พี่ๆ คับ sr คันนี้ขายไปหรอยังคับ

ชื่อกระทู้: พี่ๆ คับ sr คันนี้ขายไปหรอยังคับ

Senior Member t-t-and-t's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบังคลาสสิคคลับ & ก้านกระทุ้งคลาดสิกคลับ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน พี่ๆ คับ sr คันนี้ขายไปหรอยังคับ

พี่ๆ คับ รถsr คันในรูปนี้ ขายไปหรอยังคับ ผมหากระทู้ไม่เจอคับ พอดีว่าแฟนผมเขาสนใจ อยากได้มาใช้งานคับ ถ้ายังไม่ขายไป ผมขอเบอร์ พี่เจ้าของรถด้วยนะคับ
    ปล. พอดี sr ที่แฟนใช้อยู่เป็น inv แล้วพ่อไม่ปลื้ม คับ
    ทางลัดเข้าบอร์ด ชมรมก้านกระทุ้งคลาดสิกคลับ ยินดีต้อนรับคับ..
    www.thaiscooter.com/club/kktcc
    ปล.ก้านกระทุ้งอยู่ตรงนี้ เราพร้อมที่จะแบ่งให้กับทุกคนเข้ามาอยู่ด้วยกันครับ ถึงจะเบียดเสียดแออัด แต่ก็อบอุ่นนะจ๊ะ(ออกจะร้อนนิดๆด้วย) ถึงจะ มาใหม่ มาเก่า มาแล้วมาอีก มาๆหายๆ มาบ้างไม่มาบ้าง มาประจำ มาจนเบื่อ มาจนรำคาญ มาแบบเหงาๆ มาแบบเกย์ๆ(อันนี่พาดพิง ถึงคนที่คุณก็รู้ว่าใคร) มาแบบไม่เมา(แต่กลับแบบเม๊าเมา กูเอง) มาแบบซุยๆ มาแบบไหนดีว่ะ พอเหอะ ถึงจะมาแบบไหนก็ไม่เป็นไรครับ ถ้าคุณเป็นชาวก้านจิงๆ ยังไงพี่ก็รักทุกคนเลย(สำเนียง+ท่า ป้าเบิร์ด)

Senior Member moses's Avatar
    ขอบคุณ
    0

089-9900787 zac

Senior Member t-t-and-t's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบังคลาสสิคคลับ & ก้านกระทุ้งคลาดสิกคลับ
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณคับ
    ทางลัดเข้าบอร์ด ชมรมก้านกระทุ้งคลาดสิกคลับ ยินดีต้อนรับคับ..
    www.thaiscooter.com/club/kktcc
    ปล.ก้านกระทุ้งอยู่ตรงนี้ เราพร้อมที่จะแบ่งให้กับทุกคนเข้ามาอยู่ด้วยกันครับ ถึงจะเบียดเสียดแออัด แต่ก็อบอุ่นนะจ๊ะ(ออกจะร้อนนิดๆด้วย) ถึงจะ มาใหม่ มาเก่า มาแล้วมาอีก มาๆหายๆ มาบ้างไม่มาบ้าง มาประจำ มาจนเบื่อ มาจนรำคาญ มาแบบเหงาๆ มาแบบเกย์ๆ(อันนี่พาดพิง ถึงคนที่คุณก็รู้ว่าใคร) มาแบบไม่เมา(แต่กลับแบบเม๊าเมา กูเอง) มาแบบซุยๆ มาแบบไหนดีว่ะ พอเหอะ ถึงจะมาแบบไหนก็ไม่เป็นไรครับ ถ้าคุณเป็นชาวก้านจิงๆ ยังไงพี่ก็รักทุกคนเลย(สำเนียง+ท่า ป้าเบิร์ด)

ขอบคุณที่สนใจนะครับผม ปิดการขายไปเรียบร้อยแล้วครับ

คือ....ยังไม่ได้ขายน่ะครับ เรื่องมันยาว ไว้จะมาเล่าให้ฟังนะครับ (แต่ใครจะอยากรู้ฟร๊ะ 555+)
    No Matter What You Ride Just Ride It With Your Pride

ขายลงหรือแซ็ก คันนี้เรื่องราวกับตำนานมันเยอะ
    สักลาย สุราษฎร์ธานี วาดภาพ,งานศิลปะเกี่ยวกับมอเตอร์ไซค์ รถจักรยาน
    http://www.facebook.com/FreedomTattooSurat

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ iamfree อ่านข้อความ
    ขายลงหรือแซ็ก คันนี้เรื่องราวกับตำนานมันเยอะ
    ผมพิมพ์ข้อความยาวๆไว้อันนึงในคอมฯผม เรื่องราวความรู้สึกในตอนที่ผมคิดจะขายรถ
    อ่านแล้วก็ขำๆ เรื่องราวเกี่ยวกับรถ เกี่ยวกับการเดินทางนี่แหละครับ......อยากโพสลงบอร์ด ก็อายๆอยู่ ^^"
    No Matter What You Ride Just Ride It With Your Pride

ln-106's Avatar
    สถานที่
    Angthong City & Taklom Family
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

ดีมากลูกเพ่ ไว้ไปหวดกัน รถไม่แรงส่งมาบ้านผม อุอุ

Melody Moto

SR/SRX แวะมาได้ครับ =>http://www.melody-moto.blogspot.com

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ln-106 อ่านข้อความ
    ดีมากลูกเพ่ ไว้ไปหวดกัน รถไม่แรงส่งมาบ้านผม อุอุ
    เบื่อๆอยากๆ ผีเข้าผีออกหว่ะเจมส์ 555+

แต่ตอนนี้ขอเอาไปแร่ดเขมร-เวียดนามก่อนละกัน กลับมาค่อยว่ากัน

ว่าจะเลิกเที่ยว.......แต่สุดท้ายก็แพ้ความเสี้ยนอีก จนได้

โทษลมหนาวละกัน พัดมาที อารมณ์กระเจิง เหอๆๆ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ashira อ่านข้อความ
    ผมพิมพ์ข้อความยาวๆไว้อันนึงในคอมฯผม เรื่องราวความรู้สึกในตอนที่ผมคิดจะขายรถ
    อ่านแล้วก็ขำๆ เรื่องราวเกี่ยวกับรถ เกี่ยวกับการเดินทางนี่แหละครับ......อยากโพสลงบอร์ด ก็อายๆอยู่ ^^"
    ผมยังเคยคิดเล่นๆถึงจริงๆ เหมือนกัน ว่าแซ็กเขียนบทความ,เรื่องราวประกอบภาพ,การเดินทาง
    ดีกว่าคอลัมนิสต์ที่ทำหนังสือเกี่ยวกับรถมอเตอร์ไซค์ ปัจจุบันนี้ หลายคนมากนัก(จริงๆ)

คอลัมนิสต์บางคนมีโอกาสเข้ามาก็รีบคว้า ทั้งที่ศักยภาพตัวเองก็ยังไม่ถึง แต่มีโอกาสขอเอาไว้ก่อน...

ลองลงดูซิครับ ผมคนหนึ่งล่ะที่อยากอ่านและน่าจะเป็นประสบการณ์ที่ดี ๆต่อพี่ๆน้องๆเพื่อนๆอีกหลายคน
    ถึงมุมมองต่างๆเกี่ยวกับความรู้สึกที่เรามีต่อรถและร ถมีต่อเรา

อยากให้มีคนเขียนบทความเรื่องราวเกี่ยวกับมอเตอร์ไซค ์เยอะๆ มุมมองที่หลากหลาย
    คนนอกกลุ่มมอเตอร์ไซค์ ที่ไม่เคยได้สัมผัสลึกๆ จะได้เลิกมองเสียที ว่าพวกนี้สักแต่ว่าขับรถกวนเมืองไปวันๆ
    เสียงท่อก็ดัง ไม่มีความคิดอะไรมากนักนอกจากสักแต่แต่งรถ ตามกิเลสตนหรือแฟชั่นที่ใครๆก็ทำกัน
    ลองลงดูครับ ผมเป็นกำลังใจให้ครับ
    สักลาย สุราษฎร์ธานี วาดภาพ,งานศิลปะเกี่ยวกับมอเตอร์ไซค์ รถจักรยาน
    http://www.facebook.com/FreedomTattooSurat

ln-106's Avatar
    สถานที่
    Angthong City & Taklom Family
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ashira อ่านข้อความ
    เบื่อๆอยากๆ ผีเข้าผีออกหว่ะเจมส์ 555+

แต่ตอนนี้ขอเอาไปแร่ดเขมร-เวียดนามก่อนละกัน กลับมาค่อยว่ากัน

ว่าจะเลิกเที่ยว.......แต่สุดท้ายก็แพ้ความเสี้ยนอีก จนได้

โทษลมหนาวละกัน พัดมาที อารมณ์กระเจิง เหอๆๆ
    นั้นล่ะถูกต้องที่สุดด นักปราชญ์ รุ่นเยาว์ท่านหนึ่ง สอนผมไว้ว่า "สิ่งใดมันมีคุณค่าทางใจ แต่อยากได้อะไรที่ใหม่กว่า ให้เริ่มต้นนับศูนย์ใหม่
    อย่าพยายามไปลบมันออกครับ"

Melody Moto

SR/SRX แวะมาได้ครับ =>http://www.melody-moto.blogspot.com

ParAdisE K!2S...'s Avatar
    สถานที่
    Bangkok, Thailand, Thailand
    ขอบคุณ
    0

เอา มาลงเลย พี่ ซึ่งๆ
    ทุกสิ่งคือประสบการณ์...

ParAdisE K!2S...'s Avatar
    สถานที่
    Bangkok, Thailand, Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ iamfree อ่านข้อความ
    ผมยังเคยคิดเล่นๆถึงจริงๆ เหมือนกัน ว่าแซ็กเขียนบทความ,เรื่องราวประกอบภาพ,การเดินทาง
    ดีกว่าคอลัมนิสต์ที่ทำหนังสือเกี่ยวกับรถมอเตอร์ไซค์ ปัจจุบันนี้ หลายคนมากนัก(จริงๆ)

คอลัมนิสต์บางคนมีโอกาสเข้ามาก็รีบคว้า ทั้งที่ศักยภาพตัวเองก็ยังไม่ถึง แต่มีโอกาสขอเอาไว้ก่อน...

ลองลงดูซิครับ ผมคนหนึ่งล่ะที่อยากอ่านและน่าจะเป็นประสบการณ์ที่ดี ๆต่อพี่ๆน้องๆเพื่อนๆอีกหลายคน
    ถึงมุมมองต่างๆเกี่ยวกับความรู้สึกที่เรามีต่อรถและร ถมีต่อเรา

อยากให้มีคนเขียนบทความเรื่องราวเกี่ยวกับมอเตอร์ไซค ์เยอะๆ มุมมองที่หลากหลาย
    คนนอกกลุ่มมอเตอร์ไซค์ ที่ไม่เคยได้สัมผัสลึกๆ จะได้เลิกมองเสียที ว่าพวกนี้สักแต่ว่าขับรถกวนเมืองไปวันๆ
    เสียงท่อก็ดัง ไม่มีความคิดอะไรมากนักนอกจากสักแต่แต่งรถ ตามกิเลสตนหรือแฟชั่นที่ใครๆก็ทำกัน
    ลองลงดูครับ ผมเป็นกำลังใจให้ครับ
    น่าจะมีกด like เหมือน ใน facebook นะ ครับ จะกดให้ 10ทีเลย
    ทุกสิ่งคือประสบการณ์...

อยากอยู่เหมือนกันครับพี่ฟรี อยากเล่า อยากละบาย หลายๆเรื่องราว หลายๆความรู้สึก
    แต่ผมบรรยายมันออกมาได้ไม่เก่งเท่าไหร่ ยิ่งความรู้สึกเกี่ยวกับรถด้วยแล้ว มันพูดยากจริงๆครับพี่
    อารมณ์มันคล้ายๆกับความผูกพันธ์ของเด็ก กับของเล่นสุดรักสุดหวง
    สำหรับผมมันก็เป็นเรื่องของผู้ใหญ่คนนึง กับรถสุดรัก ที่ผมรู้สึกผูกพันธ์กับมันมากๆ

...อยากเก็บเรื่องราวของตัวเอาไว้ที่ไหนซักที่ครับ เก็บไว้อ่าน เก็บไว้ทบทวนเรื่องราวมันส์ๆ

ที่ครั้งนึงเคยได้ทำในช่วงชีวิตวัยหนุ่ม....และมันคง จะดีไม่น้อยครับ ถ้ามันจะเป็นการแบ่งปัน
    ประสบการณ์เรื่องราวของเราเองให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆด้ว ย ^^

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ParAdisE K!2S... อ่านข้อความ
    น่าจะมีกด like เหมือน ใน facebook นะ ครับ จะกดให้ 10ทีเลย
    เห็นไหมแซ็กมีแฟนๆเรียกร้องเยอะเลย
    ว่าแต่ป๊อบต้องเสียเบียร์ให้แซ็กกี่ป๋องอะ

อยากเล่า อยากละบาย หลายๆเรื่องราว หลายๆความรู้สึก
    อารมณ์มันคล้ายๆกับความผูกพันธ์ของเด็ก กับของเล่นสุดรักสุดหวง
    สำหรับผมมันก็เป็นเรื่องของผู้ใหญ่คนนึง กับรถสุดรัก ที่ผมรู้สึกผูกพันธ์กับมันมากๆ

...อยากเก็บเรื่องราวของตัวเอาไว้ที่ไหนซักที่ครับ เก็บไว้อ่าน เก็บไว้ทบทวนเรื่องราวมันส์ๆ
    ที่ครั้งนึงเคยได้ทำในช่วงชีวิตวัยหนุ่ม
    ....และมันคงจะดีไม่น้อยครับ ถ้ามันจะเป็นการแบ่งปัน
    ประสบการณ์เรื่องราวของเราเองให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆด้ว ย
    ^^
    นั้นๆแหละ จะมีเหตุผลดีอะไรไปกว่าที่กล่าวมาล่ะ
    ที่บอกมาทั้งหมด เหตุผลมันลงตัวเต็มที่ ที่จะแบ่งปันกันแล้ว

ในเมื่ออยากก็ต้องทำซิแซ็ก จอมลุยบ้าระห่ำไม่ใช่หรือ
    ลุยเดียวไปถึงไหนต่อไหน คนเดียวยังไม่กลัวเลย
    อยากบอก อยากพูด ก็เอาเลยดิ พี่ๆเพื่อนอีกหลายคน ก็อยากฟังอยู่

หรือตอนจะบอกรักสาวๆ จะให้ผมช่วยเป็นตัวแทนบอกให้เอาป่ะ
    แต่ผมต้องขอจัดการเองต่อ....หมดนะ 555

Bookmarks