ครัชกระชากกับ รถสั่นเกี่ยวกันกับการผ่าเครื่องป่ะคับ

ชื่อกระทู้: ครัชกระชากกับ รถสั่นเกี่ยวกันกับการผ่าเครื่องป่ะคับ

Member ปากาป๋อง's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsaen
    ขอบคุณ
    0

Talking ครัชกระชากกับ รถสั่นเกี่ยวกันกับการผ่าเครื่องป่ะคับ

คือผมเพิ่งผ่าเครื่องใหม่อ่ะคับ แล้วพอขี่ ประมาณ 50 ขึ้น รถจะสั่นจนสะท้านเลยอ่ะคับ มันเกี่ยวกับยางแถวๆเครื่องที่พึ่งเปลี่ยนมา มันยังแข็งอยู่ใช่ป่ะคับ อีกอย่างนึงเวลา เลียครัชเวลาออกตัวแล้วมันกระชากอ่ะคับ อันนี้เป็นบางจังหวะ มันเป็นเสียง ครืด ๆ ด้วยอ่ะคับ ไงรบกวนผู้รู้ช่วยบอกทีน่ะคับ
    จงยึดมั่นในอุดมการณ์ของท่าน อย่าหลงเชื่อคนอื่นมากจนลืมเชื่อมั่นในตัวเอง

สองมือจงไขว่ขว้าดาว........แม้สองเท้ายังคงติดดิน

Junior Member กระเพรา's Avatar
    สถานที่
    Fat Bee scooterclub Chiang Rai
    ขอบคุณ
    0

ไม่เกี่ยวกับการผ่าเครื่องคับ ครัชให้ถอดออกมารื้อและเรียงใหม่โดยสังเกตุดีๆ น่ะคับว่าสปิง เข้าหมวกสปิงทุกตัวมัย มันคือสาเหตุของครัชกระโดด และครัชไม่จับกันถ้าทำไม่ได้ให้เข้าอู่ที่เดิมที่ผ่า เครื่องมาคับเอาให้จบคับผ่าทั้งทีเสียตังทังที ส่วนยางที่เปลี่ยนมาแล้วถ้าเปลี่ยนแล้วต้องแน่นคับไม ่มีสั่น ถ้าไปเช็ดดูใหม่คับให้ไปดูที่โช้คกับล้อน่ะ
    ป.ล ใครไม่ตอบเราตอบให้
    ชีวิตอยู่ที่เรากำหนดให้เป็นไป ไม่ใช่อยู่ที่ ดวง

Senior Member mee&most's Avatar
    สถานที่
    Sing Sing Sprint Club
    ขอบคุณ
    0

ถูกครับ(ผมไม่รู้เรื่องหลอกคับ แต่อยากมีส่วนร่วมฮะ)
    S!nG S!nG Spr!nT cLuB
    ท่านใดสนใจอยากร่วมอุดมการณ์กับเรา เชิญครับ!!

/\6TeLePhOnE 081-256-0702,083-887-3582/\6
    /\2 S!nG S!nG Spr!nT cLuB & BaNgBo cLaSSiC cLuB/\2
    จภ.ชลบุรี รุ่น 002 ฉลามแสด

Bookmarks