>>> สารพัดสารเพ ขอร้องผู้รู้ตอบ <<<

ชื่อกระทู้: >>> สารพัดสารเพ ขอร้องผู้รู้ตอบ <<<

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Exclamation >>> สารพัดสารเพ ขอร้องผู้รู้ตอบ <<<

ตัวรถ : Honda C70

สถานะ : ไม่มีการดัดแปลง Cdi และ เครื่องยังเดิม

ปัญหา : 1. ตอนเปลี่ยนเกียร์ทุกเกียร์ มีเสียงดังมากๆ (ดัง "ตับ")

อยากรู้ว่ามันเกิดจากอะไรแล้วจะแก้ยังไง ?

2. หลังจากเปลี่ยนเกียร์ระหว่างที่รอบกำลังขึ้น ถ้ารอบต่ำรถจะมีเสียงดังมาจากด้านล่าง

พร้อมกับ สั่นด้วยนั่งอยู่เบาะก็รู้สึก อยากรู้ว่ามันเกิดจากอะไรแล้วจะแก้ยังไง ?

3. ดุมล้อ เรื่องชุบกรีดอะไรดีกว่ากัน

ถ้ากรีด เห็นเค้าบอกว่าจะหมองไวไม่สวย และถูกกว่าชุบ

แต่ถ้าชุบ จะสวยไม่หมองและระหว่างชุบเค้าเผาสีเก่าเผาเกินดุมเล ยเสีย

ไม่รู้ว่าจะชุบหรือว่าจะกรีดขอ ราคากลางด้วยนะครับ ?

4. เครื่อง ตอนนี้ผมใส่เครื่องเดิมถ้าอยากเปลี่ยนเครื่องผมต้องเ ปลี่ยนเป็นเครื่องอะไร

ในตอนนี้ดีที่สุดและจะเฉลี่ยค่าเสียหายเท่าไหร่ ?

5. Cdi คืออะไรเถ้ผมจะแปลงมันมันจะมีผลดีผลเสียอะไรค่าเสียห ายเท่าไหร่ครับ ?

ผมอยากรู้คำตอบอะครับเพราะตอนนี้พึ่งจะมาเล่นครับรบก วนช่วยหน่อยนะครับ

สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0

อาการดังที่ว่าน่าจะเกิดจากชุดเฟืองครัชมีระยะรุนมาก เกินกว่าปกติครับอาการที่คุณเป็นอยู่นี้แก้ไม่อยากหร อกครับส่วนระบบ cdi คือระบบจุดระเบิดอย่างหนึ่งครับ ซื่งดีกว่าการจุดระเบิดด้วยทองขาวอย่างแน่นอนครับ แต่ต้องเป็นคนที่เข้าใจการทำงานของ ระบบ cdi และจัดของให้ทุกอย่างให้สัมพันธ์กันนะครับถึงจะวิ่งด ี ส่วนเรื่องที่อยากจะเปลี่ยนเครื่องนั้นใช้เครื่องดรี ม 100 เนียนสุดครับ100 ถึง120สบายๆ แค่ขยับหน่อยเท่านั้นเองครับ ทนด้วยแต่ต้องเป็นเครื่องปีเก่าหน่อยนะครับถึงจะแข็ง จริง

Bookmarks