90 ไม่สู้ฝน ?

ชื่อกระทู้: 90 ไม่สู้ฝน ?

Senior Member barbies_69's Avatar
    สถานที่
    Amigo cafe'
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 90 ไม่สู้ฝน ?

ก่อนหน้านี้ขี่ตากฝนมาแล้ววอดดับไปดื้อๆ สตาร์ทเท่าไหร่ก็ไม่ติด ไฟก็ออกมาดี ลองเปลี่ยนหัวเทียนก็วิ่งออกมาได้สักพักก็สะดุดๆ วอดดับอีก เลยให้รุ่นพี่ท่านหนึ่งแถวที่ออฟฟิศดูอาการให้เค้าบอ กว่าน่าจะเป็นที่คาร์บู เลยจัดการยกไปร้านล้างคาร์บู เปลี่ยนเข็มลูกลอย ใส่กรองอากาศกันน้ำและฝุ่นเข้า หลังจากนั้นสัก 3 อาทิตย์คือเมื่อวานนี้อากาศหนาว แถมฝนตกปรอยๆ ก็ขี่รถกลับบ้านหลังเลิกงานปกติ อาการเดิมเริ่มกลับมาอีกแล้ววอดดับไปซะดื้อๆ ต้องจอดที่ปั๊มอยู่สักครึ่งชม. เปลี่ยนหัวเทียนก็วิ่งได้เป็นปกติ เช้านี้ก็ยังปกติดี อาการแบบนี้จะวิเคราะห์ว่าเป็นเพราะสาเหตุใดครับ vespa 90 racer คาร์บู ดอเลตโต้ 19.19 ไฟทองขาว (แต่ไม่ได้ปิดยางตรงใบพัดนะ) ชาว smallframe ช่วยวิเคราะห์อาการด้วยครับ
    SCOOTER THE WAY OF MY LIFE

----- AMIGO CAFE' -----

amcrow's Avatar
    สถานที่
    -ตัวเดียวอันเดียว-
    ขอบคุณ
    0

เคยเป็นเหมือนกันครับ คาบูมีหยดน้ำเกาะเต็มไปหมด แล้วก็เลยสตาร์ทไม่ติด em19
    "จงเชื่อในศรัทธา ของเซียนเห่า"
    ไม่อ่านจะเสียใจ
    เตือนผู้ใช้เวบ !!!
    * ซื้อของผ่านเวบควรตรวจสอบความน่าเชื่อถือของผู้ขายก่ อน * อย่าโลภเมื่อเห็นของถูก * โทรหาผู้ขายไม่ติด ติดต่อไม่ได้บ่อยๆ ให้สงสัยว่ามีหลายเบอร์ และพร้อมจะทำชั่วได้ 24 ชม. * อย่าโอนเงินไปให้ก่อนเป็นอันขาด ไม่ว่ากรณีใดๆ * อย่าหลงเชื่อเมื่อมีผู้โทรมาเสนอขาย โดยไม่ทราบแน่ชัดว่าเป็นใคร * ตั้งกระทู้ต้องการของ โปรดระวัง โจรจะติดต่อไป * ให้เช็คเบอร์โทร และเลขบัญชีที่ได้รับ อย่างละเอียด google ช่วยคุณได้
    เหนือสิ่งอื่นใด เวบไซด์นี้เป็นแค่สื่อกลาง เวลามีปัญหา คนที่จ่ายตังไป เป็นคุณเท่านั้น โทษใครไม่ได้
    (ถูกและดี ไม่มีในนี้ ถูกหลอกฟรีๆมีแน่นอน ถ้าสติไม่อยู่กับเนื้อกับตัว หากถูกสะกดด้วยความอยาก)

เตือนมิจฉาชีพ !!!
    ทุกเวบมีการตรวจสอบได้ วันนี้หากยังรอดได้ วันหน้าไม่แน่

songwut's Avatar
    สถานที่
    KMITNB
    ขอบคุณ
    0

ผมก็เปนครับพี่ ฝนตกทีไร งานเข้าทุกที แค่ถนนเปียก ก็ดับแล้วอ่ะ เปลี่ยนคอยหัวเทียนแล้วไม่เปนแล้วครับ
    อาจเป็นที่คอยหัวเทียนเสื่อมรึเปล่า เพราะคอยสมอเฟรม อยู่ใกล้ล้อมาก เวลาน้ำดีด โดนเต็ม ๆ อ่ะครับ ไม่เหมือน
    พวก 150 ยังมีบอดี้บังไว้
    ดีพอ.....หรือพอดี

ผมเคยเป็นะครับ น้ำจะซึมเข้ากล่องรวมสายที่อยู่ด้านล่าง เอามาแกะออกแล้วกดใส่กลับไปให้แน่นๆ จะช่วยได้ ถ้าอาการของคุณไม่ได้เกิดจากจุดอื่น

บางครั้ง โดนน้ำแล้วดับ พอมาตั้งหน้าทองขาวใหม่ ไม่มีดับอีกเลยทั้งที่ลุยน้ำลึกท้วมกล่องไฟแท้ๆไม่รู ้มันเกี่ยวได้ยังๆงem85
    นายอนุพงค์ น้ำใส
    ธนาคารกรุงไทย
    เลขบัญชี 498-0-11859-3

โทร 0827623938
    [email protected]

Senior Member non sense's Avatar
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ songwut อ่านข้อความ
    ผมก็เปนครับพี่ ฝนตกทีไร งานเข้าทุกที แค่ถนนเปียก ก็ดับแล้วอ่ะ เปลี่ยนคอยหัวเทียนแล้วไม่เปนแล้วครับ
    อาจเป็นที่คอยหัวเทียนเสื่อมรึเปล่า เพราะคอยสมอเฟรม อยู่ใกล้ล้อมาก เวลาน้ำดีด โดนเต็ม ๆ อ่ะครับ ไม่เหมือน
    พวก 150 ยังมีบอดี้บังไว้
    เห็นด้วยอันนี้
    โอนเงิน เลขบัญชี 959-2-09727-0 ธนาคารกสิกรไทย ADIT PHOMOOL

Senior Member noskamol's Avatar
    สถานที่
    Sfee scooter club
    ขอบคุณ
    0

รองจูนคาร์บูใหม่กับคอล์ยและครับ

เมื่อก่อนผมเคยเป็น แต่แก้ตรงจุดที่บอก หายเลยครับ

ลุยฝนลุยโคลน ขับใกลๆไม่มีปันหา

สู้ๆครับ
    S f e e S c o o t e r C l u b
    ค ลั บ ดี ๆ ใ น จั ง ห วั ด สุ โข ทั ย
    แฟนเพจในเฟสบุคครับ
    http://www.facebook.com/pages/Sfee-S...69330126445507

Senior Member barbies_69's Avatar
    สถานที่
    Amigo cafe'
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ ช่วงนี้ยังไม่มีเวลาไปเช็คกับช่างเลย
    SCOOTER THE WAY OF MY LIFE

----- AMIGO CAFE' -----

Junior Member boat25913's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อาจเป็นเพราะ ยางที่ปิดอยุ่ระหว่างไอดีกับปากคาบู มันขาด หรือ หลุดก่อได้นะ น้ำเลยเข้าไปที่คาบู ไงก่อลองดูละกันครับ

Bookmarks