[ เตือน ] ช่วงนี้ระวังหน่อยครับสรรพามิตกำลังตามจับรถนอกครับไ ปรษณีย์ตอนนี้ก้อไม่รับส่งรถไม่มีทะเ

ชื่อกระทู้: ช่วงนี้ระวังหน่อยครับสรรพามิตกำลังตามจับรถนอกครับไ ปรษณีย์ตอนนี้ก้อไม่รับส่งรถไม่มีทะเ

มาตรฐาน ช่วงนี้ระวังหน่อยครับสรรพามิตกำลังตามจับรถนอกครับไ ปรษณีย์ตอนนี้ก้อไม่รับส่งรถไม่มีทะเ

โดนไปหลายคันแล้วครับใครมีรถแยอะๆๆๆๆแยกๆๆออกหน่อยคร ับไอ้พวกเสือหิวมันรู้ทางแล้วครับ คนกรุงเทพโดนไปแล้ว10กว่าคันครับ ตอนนี้ไปรณีย์บางที่ก้อไม่รับส่งรถNo-Bookแล้วค รับ เพราะช่วงนี้รถเข้ามาจากนอกแยอะครับ
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน
    อุดมเดช ประเสริฐชัยโชคดี 3722341669 กสิกรไทย ออมทรัพย์0848278900 0895790906 [email protected]

เซ็งอะ ...พูดเรื่องนี้แล้ว......กับระบบราชการเมืองไทย.... ...

ผมมีอินวอย เดินทางไปเสียถึงสรรพสามิตจังหวัดแล้ว เงินพร้อมเอกสารพร้อม...

เข้าพบหัวหน้าสรรพสามิตจังหวัดที่ผมอยู่(คุยดีอธิบาย ดีมาก เชิญเข้าไปนั่งในห้องทำงานท่าน)

แต่ท่านบอกเสียไม่ได้ ระยะเวลาในการเสียภาษีหมด เมื่อต้นมกราฯ 54 ที่ผ่านมา

ท่านอธิบาย ตอนนี้ ต้องให้ผู้ประกอบรถที่จดทะเบียนเป็นผู้เสียให้

(แล้วผม ประกอบรถกันเองกับเพื่อนๆในกลุ่ม จะไปจดทะเบียนเป็นผู้ประกอบการทำอะไรครับ)

เอา ไม่เป็นไรครับ ยอมจ่ายนอก....ติดต่อผ่านทางผู้ประกอบการ ที่จดทะเบียนเป็นผู้ประกอบรถให้เป็นผู้เสียแทนก็ได้. ..ยอมทุกอย่าง

ผู้ประกอบการตอบกลับ.....

กรมสรรพสามิต ไม่รู้จักรถรุ่นนี้ ประเมินราคาไม่ถูกอีก....และผมก็คอยมาเกือบปีแล้ว ก็ยังประเมินไม่ถูก (มรึงจะเอายังไงกะกรู)

พอกรููขี่ผ่านตรงที่มรึงตรวจ มรึงจะจับลูกเดียว แต่สำนักงานใหญ่มรึงไม่รู้จัก บอกประเมินไม่ได้

เดี๋ยวนี้แล้วใหญ่ อยู่ๆมาจับถึงบ้าน จอดรถเติมน้ำมันอยู่ จับที่ปั๊มเลย...(เพื่อนเล่ามาอีกทีหนึ่ง)

ให้ทางออกกรู บ้างดิ ไอ้พวกเช้าชามเย็นชาม

(ขอบ่นกับระบบราชการที่ล้าหลัง แต่ขอขอบคุณท่านหัวหน้าสรรพสามิตจังหวัดในการอธิบายแ ละเป็นกันเองมาก)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iamfree : 28-12-2011 เมื่อ 09:26
    สักลาย สุราษฎร์ธานี วาดภาพ,งานศิลปะเกี่ยวกับมอเตอร์ไซค์ รถจักรยาน
    http://www.facebook.com/FreedomTattooSurat

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ iamfree อ่านข้อความ
    เซ็งอะ ...พูดเรื่องนี้แล้ว......กับระบบราชการเมืองไทย.... ...

ผมมีอินวอย เดินทางไปเสียถึงสรรพสามิตจังหวัดแล้ว เงินพร้อมเอกสารพร้อม...

เข้าพบหัวหน้าสรรพสามิตจังหวัดที่ผมอยู่(คุยดีอธิบาย ดีมาก เชิญเข้าไปนั่งในห้องทำงานท่าน)

แต่ท่านบอกเสียไม่ได้ ระยะเวลาในการเสียภาษีหมด เมื่อต้นมกราฯ 54 ที่ผ่านมา

ท่านอธิบาย ตอนนี้ ต้องให้ผู้ประกอบรถที่จดทะเบียนเป็นผู้เสียให้

(แล้วผม ประกอบรถกันเองกับเพื่อนๆในกลุ่ม จะไปจดทะเบียนเป็นผู้ประกอบการทำอะไรครับ)

เอา ไม่เป็นไรครับ ยอมจ่ายนอก....ติดต่อผ่านทางผู้ประกอบการ ที่จดทะเบียนเป็นผู้ประกอบรถให้เป็นผู้เสียแทนก็ได้. ..ยอมทุกอย่าง

ผู้ประกอบการตอบกลับ.....

กรมสรรพสามิต ไม่รู้จักรถรุ่นนี้ ประเมินราคาไม่ถูกอีก....และผมก็คอยมาเกือบปีแล้ว ก็ยังประเมินไม่ถูก (มรึงจะเอายังไงกะกรู)

พอกรููขี่ผ่านตรงที่มรึงตรวจ มรึงจะจับลูกเดียว แต่สำนักงานใหญ่มรึงไม่รู้จัก บอกประเมินไม่ได้

เดี๋ยวนี้แล้วใหญ่ อยู่ๆมาจับถึงบ้าน จอดรถเติมน้ำมันอยู่ จับที่ปั๊มเลย...(เพื่อนเล่ามาอีกทีหนึ่ง)

ให้ทางออกกรู บ้างดิ ไอ้พวกเช้าชามเย็นชาม

(ขอบ่นกับระบบราชการที่ล้าหลัง แต่ขอขอบคุณท่านหัวหน้าสรรพสามิตจังหวัดในการอธิบายแ ละเป็นกันเองมาก)
    ถูกต้องครับผมเซ็งกับมันมากไอ้พวกนี้
    อุดมเดช ประเสริฐชัยโชคดี 3722341669 กสิกรไทย ออมทรัพย์0848278900 0895790906 [email protected]

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าถ้ามันว่างจัด ให้มาช่วยขนกระสอบทรายแถวบ้านผมหน่อยดีกว่าใหม
    ขนมาได้ แต่ขนกลับไม่ได้ ไอ้พวกเช้าชาม เย็นสองกลม

Member chainchain's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยมากครับ......ไม่รู้จะทำไงแล้วกับไอ้พวกนี้

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

หา ทาง ตีทะเบียนให้ได้ ครับ ผมว่าน่าจะปลอดภัยที่สุด แต่ผมไม่รู้ว่า ตำรวจ มันไปถึงบ้านกันเลยหรอครับ แย่จริงๆ จงใจจับกันเกินไปครับ "

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าแต่ละชมรมน่าจะรวมตัวกัน มีข้อมูลของจำนวนรถแต่ละชมรมยื่นกับนายกฯหรือ รมต.คมนาคม
    เพื่อเปิดโอกาสให้รถนำเข้าที่ถูกกฎหมาย ผ่านการตรวจสภาพ ได้เสียภาษี ขึ้นทะเบียนเสียให้ถูกต้องภายในกำหนด
    เวลาที่สมควร แล้วรถเหล่านี้จะได้ต่อทะเบียนเสียภาษีให้เป็นรายได้ ของรัฐทุกๆปีลองคิดดูรัฐก็จะมีรายได้
    ปีๆหนึ่งไม่รู้กี่พันล้านบาท ประชาชนก็จะได้ประโยชน์ได้ใช้รถถูก มีคุณภาพ มีการหมุนเวียนเปลี่ยนมือกัน
    ถูก นี้แหละการนิรโทษกรรมที่ประชาชนได้ประโยชน์จริงๆ ติดขัดอย่างไรรัฐสามารถแก้ระเบียบ กฏหมายได้อยู่แล้ว
    เพราะเป็นเสียงข้างมากในสภา ช่วยกันพิจารณานะครับ

Senior Member sab_2521's Avatar
    ขอบคุณ
    0

กระทู้ดี ช่วยอัพค่ะ แจ้งเตือนกันคะ

ระบบฐานข้อมูลของหน่วยงานภาครัฐไม่ได้เรื่อง ผลกรรมตกที่ประชาชนตาดำๆอย่างพวกเราครับ

Bookmarks