gl125 มีอาการเครื่องร้อนๆแล้วเดินเบาดับครับ ต้องตั้งเร่งตลอด และมีเสียงแก๊กๆ

ชื่อกระทู้: gl125 มีอาการเครื่องร้อนๆแล้วเดินเบาดับครับ ต้องตั้งเร่งตลอด และมีเสียงแก๊กๆ

Senior Member noonin01's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน gl125 มีอาการเครื่องร้อนๆแล้วเดินเบาดับครับ ต้องตั้งเร่งตลอด และมีเสียงแก๊กๆ

คือรถมีอาการเครื่องร้อนๆแล้วเบาดับครับ ต้องตั้งเดินเบาอยู่บ่อยๆเวลาเดินทาง และมีเสียงแก๊กๆตรงเสื้อฝาฝั่งขวาครับ(ที่ไม่ใช่ฝั่ง โซ่ราวลิ้น) รถเพิ่งเปลี่ยนโซ่ราวลิ้นครับ แคมเป็นลูกปืนใช่ลูกปืนของเวฟ100แปลงใส่ ไฟCDIแล้วครับ ไม่ทราบว่าเกิดจากปัญหาอะไรเลยมาปรึกษา เอ่อ.. พี่ๆที่ขับGlกันน่ะครับ

dang gl's Avatar
    สถานที่
    สามพระยาคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ noonin01 อ่านข้อความ
    คือรถมีอาการเครื่องร้อนๆแล้วเบาดับครับ ต้องตั้งเดินเบาอยู่บ่อยๆเวลาเดินทาง และมีเสียงแก๊กๆตรงเสื้อฝาฝั่งขวาครับ(ที่ไม่ใช่ฝั่ง โซ่ราวลิ้น) รถเพิ่งเปลี่ยนโซ่ราวลิ้นครับ แคมเป็นลูกปืนใช่ลูกปืนของเวฟ100แปลงใส่ ไฟCDIแล้วครับ ไม่ทราบว่าเกิดจากปัญหาอะไรเลยมาปรึกษา เอ่อ.. พี่ๆที่ขับGlกันน่ะครับ
    เครื่องเย็นตอนติดใหม่เดินเบาได้หรือเปล่า ถ้าได้ก็เป็นที่วาวล์ไอดีชิดเกินไปเวลาเครื่องร้อนมั นก็เลยยัน ถ้าไม่ใช่ก็เป็นที่คาร์บู สำหรับเสียงเครื่องที่ดังผมเข้าใจว่าวาวล์ไอเสียห่าง มากครับ สรุปตรวจเช็ควาวล์ใหม่ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dang gl : 27-10-2010 เมื่อ 22:54

Senior Member noonin01's Avatar
    ขอบคุณ
    0

วาวผมชิดหมดครับ ก็ดัง แต่มีบางจังหวะ ที่สตาสท์แล้วขย่มไม่ลงเลย เหมือนติดอะไร ก็เลยโยกทั้งตัวเลยถึงลง

ขอบคุณ
    0

อาการมาใหม่อีกแล้วครับ น้าแดง จีแอล เครื่องเริ่มจะร้อนและ แกกๆๆๆๆ มาจากตรงไหนไม่รู้ครับ เสื้อฝาก็ไม่ใช่ ตอนขับเวลออกตัวหรือเข้าเกียถัดไป มันจะไม่ดัง พอได้รอบแล้วดัง แกกๆๆๆๆๆ เลยครับ น้าแดง

Bookmarks