พระเครื่อง เครื่องรางของขลัง เก่าและใหม่ สวยๆหายาก และมีค่าทางใจ ของผม

ชื่อกระทู้: พระเครื่อง เครื่องรางของขลัง เก่าและใหม่ สวยๆหายาก และมีค่าทางใจ ของผม

kwutthichai's Avatar
    สถานที่
    สะสม
    ขอบคุณ
    0

Question พระเครื่อง เครื่องรางของขลัง เก่าและใหม่ สวยๆหายาก และมีค่าทางใจ ของผม

ผมเริ่มสะสมพระเครื่อง เครื่องรางของขลัง มานานแล้ว
    ส่วนมากจะหาที่ เค้าทำมาน้อยๆ หรือ เก่าๆ แปลก ใหม่ๆ
    และอื่นๆ
    สรุปแล้วเก็บสะสมไว้หมดละครับ ชอบๆศิลปะไทยๆครับ

เป็นความชอบส่วนบุคคลนะครับ

ขออนุญาติโชว์นะครับไม่ว่ากันนะ
    Kwutthichai ของเก่า ของสะสม สวยๆ

ติดต่อได้ที่ email: [email protected]

สถานที่
    สะสม
    ขอบคุณ
    0

พระกริ่ง รูปหล่อโบราณ หลวงพ่อพลู เก่าๆครับ หายากมากครับ

ขนาด สูง 3 cm x กว้าง 1.7 cm

รูป รูป  
    Kwutthichai ของเก่า ของสะสม สวยๆ

ติดต่อได้ที่ email: [email protected]

สถานที่
    สะสม
    ขอบคุณ
    0

กุมารทองมหาวีโร สุดยอด กุมารทอง เฮี้ยนๆ

แบบว่าวิ่งขึ้นลงบันไดตอนดึกๆ

ให้คนในบ้านและคนข้างบ้านตกใจกันเล่นๆครับ

ขนาด สูง 7นิ้ว x กว้าง 3 นิ้วมา

ดูกันครับ

ประวัตินะครับ
    รายละเอียด:กุมารทองมหาวีโร

กุมารทองมหาวีโร ปี 52 พระอาจารย์อำนาจ มหาวีโรได้ธุดงค์ เก็บมวลสารที่สำคัญๆเช่น อุด ใต้ฐานด้วย มวลสารอาถรรพ์ต่างๆที่หายาก ทั้งสิ้นอาทิ ผงลูกกรอก ผงดินพระธาตุ 9 แผ่นดิน รอยดินพญานาคแม่น้ำโขง ดินก้นกรุในที่ต่างๆที่ได้ธุดงค์ไป แล้วนำมาปั้นมือเรียกธาตุผงพราย กุมาร ดิน 7 ป่าช้า เถ้ากระดูกเด็ก 9 คน 9 เมรุ ว่านกุมารทอง ผงอิทธิเจ ผงพรายต่างๆกว่า 108 ป่าช้า

ผงเถ้า กุมารทอง108เกจิของ ผง เทวภูติอันศักดิ์สิทธ์ แรงฤทธิ์ ปลุกเสกให้มีญาณกุมารทองทุกองค์ จารมือทุกองค์เพื่อเพิ่ม ความศักดิ์สิทธิ์ มีตัวตนจริง

กุมารทองมหาลาภเหล่านี้ ให้เลี้ยงด้วย ข้าวปลา อาหาร น้ำแดง เลี้ยงได้ทุกวันยิ่งดีมากหรือถวายเสื้อผ้า ของเล่น ยิ่งชอบ ยิ่งเฮี้ยน ยิ่งเลี้ยงให้ดีจะมีโชคลาภยิ่งนัก กุมารทองมหาวีโร รุ่น 4 นี้รับรองว่าขลังแรงเฮี้ยนมาก เพราะพระอาจารย์ทำพิธีเรียกญาณกุมารทองทีละองค์

ขนาด พกติดตัว เลี่ยมน้ำมันนางตะเคียนมหาเฮี้ยน ปลุกด้วยญาณพระธรรม 18 โกฏิ ตามฤกษ์ตามวันที่เป็นมงคล ลูกศิษย์เอาไปใช้ก็ได้เห็นตามๆกัน

บ้างก็มาให้เพื่อนบ้านเห็น บ้างก็มาให้คนในบ้านเห็น มาแสดงตัวตนให้คนเลี้ยงเห็นก็บ่อยครั้ง

สถานที่
    สะสม
    ขอบคุณ
    0

หินลาวาที่เกิดจากกการระเบิดของภูเขาไฟ Quantum Pendant

รายละเอียดจี้ควอนตัมเทคโนโลยีญี่ปุ่น ทำจากหินลาวาภูเขาไฟ
    เห รียญควอนตั้ม Quantum pendant ผลิตขึ้นจากหินลาวาตามธรรมชาติ ที่เกิดจากการระเบิดของภูเขาไฟซึ่งมีคุณสมบัติพิเศษท ี่เป็นสื่อกลางในการ เก็บพลังงาน ” สเคล่า” อยู่ภายในโครงสร้างในระดับ โมเลกุล ที่เกาะกันจะช่วยให้ฟื้นฟูสภาพร่างกายที่อ่อนแอ ให้เกิดความสมดุลแข็งแรงกลับมา

เชื่อหรือไม่..!
    พลังงาน สเคล่า เป็นพลังงานที่มีความสมบูรณ์ ที่สุดเท่าที่โลกเคยค้นพบ หินลาวาที่เกิดจากกการระเบิดของภูเขาไฟ มีคุณสมบัติพิเศษคือเป็นสื่อการการกักเก็บพลังงานสเก ล่าในระดับที่เหมาะสม กับร่างกายของมนุษย์ เหรียญควอนตั้มซายน์ผลิตจากลาวาที่เย็นลงเป็นสื่อกลา งในการกักเก็บพลังสเก ล่า และ FusionExcel ได้อัดเพิ่มพลังสเคล่าเข้าสู่เหรียญหรือสแตนเลส(สร้อ ยข้อมือ-กระติกน้ำ)โดย ใช้เทคโนโลยีชั้นสูงของประเทศญี่ปุ่น ทำให้พลังสม่ำเสมอเท่ากันทุกชิ้น

(ซึ่งสิ่งนี้ทำให้เหรียญหินลาวายี่ห้อต่างๆไม่สามารถ มีประสิทธิภาพได้เหมือนของ QuantumScienceของFusionExcel)

-----------------------------------------------------

เห รียญควอนตั้ม ซายน์ ช่วยฟื้นฟูและปรับสมดุลของสภาพร่างกายที่อ่อนแอให้มี พลังที่แข็งแรงกลับคืน มาช่วยเพิ่มความยืดหยุ่นให้กล้ามเนื้อและเส้นเอ็น ทำให้น้ำมีโมเลกุลที่เล็กลง ร่างกายจึงสามารถดูดซืมได้อย่างรวดเร็ว ช่วยเพิ่มประสิทธิภาพดูดซับอ๊อกซิเจนเข้าสู่เซลล์และ กระแสเลือดได้ดี เสริมสร้างสมาธิ และข้อสำคัญยังป้องกัน อันตรายจากคลื่นแม่เหล็กไฟฟ้า และคลื่นจากโทรศัพท์มือถือ

----------------------------------------------

ประสบการณ์ของผมเมื่อใช้เหรียญ

ผมทดลองดูเรื่องการนอนแล้วครับ

ได้ผลมากครับ เวลาไม่ใส่เหรียญจะนอนไม่ค่อยหลับ

จะตื่นไวมาก ๆ แต่พอผมใส่เหรียญนอนด้วย หลับลึกครับ

แทบไม่อยากตื่น ที่สำคัญพอตื่นขึ้นมา แม้จะหลับไม่เต็มที่ก็ตาม

รู้สึกว่ามีแรงและได้ผ่อนคลายเยอะมากครับ

อันนี้ผมทดลองและรู้สึกตามประสบการณ์ผมนะครับ
    --------------------------------------------------------

ผมซื้อมา ตอนปี 2009 นั้น ราคา 255 $ ครับ
    ตอนนี้คงประมาณ ราคา 3,250 บาทกว่า

สถานที่
    สะสม
    ขอบคุณ
    0

เหยียญ ร6 ปี 2505 ของเก่า 48 ปี

รายละเอียดเหรียญแท้น่าเก็บไว้ไม่ผิดหวัง
    เก็บไว้ให้ลูกให้หลานดู

แหล่งที่มาของเหรียญนี้

เหรียญที่ระลึกสร้างอนุสาวรีย์รัชกาลที่6

เหรียญที่ระลึกพระอนุสรณ์ อนุสาวรีย์ล้นเกล้าฯ ร.6 พระราชทานกำเนิดรักษาดินแดน

ออกเมื่อวันที่ 25 พฤศจิกายน พ.ศ.2505

ประกอบพิธีมหามงคลปลุกเศกโดยพระอาจารย์ผู้ทรงคุณวุฒิ เวทยาคม 9 รูป

คือหลวงพ่อเส่ง วัดกัลยาณมิตร ธนบุรี, หลวงปู่อาคม วัดสุทัศน์เทพวรารามพระนคร, หลวงพ่อเงิน

วัดดอนยายหอม นครปฐม, หลวงพ่อเต๋ วัดสามง่าม นครปฐม,พระเทพสิทธินายก

วัดระฆังฯ ธนบุรี, พระสุธรรมธีรคุณ วัดสระเกศ พระนคร,หลวงพ่อคล้าย วัดจันดี นครศรีธรรมราช,

หลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอก อยุธยา

มีพระอาจารย์ต่อจินดา วัดจักรวรรดิราชาวาส (สามปลื้ม) พระนครเป็นผู้อำนวยการพิธี
    และผู้หลักผู้ใหญ่ท่านมักเล่ากันว่า ท่านเจ้าคุณนรได้อธิษฐานจิตระยะไกลจากวัดเทพศิรินทร์

เพื่อปลุกเสกวัตถุมงคลรุ่นนี้ด้วยครับ

ตัวเหรียญทรงกลม เนื้ออัลปาก้า ขนาดกลาง พิมพ์หน้าเล็ก เส้นผ่านศูนย์กลาง 3c.m.

ด้านหน้าพระบรมรูปรัชกาลที่ 6ด้านหลังรูปพระบรมราชานุสาวรีย์ฯ
    เหยียญที่ระลึก อนุสรณ์เสาวรีย์ ล้นเกล้า ร6 ปี 2505 เป็นของหายาก และเก่าแก่ มีทำขึ้นไม่กี่เหรียญ

สถานที่
    สะสม
    ขอบคุณ
    0

กำไล เงินแท้ 92.5 % ลายช้าง เก่าๆ หายาก

ลักษณะ

กำไล เงินแท้ 92.5 % ลายช้าง เก่าจากลาว
    ขนาด 1.3 cm x 18.2 cm

สวัสดีครับผมก็มีพระเครื่องเก่าๆอยู่บ้าง ส่วนใหญ่จะเป็นเหรียญเกจิสมัยก่อนครับ
    แต่ที่ชอบสะสมที่สุดจะเป็นตะกรุดครับมีอยูพอสมควร ไว้แล้วจะลงรูปให้ดูนะครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ในเวปนี้ครับ ก็มีพระเครื่องที่เก็บรักษาไว้ ประมาณนี้ครับผม
    เป็นรุ่นไหน ยังไง ก็ช่วยแนะนำด้วยน่ะครับ ไม่ค่อยรู้จริงจริง

ซ้ายตะกุดหลวงปู่อ๊อด ได้มาโดยไปร่วมฝึกของพี่พี่ราชทัณฑ์
    ฝึกที่ค่ายประตูผา จังหวัดลำปาง ช่วงซ้อมยิงเสร็จ ก็ขอนำปลอกกระสุน
    ไปให้หลวงพ่อจัดทำพิธีปลุกเสก พี่ราชทัณฑ์ได้ ส่งมาให้ผม 1 ดอก ขอบพระคุณมากครับ

เหรียญรัชกาลที่ 9 ไปไป มามา มี 3 เหรียญได้งัยก็ไม่รู้ เจอก็เช่ามา เจอก็เช่ามา ไม่รู้แท้เทียม ผมไม่สน
    ผมสนว่าเป็นพระองค์ท่านก็พอแล้วครับ

ซ้าย หลวงปู่ทวด อันนี้น้องที่รู้จักกัน ให้มา ให้มาเป็นพวงเลยครับ ให้มาหลายองค์มาก ไม่ได้มีหลวงปู่ทวดอย่างเดียว
    ถามว่า ใหพี่ทำไม น้องเขาบอกว่า ผมชอบพี่อะครับ พีใจ มาก ไม่รู้ว่าใจเรื่องอะไร เพราะมีอะไรเราก็ให้คำปรึกษาน้องเขาไป
    ก็ขอขอบคุณน้องคนนั้นด้วยครับ ตั้งแต่ให้มาไม่ได้เจอกันอีกเลย ไม่รู้ไปอยู่ไหนแล้ว คิดถึงนะน้อง

องค์นี้ถ้าจำไม่ผิด ไม่รู้ว่าพี่แถวบ้านให้มา หรือว่าผมไปเช่าเองมาจากประจวบฯ (ที่มีหลวงปู่ทวดองค์ใหญ่นะครับ)
    ปรากฎว่า มีราขาวขึ้นที่องค์ สวยเลยครับ เพื่อนบอก

องค์นี้ ขุนแผนไข่ผ่าซีก ของตกทอดมาจากคุณปู่ ตอนแรกพ่อไม่ยอมให้ หลังๆ อ้อนมา ท่านเลยให้มาครับ

ทั้งหมดที่ผมมีอยู่ครับ แท้เทียม ก็ว่ากันไปครับ แต่ผมมองว่า เป็นเครื่องรางของขลัง ที่เรายึดเหนี่ยวจิตใจ ก็พอครับ
    พระเหมือนกัน

9 องค์นี้ ของรัก ของหวงของผมครับ พ่อทอดออกจากคอท่าน ท่านคล้องคอมาตั้งแต่ผมยังไม่เกิด (ท่านเราให้ฟัง)
    ก็เป็นของที่ท่านรัก ก่อนหน้าเคย ขอท่าน ท่านไม่ให้ บอกว่า ถึงเวลาแล้วจะให้ กราบเท้าคุณพ่ออย่างมากครับ
    พ่อบอกว่า ห้ามขายเด็ดขาด ครับ ผมจะไม่ขายครับ เช่าก็ไม่ให้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeeraput : 30-11-2010 เมื่อ 02:31

ตะกรุดที่มีไว้ครับ..ขออนุญาตินำมาลงให้ดูครับ
    Name:  รูปภาพ80211.jpg
Views: 3516
Size:  57.4 KBName:  รูปภาพ80311.jpg
Views: 3208
Size:  63.6 KB
    ตะกรุดลูกระเบิดรุ่นแรก อ.เอ็กซ์ วัดชวดบัว จ.นครนายก
    ได้มาตอนทอดกระถินเมื่อปี50แขวนไว้หน้ารถที่บ้าน
    ทุกคันครับ เคยมีประสบการณ์ครับ.

เปรียบเทียบรุ่นแรกกับรุ่น 2
    Name:  รูปภาพ931.jpg
Views: 2315
Size:  27.5 KBName:  รูปภาพ932.jpg
Views: 2054
Size:  32.1 KBName:  รูปภาพ933.jpg
Views: 2015
Size:  30.1 KB

ตะกรุดปลอกลูกปืน อ.อ๊อด วัดสายไหม
    Name:  รูปภาพ934.jpg
Views: 4073
Size:  18.1 KB
    ได้มาก่อนที่ทางวัดจะดังครับ สมัยก่อนคนปทุมฯจะรู้ไปกราบท่าน
    ท่านก็ให้มาคนละดอก ก็ใส่ตู้ทำบุญแล้วแต่ศรัทธาครับ ส่วนดอกเล็ก
    ได้มาเป็นยุคหลังแล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย God_forbid : 12-12-2010 เมื่อ 16:21

ตะกรุดเก่าไม่ทราบที่
    Name:  รูปภาพ935.jpg
Views: 3097
Size:  24.9 KBName:  รูปภาพ942.jpg
Views: 2730
Size:  37.1 KB

พระแผงกรุนาดูน
    Name:  รูปภาพ978.jpg
Views: 2585
Size:  14.7 KB
    แผงนี้มี 9 องค์พอดี ใช้ตอนเรียนอยู่อาชีวะ
    พุทธคุณแคล้วคลาด ปลอดภัย
    เคยมีประสบการณ์อยู่เหมือนกันองค์นี้

Name:  รูปภาพ974.jpg
Views: 2770
Size:  20.8 KB
    Name:  รูปภาพ976.jpg
Views: 2460
Size:  22.1 KB
    พระกรุนาดูนขุดพบที่อ.นาดูน จ.มหาสารคามครับ

วัวเนื้อโลหะเก่า ย่าให้มาครับบอกว่าใช้กันขโมย
    Name:  รูปภาพ960.jpg
Views: 1966
Size:  30.3 KB
    Name:  รูปภาพ959.jpg
Views: 1981
Size:  25.3 KB

พระบูชาเก็บมานานแล้วครับแต่ไม่ทราบที่มาที่ไป
    ใครทราบก็เข้าคุยกันนะครับ
    .
    Name:  รูปภาพ998.jpg
Views: 1982
Size:  25.5 KBName:  รูปภาพ999.jpg
Views: 1985
Size:  23.3 KBName:  รูปภาพ1000.jpg
Views: 2015
Size:  43.1 KB
    องค์พระสูงเกือบฟุตครับ

Tags for this Thread

Bookmarks