ขอคำแนะนนำครับ เพิ่งได้รถมาแต่ไม่มีทองชาวมีแต่แป้นครับ

ชื่อกระทู้: ขอคำแนะนนำครับ เพิ่งได้รถมาแต่ไม่มีทองชาวมีแต่แป้นครับ

Junior Member joe51enter's Avatar
    ขอบคุณ
    2

Question ขอคำแนะนนำครับ เพิ่งได้รถมาแต่ไม่มีทองชาวมีแต่แป้นครับ

ช่วยแนะนำร้านขายด้วยครับ อยู่ชัยภูมิ ได้รถที่จอดไว้นานมากมาครับ ช่างบอกไม่มีทองขาวกับคอนเดนเซอร์ครับ หรือถ้าแปลงเป็นcdiแบบไหนลงทุนน้อยกว่าหรือปัญหาน้อย กว่าครับ

kenjii's Avatar
    สถานที่
    อิสระ บินเดี่ยวตลอด ^^
    ขอบคุณ
    3

ทองขาวดีกว่าครับ หาของได้ที่นี่ครับ

http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=97

หรือโทรมาคุยปรึกษาได้ครับ
    เลขบัญชี 1962910137 ออมทรัพย์ ธ.กสิกรไทย สาขาพิชัย สนง.ย่อยของสาขาอุตรดิตถ์ นายเมธี พานทอง

เลขบัญชี 517-0-0-1231-4 ออมทรัพย์ ธ.กรุงไทย สาขา พิชัย นายเมธี พานทอง

ชื่อ นายเมธี พานทอง (ไก่) 223/6 ม.3 ต.ในเมือง อ.พิชัย จ.อุตรดิตถ์ 53120

โอนแล้วรบกวนแจ้งชื่อ ที่อยู่ ที่เบอร์ 080-5041972 บอกไว ส่งไว ครับผม

https://www.facebook.com/profile.php?id=100009204210499

ลูกพระยาพิชัยดาบหัก

Junior Member joe51enter's Avatar
    ขอบคุณ
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kenjii อ่านข้อความ
    ทองขาวดีกว่าครับ หาของได้ที่นี่ครับ

http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=97

ขอบคุณครับ
    ขอรบกวนอีกครั้งครับในรูปนี้ใส่c95ได้เลยไหมครับ

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย joe51enter : 18-11-2012 เมื่อ 22:25

ขอบคุณ
    2

มาตรฐาน เบาะครับ

ที่ได้มาไม่มีเบาะ เบาะแบบในรูปนี้ของอะไรครับ

รูป รูป  

Senior Member tid_champ's Avatar
    สถานที่
    independence
    ขอบคุณ
    0

เบาะเวสป้าครับ

krittoday's Avatar
    สถานที่
    หมูนอกคอกภูเก็ต
    ขอบคุณ
    0

ทองขาวดีกว่าครับ ผมได้รถ cdi มา ตอนนี้ทำเป็นทองขาวแล้ว คนละเรื่องกับ cdi ที่แปลงมาใส่รถผมเลย เดินเบานิ่งๆ ติดง่ายมาก เร่งดีไม่สะดุด
    นาย จักรกฤษณ์ ขำดี (กฤษณ์) 087-8880116 เบอร์นี้เบอร์เดียวเท่านั้น
    ธ.กสิกรไทย ออมทรัพย์ สาขาภูเก็ต เลขที่บัญชี 102 213 0003

ซื้อขายตรงไปตรงมา ดีก็บอกดี เสียหรือไม่ดีก็บอกตรงๆ ผมคนง่ายๆ คุยง่าย ขายไม่เน้นเอากำไร แค่อยากได้มิตรใหม่ๆเพิ่ม

สิ่งของมีไว้ให้ใช้ คนมีไว้ให้รัก จำไว้ รักได้แค่พอประมาณ ครอบครัวต้องมาก่อน

Member
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

ถูกต้องแล้วครับ ทองขาวแจ่มสุดแล้ว เหมาะกับรถรุ่นเก่าแล้วครับ ไม่จุกจิก ไล่ไฟง่าย ที่สำคัญยังหาอะไหล่ได้ รถ c95 ขอให้ระบบไฟดี อย่างอื่นก็ง่ายแล้วครับ รถผมสตาร์ทีเดียวติด
    ยังไม่เคยต้องใช้โช๊คเลย

ขอบคุณ
    2

ขอบคุณทุกท่านมากครับที่ให้คำแนะนำดีๆ ตอนนี้สตาร์ทติดแล้วแต่ยังไม่สมบูรณ์ครับใช้ทองขาว ใส่แบตของเวฟ100 ครับ อาการคือท่อซ้ายควันขาวเยอะท่อขวาควันนิดๆครับ ยังไม่ได้เปลี่ยนอะไหล่เครื่องเลยครับ รถจอดนานมากแค่ติดผมก็ดีใจมากแล้วครับ อีกอาการคือบิดเร่งมากๆไฟออกปลายท่อด้านขวาครับและเส ียงวาวดังมากครับ

Senior Member tid_champ's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ joe51enter อ่านข้อความ
    ขอบคุณทุกท่านมากครับที่ให้คำแนะนำดีๆ ตอนนี้สตาร์ทติดแล้วแต่ยังไม่สมบูรณ์ครับใช้ทองขาว ใส่แบตของเวฟ100 ครับ อาการคือท่อซ้ายควันขาวเยอะท่อขวาควันนิดๆครับ ยังไม่ได้เปลี่ยนอะไหล่เครื่องเลยครับ รถจอดนานมากแค่ติดผมก็ดีใจมากแล้วครับ อีกอาการคือบิดเร่งมากๆไฟออกปลายท่อด้านขวาครับและเส ียงวาวดังมากครับ
    เปลี่ยนหัวเทียน แล้วตั้งวาล์วใหม่ ทำไมใส่แบตเวฟ แปลงเป็น12Vแล้วหรอ ถ้ายัง charge ไม่เข้านะ ถ้าเป็นไฟ6Vเดิมใส่แบตส่องกบ6vก็ได้นะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tid_champ : 15-12-2012 เมื่อ 08:39

ขอบคุณ
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tid_champ อ่านข้อความ
    เปลี่ยนหัวเทียน แล้วตั้งวาล์วใหม่ ทำไมใส่แบตเวฟ แปลงเป็น12Vแล้วหรอ ถ้ายัง charge ไม่เข้านะ ถ้าเป็นไฟ6Vเดิมใส่แบตส่องกบ6vก็ได้นะ
    แบตใช้6โวลกี่แอมก็ได้ใช่ไหมครับ ผมไม่มีโซ่สตาร์ทติดมาด้วยครับ ตอนนี้ปัญหาคือ ติดแต่รอบเครื่องสูงเดินเบาไม้ได้ครับติดยากด้วยครับ จอดทิ้งไว้สตาร์ทติดง่ายแต่พอติดแล้วดับเงียบหายไปเฉ ยๆเลยต้องรอสักพักถึงจะติดครับ หนักใจเหมือนกันทำงานเสร็จรีบกลับมาซ่อมรถทุกวันเสีย งมันดังจนข้างบ้านรำคาญแล้วครับ ปล.ทำเองใช้ภูมิปัญญาชาวบ้านครับ ลองผิดลองถูกไม่เคยใช้รุ่นนีี้ครับ มาเจอคันน้ีผมก็เริ่มจะท้อนิดๆครับแต่พอได้ยินเสียงท ่อแล้วมีความสุขมากครับ รู้สึกดีมากอยากได้มาตั้งแต่ตอนเรียนมัธยมครับแต่ตอน นั้นยังไม่มีกำลังซื้อ ชอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำผมจะเปลี่ยนแบตแล้วตั้งวา วและลองตั้งมาร์คใหม่ครับผลยังไงจะมาปรึกษาอีกทีนะคร ับ ขอบคุณครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ joe51enter อ่านข้อความ
    แบตใช้6โวลกี่แอมก็ได้ใช่ไหมครับ ผมไม่มีโซ่สตาร์ทติดมาด้วยครับ ตอนนี้ปัญหาคือ ติดแต่รอบเครื่องสูงเดินเบาไม้ได้ครับติดยากด้วยครับ จอดทิ้งไว้สตาร์ทติดง่ายแต่พอติดแล้วดับเงียบหายไปเฉ ยๆเลยต้องรอสักพักถึงจะติดครับ หนักใจเหมือนกันทำงานเสร็จรีบกลับมาซ่อมรถทุกวันเสีย งมันดังจนข้างบ้านรำคาญแล้วครับ ปล.ทำเองใช้ภูมิปัญญาชาวบ้านครับ ลองผิดลองถูกไม่เคยใช้รุ่นนีี้ครับ มาเจอคันน้ีผมก็เริ่มจะท้อนิดๆครับแต่พอได้ยินเสียงท ่อแล้วมีความสุขมากครับ รู้สึกดีมากอยากได้มาตั้งแต่ตอนเรียนมัธยมครับแต่ตอน นั้นยังไม่มีกำลังซื้อ ชอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำผมจะเปลี่ยนแบตแล้วตั้งวา วและลองตั้งมาร์คใหม่ครับผลยังไงจะมาปรึกษาอีกทีนะคร ับ ขอบคุณครับ
    ประเด็นแรก ใช่ครับถ้าเอาแค่ติดสัก สี่ห้าแอมป์ก็ได้ครับ(แบบไม่ใช้ไฟหน้า)
    ประเด็นที่สอง เท่าที่ดูปัญหาผมเดาว่าน้ำมันเครื่องไม่ขึ้นครับ เครื่องติดง่ายตอนเย็น ร้อนหน่อยดับใช่ใหมต้องรอเย็นจึงจะstartติด ถ้าใช่ก็ลองติดเครื่องตอนเย็นเมื่อเครื่องติดแล้วลอง ครายน็อตฝาวาล์วด้านซ้ายเครื่องตัวหลัง รอสักพักถ้ามีน้ำมันใหลออกมาแสดงว่าน้ำมันขึ้นต้องหา สาเหตุกันต่อไปครับ แต่ถ้าไม่ขึ้นต้องผ่าเครื่องทำความสะอาด ถ้าคุณรักรถจริงไม่ต้องกลัวเรื่องการผ่าเครื่องขอให้ จำแม่น+มั่นใจก็ทำได้แล้ว ขอให้โชคดี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tid_champ : 18-12-2012 เมื่อ 00:22

ขอบคุณ
    2

มาตรฐาน ปัจจุบัน

ขอบคุณที่แนะนำครับ

รูป รูป      

pusoodteen's Avatar
    สถานที่
    Sanamchai motorcyc classic
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kenjii อ่านข้อความ

แล้วถ้าเป็นทองคำหละพี่ไไก่ ดีป่ะ อิๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

นาย วิททยา เกตุแก้ว 083-074-3129
    ธนาคารกรุงไทย 238-134-227-3 ออมทรัพย์ สาขาสนามชัยเขต
    140/2 หมู่ 4 ต.คู้ยายหมี อ.สนามชัยเขต จ.ฉะเชิงเทรา 24160
    โทษที กูขี่รถเก่า
    (หมูเขียว เบาะแดง ตะแกงหลัง) ขี่หมูเขียวก็เสียวได้
    SMC Sanamchai Motorcyc Classic
    ฉะเชิงเทรา แปดริ้วนี้เอง

kenjii's Avatar
    สถานที่
    อิสระ บินเดี่ยวตลอด ^^
    ขอบคุณ
    3

ง่ะ!พี่ยังไม่มีเลยทองคำอ่ะ เอาไปแปลงเป็นอะไหล่หมูหมดแว้ววว
    เลขบัญชี 1962910137 ออมทรัพย์ ธ.กสิกรไทย สาขาพิชัย สนง.ย่อยของสาขาอุตรดิตถ์ นายเมธี พานทอง

เลขบัญชี 517-0-0-1231-4 ออมทรัพย์ ธ.กรุงไทย สาขา พิชัย นายเมธี พานทอง

ชื่อ นายเมธี พานทอง (ไก่) 223/6 ม.3 ต.ในเมือง อ.พิชัย จ.อุตรดิตถ์ 53120

โอนแล้วรบกวนแจ้งชื่อ ที่อยู่ ที่เบอร์ 080-5041972 บอกไว ส่งไว ครับผม

https://www.facebook.com/profile.php?id=100009204210499

ลูกพระยาพิชัยดาบหัก

pusoodteen's Avatar
    สถานที่
    Sanamchai motorcyc classic
    ขอบคุณ
    0

ง่ะ!พี่ยังไม่มีเลยทองคำอ่ะ เอาไปแปลงเป็นอะไหล่หมูหมดแว้ววว
    555555555

นาย วิททยา เกตุแก้ว 083-074-3129
    ธนาคารกรุงไทย 238-134-227-3 ออมทรัพย์ สาขาสนามชัยเขต
    140/2 หมู่ 4 ต.คู้ยายหมี อ.สนามชัยเขต จ.ฉะเชิงเทรา 24160
    โทษที กูขี่รถเก่า
    (หมูเขียว เบาะแดง ตะแกงหลัง) ขี่หมูเขียวก็เสียวได้
    SMC Sanamchai Motorcyc Classic
    ฉะเชิงเทรา แปดริ้วนี้เอง

Bookmarks