รวมพล คนรัก(รถ)เด็ก ใครเก็บรถถีบเด็ก มาแบ่งกันชม ครับ

ชื่อกระทู้: รวมพล คนรัก(รถ)เด็ก ใครเก็บรถถีบเด็ก มาแบ่งกันชม ครับ

มาตรฐาน รวมพล คนรัก(รถ)เด็ก ใครเก็บรถถีบเด็ก มาแบ่งกันชม ครับ

รถเล็กๆ เป็นรถที่มีเสน่ห์ และรายระเอียดเฉพาะ ของรถแต่ละยี่ห้อ ใครมีเอามาแบ่งกันชมนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mix&Max10 : 09-01-2011 เมื่อ 08:48

มาตรฐาน ขอประเดิม ก่อนด้วย คันที่ 1 3 ล้อ เหล็กหล่อ ครับ

[ATTACH=CONFIG]ล้อหน้า 12"ล้อหลัง10")2341286[/ATTACH] (

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mix&Max10 : 10-11-2011 เมื่อ 11:47

คันที่2 raleigh ญ.20

Name:  IMG_0317.jpg
Views: 2273
Size:  57.2 KB
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mix&Max10 : 09-01-2011 เมื่อ 11:52

Senior Member samuinorman's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มหาอาณาจักร//

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mix&Max10 อ่านข้อความ
    รถเล็กๆ เป็นรถที่มีเสน่ห์ และรายระเอียดเฉพาะ ของรถแต่ละยี่ห้อ ใครมีเอามาแบ่งกันชมนะครับ
    ไม่เคยไปร่วมงานเลยไม่รู้มีรถเด็กเยอะหรือเปล่า แต่3ล้อเหล็กหล่อนี่สุดยอดของรถเด็กแล้วมั่ง คันนี้หรือเปล่าได้ข่าวแชมป์ที่ล้านนามาหมาดๆ สวยทั้ง3คันรวมถึงฮอปเปอร์บ้านนายช่างด้วยครับไม่ถาม ซื้อนะขอชมกับเก็บข้อมูลอย่างเดียว เก็บไปโม้ให้ลูกหลานฟังต่อ หรือใครจะดูมหาอาณาจักรรถถีบโบราณเก่าเชิญที่โซนนี้เ ลยครับผมรับประกัน
    ความเก่าและหลากหลาย

รถคันนี้ เจอที่ จ.อ่างทอง มีลักษณะใกล้เคียงกัน

Name:  IMG_0112.jpg
Views: 2226
Size:  67.9 KB

รูปจากงาน จักรยานโบราณล้านนา ครั้งที่ 2

Name:  IMG_0077.jpg
Views: 2930
Size:  74.8 KB

Senior Member samuinorman's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ของผมฝากเพื่อนไว้ที่เมืองนอก///

หารูปและข้อมูลมาช่วยแจมแต่ดูรูปไปพลางๆก่อน มันไม่มีสักคันหรอกของผมโม้ไปเรื่อยเปื่อยอย่าถือสาค นบ้านะครับ ใครเนาะช่างคิด คนบ้ารถถีบ แล้วถ้าไม่คุยกันด้วยนะยิ่งบ้าไปใหญ่ ลองเอารูปเมืองนอกมาผ่อนคลายสายตาให้คิดถึงคุณนงค์กั นมั่งครับ ไม่นานเขาขายหมดคุณนงค์ได้ขายกลับคิด2เท่าเลย

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย samuinorman : 11-01-2011 เมื่อ 08:03

Member บ้านนายช่าง's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ samuinorman อ่านข้อความ
    หารูปและข้อมูลมาช่วยแจมแต่ดูรูปไปพลางๆก่อน มันไม่มีสักคันหรอกของผมโม้ไปเรื่อยเปื่อยอย่าถือสาค นบ้านะครับ ใครเนาะช่างคิด คนบ้ารถถีบ แล้วถ้าไม่คุยกันด้วยนะยิ่งบ้าไปใหญ่ ลองเอารูปเมืองนอกมาผ่อนคลายสายตาให้คิดถึงคุณนงค์กั นมั่งครับ ไม่นานเขาขายหมดคุณนงค์ได้ขายกลับคิด2เท่าเลย
    ครับ
    คันสีเขียวนี่ของอารัยครับ
    ขอบคุณครับ
    ของผมเค้าเป็น hopper นะครับ
    กำลังมองและคุยกะเค้านะครับว่า
    จับอาบน้ำปะแป้ง แล้วเป้งงัย
    มี่ความเห็นกันว่างัยบ้างครับ
    บอกด้วย และแป้งนั้นจะหาชื้อได้จากใครบ้าง
    ช่วยกันแนะนำนำครับ ขอบคุณมาก

Name:  2.jpg
Views: 2266
Size:  47.8 KBName:  5.jpg
Views: 2122
Size:  29.8 KBName:  6.jpg
Views: 2115
Size:  19.1 KB

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mix&Max10 อ่านข้อความ
    ช่วยอัพครับ....

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

จักรยานสามล้อราเล่ห์ถ่ายจากบ้านพิพิภัณฑ์ครับ

รูป รูป  
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

3ล้อ raleigh เดิมๆแห้งๆ คันนี้เข้าตา ครับ

ขอบคุณ
    0

3ล้อ raleigh เดิมๆแห้งๆ คันนี้เข้าตา ครับ
    มันดูเล็กกว่าของท่านมั๊ย ยางน่าจะเติมลมได้นะดูไกลๆ ดูได้อย่างเดียว มีอใหม่ป้ายแดงไม่มีประกันชั้น 1 ครับ

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ล่ามปักษ์ใต็///

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ บ้านนายช่าง อ่านข้อความ
    ครับ
    คันสีเขียวนี่ของอารัยครับ คันสีเขียวเป็น flying girl แต่เป็นรถค่ายเดียวกับราเล่ห์แปลเอกสารจากอังกฤษเป็น ไทยจากไทยเป็นไทยใต้ครับ รถท่านมีเบรคหน้าอันเดียวน่าจะให้ผมไปเลยผมขาดอยู่(ข อดื้อๆ) ดูเหมือนเพลทลายน้ำยังเหสือรางๆนะครับ ความเห็นผมลงเบาะbrooks ลูกเล็ก กระจายเลยนะผมว่า อย่าทำตามนะผมก็คิดไปอย่างนั้นแหละแค่มือใหม่ป้ายแดง ไม่มีประกัน ดูๆแล้วเป็นนักสะสมของเก่าตัวยงเลยมีตะเกียงเจ้าพายุ หลายลูกสวยทั้งนั้นผมก็เก็บแต่เน้นใช้งานได้จริง เดีํยวดูรูปรถเด็กต่อก็แล้วกันครับ

Name:  2.jpg
Views: 2266
Size:  47.8 KBName:  5.jpg
Views: 2122
Size:  29.8 KBName:  6.jpg
Views: 2115
Size:  19.1 KB

รูป รูป      

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ samuinorman อ่านข้อความ
    ครับท่าน.....
    คันนี่ก็สวยนะ สีเขียวสะด้วย
    ส่วนที่ว่าเบรคหน้ามีอันเดียวนั้นไม่เถียงครัย
    ผมว่าคงไม่มีรถคันไหน มี่เบรคหน้าสองอันหรอกครับ....ล้อเล่นนะครับ
    ส่วนล้องหลังนั้นยังคงมองอยู่ว่าใส่ของอารัยดี....
    อย่างที่บอกนะครับ มอง มอง มอง

3 ล้อ คันของลูกชายผม ขนาดเล็กกว่า 3ล้อ raleigh (ล้อหน้า 12" ล้อหลัง 10")

Bookmarks