ขอคำปรึกษาพี่ๆที่ใชัรถ Classic/ Retroทีครับโดยเฉพาะ(Ford mustang Coupe 1965-1970)
พอดีผมศึกษารถ Classic/ Retro มาได้สักระยะแล้วครับ เลยสนใจ Ford mustang Coupe 1965-1966
แต่ติดอยู่ที่ว่า ผมเป็นคนขับรถไม่เน้นความแรง+กับอยากให้ประหยัดน้ำมั นด้วย พอดีเห็นเครื่องเดิมๆมีคนเคยบอกว่าซดน้ำมันมากๆ แล้วส่วนใหญ่ที่วางเครื่องใหม่ก็จะวางเครื่องตระกูลท ี่ซดน้ำมันทั้งนั้น แล้วก็การใช้รถในชีวิตประจำวันของผมก็ประมาณว่าขับใน กรุงเทพ ขับไปทำงาน หรือบางโอกาสก็ออกต่างจังหวัดบ้าง คำถามที่อยู่อยากทราบก็คือ
1.ถ้าผมได้ Ford mustang Coupe 1965หรือ1966มาแล้วถ้าผมจะยกเครื่องที่ติดมากับรถออก แล้ววางเครื่องใหม่ซึ่งเป็นเครื่องในยุคนี้(เครื่องอ ะไรก็ได้ไม่เน้นแรงเน้นประหยัดน้ำมัน)จะได้มั้ยครับ
2.**ไม่ทราบว่าพี่ๆใช้รถ Classic /Retro มีปัญหาเยอะมั้ยครับ หรือซ่อมบ่อยมั้ยครับต้องดูแลเยอะมั้ย(หมายถึงถ้าเรา ทำมาดีแล้วในตอนแรก แล้วมันจะเสียง่ายมั้ย) พอดีเห็นอายุรถเยอะแล้วกลัวจังเหมือนคนแก่ไงแก่ตัวมา ก็มีโรคตามๆมา**
สุดท้ายนี้ก็ขอขอบคุณพี่ๆทุกคนที่ตอบคำถามครับ และนี่ก็คือรุ่นที่ผมสนใจครับ
Name:  1965 black1.jpg
Views: 4102
Size:  56.7 KB