แนะนำหนังน่าดู “โคตรรักเอ็งเลย”

ชื่อกระทู้: แนะนำหนังน่าดู “โคตรรักเอ็งเลย”

webmaster's Avatar
    ขอบคุณ
    310
    Blog Entries
    6

มาตรฐาน แนะนำหนังน่าดู “โคตรรักเอ็งเลย”

http://activex.microsoft.com/activex/controls/mplayer/en/nsmp2inf.cab#Version=6,4,05,0809">

http://www.loveaholicmovie.com/mv.wmv">

http://www.loveaholicmovie.com/mv.wmv" invokeurls="-1" mute="0" playcount="1" rate="1" samilang="value" samistyle="value" samifilename="value" volume="50" windowlessvideo="0" uimode="full" stretchtofit="0" fullscreen="0" enableerrordialogs="0">
    &nbsp

อยากได้ MV เรื่องนี้ไปเก็บไว้ดู คลิกโหลดที่นี่

บันทึกความรู้สึกดี ๆจาก “โคตรรักเอ็งเลย”

(STRAGHT FROM THEIR HEART ‘sNOTE)

“โคตรรักเอ็งเลย”การเดินทางของหนังรักที่เป็นลายเซ็น ต์เฉพาะตัว
    ของพิง ลำพระเพลิงมือเขียนบทและผู้กำกับละครโทรทัศน์มือทอง
    ที่ยืนยันว่างานหนังคืองานเลี้ยงวิญญาณ

ขั้นตอนการถือกำเนิดของหนังแต่ละเรื่องมักมีรายละเอี ยดปลีกย่อยหรือเกร็ดเล็กเกร็ดน้อยที่น่าสนใจไม่ว่าจะ เป็นหนังที่ใช้ทุนสร้างหลายร้อยล้าน หรือหนังที่มีทัพดาราแม่เหล็กระดับแนวหน้าของประเทศ แต่หนังรักเล็กๆสักเรื่องที่เป็นความใฝ่ฝันมาทั้งชีว ิตของผู้ชายคนหนึ่งที่ชื่อว่าพิง ลำพระเพลิง ถึงแม้จะได้ทำเอาเมื่อตอนวัยใกล้ขึ้นเลข4 ก็ตามที
    “ผมอยากจะบอกว่างานละครมันคืองานเลี้ยงชีพผม ส่วนงานหนังคืองานเลี้ยงวิญญาณ เพราะฉะนั้นถ้าเป็นงานเลี้ยงชีพเนี่ย คุณจะแก้ คุณจะสั่ง คุณจะแต่งเติมยังไงเนี่ยะ ผมยอมขายชีพให้คุณได้เลย แต่อย่างงานหนังมันเป็นงานเลี้ยงวิญญาณ แบบขอไว้ดีกว่า อย่ามาแตะต้องวิญญาณของผมเลย แล้วเชื่อไหมว่าต่อให้คุณมีเครดิตในฐานะนักเขียนบทละ ครโทรทัศน์มือทองระดับท็อปเท็นของประเทศนี้ก็ตามก็ไม ่ได้หมายความว่า คุณจะได้มีโอกาสกำกับหนังรักที่คุณอยากทำ เพราะมันพิสูจน์แล้วว่าบทหนังเรื่อง “โคตรรักเอ็งเลย” ที่เขียนและพร้อมจะกำกับโดยพิง ลำพระเพลิง เรื่องนี้ถูกปฏิเสธมาแล้วจากบริษัทผู้สร้างหนังในบ้า นเราถึง 5 บริษัทด้วยกันบางที่บอกว่า จะให้กำกับแต่ไม่ใช่เรื่องนี้ อย่างผมเอาหนังเรื่องโคตรรักฯไปเสนอเนี่ยะเขาบอกว่าห นังเรื่องนี้ไม่ขาย คุณเอาหนังเรื่องนี้ไปกำกับก่อน ‘มนุษย์สองหัว’ จะทำมั๊ยผมก็รู้สึกว่า ชีวิตผมเนี่ยะไม่รู้ว่าจะได้ทำหนังสักกี่เรื่อง อาจจะได้ทำแค่เรื่องเดียวก็ได้เพราะฉะนั้นเรื่องแรกข องผมเนี่ย ผมไม่อยากทำมนุษย์สองหัว ผมไม่อยากเล่าเรื่องที่ผมไม่อยากเล่า ถ้ามันจะคว่ำ ก็ เพราะว่าเป็นงานของผมเอง”
    แต่ในที่สุดนอกจากที่พิง ลำพระเพลิงจะไม่ต้องกำหนดจุดล้มของตัวเองแล้ว หนำซ้ำยังได้เล่าเรื่องราวในมุมมองที่ต้องการนำเสนออ ันเป็นลายเซ็นเฉพาะตัวในการที่จะทำหนังรักโดยที่ไม่ต ้องกำกับหนังอย่าง “มนุษย์สองหัว”หรือถูกทาบทามให้ขายเฉพาะบทภาพยนตร์เพ ื่อให้คนอื่นมารับหน้าที่กำกับแต่อย่างไร หลังจากที่ฝันของเขากลายเป็นจริงขึ้นมาเมื่อได้รับไฟ เขียวให้เปิดกล้องและถ่ายหนังอย่างที่

กำหนดฉาย 27 กรกฎาคม 2549

ประเภทภาพยนตร์ หนังรักโรแมนติค

สร้างและจัดจำหน่ายโดย สหมงคลฟิล์มอินเตอร์เนชั่นแนล
    กำกับภาพยนตร์ พิง ลำพระเพลิง
    อำนวยการสร้าง สมศักดิ์ เตชะรัตนประเสริฐ
    ควบคุมการสร้าง ปรัชญา ปิ่นแก้ว ,สุกัญญา วงศ์สถาปัตย์
    บทภาพยนตร์ พิง ลำพระเพลิง
    กำกับภาพ เดชา ศรีมันตะ
    ออกแบบงานสร้าง สุธรรม วิลาวัลย์เดช
    กำกับศิลป์ คมกฤษ ชักนำ
    ออกแบบเครี่องแต่งกาย เกศิรี พลวรภรณ์,

ยุทธนา นาคสีหมอก,ถานิสร์ จันทร์ล้ำเลิศ

แต่งหน้า เอกสิทธิ์ จุ้ยสำราญ

นักแสดง อุดม แต้พานิช ,วิสา สารสาส,อัครา อมาตยกุล,อชิตะ สิกขมานา และ พิง ลำพระเพลิง

เรื่องย่อ

“รักแท้ดูแลได้ไหม ????” และจะทำยังไงให้ “อุดม แต้พานิช” และ “เมียของเขา”

ยังคงsweetหวานเหมือนกับวันแรกที่รักกัน

และจะทำอย่างไรถ้ารู้ว่า “อาถรรพณ์ของการใช้ชีวิตคู่”มีอยู่จริง
    พบเลิฟสตอรี่ชวนยิ้มจากฝีมือเขียนบท-กำกับโดย “พิง ลำพระเพลิง”
    รับรองดูแล้วคุณจะรีบบึ่งกลับไป “หอมแก้ม” เมียที่บ้านของคุณทันที
    เลิฟสตอรี่จี๊ดโดนใจเมื่อ “รงค์” (อุดม แต้พานิช) นักเขียนบทตลก กำลังตกที่นั่งลำบากกับอาถรรพณ์ชีวิตคู่ ที่ดูเหมือนจะไร้ปัญหา แต่ทว่ามันมีอยู่จริง เพราะ “แดง”(วิภา สารสาส) ภรรยาสุดที่รักดันไปเกิดมีกิ๊กกั๊ก ปันใจให้กับหมอตรวจภายใน ที่แสนสุภาพสุดหล่อนามว่า “รักษา” (อัครา อมาตยกุล)
    อันที่จริงจะโทษแดงฝ่ายเดียวก็ไม่ได้ เพราะว่ารงค์เองก็เปลี่ยนไปเช่นกัน เพราะทั้งคู่แต่งงานกันมานานเรื่องของความกุ๊กกิ๊ก โรแมนติกก็เริ่มห่างหายไปตามกาลเวลา ทำให้อะไรในชีวิตมันไม่ฟู่ฟ่ากระชุ่มกระชวยเหมือนเดิ ม ประกอบกับแดงเองก็มาถูกใจ หมอตรวจมะเร็งปากมดลูกเข้าอีก ถึงใจจะหวั่นไหว เธอก็พยายามตัดใจ เลี่ยงไปตรวจมะเร็งเต้านมตามคลินิก ก็เจ้ากรรมดันเป็นคลินิกของ รักษาเข้าอีกทำเอาแดงเสียการทรงตัวและหัวใจไปกับความ สุภาพของหมอหนุ่ม แล้วแดงจะทนได้อย่างไร ในขณะเดียวกันกับที่รงค์น้อยผู้น่าสงสาร ต้องหาทางออกโดยพึ่ง ดร.อ่าง ทำเอาแดงน้อยใจสามี จึงเริ่มสานต่อความสัมพันธ์กับรักษา
    ดั่งนรกชังหรือสวรรค์แกล้ง รงค์รับรู้ถึงความสัมพันธ์แบบลับๆล่อๆของเมียเข้าจาก ไดอารี่เล่มแดง อารมณ์ปรี๊ดส์ขึ้น ผัวเมียเคลียร์กันไม่ลง แดงขับรถออกจากบ้านตกเข้าทันที เดือดร้อนถึงปอเต็กตึ๊งที่ต้องตามไปเก็บ รงค์ได้แต่เสียใจ ที่ทำให้เมียต้องจากไป โดยที่ยังไม่ทันได้พูดจากันให้เข้าใจ รงค์อยู่บ้านชักรู้สึกหวั่นๆ ข้าวของในบ้านเริ่มเปลี่ยนที่อยู่บ่อยๆ เขาบอกกับทุกคนว่าเมียของเขากลับมาที่บ้านแน่ๆ เพื่อนได้แต่บอกให้ทำใจ
    แต่..คุณพระช่วย แดงมาที่บ้านรงค์จริงๆ มาให้เห็นตัวเป็นๆเลย เอาล่ะสิ คราวนี้ เหตุการณ์จะเป็นอย่างไร แดงตายหรือไม่ตายกันแน่ ถ้าตาย แล้วกลับมาหลอนรงค์ เพื่ออะไร
    หาคำตอบได้ใน โคตรรักเอ็งเลย ภาพยนตร์ตลกลากเลือด ชวนค้นหา ว่าไม่ว่าเวลาจะผ่านเนิ่นนานไปเพียงไหน ความรักระหว่างคนสองคนจะยังคงมั่นคง ซาบซึ้ง เหมือนกับครั้งแรกที่ตกหลุมรักกันหรือไม่ อาถรรพณ์ของชีวิตคู่ แก้ไขได้อย่างไร และมันคืออะไรกันแน่ ไม่นานเกินรอ ได้ดูกันแน่นอน 27 กรกฎาคมนี้ทุกโรงภาพยนตร์

เชื่อไหมว่านี่คือหนังรักที่ใช้เวลาเขียนบทแค่ 5 วัน

แต่ใช้เวลาสร้างและบ่มเพาะมาทั้งชีวิตของพิง ลำพระเพลิง

และมีตัวเลือกเดียวคือ อุดม แต้พานิช

“ด้วยความต้องการที่จะเล่าเรื่องราวเกี่ยวกับความรัก ของคู่สามีภรรยาคู่หนึ่งที่อยู่กันมา 7 ปีแล้ว แน่นอนว่าไอ้เรื่องราวเหมือนกับเป็นเรื่องธรรมดาของช ีวิตคู่ที่คนเราคบกันมาถึงจุดหนึ่งซึ่งเป็นจุดที่ทำอ ะไรก็ไม่ทำ เคยจำอะไรแล้วก็ไม่จำ มันกลายเป็นความชาชิน แล้วไอ้จุดๆเนี่ยะ มันเหมือนจะเป็นปัญหาของทุกคู่เลยที่มันเกิดขึ้นจริง มันทำให้ความชาชินเปิดโอกาสให้สิ่งใหม่ๆ คนใหม่ๆ เข้ามา นั่นแหละจะเป็นตัวจุดชนวนของเรื่องราวที่เกิดขึ้นในภ าพยนตร์เรื่องนี้ จนเกิดเป็นคำถามที่ว่าจริงไหมที่ความรักเป็นเรื่องขอ งการยอมไม่ใช่เรื่องของเหตุผล ถ้าจำเป็นต้องเลือกคุณจะให้คนที่คุณรักนอกกายหรือนอก ใจ หรือจริงๆแล้วคู่รักทุกคู่ควรจะต้องปิดตาข้างหนึ่งไห มในการใช้ชีวิตร่วมกันซึ่งมันพล็อตเรื่องที่ธรรมดามา ก ๆ และจริงมากๆ ด้วยแต่แปลกที่ว่าไม่ค่อยมีใครสร้างกัน ถ้าเลือกได้และผมเองก็เลือกแล้วระหว่างบทหนังไซไฟล้ำ อนาคตกับหนังรักธรรมดาที่มันจริงเหลือเกินผมเลือกที่ จะเล่นหนังแบบนี้”
    และนี่เป็นเหตุผลสำคัญที่ทำไม ถึงไม่มีชื่อของเดี่ยวมือหนึ่งอย่างโน้สอุดมไปปรากฏอ ยู่ในหนังไซไฟล้ำอนาคตของผู้กำกับชื่อดังที่ปัจจุบัน กำลังเนื้อหอมในฮอลลีวู้ดแต่กลับไปนอนหราและมีชื่ออย ู่บนใบปิดหนังรักกินใจที่เพื่อนรุ่นพี่ที่คบกันมาไม่ ต่ำกว่า 15 ปีอย่างพิง ลำพระเพลิงโดนลงมาเขียนบท และกำกับภาพยนตร์เป็นเรื่องแรกและตัดสินใจตอบรับบทรง ค์ทันทีที่ได้อ่านบทจบ
    สำหรับหนังเรื่อง“โคตรรักเอ็งเลย” เคยมีคนถามว่า ผมใช้เวลาทำทั้งหมดกี่วัน เขียนบทกี่วันถ่ายทำกี่วัน ผมก็บอกเค้าไปตามความจริงว่า หนังเรื่องนี้ ผมเขียนบท 5 วัน ผมถ่ายทำอีก 27 คิวนะครับ ตัดต่อ เตรียมงานอีก 3 เดือน หลายๆคนอาจจะรู้สึกว่าเฮ้ย! คุณใช้เวลาไม่ถึง 5เดือนเหรอวะในการทำหนังเรื่องนี้ แต่ผมว่าคุณน่าจะนับรวมประสบการณ์อีก 30 ปี ที่ผมเตรียมมาด้วย เพราะฉะนั้นหนังเรื่องเนี๊ยะ ผมว่าผมใช้ระยะเวลาในการสร้าง 30 กว่าปีครับ

เพราะฉะนั้นเหลี่ยมมุมในชีวิตมันน่าจะเข้มข้นจัดจ้าน พอตัว .เหมือนกับว่าผมเอาชีวิต 30 ปีมาย่อยให้คุณได้ดูกันภายในชั่วโมงครึ่ง ผมต้องขอบอกว่ายังไม่เก่งขนาดที่จะไปเล่าเรื่องคนอื่ นได้ ก็เลยเลือกที่จะเล่าเรื่องของตัวเองก่อน โดยเอามันมาแต่งเฉพาะที่มันสนุกสนาน แล้วผมเองรู้สึกว่าคนที่จะถ่ายทอดแง่มุมของผมได้ชัดเ จนที่สุด น่าจะเป็นคนที่เคยอยู่กับผมมา เคยเช่าบ้าน เคยกิน เคยนอน ด้วยกันมา เคยทะเลาะกันเพราะมาม่าซองเดียวกันมา คือมันควรจะเป็นคนที่รู้จักผมทุกแง่ทุกมุม น่าจะมีอุดมเพียงคนเดียวเท่านั้นแหละครับบนโลกใบนี้ท ี่สามารถถ่ายทอดได้เพราะเขาอยู่กับผมมา เราอยู่ด้วยกันมานาน เราผ่านอะไรด้วยกันมาเยอะมาก

เปิดตัววิสา สารสาส เมียโน้สอุดม แต้พานิช
    Beauty Ambassador ของชิเซโด้ คนแรกของเมืองไทย
    และเมื่อได้พระเอกจมูกโตมาเล่นเป็นพระเอกแล้ว ขั้นตอนต่อไปคือการค้นหาคนที่จะมารับบทเป็น แดง เมียของรงค์จะต้องเป็นผู้หญิงที่มีบุคลิกตรงคาแรคเตอ ร์ที่ตัวผู้กำกับวาดฝันไว้นั่นคืออวบๆ เจ้าเนื้อนิดๆ และไม่สวยจัดที่สำคัญคือต้องหน้าใหม่เพื่อไม่ให้คนดู รู้สึกติดไปกับภาพการแสดงของนักแสดงที่เราคุ้นตา อย่ากระนั้นเลยก็ให้เจ้าตัวเป็นคนเลือกคนที่จะมาเล่น เป็นนางเอก ก็ให้อุดม แต้พานิชเลือกเมียของตัวเองซะเลย โดยมาลงตัวที่ไหม วิสา สารสาส สาวหน้าใสวัย 21ปี(ในขณะนั้น) หลายคนอาจคุ้นหน้าในฐานะลูกสาวจากตระกูลสารสาส ที่ผ่านงานเดินแบบ ถ่ายแบบ และเป็นพรีเซ็นเตอร์ให้กับรถยนต์โตโยต้า ,ไอโมบาย โดยเฉพาะอย่างยิ่งเธอคือ คนไทยคนแรกที่ได้รับการคัดเลือกให้เป็น Beauty Ambassador ของผลิตภัณฑ์เครื่องสำอางค์ “ชิเซโด้”ภายใต้โจทย์ที่ผู้กำกับต้องการ
    “ผมมานึกเลยว่า ก็ในเมื่อตัวละครในเรื่องเนี่ยมันเลือกเมียด้วยตัวมั นเองนี่หว่า ทำไมเราไม่ให้ อุดม ซึ่งจะต้องเล่นเป็นตัวละครในเรื่องเนี่ยก็เลือกผู้หญ ิงที่อยากจะให้มาเล่นคู่กับคุณเลยสิ แล้วอุดมก็ไปเจอ ไอ้ไหม แล้วอุดมก็พาไอ้ไหมมา บอกว่าพี่ ลองดูคนนี้มั๊ยว่าเค้าน่าสนใจมั๊ยซึ่งก่อนที่จะมาเจอ ไหมเนี่ย ผมก็แคสนักแสดงมาเยอะนะ นักแสดงผู้หญิงอะไรอย่างเนี๊ย แต่ตั้งใจไว้แล้วหละว่าอยากได้คนใหม่ๆ

แล้วไหมมานี่แบบว่า รวยมาเลย อู้ฟู่มาเลย มั่นใจมาก พี่หนูไม่แคสนะ พี่จะเอาหนูเล่นก็เล่น หนูไม่แคส ผมก็บอกไม่แคสหรอก แค่ลองมาอ่านบทกะอุดมให้พี่ดู แต่ซึ่งจริงๆคือผมแอบแคสมันนั่นแหละ ตอนที่มันมานั่งกับอุดมต่อหน้าผมทั้งคู่อ่ะนะ ผมก็ส่งบทให้มันไปอ่านแล้วนะ พอมันมานั่งต่อหน้าผมกับอุดมทั้งคู่เนี่ยนะ ผมสัมภาษณ์มันถึงเรื่องชีวิต ที่ผ่านมาของมันว่าทะเลาะกันเรื่องอะไรกับอุดมในแง่ข องบทละคร ผมสัมภาษณ์มันอย่างนี้เลย ทะเลาะกันเรื่องอะไร เอากันครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่ มันก็ตอบได้ฉะฉาน แล้วอุดมก็ตอบได้ฉะฉานนะ เราก็เหรอ แล้วทำไมถึงทะเลาะกัน ทะเลาะกันเรื่องอะไร ผมดูๆไปทีแรก ผมยังไม่ปักใจ100% ว่าจะเอาไอ้ไหมนะ แต่มีอยู่วูบนึง ไอ้ไหมมันจะลุกไปฉี่ มันก็บอกพี่หนูไปห้องน้ำก่อนนะ พอมันลุกไปปั๊บอุดมตีตูดมันดัง แป๊ะ! มันหันมายิ้ม แล้วมันก็ค้อนให้โน้ส อุดม ผมรู้สึกว่า เอ้อ...นี่แหละ อย่างนี้แหละ ไอ้นี่ ใช่เลย เพราะว่าถ้าอุดม ตีตูดมันเพี๊ย แล้วมันกลับมาเฮ้ยพี่ทำไร ผมถือว่าคุณไม่ใช่ผัวเมียกันแล้วแต่นี่แบบว่า มันเหมือนผัวเมียกันที่แบบว่า มันมาหาจิตแพทย์คือ เป็นผมอะแหละ พอมันลุกขึ้น แล้วผัวมันตีตูดมันอย่างเนี๊ย มันหันมาค้อนอุดมอ่ะ มันยิ้มๆแล่วบอกว่าทำอะไรนะ อายคนอื่นเค้าบางดิ ผมรู้สึกว่า นาทีนั้นเลยอ่ะ ผมรู้สึกว่าเออนี่หละ คือเมียของอุดมแน่ๆ”

โคตรรักเอ็งในหลากหลายมุมมองผ่านสายตาของ 3หนุ่ม(+1สาว)=4 มุม
    บทหนังเรื่องนี้มีความน่าสนใจ นอกเหนือจากหนังรักธรรมดาทั่วๆไปเพราะว่านอกจากมันมี ธีมในความเป็นหนังรักแล้ว มันยังมีความชวนติดตามตลอดเวลาว่า เฮ้ย! มันจะเป็นยังไงนะ คือเรื่องมันจะล้ำหน้าคนดูไป หนึ่งสเต็ปตลอดเวลา จะไม่ล้ำหน้าไปไกล จะล้ำหน้าไปแค่ก้าวเดียว พอคนดูก้าวทันปั๊บมันจะก้าวนำไปอีกก้าวนึง จะไม่ก้าวทิ้งคนดู คนดูจะรู้สึกว่า เอออยากตามดูตลอดเวลา เสน่ห์ในหนังเรื่องนี้คือ “มันชวนดู ให้เกิดความรู้สึกว่าเรื่องต่อไปมันจะเป็นยังไง” นอกจากความโรแมนติก ของหนังแล้ว พูดได้ว่าความเท่ห์ของมันคือการเป็นหนังสับขาหลอก
    ปรัชญา ปิ่นแก้ว โปรดิวเซอร์

คือเป็นหนังรักที่มีชั้นเชิงและวิธีการเล่าเรื่องที่ น่าสนใจครับ มีการเล่าสองฝั่งทั้งฝั่งผู้ชายและผู้หญิง มีการขมวดจบที่น่าสนใจครับ มีชั้นเชิง ถ้าเปรียบเป็นมวยผมให้เป็นมวยแบบสามารถ พยัคฆ์อรุณ ในทำนองนั้นนะครับคือไม่ใช่แรมบ้า แรมบ๊อง ที่มา เอื้ออ่า ๆ ตุบตับ ๆ เลิก อย่างต้มยำกุ้ง องค์บากผมถือว่าเป็นมวยแบบแรมบ้า ดูสนุกไหม ดูสนุก ตุ๊บตั๊บ ตุ๊บตั๊บ สนุก เฮ้ชนะ ชูมือชนะไปเลย แต่ของพี่พิงเป็นมวยสามารถถีบ ยัน ยัน มีผ่อนยกนี้ ทำเหมือนไม่ต่อย เก็บแรงเอาไว้ต่อยยกหน้า มีลูกเล่น แล้วยกสุดท้ายค่อย ต่อย ปึ๊กปั๊กๆ ศอกเข้าหน้า ปุ้งทีเดียว เออ น่าจดจำ น่าจดจำ

อุดม แต้พานิช นักแสดง

ผมรู้สึกเอาเองว่าหนังของผมเนี่ยะ ชวนติดตามแล้วคนจะเดาเรื่องไม่ถูก คุณจะถูกปั่นหัว โดยผู้กำกับตลอดเวลา โดยผู้กำกับและคนเขียนบทสมคบกัน ซึ่งมันเป็นคนๆเดียวกันนั่นเอง ปั่นหัวคุณตลอดเวลาเลยหละว่า เฮ้ย! มันเป็นอย่างนั้นนะ เฮ้ย ไม่ใช่เว้ย มันเป็นอย่างนี้นะ เฮ้ย! ไม่ใช่อีกเว้ย 3-4 ทีเหมือนว่าคุณได้มั่นใจปั๊บ ผมก็กระชากคุณล้มลงทีนึง พอคุณเริ่มลุกขึ้นยืนปั๊บ ผมก็กระชากล้มอีกๆๆ จนคุณรู้สึกว่า ขี้เกียจจะยืนแล้วเว้ย ผมถึงจะยอมแพ้คุณ อะไรอย่างเนี่ยะ
    พิง ลำพระเพลิง ผู้เขียนบท ผู้กำกับ นักแสดง คนร้องเพลงประกอบ

เปรียบหนังเรื่องนี้เป็นเมนูไหมนึกถึงอาหารญี่ปุ่นอย ่างแคลิฟอร์เนียร์โรล ไอ้ที่มันมีไส้เยอะๆค่ะ เหมือนกับหนังเรื่องนี้ตรงที่จริงๆ แล้วข้างในมันมีอะไรเยอะแยะ มีหลายอย่าง แต่คือข้างนอกมองดูแล้วมันเหมือนกับมีแค่สาหร่ายพันอ ยู่รอบๆมันดูเรียบๆแต่จริงๆแล้วข้างในมันยังมีอะไรอย ู่เยอะ
    วิสา สารสาส นักแสดง

L@mLamai's Avatar
    สถานที่
    Slim Style Scooter
    ขอบคุณ
    0

/\2 /\2 /\2 /\2 ....พี่บีแสดงด้วยหรอเนี่ย :p :p :p

Senior Member mydog2002's Avatar
    ขอบคุณ
    0

คาดว่าจะเป็นหนังโรแมนติกแห่งปี

/\2

MiSS - ROCKER LSD_hippie60's Avatar
    ขอบคุณ
    0

em24

โคตรเจ๋งเลย

[*BE SILENT ., STAY BEAUTIFUL*]

5 ดาว ครับเรื่องนี้ /\2
    " กิ เ ล ส . . . ล้ น "

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Talking

แสดงนำ โดย รุ่นพี่ศิษย์เก่า โรงเรียนเดียวกันกับผม
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    [email protected]
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

Senior Member gob's Avatar
    สถานที่
    -'๑'- J๑rus KhOn KaEn -'๑'-
    ขอบคุณ
    0

/\2 /\2

-"๑"- อยากเดินทาง -"๑"-

!!!iiii แต่จัยไม่กล้า !!!iiii

๑๒๓ จะมีค่าอะไร ๑๒๓

Bookmarks