ๆ ทีมงานบางใหญ่

อู่บางใหญ่

อู่บางใหญ่

อู่บางใหญ่

ร้านพี่ถ่าน

ร้านพี่ถ่าน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย neonazi666 : 22-09-2008 เมื่อ 21:04

ขอบคุณ
    0

ร้านพี่ถ่าน

บ้านพี่ชายน้าจอม แยกตาปาน

น้าจอม โนวอ

บังยา

โกไก่

ถ่ายรูปรวมกันที่บ้านพี่ชายน้าจอม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย neonazi666 : 22-09-2008 เมื่อ 21:25

ขอบคุณ
    0

Senior Member SuPerFast_64k's Avatar
    สถานที่
    TSU CLASSIC BIKE
    ขอบคุณ
    0

น่าเสียดายจัง.....อยากไปกะเค้ามั่งติดเรียน.......