รถเก่า ๆ c-70 เติมแก๊สโชฮอลได้ไหมครับ

ชื่อกระทู้: รถเก่า ๆ c-70 เติมแก๊สโชฮอลได้ไหมครับ

Member c-live's Avatar
    สถานที่
    มี แต่ไม่ค่อยออกทริป
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รถเก่า ๆ c-70 เติมแก๊สโชฮอลได้ไหมครับ

รถเก่า ๆ c-70 เติมแก๊สโชฮอลได้ไหมครับ
    พอดี ได้ยินผู้ประกอบการเกี่ยวกับน้ำมัน เค้าพูดกันว่า
    จะเลิกผลิต เบนชิน ๙๑ แล้ว

แล้วรถเราจะไปเติมน้ำมันอะไร หล่ะครับ กลัวค่าอ๊อกเทน เผาไหม้ไม่ทัน
    เพื่อนคนไหน เติม หรือไม่เติม ก็ช่วยแนะนำ กันหน่อยครับ
    em24
    คำถาม ชวนคิด
    1. คุณได้อะไรกับออกทริป บ่อยๆ มีอะไรดีกับชีวิตคุณบ้าง ?
    ตอบ
    ข้อดี
    - ได้เพื่อนมิตรภาพหลากหลาย(ที่แฝงไปในด้านดีและไม่ดี) ได้เมา กินเหล้า นอกสถานที่ ได้ประสบการณ์ที่แปลกใหม่ น่าตื่นเต้น ท้าทาย
    ข้อเสีย
    - เสียเงินในการซื้อรถในแต่ละครั้ง ชอบเปลี่ยนแนวไปเรื่อยๆ
    ค่าน้ำมัน ค่าซ่อมบำรุง รถพัง (บางครั้งรถพังต้องนั่งรถตุ๊กตุ๊กกลับ)
    ผิวเสีย อันตรายทั้งชีวิต และทรัพย์สิน
    เป็นบาป (สำหรับลูกที่ยังเด็กวัยรุ่น ที่พาสาวไปด้วย ไปกับเพื่อนของเขา ทำให้พ่อแม่ที่บ้านเป็นห่วง รอการกลับบ้านของมันในการออกทิป แต่ละครั้ง ดูแล้ว น่าอดสู่ อันนี้บ้านข้างๆ ครับ)
    .................................................. ............................................

Junior Member vira2009's Avatar
    สถานที่
    --
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ c-live อ่านข้อความ
    พอดี ได้ยินผู้ประกอบการเกี่ยวกับน้ำมัน เค้าพูดกันว่า
    จะเลิกผลิต เบนชิน ๙๑ แล้ว

แล้วรถเราจะไปเติมน้ำมันอะไร หล่ะครับ กลัวค่าอ๊อกเทน เผาไหม้ไม่ทัน
    เพื่อนคนไหน เติม หรือไม่เติม ก็ช่วยแนะนำ กันหน่อยครับ
    em24
    น่าจะได้นะครับผมเติมอยู่แต่เครื่องผมเป็นคัสต้อม90ซ ีซี รอบเครื่องจะเพิ่มขึ้นต้องปรับตั้งใหม่ครับ

Underground
    ขอบคุณ
    0

ไม่แนะนำ ใช้เบนซินดีที่สุด เพราะรถสร้างมาหลายสิบปีแล้วครับ

Member c-live's Avatar
    สถานที่
    มี แต่ไม่ค่อยออกทริป
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lluuwagujallsd อ่านข้อความ
    ไม่แนะนำ ใช้เบนซินดีที่สุด เพราะรถสร้างมาหลายสิบปีแล้วครับ
    ถ้าเขาเลิก ผลิดหล่ะครับ คลาสสิกเราจะอยู่อย่างไร...จะโลดแล่นยังไง
    คำถาม ชวนคิด
    1. คุณได้อะไรกับออกทริป บ่อยๆ มีอะไรดีกับชีวิตคุณบ้าง ?
    ตอบ
    ข้อดี
    - ได้เพื่อนมิตรภาพหลากหลาย(ที่แฝงไปในด้านดีและไม่ดี) ได้เมา กินเหล้า นอกสถานที่ ได้ประสบการณ์ที่แปลกใหม่ น่าตื่นเต้น ท้าทาย
    ข้อเสีย
    - เสียเงินในการซื้อรถในแต่ละครั้ง ชอบเปลี่ยนแนวไปเรื่อยๆ
    ค่าน้ำมัน ค่าซ่อมบำรุง รถพัง (บางครั้งรถพังต้องนั่งรถตุ๊กตุ๊กกลับ)
    ผิวเสีย อันตรายทั้งชีวิต และทรัพย์สิน
    เป็นบาป (สำหรับลูกที่ยังเด็กวัยรุ่น ที่พาสาวไปด้วย ไปกับเพื่อนของเขา ทำให้พ่อแม่ที่บ้านเป็นห่วง รอการกลับบ้านของมันในการออกทิป แต่ละครั้ง ดูแล้ว น่าอดสู่ อันนี้บ้านข้างๆ ครับ)
    .................................................. ............................................

I n d e p e n d e n t chickkachick's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ส่วนตัวผม เติม เบนซิน

เคยลอง โซฮอล แล้ว สดุด ครับ

เรื่อง เลิก ผลิต ผมเห็นเค้าบอก ตั้งแต่ ปีที่แล้ว ครับ แต่เห็นคงเป็น 95 ที่เลิก

เพราะหา ยากมาก ครับ 91 มีตลอดนะ เว้น พวกต่างจัง หวัด หายาก นิดหน่อย

09-00-164-142

เอ้y80's Avatar
    สถานที่
    เขื่อนพระราม 6 / อยุธยาชาลี
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ไม่ดีครับ ไม่แนะนำ ผลเสียระยะยาว

ไม่ดีครับ ไม่แนะนำ ผลเสียระยะยาว
    มีคนไกล้ตัวเติมหลายคนแล้วครับ
    เวฟตัวแรกๆ (เวฟ 100) เติมยังมีปัญหาเลยครับ
    ประเก็นรั่ว มีปัญหาอื่นๆ ตามมาอีกหลายอย่างครับ
    น้อง ชายขี่ dash สภาพเครื่องดีมาก เติม วิ่งใช้ทุกวันปีกว่าๆก้เริ่มมีปัญหาลักษณะเดียวกัน
    เดิมช่วงแรกๆไม่เห็นนะครับ มันจะนานจนกว่าจะมีอาการ และเป็นหลายอย่างครับ

ส่วนรถเก่า อย่างซี ไม่เหมาะแน่นอนครับ
    รอจน 91ไม่มีค่อยว่ากันที่หลัง

ขายอะไหล่ yamaha mate y80 หลายรายการ คลิ๊กลิ้งค์นี้เลยครับ
    เฟสบุ๊คครับสั่งอ่ะไหล่ง่ายกว่าเดิมด้วยช่องทาง FACE BOOK
    ทางไลน์ก็มีนะครับ LINE ID : 0878300295

รถด่วน's Avatar
    สถานที่
    Seoul
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

ไม่ควรเติมนะครับ
    เครื่องจะพังเอานะครับ
    박가희 & 손담비

เคยเติมตอนขี่ Dream 100 คุรุสภา
    ท่อส่งน้ำมันเปื่อยขาด เลยครับ
    ts23
    หุหุ ผมมันไม่ใช่คนดีซักเท่าไหร่หรอก ก็แค่คนเลวที่ยังหายใจคนหนึ่ง บนโลกที่แสนโสมม

Bookmarks