ถ้าไปงานวินเทจเมืองกานขอแนะนำเส้นทางมันๆ

ชื่อกระทู้: ถ้าไปงานวินเทจเมืองกานขอแนะนำเส้นทางมันๆ

Junior Member ks601ks's Avatar
    สถานที่
    wingle rader
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถ้าไปงานวินเทจเมืองกานขอแนะนำเส้นทางมันๆ

ถ้าเสร็จจากงานแล้วนะครับ ผมว่าถ้าคนที่บ้านอยู่ด้าน จ.สุพรรณบุรีนะ ขี่กลับเส้นทาง อ.ศรีสวัส มาลงที่บ้านหนองปรือและเดินเที่ยวที่ถ้ำธารลอดอีกทีก ็ดีครับ ถนนจะขึ้นเขาลงเขามันดีนะครับ ตอนขาลงเขาทางยาวดับเครื่องลงก็มันดีครับ จากสันเขื่นนั้นขึ้นไปศรีสวัสถ้าเจอทางลงแพ ราคาข้ามแพรถมอไซค์คันละ10บาทครับแต่ถ้าขี่อ้อมแพไปร ะยะทางก็29กิโลเมตรครับ(ขอแนะนำให้ขี่อ้อมครับโค้งมั นดีครับ)ต้องเติมน้ำมันให้เต็มถังนะครับข้างบนน้ำมัน แพงครับหัวเทียนก็แพง ผมเคยซื่อหัวละ 80 ครับ ถ้าขี่มาเรื่อยๆก็จะมีป้ายบอกทางไปน้ำตกห้วยแม่ขมิ้น แต่คงต้องค้างอีกสักคืนครับ จะได้เล่นน้ำแบบไม่ต้องรีบครับ ในความคิดผมนะครับผมว่าถนนที่มีโค้งและขึ้นเขาลงเขาใ นบริเวณภาคกลางนะถนนเส้นนี้อาจจะมีความลาดชันและโค้ง มากที่สุดในภาคกลางนะครับ แต่ต้องลงมาให้ถึง อ. หนองปรืนะครับ สุดท้ายนี้ขอให้เพื่อนๆที่รักการขับขี่และชื่นชอบควา มอิสระในการเดินทางเที่ยวให้สนุกนะครับขอให้เดินทางก ันปลอดภัยนะครับ สวัสดีปีใหม่ครับ .Shop rider

รูป รูป      

Bookmarks