ถามผู้รู้เรื่องแลมช่วยตอบหน่อยคับ

ชื่อกระทู้: ถามผู้รู้เรื่องแลมช่วยตอบหน่อยคับ

Talking ถามผู้รู้เรื่องแลมช่วยตอบหน่อยคับ

คือตอนนี้เราผมเพิ่งทำเครื่องมาได้ประมาณเกือบ1เดือน ล่ะ ปัญหามันมีอยู่ว่าตอนช่วงจังหวะเปลี่ยนเกียร์ขึ้นนะค ับ แบบว่า 2 ไป 3 3 ไป 4 แบบนี้ ระหว่างที่จะเปลี่ยนเกียร์เนี้ย มันจะมีเสียงดังแก๊กๆ ดังพอได้เลย
    รู้สึกเหมือนว่ารอบจะไม่ลงรึยังไงไม่รู้ ทั้งๆที่ผ่อนคันเร่งแล้วอะคับ เสียงดังๆที่ว่าผมกัวว่าจะเป็นเสียงเฟืองเกียร์อะคับ กัวมันพังอีกรอบเพราะว่าตอนทำเครื่องก็เปลี่ยนชุดเกี ยร์มาเหมือนกัน ปัญหาที่ว่าเป็นเพราะอะไรคับ และมีวิธีแก้ยังไงบอกด้วยคับ em96em96em96

upppppppppppppppp

Junior Member Dragster_Story's Avatar
    สถานที่
    Dragster Story
    ขอบคุณ
    1

มาตรฐาน ยังไงอะ....

เอาแน่ๆดิครับ.....รอบไม่ลง....หรือ...เกียร์ดัง.... .เผื่อช่วยแนะนำได้

แต่ก่อนอื่นเลย...ยังไม่ถึงเดือนเพิ่งทำมาอะ......ที ่ร้านเค้าคงดูให้มั้งครับ.....ไม่น่าจะมีอารัย

อย่าเดาเองเลย..เดี๋ยวไปกันใหญ่

แต่ถ้าอยากทำเอง...ได้เลย.....ถามมาตอบไปได้เลย...ถ้ ากล้ารื้อเองนะ....

ถ้าไม่กล้าและไม่มีเวลานะ....ด้านบนเลยครับ
    ...oO....555....เพื่อนไม่มี....ซี้ตายหมด...อยู่คนเดียววะ... .555...ขับรถคนเดียวโคตรเพลินอะ.Oo..

Senior Member โคกคูณตระกูลแลม's Avatar
    สถานที่
    สหกรณ์ Taxi
    ขอบคุณ
    0

เป็นที่ฝาปิดเกียร์หรือป่าว คับ บอกไม่ถูด ต้องถอดออกมาดู รู้แน่คับ
    .
    .
    ..:: เลิก Mods ชั่วคราว ::..

จากประสบการ ผมคิดว่าระบบและกลไก ของเกียร์รถคุณ
    มันมีช่วงฟรี หรือช่องว่างเยอะมา.ก.. ก็คือ คุณบิดข้อมือไปมากพอสมควรที่
    จะต้องเปลี่ยนเกียร์ได้แล้ว แต่อันที่จริงเจ้า Gear Selector มันเคลื่อนที่ไปน้อย
    มาก ซึ่งอาจจะขยับไปคร่อมระหว่างแผ่นเกียร์เท้านั้น มันไม่ลงล็อกซักกะที
    มันก็เลยมีเสียงจาก Gear Selector ตีกันกับเฟืองเกียร์ เพราะมันเข้าไม่ตรงล็อก

ส่วนไอ้ช่องว่างที่ว่า มันมีหลายจุดมากๆคับ ช่างต้องสังเกตุได้

--> ซ่อมเครื่อง-ฟิตเครื่อง รื้อประกอบจัดทรงและทำสี
    --> รับทำแต่ LAMBRETTA เท่านั้น
    --> ซ่อมแซมแก้ไขทุกปัญหาของ LAMBRETTA
    --> LAMBRETTA ของคุณจะได้รับการดูแลรักษาเป็นอย่างดี
    --> เราก็รักรถคุณเหมือนกัน...เพราะว่าเรารัก LAMBRETTA

* * * สามารถสั่งอะไหล่จาก UK ได้ครับ * * *

>>สอบถามข้อมูลเพิ่มเติม<<
    - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -
    Tel. 08-97979609
    email : [email protected]
    เยี่ยมชมได้ที่ http://www.soulscooterclub.com/webbo...php?board=43.0
    - - - > > >>> www.soulscooterclub.com<<< < < - - -
    บัญชีชื่อ ธนภัทร สวัสดิ์พร้อม
    ธ.กรุงเทพ บางนา กม.3 เลขที่ 130-5898429

Bookmarks