มีใครเคยเห็นบ้าง ขอข้อมูลด้วยครับ

ชื่อกระทู้: มีใครเคยเห็นบ้าง ขอข้อมูลด้วยครับ

มาตรฐาน มีใครเคยเห็นบ้าง ขอข้อมูลด้วยครับ

ไปเจอมา ของ ยาย เห็นว่าเอามาจาก กทม.
    ที่ผมแปลกใจคือ เคยเห็นราเลย์ที่มีตะเกียบหน้า เป็นเดี่ยว ไม่เคยเจอคู่ แล้ว กุญแจคอ ก็อยู่ ด้านบน ไม่ได้ติดกับตะเกียบ
    อีกอย่าง จานปั่น เป็นรูปคน เค้าบอกมาว่าเดิมๆ ไม่แน่ใจ
    ส่วนเลขพาร์ทนัมเบอร์ ตรงที่ปั่น ใต้ท้อง มีเลข แต่มองไม่ชัด
    ส่วน ตะแกรงท้าย แปลกดี ไม่เคยเจอ
    ไฟ ซันโย

อยากทราบว่าเป็นรถราเลย์ ปีไหน ดูตรงไหนได้บ้าง มีไครเคยเห็นเคยเจอมามั่ง อยากได้ข้อมูลคับ
    ขอบคุณมากกก

[email protected]

ตะเกียบคู่

รูป รูป    

ดุมเกียร์ _สเตอมี่

รูป รูป    

ดูท่าทางจะเป็นฮัมเบอร์นะครับผิดขออภัยด้วย

สถานที่
    ชมรมจักรยานบ้านโซดา
    ขอบคุณ
    0

เข้าใจว่า โครง + ตะเกียบ + จานปั่น เป็นยี่ห้อ Humber โรงงาน Raleigh ครับ
    ที่คนสมัยก่อนชอบเรียกรวมกันว่า ราเล่ห์ฮัมเบอร์
    แต่ถ้าเจ้าของว่าเดิม ๆ ก็แปลกที่ลายน้ำตะเกียบเป็นลายน้ำหัวนก
    ซึ่งปกติจะเห็นลายน้ำตะเกียบ Humber จะเป็นตาแป๊ะ
    ..
    ส่วนว่าปีไหน เข้าใจว่า 55 ลงมาครับ ลองขูดดูแถว ๆ ดุมก็อาจจะเจอปั๊มปี + เดือน ครับ
    ผิดถูกก็ว่ากันต่อไปครับ

กระยอดินนรธา's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร/Roller Return
    ขอบคุณ
    0

เคยรู้ว่ามีครับเค้าเรียกว่าแฮมเบร์เพลทราเล่ห์ ในทางกลับกัน ราเล่ห์เพลทแฮมเบอร์ก็มีครับ เคยเห็นแต่ราเล่ห์เพลทแฮมเบอร์ครับ ตัวนี้เพิ่งเคยเห็น

Bookmarks