ขอผู้รู้ชี้แนะด้วย k125 มันเป็นอะไร

ชื่อกระทู้: ขอผู้รู้ชี้แนะด้วย k125 มันเป็นอะไร

มาตรฐาน ขอผู้รู้ชี้แนะด้วย k125 มันเป็นอะไร

ใช้ k125 M2 ทองขาวเดิม ทุกวันใช้สตาร์ทมือได้ แต่วันนี้เปิดกุญแจแก๊กแรก ไฟเขียวเกียร์ว่างไม่ขึ้น แตรไม่ดัง สตาร์ทมือไม่ได้ แต่ไฟเลี้ยวติด
    แก๊กสอง ไฟหน้าออก ไฟท้ายออกปกติ ไฟเลี้ยวได้ เลยต้องสตาร์ทเท้าคิดว่าไม่เกี่ยวกับแบต มันเป็นอะไรจ้า เครื่องติดไฟเขียวก็ไม่ขึ้น แตรก็ไม่ดังเหมือนเดิม
    รบกวนผู้รู้ ตอบด้วยจ้า ขอบคุณล่วงหน้ามากมาย

Senior Member aon.fitness's Avatar
    สถานที่
    กากอย-คลับ
    ขอบคุณ
    0

ถ้าระบบไฟเดิม สตาร์ทเครื่องได้ ไฟบางจุดใช้ได้ เครื่งอติดดี วิ่งได้ เเสดงว่าไอ้ส่วนที่ไม่ติด ชุดสายไฟ หรือขั้ว หรือสวิตท์ที่ควบคุมโซนนั้นๆมีปัญหาครับ ลองไล่สายไฟเเละดูเรื่งอสวิตท์ตามจุดต่างๆที่ไป Control ระบบที่บกพร่องไปดีดีครับ ผมว่า น่าจะมีปัญหาเกี่ยวกับ สายไฟ หรือสวิตท์

ปล ผิดถูกประการใด ก็เเนะนำไปตามเนื้อความเบื้องต้นครับ
    "คนจนทำอะไรก็ผิด"

CLASSIC IN MY LOVE CHOOSE TO DIFFERENT
    Email : [email protected]

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ aon.fitness อ่านข้อความ
    ถ้าระบบไฟเดิม สตาร์ทเครื่องได้ ไฟบางจุดใช้ได้ เครื่งอติดดี วิ่งได้ เเสดงว่าไอ้ส่วนที่ไม่ติด ชุดสายไฟ หรือขั้ว หรือสวิตท์ที่ควบคุมโซนนั้นๆมีปัญหาครับ ลองไล่สายไฟเเละดูเรื่งอสวิตท์ตามจุดต่างๆที่ไป Control ระบบที่บกพร่องไปดีดีครับ ผมว่า น่าจะมีปัญหาเกี่ยวกับ สายไฟ หรือสวิตท์

ปล ผิดถูกประการใด ก็เเนะนำไปตามเนื้อความเบื้องต้นครับ
    ขอบคุณที่ช่วยแนะนำ เดี๋ยวจะลองไล่สายไฟดู ขอบคุณมากมายจ้า