ใครเคยใช้ บริการ อู่ซ่อมรถโบรานแถว ต.ห้วยกะปิ ที่ ชลบุรีก่อนถึงบิ๊กซีบ้าง

ชื่อกระทู้: ใครเคยใช้ บริการ อู่ซ่อมรถโบรานแถว ต.ห้วยกะปิ ที่ ชลบุรีก่อนถึงบิ๊กซีบ้าง

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ใครเคยใช้ บริการ อู่ซ่อมรถโบรานแถว ต.ห้วยกะปิ ที่ ชลบุรีก่อนถึงบิ๊กซีบ้าง

ใครเคยใช้ บริการ อู่น้อยโฟล์ค ที่ ชลบุรีก่อนถึงบิ๊กซีบ้าง แลกเปลี่ยนความคิดเห็นหน่อย
    ถึง.เพื่อนๆๆ พี่ๆๆ น้องๆๆคนไหนที่เคยใช้บริการ อู่น้อยโฟล์ค บ้างครับ
    เอารถ bmw 1600ไปใส่ที่ปัดน้ำฝน (อันนี้ 1800 บาท ) ประตูทามให้ล็อกได้และกระจกหมุนขึ้นหมุนลงได้ (เค้าเอา 6100 บาท แพงกว่าที่อื่นๆๆมาก )แล้วก็เปลี่ยนที่ยึดกระจก หูช้าง (อันนี้ผมเอาไปเอง เค้าเอาค่าเปลี่ยนข้าง ละ 300 บาท เวอร์ป่ะ) รวมจ่าย 8500 บาท ครับทุกคน เดี๋ยวคงไปเสร็จให้ดูครับ โอ้พระเจ้าตอนเอาไปซ่อมคิดว่า สี่ถึงห้าพันนี่ก้เเพงแล้ว แต่นี่มันแพงโคตรอ่ะครับ ผมเลยรีบเอารถออกมาก่อน เพาระตอนแรกว่าจาทามหลายอย่างอยู่ครับ แล้วที่สำคันน่ะครับ ทามแค่เนี่ยเปนเดือนเลยครับ ทุกอย่างที่พูดมาถ้าเปนงานเครื่องยนต์ นานและเเพงผมจาม่ายว่าเลยน่ะครับ แต่เนี่ยมันงานเล็กๆๆเอง ทามมายมันแพงจังครับ พี่น้อง ขอความคิดเหน จากทุกคนหน่อยน่ะครับ ขอบคุนพี่น้องที่รักในรถ คลาสสิกทุกคนครับมากๆๆครับ ทามมไมมันแพงอย่างนี้ๆๆๆ

Senior Member maiamerigung's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Annkrub อ่านข้อความ
    ใครเคยใช้ บริการ อู่น้อยโฟล์ค ที่ ชลบุรีก่อนถึงบิ๊กซีบ้าง แลกเปลี่ยนความคิดเห็นหน่อย
    ถึง.เพื่อนๆๆ พี่ๆๆ น้องๆๆคนไหนที่เคยใช้บริการ อู่น้อยโฟล์ค บ้างครับ
    เอารถ bmw 1600ไปใส่ที่ปัดน้ำฝน (อันนี้ 1800 บาท ) ประตูทามให้ล็อกได้และกระจกหมุนขึ้นหมุนลงได้ (เค้าเอา 6100 บาท แพงกว่าที่อื่นๆๆมาก )แล้วก็เปลี่ยนที่ยึดกระจก หูช้าง (อันนี้ผมเอาไปเอง เค้าเอาค่าเปลี่ยนข้าง ละ 300 บาท เวอร์ป่ะ) รวมจ่าย 8500 บาท ครับทุกคน เดี๋ยวคงไปเสร็จให้ดูครับ โอ้พระเจ้าตอนเอาไปซ่อมคิดว่า สี่ถึงห้าพันนี่ก้เเพงแล้ว แต่นี่มันแพงโคตรอ่ะครับ ผมเลยรีบเอารถออกมาก่อน เพาระตอนแรกว่าจาทามหลายอย่างอยู่ครับ แล้วที่สำคันน่ะครับ ทามแค่เนี่ยเปนเดือนเลยครับ ทุกอย่างที่พูดมาถ้าเปนงานเครื่องยนต์ นานและเเพงผมจาม่ายว่าเลยน่ะครับ แต่เนี่ยมันงานเล็กๆๆเอง ทามมายมันแพงจังครับ พี่น้อง ขอความคิดเหน จากทุกคนหน่อยน่ะครับ ขอบคุนพี่น้องที่รักในรถ คลาสสิกทุกคนครับมากๆๆครับ ทามมไมมันแพงอย่างนี้ๆๆๆ
    โดนมาแล้วฮะ แพงโครตแต่ผมรู้ตัวก่อนเลยไม่ได้ทำ รอดไป แต่มีรุ่นพี่ๆ เค้าโดนมากันเยอะฮะ

Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

ที่ปัดน้ำฝนทองคำหรอครับทำไมแพงจัง

ขอบคุณ
    0

ผมก้ว่างั้นแหละคับ ทามมไมเค้าคิดแพงจัง

Member
    สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0

ถ้าให้ดีอย่าลืมถามราคากันก่อนลงมือก็จะดีคับ
    จะได้ไม่เสียรู้และเสียเวลาคับ
    เป็นบทเรียนที่ดี ไม่มีอะไรที่แย่ ทุกอย่างมีสิ่งที่ดีซ่อนอยู่
    อยู่ที่เราคับ มองมันยังไง

Member aui9229's Avatar
    สถานที่
    triple king
    ขอบคุณ
    0

ผมผ่านเห็นอยู่ครับเห็นbmw สีทูโทน ลองไปร้านทีทำโดยตรงดีกว่าครับ แถวตึกน้ำก็มีร้านนะครับทำประตูกับกระจกโดยตรง เพีอนผมเอาvolvoอเมซอนทำกระจกยังทำได้เลยครับ

ขอบคุณ
    0

ขอบคุนครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ aui9229 อ่านข้อความ
    ผมผ่านเห็นอยู่ครับเห็นbmw สีทูโทน ลองไปร้านทีทำโดยตรงดีกว่าครับ แถวตึกน้ำก็มีร้านนะครับทำประตูกับกระจกโดยตรง เพีอนผมเอาvolvoอเมซอนทำกระจกยังทำได้เลยครับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vaveco อ่านข้อความ
    ถ้าให้ดีอย่าลืมถามราคากันก่อนลงมือก็จะดีคับ
    จะได้ไม่เสียรู้และเสียเวลาคับ
    เป็นบทเรียนที่ดี ไม่มีอะไรที่แย่ ทุกอย่างมีสิ่งที่ดีซ่อนอยู่
    อยู่ที่เราคับ มองมันยังไง
    ขอบคุนครับ ตอนแรกก็ถามหมดทุกอย่างครับ แล้วไงออกมางั้ก็ไม่รู้ นี่ยังทามหมดหมดที่คุยกันน่ะครับ เลยเอาออกมาก่อน อย่างว่าให้แฟนไปทามม่ายรู้เรื่องเลยโดนเลย ครับ ยังไงมันก้เปนบทเรียนที่ใหญ่สำหรับผมครับ

Bookmarks