ช่างโดนอุ้ม.....

ชื่อกระทู้: ช่างโดนอุ้ม.....

Senior Member gookeng's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

มาตรฐาน ช่างโดนอุ้ม.....

ตอนนี้รู้แล้วว่าจะไปตามตัวกลับได้ที่ไหน...........
    ใครที่จะออกตามหา... ออกตัวคืนนี้ ประมาณ 20.00
    ใครไม่ไป ไม่ว่ากัน ช่างบอกว่า ร้านอื่นเค้าก็รับซ่อมกันนะ lam อะ

ปล. ใครที่ก่อคดี ทำให้ช่างโกรธ นี่เป็นโอกาศที่ดีที่ท่านจะแก้ตัว
    ส่วนใครที่ไม่ค่อยได้ขี่รถ ขอล่ะ....... ขี่กันบ้างนะ
    แบบว่าอยากดูรูปพวก___บ้าง เบื่อพวกน่าเดิมๆ

ถ้าทำรถไปแล้วไม่ค่อยขี่ ผมว่าถอดเถอะท่อไบค์ คาบูร์ n-pro ใส่ไปก็ไม่มีความหมายหรอก
    เก็บตังค์ซื้อถังลมเก็บไว้บ้านดีกว่า คอยเติมลมยางตอนจอดนานๆแล้วมันแบนอะ เชื่อผมเหอะ
    จริงมั้ย หมอหมา.....

wanchana's Avatar
    สถานที่
    พัทยา
    ขอบคุณ
    0

จริง

มาตรฐาน การเดินทางไปรับช่าง........

เนื่องจากวันนี้เข้าไปหาช่างแล้วไม่เจอ ก็เลยตามหากันยกใหญ่ มารู้อีกทีไปอยู่ถนนพระอาทิตย์ซะแล้ว เลยทำให้ องค์รักษ์พิทักษ์ช่าง ต้องเดินทางไปตามตัวกลับมา
    ขอบคุณ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่พาไปกินข้าวที่เยาวราชนะจ๊ะ

รูป รูป    
    [สิ่งที่ทนที่สุดคือ หน้า..
    สิ่งที่กล้าที่สุดคือ ใจ..
    สิ่งที่ไวที่สุดคือ ปาก..
    สิ่งที่มากที่สุดคือ อารมณ์..
    สิ่งที่คมที่สุดคือ คำพูด..[/COLOR][/SIZE][/B][/CENTER]

มาตรฐาน การเดินทางไปรับช่าง........

ไหนๆก็ผ่านแล้วก็เลยขอถ่ายรูปซะหน่อย (นานๆมาที่)

รูป รูป    
    สิ่งที่คมที่สุดคือ คำพูด..[/COLOR][/SIZE][/B][/CENTER]

-สุดท้ายผมก็ขอตัวกลับก่อนนะครับ เดินทางตี1ถึงบ้านตี3ครับ
    -พรุ่งไปดูสถาณที่กันเสร็จแล้วกลับมาเร็วๆนะจ๊ะ

รูป รูป    

TEStis's Avatar
    สถานที่
    แลมเคลียร์ ที่นี้มีแต่เพื่อน
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gookeng อ่านข้อความ
    ตอนนี้รู้แล้วว่าจะไปตามตัวกลับได้ที่ไหน...........
    ใครที่จะออกตามหา... ออกตัวคืนนี้ ประมาณ 20.00
    ใครไม่ไป ไม่ว่ากัน ช่างบอกว่า ร้านอื่นเค้าก็รับซ่อมกันนะ lam อะ

ปล. ใครที่ก่อคดี ทำให้ช่างโกรธ นี่เป็นโอกาศที่ดีที่ท่านจะแก้ตัว
    ส่วนใครที่ไม่ค่อยได้ขี่รถ ขอล่ะ....... ขี่กันบ้างนะ
    แบบว่าอยากดูรูปพวก___บ้าง เบื่อพวกน่าเดิมๆ

ถ้าทำรถไปแล้วไม่ค่อยขี่ ผมว่าถอดเถอะท่อไบค์ คาบูร์ n-pro ใส่ไปก็ไม่มีความหมายหรอก
    เก็บตังค์ซื้อถังลมเก็บไว้บ้านดีกว่า คอยเติมลมยางตอนจอดนานๆแล้วมันแบนอะ เชื่อผมเหอะ
    จริงมั้ย หมอหมา.....

งั้น ผมฝากเพื่อนๆๆ ซื้อถังลมด้วยนะ อย่าลืมหัวเติมลมด้วยนะ
    ขอบคุณมาก
    แ ร ง ไ ม่ รุ่ ง มุ่ ง ข อ ง แ ต่ ง

Gang lam clear
    เงียบ & นิ่ง
    Besooter - Chonburi Scoter club

Lamเคลียร์ หัวหน้าช่าง's Avatar
    สถานที่
    Lamเคียร์
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ว่าไป

มีกล่าวที่ว่า .....เจอกัน รวมรถกัน ก็คุยกัน สถาน ที่เดิมๆๆๆ เรื่องเดิมๆๆๆ เรื่องเก่าๆๆ

สมัยนั้น....สมัยโน้น....สมัยนี้ .....เบื่อพังละ หาไรใหม่ๆๆๆบ้าง ( เพื่อนผมเขาว่า )

แต่สุดท้าย รูปภาพมันฟ้อง..... คุณก็ไปจอดที่เดิมๆๆ ที่เก่าๆๆๆ และเพื่อนรักคนเก่าๆๆๆสุด(ป๋อ) จิงปะ คุณเก่ง.........

( ไม่อย่าเดิมๆๆ เก่าๆๆ ก้ขี่ขึ้นไปถ่ายรูป บน ภูเขาทอง ตึกใบหยก เขาดิน หรือไม่ก็ซอย ราชครู ดิ ใหม่ๆๆดี

ป.ล. ฝากดูแลเพื่อนป๋อเดี่ยวนะ เพื่อน นน โทมาบอกว่า แม่ป๋อเก็บเสื้อผ้าใส่กาละมังไว้หน้าบ้านแล้ว (นนเก็บไว้ให้)

ป.ล. ป๋อดูแลเพื่อนเก่งด้วยนะ (คนนี้จะไปทุกที่ที่มีถนนวะ ) แบล็ค เขาดีนะ

Member
    สถานที่
    Lamเคลียร์
    ขอบคุณ
    0

Cool อยากคุย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หัวหน้าช่าง อ่านข้อความ
    มีกล่าวที่ว่า .....เจอกัน รวมรถกัน ก็คุยกัน สถาน ที่เดิมๆๆๆ เรื่องเดิมๆๆๆ เรื่องเก่าๆๆ

สมัยนั้น....สมัยโน้น....สมัยนี้ .....เบื่อพังละ หาไรใหม่ๆๆๆบ้าง ( เพื่อนผมเขาว่า )

แต่สุดท้าย รูปภาพมันฟ้อง..... คุณก็ไปจอดที่เดิมๆๆ ที่เก่าๆๆๆ และเพื่อนรักคนเก่าๆๆๆสุด(ป๋อ) จิงปะ คุณเก่ง.........

( ไม่อย่าเดิมๆๆ เก่าๆๆ ก้ขี่ขึ้นไปถ่ายรูป บน ภูเขาทอง ตึกใบหยก เขาดิน หรือไม่ก็ซอย ราชครู ดิ ใหม่ๆๆดี

ป.ล. ฝากดูแลเพื่อนป๋อเดี่ยวนะ เพื่อน นน โทมาบอกว่า แม่ป๋อเก็บเสื้อผ้าใส่กาละมังไว้หน้าบ้านแล้ว (นนเก็บไว้ให้)

ป.ล. ป๋อดูแลเพื่อนเก่งด้วยนะ (คนนี้จะไปทุกที่ที่มีถนนวะ ) แบล็ค เขาดีนะ
    พอดีแม่บอกว่าไปเที่ยวใช้ตังบ้างนะลูก ตังที่วางๆๆโยนๆๆ ไว้มอด ปลวกมันเริ่มกัดกิน มันรกบ้านเต็มบ้านไปหมด

Lamเคลียร์ หัวหน้าช่าง's Avatar
    สถานที่
    Lamเคียร์
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน หรอๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jc อ่านข้อความ
    พอดีแม่บอกว่าไปเที่ยวใช้ตังบ้างนะลูก ตังที่วางๆๆโยนๆๆ ไว้มอด ปลวกมันเริ่มกัดกิน มันรกบ้านเต็มบ้านไปหมด
    ไม่เป็นเรื่องจิงมั่ง คุณ jc ผมไม่อยากเชื่อหลอก งั้น เจอกันเลี้ยง บุหรี่ ผมสักซองดิ ( พ่อคนบ้านเหลือ )

เพื่อนรักขอบุหรี่ตัวดิ (กรูอยากรู้คนรวยเขาทำกันหรอวะ) แล้วทำไมเพื่อนถึงไม่ไปซื้อ ร้านค้าวะ ..............!

(ร้านอยู่เลยไป 2ตึกแถวเอง ) .......... ร้าน********ไม่มีซองแข็งวะ .......กรู ดูดแต่ซองแข็งวะ ยักเพื่อนรัก...........

Member
    สถานที่
    Lamเคลียร์
    ขอบคุณ
    0

Red face รักเพื่อน

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หัวหน้าช่าง อ่านข้อความ
    ไม่เป็นเรื่องจิงมั่ง คุณ jc ผมไม่อยากเชื่อหลอก งั้น เจอกันเลี้ยง บุหรี่ ผมสักซองดิ ( พ่อคนบ้านเหลือ )

เพื่อนรักขอบุหรี่ตัวดิ (กรูอยากรู้คนรวยเขาทำกันหรอวะ) แล้วทำไมเพื่อนถึงไม่ไปซื้อ ร้านค้าวะ ..............!

(ร้านอยู่เลยไป 2ตึกแถวเอง ) .......... ร้าน********ไม่มีซองแข็งวะ .......กรู ดูดแต่ซองแข็งวะ ยักเพื่อนรัก...........
    ซิ้ง นำใจเพื่อนยัก ตั้งแต่เส้นลวดของเพื่อนที่เพื่อนหาให้ตั้งแต่ทริปกา ญจนบุรีแล้ว ถ้าไม่มีขี่ไม่ถึงชลบุรีแน่นอน กรูรักคุณวะ(มีเรื่อง ยืมตังไม่ต้องโทรหากรูนะกรูป่วย)

สถานที่
    Lamเคียร์
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ไม่รบกวนหรอ

[QUOTE=jc;4333015]ซิ้ง นำใจเพื่อนยัก ตั้งแต่เส้นลวดของเพื่อนที่เพื่อนหาให้ตั้งแต่ทริปกา ญจนบุรีแล้ว ถ้าไม่มีขี่ไม่ถึงชลบุรีแน่นอน กรูรักคุณวะ(มีเรื่อง ยืมตังไม่ต้องโทรหากรูนะกรูป่วย)[/QUOTE

ครับเพื่อนป๋อ.......กรูรู้ว่าเพื่อนรักของป๋อ ไม่ใช่กรูหรอ ( ไอ้ นน ไอ้เก่ง ไอโบ๊ต........ โน้น )

ยืมตังก็คงไม่ยืมหรอ ...เข้าใจ... ป๋อยังยืม....น้องเขยเลย ไปเที่ยวเลย( เมื่อคืนยังหนี้กลับ ......หมดตูดดิคุณ )

เรื่องที่บอกๆๆๆๆๆมา เข้าใจหมด ( ตีกัน....ฉันป่วย .... กินเหล้าบอกด้วย....ถึงป่วยก็ไป..... กับแกล้ม เยอะๆๆนะ )

เพื่อนกรูชอบๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เน้นเลยพวกต้มยำ.... (และที่บอกเพื่อนรักข้างบนจิงๆๆ แล้วไม่ใช่หรอ

รักที่สุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆ คือ ( เพื่อนเชาว์ ของป๋อ 555+)

Junior Member ake_gl's Avatar
    สถานที่
    thundercat
    ขอบคุณ
    0

บอกช่างด้วยจะขึ้รถแล้วรอเสื้อฝาอยู่ เอกทันเดอร์เคลีย

000 aekba's Avatar
    สถานที่
    MOD'SQUITO
    ขอบคุณ
    0

ตกลงจะขึ้น หรือ จะขี้รถ เอาแน่ๆ เมาป่าว คุณเอก ทันเดอร์เคลียร์55555555555555555555555555555555555 55
    ที่ไหนมีแหล่งน้ำ (....) ยุงจะบินไปกับพวกท่าน
    เรามันยุงตัวเล็กๆ หากินกันตอนกลางคืน กัดทีก็เจ็บๆแสบๆเหมือนกัน พวกเราเลยผันตัวมาเป็น MOD'SQUITO
    เกิดมามีสกู๊ตเตอร์ทั้งที ก็ขี่ๆมันมั่งเหอะ จอดไว้เสียดายของ

Bookmarks