--> ท่องเที่ยวมัน!..มัน!..ไปกับ BMW Gangster สองคนสองคัน ตะลุย จ.เชียงใหม่ 2011 <--

ชื่อกระทู้: --> ท่องเที่ยวมัน!..มัน!..ไปกับ BMW Gangster สองคนสองคัน ตะลุย จ.เชียงใหม่ 2011 <--

มาตรฐาน --> ท่องเที่ยวมัน!..มัน!..ไปกับ BMW Gangster สองคนสองคัน ตะลุย จ.เชียงใหม่ 2011 <--

ทริปนี้เกิดขึ้นได้ก็เพราะท่านประธานดิเรก ท่านมีภาระกิจต้องไปเชียงใหม่ด่วน!
    ผมก็เลยพูดขึ้นเล่นๆว่า พวกเราน่าขี่รถมอเตอร์ไซค์ขึ้นไปเที่ยวเชียงใหม่กันเ นอะ
    หลังจากคำพูดนั้นจบลง ผมก็รวบรวมสมัครพรรคพวกว่ามีใครสนใจไปเที่ยวเชียงใหม ่กันบ้าง
    ผลสรุปไม่มีสมาชิกท่านไหนว่างเลย เพราะมันกระทันหันเกินไป สรุปเหลือผมกับพี่เรก 2 คน
    ผมก็เลยถามพี่เรกว่ามีแค่พี่กับผม 2 คนนะไปหรือเปล่า ทันใดนั้นพี่เรกแกก็พูดสวนกลับมาว่า
    2 คนก็จะไปว่ะ ตั้งใจไว้แล้ว หลังจากคำพูดนั้นจบลง เป็นเวลาประมาณ 6 โมงเย็น R69SและR60/2
    ก็ออกเดินทางตะลุยเชียงใหม่แบบไปให้ ถึงงง..เชียงใหม่ ขอบอกของเค้าดีจริงๆเนอะ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eak_khanak : 14-10-2012 เมื่อ 20:05

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

น่าสนุกครับ ไม่เล่ารายละเอียดให้ชาว BMW Vintage กันบ้าง......

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เส้นสีขาว อ่านข้อความ
    น่าสนุกครับ ไม่เล่ารายละเอียดให้ชาว BMW Vintage กันบ้าง......
    ขอบคุณครับ คุณเส้นสีขาว ที่ติดตามรับชม

หลังจากยุ่งๆ มาหลายวัน เชิญรับชมกันต่อได้เลยครับ

สถานที่นัดหมาย ปั๊มน้ำมันบางจากปากทาง บางบัวทอง เวลานัดหมาย 6 โมงเย็น สุดท้ายกว่าจะได้ออกกันก็ปาเข้าไป 6 โมงกว่าๆเกือบหนึ่งทุ่ม ไม่ต้องบอกนะครับว่าใครมาสาย ใช่ไหมพี่เรก มาสาย.. ตลอด! ตามสไตล์ทีมงาน BMW บ้านๆครับ หลังจากที่ผมได้เจอกับพี่เรกแกแล้ว พวกเราก็ออกเดินทาง โดยใช้เส้นทาง บางปะอินมุ่งหน้าตรงสู่จุดหมายในคืนแรกของเราคือ จ.พิษณุโลก

ขี่กันมาเรื่อยๆแวะ เติมน้ำมันอีกครั้งนึงที่ จ.อ่างทอง หลังจากเติมน้ำมันเสร็จ พวกเราก็ยิงตรงรวดเดียวจนถึง จ.นครสวรรค์ ขณะนั้นเป็นเวลาประมาณ 3 ทุ่มครึ่ง พวกเราเห็นเวลามันเหลือ พวกเราจึงพักกันสักแป็ป!ที่ จ.นครสวรรค์

หลังจากที่พักเติมพลังทั้งคนทั้งรถเสร็จ พวกเราก็มุ่งหน้าตรงสู่ จ.พิษณุโลก โดยท่านประธานเรกได้ตั้งข้อแม้เอาไว้ว่าต้องไปให้ถึง จ.พิษณุโลก ก่อนเที่ยวคืนเพราะกลัวสถานบังเทิงปิดหมด
    และพวกเราจะอดซิ่งกัน... พวกเรายิงรวดเดียวจาก จ.นครสวรรค์ ถึง จ.พิษณุโลก

และแล้วพวกเราก็มาถึง จ.พิษณุโลก ทันตามเวลาที่ท่านประทานเรก แกกำหนดเอาไว้พอดี โดยคืนแรกเราพักกันที่
    โรงแรมเพรสซิเด้นท์ หน้า ม.นเรศวร ขอบอกน้องๆที่นี่เขาน่ารักกันทุกคนจริงๆ โดยเฉพาะวัยรุ่นในซอยโลกีย์
    เห็นแล้วของมันขึ้นนน... พวกเราตระเวร ราตรีกันจนถึงเกือบรุ่งเช้า เพื่อทำภาระกิจให้สำเร็จตามเป้าหมาย!
    ผมขออนุญาติไม่ลงรูปนะครับ เพราะกลัวเพื่อนๆพี่ๆจะเลือดกำดาวไหลพรากกัน..555+

ขอบอก! ระหว่างทางที่ผ่านมา เส้น จ.นครสวรรค์มุ่งหน้าตรงสู่ จ.พิษณุโลก ทางมันโครตน่ากลัวเลย! มืดตึบ! แถม วิ่งมาอยู่ดีๆ ทางมันบีบบังคับให้เหลือเลนเดียว ตัวผมเองก็เกือบจะข้าวเม้าแถวนี้แล้ว โชคดีที่รอดมาได้ ฮ่า ฮ่า ฮ่า. เพื่อนๆพี่ๆที่กำลังจะออกเดินทางตอนมืดๆ ให้ระวังเส้นทางนี้กันหน่อยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eak_khanak : 24-02-2011 เมื่อ 09:58

Junior Member *gigg*'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

ตามชมครับผม

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ *gigg* อ่านข้อความ
    ตามชมครับผม
    ขอบคุณครับคุณ gigg ที่ติดตามและรอรับชมอยู่ ถ้ายังงั้นอย่ารอช้าจัดไปให้ไวครับ...555+

ทริปนี้รูปค่อนข้างน้อยเพราะมัวแต่ยุ่งกับการ..?..

ตัดภาพมาอีกทีตอนเช้าเลยนะครับ หลังจากเมื่อคืนตะลุยเมืองสองแควถึงตีห้า ไปมาทั่วทั้งซอยโลกีย์แถวๆ ม.นเรศวร
    และผับในเมือง.. สรุปตัวหมดเลยทำให้ทีมงานพลังหนุ่มของเราอดถึงพิษณุโ ลก เล่นเอาค้างกันไปเป็นแถบๆ
    สุดท้ายพวกเราเลยสาบานกันเอาไว้ว่า ถ้าถึงเชียงใหม่ต้องจัดหนักแบบต้องถึงเชียงใหม่ให้ได ้..555+

รูปตอนเช้าที่หน้าโรงแรมเพรซซิเด้นท์ จ.พิษณุโลก

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eak_khanak : 24-02-2011 เมื่อ 10:00

สักวันโตขึ้นต้องขี่ r50 ตามทันแน่

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pkrirk อ่านข้อความ
    คันที่ว่าน่าจะเป็น bmw คันที่อยู่เหนือสุดของประเทศไทย (บ่อน้ำมันที่เมือง ฝาง) 54 ปี ไม่เคยเปลี่ยนมือ ไม่เคยผ่าเครื่อง อิอิๆๆ
    นาน ๆ เห็นที รถสวยมาก เดิมสุด ๆ

Member เรก6เเรง's Avatar
    สถานที่
    ฺBMW GANGSTER THAILAND
    ขอบคุณ
    0

ไหนๆ มาพิษณุโลก ถ้าไม่มาที่นี่ถือว่ามาไม่ถึง วัดพระพุธชินราช ชื่อย่อเเละก๋วยเตี๋ยวห้อยขา เมืองสองเเคว

นานๆเข้าวัดที ก้ออย่างนี้ ร้อนๆ เป็นธรรมดา

รูป รูป    
    BMW STATION C&C SERVICE MODIFY AND PARTS CLASSIC AND CUSTOM
    https://www.facebook.com/pages/Bmw-S...6550?pnref=lhc

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

หลังอิ่มบุญ อิ่มท้องเเล้ว ก้อเดินทางกันต่อ เส้นทางนี้มันยาวเหลือเกิน ต้องระวัง!กันหน่อย เค้าเตือนมา

รูป รูป  
    BMW STATION C&C SERVICE MODIFY AND PARTS CLASSIC AND CUSTOM
    https://www.facebook.com/pages/Bmw-S...6550?pnref=lhc

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เส้นทางนี้ อุตรดิตร์ เเพร่ ถนนพอใช้ได้ ขับกันชิวๆ ซัก 80 ไมค์ พอให้เครื่องอุ่นๆ

รูป รูป    

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ขับไปเรื่อย ๆ เเวะดับ ไฟป่า ล่าสัตว์ข้างทาง ตาม สไตล์ bm countryเช็คความเรียบร้อย ก่อนขึ้นเขา
    ตามสถาณการณ์ช่างจำเป็น ทีมงานไม่มาต้องดูเเลตัวเอง

รูป รูป    

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ถึงจุดหมายซะที กับ ห้วยตึงเฒ่า เร้กเก้ เชียงใหม่ อากาศดีมาก ต้องขอบคุณ bmw ที่ทำให้เรามีความสุขได้ขนาดนี้

ใครที่มีอยู่ออกมาขี่กันเยอะๆ น้ะครับ

รูป รูป    

Member weaon08's Avatar
    สถานที่
    INDEPENDENT
    ขอบคุณ
    0

Name:  like.JPG
Views: 1285
Size:  7.4 KB

Senior Member aeksr400_400's Avatar
    สถานที่
    มังกร..RIDER
    ขอบคุณ
    0

สุดยอดครับผม
    ...ถ้าเดินตามรอยเท้าคนอื่น ก็ไม่มีรอยเท้าเป็นของตัวเอง....
    ...ถ้าคุณไม่รู้จักพอดี คุณก็จะเป็นหนี้ เเล้วคุณคอยดู...

TAKLOM CLASSIC RIDERS CLUB
    Catch The Wind

Senior Member kilur-hm's Avatar
    สถานที่
    RAYONG HONDA CLASSIC TOURING TEAM
    ขอบคุณ
    0

รู้สึกมีความสุขทุกครั้งที่เห็นคนขี่ BMW และผมก็ฝันว่าคงได้มีโอกาสเดินทางร่วมกับพี่ฯ สักวันคงได้สมหวังครับ

KILUR-HM RAYONG

สนใจสินค้า 085-1557751

ชื่อ น.ส.ธัณย์สิตา เศรษฐาโชติศิริ ธ.กรุงเทพ ส.ระยอง<Tunsita S.> เลขบัญชี 277-4-28307-7

มิตรภาพไม่ได้วัดที่ CC.. แต่มันอยู่ที่ระยะทาง........

Bookmarks