ถามเรื่องหน้าทองขาวทีครับ

ชื่อกระทู้: ถามเรื่องหน้าทองขาวทีครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถามเรื่องหน้าทองขาวทีครับ

ถามเรื่องหน้าทองขาวทีครับ
    มันเป็นระบบไฟ กี่ โวล ครับ
    แล้วถ้าเกิดมันเป็น 6 v. แล้วเราจะเปลี่ยนเป็น 12 V.ได้หรือไม่
    แล้วระบบไฟแบบ CDI มันกี่ โวล
    พอดีผมจะซื้อรถ C 95 แต่ยังไม่ทราบระบบไฟว่ามันเป็นกี่โวล
    แล้วถ้าเกิดเป็น 6 v. แล้วเราจะเปลี่ยนเป็น 12 v. จะดีหรือไม่ครับ

ขอบคุณมากๆนะครับที่ตอบคำถาม คือผมไม่รู้เรื่องจริงๆครับ/\6 /\6 /\6

รถที่ใช้หน้า ทองขาวมี ทั้ง12/6V

แปลงได้ โดยการพันทองแดง ฟิลคอยล์ ใหม่ เป็น12 แผ่นชาร์ท แบตหลอดไฟ 12ทั้งหมด

cdi ไม่ถนัด ไม่สนับสนุนครับสำหรับ 95/92

ข้อดีคือชาร์ทไฟดี ไฟหน้าสว่าง แต่ข้อเสีย อาจะต้องหาช่างที่ชำนาญจริงๆๆๆๆๆๆ ไม่มั่วนิ่ม รู้ลึกรู้จริง

เพราะการแปลงเป็น12 สำหรับ6เดิมๆเปรียบเทียบ คือการเปลี่ยนเส้นเลือด เปลี่ยนหัวใจ ปอดม้าม ให้กับสิ่งมีชีวิตเหมือนกัน

Bookmarks