[ เตือน งดทำการซื้อขายชั่วคราว ] !! ตะลึงค้นพบสัตว์สปีชี่ใหม่ในไทยชาติวงศ์พงศ์เดียวกับ ตะกวดบ้านเราครับ !!

ชื่อกระทู้: !! ตะลึงค้นพบสัตว์สปีชี่ใหม่ในไทยชาติวงศ์พงศ์เดียวกับ ตะกวดบ้านเราครับ !!

Junior Member ceniji's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Thumbs down !! ตะลึงค้นพบสัตว์สปีชี่ใหม่ในไทยชาติวงศ์พงศ์เดียวกับ ตะกวดบ้านเราครับ !!

เตือนภัยไอ้สารเลวจัดครับ หลอกขายรถครับ

สัตว์ตัวนี้เพิ่งถูกค้นพบใหม่ที่ประเทศไทย เป็นสัตว์สปีชี่เดียวกับตะกวดบ้านเรา หน้าตารูปลักษณ์แฝงมาเหมือนคนทุกอย่าง ตอนนี้มันมีชื่อว่า ไอ้ทศพล มังคะละ เดินสองขาเหมือนเรา
    แต่โดยสันดานแล้วชอบเลื้อย มีผิวหนังที่อำพลางเหมือนคนแต่พิจารณาให้ดีแล้วมีเกล ็ด นิสัยเหมือนตะกวดทุกอย่างแต่คาดว่าน่าจะเลวกว่าจนยาก พรรณา

มีมือมีเท้าเหมือนคนอื่น แต่เสียชาติเกิดโดยแท้ (อาจเป็นทั้ง โคตะระมัน ทั้งพ่อ แม่ พี่ น้อง ญาติโกโหติกามัน) หากินบนความทุกข์ยากของคนอื่นกว่าจะหาเงินมาได้แต่ละ บาท

โดยรถยนต์คันนี้ได้โพสต์ขายไว้ใน taladrod.com เป็นรถ Mitsubish Champ 1.3 สีแดง หมายเลขทะเบียน จ 4470 เชียงใหม่ มันหลอกให้โอนเงิน ไปที่ ธนาคารกสิกร สาขา LOTUS นิชดาธานี หมายเลขบัญชี 621-2-07766-4 ชื่อบัญชีนายทศพล มังคะละ โดยผม นายสายลม วิมล อยู่บ้านเลขที่ 198 หมู่ 2 ต.เกาะพลับพลา อ.เมือง จ.ราชบุรี โทร 080-0598979 โอนเงินไปเมื่อวานนี้ 22 มีนาคม 2556 เวลา 12:45 จำนวน 20000 บาท (สองหมื่นบาทถ้วน) จนถึงตอนนี้ยังติดต่อผู้ขายไม่ได้เลย ไอ้ชาติชั่วเลวยิ่งกว่าอะไรหาคำบรรยายไม่ถูกเอาเงินท ี่ผมเก็บมาแต่ละบาทไปใช้สบายใจเฉิบมัน ผมกะจะไปแจ้งความไว้เป็นหลักฐานเพราะมีหลักฐานการโอน เงินอยู่ ใครก็ตามที่เคยโดนไอ้เวรตะไลนี่หลอกช่วยกันหน่อยนะคร ับ รึยังไม่เคยโดนก็ขอให้ระมัดระวังด้วยครับ ไม่งั้นจะช้ำใจแบบผม แต่ผมเชื่อว่าเวรกรรมมีจริงไม่นานหลอกคงสนองคนเลวเลว อย่างไอ้ชาติชั่วนี่ ไม่โดนกะตัวมัน ก็พ่อ แม่ พี่น้องมัน ใครสักคน ผมเชื่อ

ตอนนี้สืบทราบมาว่าไอ้สัตว์ตัวนี้แอบแฝงในทะเบียนบ้า นเลขที่ 12 หมู่ 8 ต.หนองคล้า อ.ไทรงาม จ.กำแพงเพชร 62150 ใครพอรู้จักช่วยกันหน่อยครับ

ส่วนเลขที่บัญชีมันก็ สาขา LOTUS นิชดาธานี อยู่ ต.ท่าทราย จ.นนทบุรี ครับ ใครพอจะทำไรได้ช่วยกันหน่อยจับสัตว์ตัวนี้ส่งทางการค รับ

ทำไมสังคมมีแต่คนแบบนี้เยอะจัง ยังงัยช่วยบอกต่อๆ กันด้วยนะครับเพื่อจะได้ไม่มีใครโดนแบบผมอีก

Name:  cpic1.jpg
Views: 2955
Size:  14.6 KB

Name:  cpic2.jpg
Views: 2945
Size:  14.5 KB

Name:  cpic3.jpg
Views: 2936
Size:  11.7 KB
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ceniji : 28-03-2013 เมื่อ 12:16

ขอบคุณ
    0

Name:  cpic4.jpg
Views: 2812
Size:  14.7 KB

Name:  cpic6.jpg
Views: 2814
Size:  14.7 KB

Name:  cpic7.jpg
Views: 2819
Size:  14.3 KB

Senior Member หวงเฟยหง's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ทำเสียชื่อคนเชียงใหม่อีกแล้ว

ขอบคุณ
    0

: ไอ้คนนี้เลวจัดครับ ไม่รู้ว่าโคตะระเหง้าสักกะหราดมันจะรู้มั้ย รึเป็นกันทั้งโคตะระ เป็นสะเหนียดจันไรสังคมโดยแท้

เอาเรื่องให้ได้นะครับ มีหลักฐานไม่น่าจะตามตัวยาก เอาใจช่วยครับ

โจรหน้าใหม่มาแล้วครับ

1000000's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    1

Member wan_wan's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ceniji อ่านข้อความ
    ไม่เห็นรถตัวจริงไม่สมควรโอนเงินให้นะคับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wan_wan อ่านข้อความ
    ไม่เห็นรถตัวจริงไม่สมควรโอนเงินให้นะคับ

: อันนี้รับทราบครับ แต่มันไม่ได้ผิดที่ผมแต่มันผิดที่ไอ้พวกกากเดนสังคมพ วกนี้ตางหาก

Junior Member bobee001's Avatar
    ขอบคุณ
    0

หาเงินง่ายจัง

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bobee001 อ่านข้อความ
    หาเงินง่ายจัง

: ใช่ ผมกว่าจะหามาได้แต่ละบาท

จขกท. เขาเป็นพ่อค้านะครับ เข้าใจครับ

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

เห็นใจครับพี่ชาย ลองปรึกษาตํารวจรึยังครับพี่ เลขบัญชีก็มีครับ เคยได้ยินตํารวจคุยกันว่า เช็คจากเลขบัญชีว่าทําธุระกรรมการเงินหมายถึงกดatm ของบัญชีนี้
    ว่าครั้งสุดท้ายที่ไหน? แทบทุกตู้atm น่าจะมีกล้องวงจรปิดทุกตู้นะครับพี่ชาย เผื่อได้โฉมหน้าพี่โจรคนนี้นะครับ อันนี้น้องฟังตํารวจมาอีกทีนะครับ น้องเองไม่มีความรู้อะไรหรอกครับ เผื่อพี่จะเอาไป
    ต่อยอดได้บ้างครับ เงินไม่ใช้น้อย..ขอให้โชคดีได้เงินของเราคืนครับพี่. ..

รับ"ซื้อ"ขาย" รถ 10ล้อ 6ล้อ รถไถฟอร์ด แบ็คโฮ ที่ดิน รับจัดไฟแนนซ์ ทั้วประเทศ..T.081-9417287..

Senior Member Wheelchair's Avatar
    สถานที่
    การดำรงชีวิตอิสระคนพิการภาคเหนือ
    ขอบคุณ
    0

พรุ่งนี้ผมจะไปเชียงใหม่ หากแจ้งความแล้วช่วยส่งใบแจ้งความมาทางเมล์ผม [email protected]
    เผื่อผมลองช่วยตามอีกแรงเพราะการเข้าถึงธุรกรรมบางอย ่างที่คนร้ายทำต้องใช้ใบแจ้งความครับ
    หวังพึ่งตำรวจยาก ขนาดผมถูกโกงไปเป็นแสน ตำรวจยังไม่สนใจเลยต้องตามสืบตามขุดหาเองจนจับได้
    ผมจึงเข้าใจหัวอกท่านครับ นี่หากเป็นลำปางผมตามให้รู้เรื่องไปแล้ว ต้องอาศัยพรรคพวกช่วยดูแลกันครับ
    "ชีวิตที่เหลืออุทิศเพื่อสังคมและคนที่เรารัก"
    นาย สุภัสนิมิต เลิศพัฒนนันท์
    Tel. Gsm 084 8048808 Lin ID : supasnimit Facebook : สุภัสนิมิต
    37 หมู่ 4 ต.นิคมพัฒนา อ.เมือง จ.ลำปาง 52000
    บัญชีกรุงไทย สาขาลำปาง หมายเลข 503-1-79815-7

Email : [email protected]

สมัยนี้ ไว้ใจกันไม่ได้เลยเนอะ
    ชื่อปิ๊กครับ อยู่ไทรน้อย นนทบุรี
    โทร 083-889-4321 , 080-440-2007

Bookmarks