รบกวนหน่อยคับพี่ๆๆ tdc

ชื่อกระทู้: รบกวนหน่อยคับพี่ๆๆ tdc

Senior Member
    สถานที่
    dejavu
    ขอบคุณ
    0

Red face รบกวนหน่อยคับพี่ๆๆ tdc

ผมอยากรู้ว่าท่าไส่เฟือง ตรงมอรอสซี่ จะวิ่งดีกว่าเดิมไหมครับ ไส่ซุปเปอร์ 150 คับ

v_v2's Avatar
    สถานที่
    THUNDERCAT, UNDERGROUND
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ koone21 อ่านข้อความ
    ผมอยากรู้ว่าท่าไส่เฟือง ตรงมอรอสซี่ จะวิ่งดีกว่าเดิมไหมครับ ไส่ซุปเปอร์ 150 คับ
    Ans. ไม่รู้ว่าป่านนี้จะไำด้คำตอบไปรึยัง
    แต่ในเมื่อถามมา ก็จะตอบไป ครับ
    ว่า ถ้าเฟืองตรง ใส่กับเครื่องเดิม ปลายเกียร์ห้อยแน่นอนครับ
    บางทีอาจวิ่งได้แค่ 3เกียร์ด้วยซ้ำ เพราะใส่เกียร์4 แล้วกำลังตก วิ่งไม่ออกครับ
    ถ้าอยากให้รถเดิม ปลายวิ่งดีกว่าเดิม แนะนำให้ใช้คลัทช์ใหญ่ (2แรง) แล้วใช้เฟืองขับ 22 ฟันก็พอครับ
    ทำง่าย ใส่ง่าย วิ่งดีกว่าเดิม แน่นอนครับผม !!
    ติดตามชมสินค้าเพิ่มเติมที่...facebook : siam scooter service
    บัญชีธนาคาร กสิกรไทย
    ชื่อ : WASAN SONCHUR
    บัญชีออมทรัพย์ สาขาราชวัตร
    เลขบัญชี 72222 11802
    Tel. 083-7894282

Bookmarks