ขอสอบถามเรื่อง Carburetor ของอินเดียหน่อยครับ

ชื่อกระทู้: ขอสอบถามเรื่อง Carburetor ของอินเดียหน่อยครับ

theliger's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอสอบถามเรื่อง Carburetor ของอินเดียหน่อยครับ

คือผมใช้ Sprint 150 เหลี่ยม แล้วใส่ Carburetor ของ Dellorto ขนาด 20/20 อยู่

แล้วทีนี้เนื่องด้วยความเก่าแก่ของมันก็เลยรวน ๆ ไปบ้าง

ถ้าผมจะเอา Carburetor ของ อินเดียมาใส่ ประสิทธิภาพ และอายุการใช้งานจะเป็นอย่างไรบ้างครับ

เพราะ Carburetor ของ Dellorto ของแท้ใหม่ ๆ หายากมากและแพงเหลือเกิน

ขอบคุณครับ
    ts32
    <<< ลัทธิสีน้ำเงิน >>>
    vespa & Lambretta

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ theliger อ่านข้อความ
    คือผมใช้ sprint 150 เหลี่ยม แล้วใส่ carburetor ของ dellorto ขนาด 20/20 อยู่

แล้วทีนี้เนื่องด้วยความเก่าแก่ของมันก็เลยรวน ๆ ไปบ้าง

ถ้าผมจะเอา carburetor ของ อินเดียมาใส่ ประสิทธิภาพ และอายุการใช้งานจะเป็นอย่างไรบ้างครับ

เพราะ carburetor ของ dellorto ของแท้ใหม่ ๆ หายากมากและแพงเหลือเกิน

ขอบคุณครับ
    คาร์บิว เดล๊อทโต้ ของแท้ๆ ใหม่ๆ หาไม่ยากขนาดนั้นหรอกคับ
    ส่วนคาร์บิวของอินเดีย ก็ใส่ได้เหมือนกันคับ แต่อายุการใช้งานก็คงไม่ทนไม้ทนมือเท่าของ อิตาลี่คับ
    (ไม่เคยใช้คาร์บิวอินเดียเหมือนกันคับ พอคาร์บิวพังผมเลยใช้คาร์บิวลอยแทน)
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

Seniority SpecialGS's Avatar
    สถานที่
    Besotted Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb

Spaco โอเคนะครับ 800 บาท
    Besotted Scooter Club
    เงียบ เงียบ นิ่ง นิ่ง

Lambretta series III Special Silver 150 cc.
    Vespa Gran Sport Mark II 160 cc.

จงใช้ชีวิต อย่างมีเหตุและมีผล ลำดับความสำคัญมันให้ถูก ชีวิตจะมีความสุข

ถ้าเหนื่อยนัก ก็พักซักหน่อยดีกว่า

PRU360's Avatar
    สถานที่
    ปากช่องสกู๊ตเตอร์คลับ
    ขอบคุณ
    0

ts32
    ปัจจุบัน เดลล๊อตโต และ สปาโก้ ก็คือเจ้าของเดียวกันแหละครับ...
    ถ้าไปซื้อ เดลตัวใหม่ๆเลย ราคา 1200 เปิดมาเราก็จะเห็นด้านบนพิมว่า สปาโก้ เดลล๊อตโต ให้เลียอารมย์ แต่ถ้าเกรดบี ก็สปาโก้ เฉยๆ 700-900 เลือกดูครับ แล้วแต่ใจ... และตัง

theliger's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอขอบคุณทุกความเห็นครับ

แล้ว
    สปาโก้ เดลล๊อตโต คุณภาพจะสู้
    เดลล๊อตโต เดิมได้ไหมครับ หรือ คุณภาพพอกันครับ

ขอบคุณครับ

ts32
    <<< ลัทธิสีน้ำเงิน >>>
    vespa & Lambretta

Member •MaNiaC•'s Avatar
    สถานที่
    ไว้ลาย!! สายล้อ8
    ขอบคุณ
    0

คุณภาพสู้ไม่ได้ แต่ใช้ได้เหมือนกัน อย่าซีเรียส
    ผมใช้ 3 ปี ไม่เคยเสีย
    * WhitE LinE สายร๊อค *

> ChiAnG rAi WhitE LinE GanGsteRs <

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

คาร์บูร สปาโก้ถือว่าคุณภาพดีราคาไม่แพงรถบ้านเรา80% ก็ใส่กัน เพราะใช้งานดี ถ้าเอาของแท้แต่มือสองก็ไม่คุ้ม มือหนึ่งเลยก็สูงมาก อย่าไปยึดติดยี่ห้อครับ

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Bookmarks