รบกวนพี่ๆทีคับ

ชื่อกระทู้: รบกวนพี่ๆทีคับ

★☆ BOOKLIN จุกกู้ ☆★ LON DON MUEANG's Avatar
    สถานที่
    ☆★USE SCOOTER GANG @ DON MUANG☆★
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รบกวนพี่ๆทีคับ

พอดีแม่เพื่อนเค้าอยู่ สวีเดน เค้าบอกว่ารถอะไรไม่รู้เหมือน VESPA เลคยถ่ายจากโรงรถมาให้ดู ดูแล้วหัวใจจะวาย ใครประสบร์การช่วยหน่อยคับ

รูป รูป  

~Q~."West -- Venice.* -->llOUllnJllSJllSJ<--'s Avatar
    สถานที่
    ๏→ handlebar..club ™ ~O+L+"^^"+L+O~"คลับ..สำหรับฅนรักแฮนแป๊ป."^^
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ LON DON MUEANG อ่านข้อความ
    พอดีแม่เพื่อนเค้าอยู่ สวีเดน เค้าบอกว่ารถอะไรไม่รู้เหมือน VESPA เลคยถ่ายจากโรงรถมาให้ดู ดูแล้วหัวใจจะวาย ใครประสบร์การช่วยหน่อยคับ
    ..พิมพ์ตกมากเลย..อ่านเเล้ว งง..ไปหน่อยเเต่พอจะเดาได้...หัวใจไม่ต้องวาย ครับ..ไม่ใช่เจอสาวๆ มายืนเเก้ผ้า*
    ..รถเวสป้าคันนึ่งผมเห้นเเล้วก็ปกติ..ทุกวันนี้เบื่อ มากครับ....รถดีดีเจอช่างบ้านเรา ทำ..เห้..เสียหมด55555+.รถต่างประเทศ..เค้าซื้อสัตว์ ต่อลุกค้ากว่าเยอะครับ
    ..มันก็คือรถVespa ใช่ครับ..เป้น 125 CC ถังเล้ก.มุมมันมองไม่ชัด..ไม่ชัดเลยว่า เล้กเหลี่ยม หรือเล๊กมน*เครื่องไม่เห้น.เบาะสปริงเเบบนี้ ตะเเกรงหลังจะตัวX.บอดี้ใหญ่.ส่วนแฮนถูกดัดแปลงเเปลส ภาพไปเเล้ว.(ไม่ใช่ตำเเหน่งสวิสไฟเดิม)อาจจะทำเพื่อใ ห้..ใช้งานได้.รุ่นมีไมล์ มีอยุ่ไม่มาก. ก็จะอยุ่ในรุ่นราวๆปี1950-1954เป้นตัวพิเศษ ถ้าธรรมดาก็จะไม่มีไมล์..ราคาขายต่างกันทีอ่อฟชั่นนิ ดๆหน่อย เพราะมีไมล์วัดระยะกิโลเเละความเร็ว*.
    ยิ่งตะเกียงล่าง(ตะเกียงขาดไปมองไม่เห้นว่า..โคมใหญ่ รือเล้ก)..เเต่ถ้าให้เดา..น่าจะโคมใหญ่..ขาเบรกเห้นน ิดเดียว..เป้นขาเบรกเหล้ก..ชึ่งเป้นของตะเกียงล่างอย ุ่เเล้ว
    รุ่นไหนนะรือ..รูปมันต้องดูรายละเอียด มากกว่านี้ครับ...
    (ผมไม่ใช่เซียน..ผมคนนิยมเวสป้า...คุยไปตามปะสา คนชอบอ่านหนังสือ ครับ)

"+>>Handlebar - Club<<+" คลับสำหรับฅนรักแฮนแป๊ป
    """""""Vespa125 (1954) VM2M ลูกสูบ GPM 3 เเหวน 57.5mm """""""

★☆ BOOKLIN จุกกู้ ☆★ LON DON MUEANG's Avatar
    สถานที่
    ☆★USE SCOOTER GANG @ DON MUANG☆★
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุนมากเลยคับสำหรับ ข้อมูล พอดีพี่สาวเพื่อนเค้าส่งเมลมาให้ดู เค้าบอกว่า (รถอะไรไม่รู้เหมือน VESPA ) พอดูรูปก็ตกใจ ว่ามันไม่ใช่รถที่เราจะมีปัญญาและเงินจะซื้อขี่ได้ พอดีมันจอดอยู่ในโรงรถ แต่เจ้าของเค้าไม่ใช้แล้ว เค้าไปขับรถใหญ่กัน เดียวอาจจะให้พี่สาวเพื่อนถ่ายมาหลายๆมุม ปัญหามันอยู่ที่จะไปเอากลับมายังไง ไม่มีความรู้เรื่องนี้เลยคับ พี่ ขอบคุนมากคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย LON DON MUEANG : 26-04-2010 เมื่อ 11:58

๏→ เจอสาวงาม_ยามขวานบิ่น™ นักรบพบม่อ's Avatar
    สถานที่
    สำนัก Handlebar_club [คลับสำหรับฅนรักแฮนด์แป๊บ]
    ขอบคุณ
    0

Cool ** ขอให้โชคดีนะครับ

ข้อมูลและรายละเอียดน้อยไปสักหน่อยครับ
    ถ้าให้แน่ๆ ชัวส์ๆ ต้องเลขเครื่องเลขbodyครับ
    เพราะ "แฮนแป๊บ" ไม่มีคำว่าธรรมดาครับ

Bookmarks