ถามท่านๆสายแรง ครับผม

ชื่อกระทู้: ถามท่านๆสายแรง ครับผม

Senior Member
    ขอบคุณ
    2

มาตรฐาน ถามท่านๆสายแรง ครับผม

เริ่มเกิดความคันขึ้นมาเล็กน้อยครับผม

ปัจจุบันใช้ 3 พอร์ท ลูกสูบ 59.8 อยู่ครับผม

กำลังหาข้อมูลเตรียมผ่าเครื่องครั้งใหม่ครับผม
    วางแผนไว้ดังนี้ครับผม

เสื้อ 5 พอร์ท(มีแล้วครับ)
    ลูกเดิม 59.8 โมเพิ่มเล็กน้อย
    คาร์บู เอ็นโปรอาร์ม(กำลังจะซื้อครับ)
    คอหรีด และ หรีดวาล์ว

สงสัยในเรื่อง หรีดวาล์ว เล็กน้อยครับ
    ผมควรใส่หรีดวาล์วต่อจากคาร์บู โดยทำหน้าแปลนใส่เข้าไป ดีไหมครับ
    เคยได้ยินว่าบางท่าน เจาะแคร้งใส่หรีดวาล์ว ไม่ทราบว่า ทำกันอย่างไรครับผม

ปล. ขาดเหลืออย่างไร รบกวนท่านๆช่วยชี้แนะครับผม
    ขอบคุณมากครับผม

Senior Member
    ขอบคุณ
    2

Name:  Project.jpg
Views: 289
Size:  39.2 KB

ตอนนี้รถกำลังทำครับผม คร่าวๆดังนี้ครับ

1. เสื้อสูบ 5 พอร์ท
    2. ลูกสูบ kr ไซส์เล็ก 60.อะไรซักอย่าง(ลืมครับ)
    3. โมตีนลูกสูบ ทำร่องน้ำมัน
    4. โมตีนเสื้อสูบ ทำรูน้ำมัน(กันลูกติด, เหมือนเสื้อสิบล้อ)
    5. ใส่คอหรีด
    6. คาร์บูเอ็นโปรอาร์ม(ของไทย)
    7. บาลานซ์ข้อเหวี่ยงใหม่
    8. ทำหน้าโรลตารี่ใหม่
    9. ทำบ่าลูกปืนตับเป็ดใหม่
    10. เปลี่ยนคอยด์ใต้เครื่องใหม่

คร่าวๆ น่าจะประมาณนี้ครับผม
    ขาดสิ่งใด รบกวนท่านๆช่วยชี้แนะครับผม
    ขอบพระคณครับผม

Bookmarks