•คุณคิดอย่างไรกับ Classic แวนซ์ ในปัจจุบัน•

ชื่อกระทู้: •คุณคิดอย่างไรกับ Classic แวนซ์ ในปัจจุบัน•

Junior Member
    สถานที่
    ต่อต้านคลาสสิคกลายพันธ์
    ขอบคุณ
    0

Question •คุณคิดอย่างไรกับ Classic แวนซ์ ในปัจจุบัน•

ผมเป็นคนหนึ่งนะครับที่ขับขี่รถ ตระกูล C ตกทอดกันมาตั้งแต่รุ่น พ่อ - พี่ และตัวผม วันหนึ่งผมขี่รถไปทำงาน แล้วเจอคำถาม 1 ซึ่งคนมีอายุประมาณ 35+ ถามผมว่า อ่าววันนี้ไม่ออกไปซิ่งกับเค้าหรอ ผมก้อ งงๆ เค้าเลยบอกว่าก็เห็นรถแบบคุณนี่เหละออกไปซิ่งกัน แล้วผมก็ได้เจอกับตัวเอง ประมาณ 23.30+ ถนนบางนาตราด เจอ C ลงเครื่อง + เปลือยบังลม +ออยคูเลอร์ ยกล้อตอนออกตัวกลางไฟแดง บริเวณรอบๆมีรถอีกประมาณ 70 - 100 คัน แต่เป็นพวก ออโต้เมติก
    เห็นภาพแบบนี้แล้วรู้สึกหมดเลยครับ ความ คลาสสิค ผมเกิดคำถามในใจครับ
    1. ทำไมต้องเอารถ คลาสสิค ไปทำแบบนั้นด้วย
    2. เล่นรถคลาสสิค แล้วจะแต่งแรงไปทำไม (เข้าใจคนใช้งานนะครับ ถ้าขี่ออก ตจว. หรือ ใน กทม รถต้องคล่องตัวสูง ไม่งั้นโดนเหยียบแน่) แต่นี่มันไม่ใช่อ่ะคับ
    3. เล่นคลาสสิค เพื่อ หลีกเลี่ยงตำรวจ มีความคิดที่ว่า รถคลาสสิคตำรวจไม่จับหรอคับ
    เบื่อครับ บอกตรงๆ เวลาเจอพวกเนี้ย พวกเค้าคงไม่คิดหรอกเพียงแค่คน ๆเดียว คนอื่นเค้ามอง คลาสสิค ในแง่ลบเกือบทั้งหมดล่ะครับ em23
    • อยากถามความเห็นพวกคุณบ้างว่ารู้สึกอย่างไรครับ ขอบคุณ •

Junior Member pppc-cb350's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับเสียหมด

goomaiba's Avatar
    สถานที่
    อิสระชน
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ดีคับ

ต้องกำจัดคับ เพราะมันคือส่วนเกินนนน
    " ทำไมเราต้องไปทำอะไรตามใครเค้า...ในเมื่อใจเรามันไม่ เหมือนใคร "
    สอบถาม ติดต่อซื้อขาย พูดคุย
    ซื้อของจากผม โอนเงินเข้าบัญชีนี้บัญชีเดียวน่ะครับนอกจากนี้ไม่ใช ่ผม !!!
    เลขบัญชี 960-2-07142-9 ธ.กสิกรไทย ออมทรัพย์ สาขาลพบุรีราเมศวร์
    ชื่อ บัญชี นายภควัต สังข์แก้ว
    086-9668935 ต้นคับ ADD line , whatapp มาคุยกันได้ครับ มีเบอร์นี้เบอเดียวน่ะครับ ถ้าเบอร์อื่นล่ะไม่ใช่ผม
    งดต่อรองหน้า กระทู้ น่ะจ๊ะ
    <<<<<<<<<<<<>>>>>>>>>>>>>>
    จุดที่ลงตัวไม่มีหรอกตราบใดที่ความพอใจของคนเราไม่มี ที่สิ้นสุด....

ashold's Avatar
    สถานที่
    ย้อนรอยคลาสสิค The Past of Classic
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ทำใจครับ

คิดว่าพวกมันคงแต่งให้แรงไว้ก่อนเผื่อว่าวันนึงมันได ้รับข่าวว่าญาติพี่น้องมันเข้าโรงบาลพอถึงเวลานั้นมั นจะได้บิดไปดูใจญาติพี่น้องของมันทันครับ
    สนใจอะไหล่ชิ้นไหนโทรสั่งหรือสอบถามได้เลยนะครับ 086-1055246 หรือ 02-8162453(รับจัดส่งทั่วประเทศ)
    โอนเงินสั่งซื้อของได้ที่ ธนาคารไทยพานิชย์ สาขาพระประแดง เลขที่บัญชี 303-2-717-71-0 ชื่อบัญชีนางลำเจียกหรือนายชัยญา จันทร์พุ่ม เท่านั้นนะครับ(ไม่มีบัญชีอื่นครับ)
    ร่วมย้อนรอยไปกับเราได้ที่กลุ่มย้อนรอยคลาสสิค The Past Of Classic แวะมาเยี่ยมเยียนกันได้นะครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...ast-of-Classic

ให้มองตอนจอดนิ่งๆ ถ้าวิ่งอาจมองไม่ทัน

yenmarsay's Avatar
    สถานที่
    KMITL
    ขอบคุณ
    0

Question up

โหเจอบ่อย แบบนี้ ขี่ประกบข้างเลย เบิ้ล แวนซ์ ๆ ๆ ๆ อยู่ข้างๆเนี่ย แม๋ใครจะไปแข่งกะมรึงทำเครื่องซะขนาดนั้น ถึงผมทำผมก้อไม่แข่งหรอก ของดีๆมีไว้อนุรักษ์ ไม่ใช่มีไว้เพื่อ โมให้แรงเหมือนคำที่ผู้ใหญ่เค้าพูดกัน ว่าพวก c ที่ลงเครื่องแล้วแข่งอ่ะ เค้าว่ากันว่า เป็น c ปีศาจ 5 5 5
    พวกนี้ต้องกำจัด
    "อย่าดูถูกคนด้วยการศึกษา เพราะใบปริญญาไม่ได้บ่งบอกถึงสันดารคน"
    " Tel 0 8 3 - 2 7 8 - 5 4 1 6 ช่างแมค" Truemove
    ร่วมกันรณรงค์การใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยนะครับ

Member Nong159's Avatar
    สถานที่
    กำลังหาที่ว่างเหมาะๆ
    ขอบคุณ
    0

ทำไมมันต้องเอา classic ไป ทรามาน ด้วย รถยุคปู่ย่าตายาย ให้เก็บไว้ให้รุ่นหลังดู

เห็นอย่างนี้คนรุ่นหลังก็หมดศรัทาหมดและคับ

ts32ขอสวดให้พวกมันเข้า โลงคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nong159 : 07-03-2009 เมื่อ 12:25

{วัตถุลูกเล็ก ปั่นป่วน ลูกโต}

>>>>[email protected] <online>
    >>>>"CLASSIC" ถึงลูกจะเล็ก แต่ไม่ยอมแพ้ระยะทางem97
    >>>>CLASSIC อยู่ที่ "จัย" ช่าย "วัตถุ"

เบรคสะบัดคลัชเสียเกียร์หลุด
    เครื่องสะดุดเพลาหักสลักหาย
    หัวเทียนบอดยางแฟบแหนบตาย

ไดไม่จ่าวไฟไม่ชาร์จสตาดพัง

รถด่วน's Avatar
    สถานที่
    Seoul
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

ผมสงสารรถครับ
    박가희 & 손담비

เอ้y80's Avatar
    สถานที่
    เขื่อนพระราม 6 / อยุธยาชาลี
    ขอบคุณ
    0

Smile ผมว่าอีกไม่นานคลาสสิกคง ไม่ได้ขี่แล้วหล่ะ

ผมว่าอีกไม่นานคลาสสิกคง ไม่ได้ขี่แล้ว
    ยิ่งเด็กแว้นส์มากขึ้น ความเสียหายก็มากขึ้น ตำรวจก็กวาดล้างมากขึ้น
    สุดท้ายไม่ว่าที่ไหนๆก็ โดนตำรวจจับ

เริ่ม จากตัวเราดีกว่าครับ ไครจะแวนส์ก็ช่างเขา

ขายอะไหล่ yamaha mate y80 หลายรายการ คลิ๊กลิ้งค์นี้เลยครับ
    เฟสบุ๊คครับสั่งอ่ะไหล่ง่ายกว่าเดิมด้วยช่องทาง FACE BOOK
    ทางไลน์ก็มีนะครับ LINE ID : 0878300295

Nop_69's Avatar
    สถานที่
    ....99cc. อิสระ กัน ดี กว่า....
    ขอบคุณ
    0

Thumbs down น่าเบือ ครับ

em23em23em23em23em23em23em23em23em23em23em23em23em 23em23em23em23em23em23em23em23em23em23เบือ มากๆ ครับ พวก เด็ก แรงๆ แล้ว ส..... มา ขี่ รถ เก่า ยก ล้อ ไป ยก ล้อ มา น่าจะ ตายๆๆ ไป ซะ

C. CB. กุชอบว่ะแต่ไม่มีตังซื้อ อ่ะ

99cc. อิสระ กัน ดี กว่า

ช้า หน่อย เดี๋ยว ก็ ถึง

I n d e p e n d e n t chickkachick's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มิตรภาพ

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chickkachick : 09-03-2009 เมื่อ 16:27

09-00-164-142

Junior Member Interpol's Avatar
    ขอบคุณ
    0

กำ กำ กำ

Junior Member animal_husbandry's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมว่านะพวกที่ทำแบบนี้นะ..ต้องมีปมด้อยไรซักอย่างถึง ได้ทำแบบนี้

ถ้าชอบแรงๆไม่เก็บตังไปซื้อแรงๆมาขี่เลยล่ะคร้าบ.... ............................
    ทำมัยต้องมากะคลาสสิคหรืออยากจะแรงในคลาสสิคเพราะไม่ มีใครตามทัน...........................

I n d e p e n d e n t chickkachick's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มิตรภาพ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chickkachick : 09-03-2009 เมื่อ 16:27

09-00-164-142

สถานที่
    MC.Classic Prachin
    ขอบคุณ
    0

พวกแว้นๆแถวบ้านผมแจกไปหลายแท่งแล้วครับ
    ใหม่ c 6 สูบ
    ชัก สาม ก้านมะยม ลูกมะพร้าว วาล์ว F-16 ซื้อที่ตลาดนัดดอนเมือง
    TEL. 086-825-6098
    MSN: [email protected]

รถด่วน's Avatar
    สถานที่
    Seoul
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เอ้y80 อ่านข้อความ
    ผมว่าอีกไม่นานคลาสสิกคง ไม่ได้ขี่แล้ว
    ยิ่งเด็กแว้นส์มากขึ้น ความเสียหายก็มากขึ้น ตำรวจก็กวาดล้างมากขึ้น
    สุดท้ายไม่ว่าที่ไหนๆก็ โดนตำรวจจับ

เริ่ม จากตัวเราดีกว่าครับ ไครจะแวนส์ก็ช่างเขา
    คุณเอ้ครับ พอจะทราบไหมครับว่า ที่อยุธยามีอะไหล่ของ y80 ขายที่ไหนมั้งครับ
    박가희 & 손담비