เมื่อวานไปทำทะเบียนมาเลยมาเล่าให้ฟังครับ

ชื่อกระทู้: เมื่อวานไปทำทะเบียนมาเลยมาเล่าให้ฟังครับ

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เมื่อวานไปทำทะเบียนมาเลยมาเล่าให้ฟังครับ

เมื่อวานไปทำทะเบียนมาเลยมาเล่าให้ฟังครับ คือว่าผมเอารถเวสป้าไปแจ้งย้ายเข้าที่ขนส่งจังหวัดเพ ชรบูรณ์ เดิมที เลขตัวถัง กะเลขเครื่องจะมีเฉพาะตัวเลขเท่านั้น แต่เดี้ยวนี้และต่อๆไปเจ้าหน้าที่แจ้งว่า เค้าจะดำเนินการแก้ไขเลขเครื่อง เลขตัวถังใหม่ให้มีระหัสรุ่นรถใส่ไปด้วยเช่น เดิมเป็น 123456 แก้ไขใหม่เป็น vnb6t-123456 แบบนี้อ่ะครับ แล้วถ้ารหัสเลขตัวถังไม่ตรงกะรุ่นรถ(เค้ามีแคตาล็อกรุ่นรถด้วยครับเจ๋งจริงๆขนส่งเพชรบูร ณ์) เค้าไม่ให้ผ่านแล้วครับ ให้ไปแก้ไขรถให้อยู่ในสภาพของรุ่นรถเดิมๆ หรือ ให้วิศกรเซ้นรับรองความปลอยภัยให้มาแทนครับ แล้วถ้ารถที่รหัสไม่ตรงกะรุ่นรถเค้าจะขูดสีดูเป็นวงก ว้าง หาดูรอยเชื่อม ถ้ามีก็จบเห่เลยครับ จึงแจ้งเตือนมาให้ทราบกัน
    ต่อไปเค้าจะใช้เป็นมาตราฐานเดียวกันทั่วประเทศครับ เค้าเรียกนายช่างไปอบรมแล้วครับ ทะเบียนสวมก็ซวยไป
    อีกเรื่องมีคนเอารถอินวอยไปขอจดทะเบียน เสียภาษีทุกอย่างมาเรียบร้อยแล้ว แต่ยังไม่ได้เอารถไปตรวจ ม.อ.ก. เค้าก็ไม่ทำให้นะครับ เซ็งไปเลย เค้าบอกว่าคนขายบอกว่าเอาไปขึ้นทะเบียนขนส่งได้เลย เป็นไงเศร้าใจไปครับ

mommam931's Avatar
    สถานที่
    Bangsaphan
    ขอบคุณ
    2

มาตรฐาน up

em24
    ถึงแล้ว....บางสะพาน

ไหว้พระดี หลวงปู่อินทร์ - หลวงปู่ท้วม

สำหรับโอนเงินบัญชี วิริยะ สว่างชม เลขที่ 5920124624 ธนาคารกรุงเทพ สาขาบางสะพาน ประจวบนะครับ
    โอนเงินแล้วโทรแจ้ง 0897468425 ครับส่งของให้อย่างไวเลย

เวลาทำการ 8.00-20.00 ครับ เลยเวลานี้ปิดโทรศัพท์นอนครับ
    Line ID: mommam931 / Facebook : Viriya mommam

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สาวก vespa & lam อ่านข้อความ
    เมื่อวานไปทำทะเบียนมาเลยมาเล่าให้ฟังครับ คือว่าผมเอารถเวสป้าไปแจ้งย้ายเข้าที่ขนส่งจังหวัดเพ ชรบูรณ์ เดิมที เลขตัวถัง กะเลขเครื่องจะมีเฉพาะตัวเลขเท่านั้น แต่เดี้ยวนี้และต่อๆไปเจ้าหน้าที่แจ้งว่า เค้าจะดำเนินการแก้ไขเลขเครื่อง เลขตัวถังใหม่ให้มีระหัสรุ่นรถใส่ไปด้วยเช่น เดิมเป็น 123456 แก้ไขใหม่เป็น vnb6t-123456 แบบนี้อ่ะครับ แล้วถ้ารหัสเลขตัวถังไม่ตรงกะรุ่นรถ(เค้ามีแคตาล็อกรุ่นรถด้วยครับเจ๋งจริงๆขนส่งเพชรบูร ณ์) เค้าไม่ให้ผ่านแล้วครับ ให้ไปแก้ไขรถให้อยู่ในสภาพของรุ่นรถเดิมๆ หรือ ให้วิศกรเซ้นรับรองความปลอยภัยให้มาแทนครับ แล้วถ้ารถที่รหัสไม่ตรงกะรุ่นรถเค้าจะขูดสีดูเป็นวงก ว้าง หาดูรอยเชื่อม ถ้ามีก็จบเห่เลยครับ จึงแจ้งเตือนมาให้ทราบกัน
    ต่อไปเค้าจะใช้เป็นมาตราฐานเดียวกันทั่วประเทศครับ เค้าเรียกนายช่างไปอบรมแล้วครับ ทะเบียนสวมก็ซวยไป
    อีกเรื่องมีคนเอารถอินวอยไปขอจดทะเบียน เสียภาษีทุกอย่างมาเรียบร้อยแล้ว แต่ยังไม่ได้เอารถไปตรวจ ม.อ.ก. เค้าก็ไม่ทำให้นะครับ เซ็งไปเลย เค้าบอกว่าคนขายบอกว่าเอาไปขึ้นทะเบียนขนส่งได้เลย เป็นไงเศร้าใจไปครับ
    ทะเบียนมาแล้วครับ เลขที่ออก
    ขจน
    เพชรบูรณ์
    333
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สาวก VESPA & LAM : 11-06-2009 เมื่อ 16:18

Senior Member jiddy's Avatar
    สถานที่
    --
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ...

หุหุ.... แล้วแลม เขาจะเช็คด้วยมั้ยครับ ถ้ามีก้อคงเป็น 3li150123456
    คนเก่งนั้นมีมาก คนหายาก.....คือคนดี credit by mini myfriend

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jiddy อ่านข้อความ
    หุหุ.... แล้วแลม เขาจะเช็คด้วยมั้ยครับ ถ้ามีก้อคงเป็น 3li150123456
    เช็คครับ เดี้ยวนี้เค้ามีเป็นเล่มเปิดดูเลย แล้วเค้าก็จะลงเล่มให้ใหม่ด้วยถ้าแลม2 เป็น 150li -123456 แบบนี้อ่ะครับ ผมเอาไปโอนมาแลม2อ่ะครับ

Member neurosis's Avatar
    สถานที่
    Family Thailand Classic
    ขอบคุณ
    0

ดีครับ สนุบสนุน ให้คนไทยทำเรื่องดีๆไม่ผิดกฏหมายๆๆๆ
    นนท์ คลาสสิค

panda_pupa's Avatar
    สถานที่
    หลังกาดโจ้
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับ

FISh SlidER 666 NINGNING*-*'s Avatar
    สถานที่
    MYSTYLE international sc
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up *-*

ขอบคุณครับ

โอกะก้อย's Avatar
    สถานที่
    หัวรถไฟโคราช mc คลาสสิค สิครับ
    ขอบคุณ
    0

อืมมมมมม
    ชัยพฤกษ์ แจ้งไพร
    ธ.กรุงเทพ สาขาย่อยเดอะมอลล์ นครราชสีมา
    595-0-46414-8

T.086-7235166 โอ ครับ
    ขอบคุณเพื่อนทุกๆ คน
    ประสบการณ์ทุกๆ ประสบการณ์
    ที่ทำให้ผมมีวันนี้

Junior Member alexiz's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Junior Member 125@VMA2T's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับ

Senior Member on the beach's Avatar
    สถานที่
    Hatyai SC.
    ขอบคุณ
    0

มึนเหมือนกันนะ จำได้ว่าเมื่อก่อนก็ลงในเล่น ทั้งรหัส ทั้งเลข มาตอนหลังตัดออก

มาตอนนี้ก็จะใส่กลับเข้าไปอีก แต่ของผมแจ้งจดใหม่ เมื่อ 2 ปีก่อน ก็ลงรหัสให้แล้ว

แต่เขียนเป็น vbbit ไม่ไช่ 1 t กำจิงๆ
    http://otb77.multiply.com
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Junior Member ขุนศรีสุราพ่าย's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รบกวนหน่อยนะครับเพ่ คือรถผมมีแต่อินวอยอ่ะ จะไปจดทะเบียนได้หรือป่าวครับ ไม่รู้เรื่องเลยจริงๆ ขอคำปรึกษาหน่อครับ ต้าครับ [email protected]

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ขุนศรีสุราพ่าย อ่านข้อความ
    รบกวนหน่อยนะครับเพ่ คือรถผมมีแต่อินวอยอ่ะ จะไปจดทะเบียนได้หรือป่าวครับ ไม่รู้เรื่องเลยจริงๆ ขอคำปรึกษาหน่อครับ ต้าครับ [email protected]
    ไม่ได้หรอกครับ ทำใจได้เลย ไม่มีทางทำได้ แล้วก็ทำไม่ได้ด้วย เพราะถ้ารถคุณเป็น2จังหวะ เค้าจะไม่ทำให้เลย แต่ถ้าเป็นรถ4จังหวะ ก็พอมีลุ้นบ้าง แต่ต้องเงินหนาๆเท่านั้นถึงจะทำได้ อันนี้ข่าววงแจ้งมานะครับ

https://www.facebook.com/puttinun.nab

PX.CLUB THAILAND

Bookmarks