sr กินน้ำมัน 1 ลิตร ต่อ กม. ครับ พอดีจะซื้อแต่วิ่งไกลนะ วันละ 120 โลนะ

ชื่อกระทู้: sr กินน้ำมัน 1 ลิตร ต่อ กม. ครับ พอดีจะซื้อแต่วิ่งไกลนะ วันละ 120 โลนะ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน sr กินน้ำมัน 1 ลิตร ต่อ กม. ครับ พอดีจะซื้อแต่วิ่งไกลนะ วันละ 120 โลนะ

ใครรู้บอกหน่อยนะ

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

Red face อืมมมม

ของผมปี 2002 เดิมๆประมาณ 28 โล/ลิตรครับ
    Freedom Bike Chachoengsao
    Two Wheel One Engine And One Rider

Are you ready ?
    YOU SURE !
    GO...!!!!!!!!!

มาเที่ยวบ้านผมกันเน้อ...
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192
    http://tongmoto.multiply.com/

Senior Member Neung007's Avatar
    สถานที่
    พระยาปาดคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มมมม

SR ผม 30 กิโล / ลิตร คับ

เติม 100 ขี่ 70 กิโล ยังเหลือ /\2

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ของผมประมาณ 20 - 25 กิโล/ลิตร ครับ เพราะลองคำนวณจากการที่ผมออกทริปครับ 919 กิโลเมตร เติมน้ำมันไป 1500 บาทครับ ลองคิดคำนวณดูครับ ตอนนั้นน้ำมัน 91 ลิตรละ 38 บาทครับ

Member fooloo's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ของผมวิ่งวันละ 15 กิโล อาทิตย์หนึ่ง วิ่ง 4-5วัน ผมเติมอาทิตย์ละ 100 บาท ตก 2 วัน ลิตร
    คิดเป็น ประมาณ 25-30 กิโล ต่อ 1 ลิตร สำหรับผมน่ะครับ
    ผมว่ามันขึ้นอยู่กับ คน และ ทาง ครับ
    คน คือ นิสัยในการขี่ของแต่ล่ะคนครับ เช่น ชอบเบิ่นรถ เลียครัทช์ ลากเครื่อง
    ทาง คือ ในเมือง กับ นอกเมือง ในเมืองติดไฟแดงออกตัวบ่อย เบรคๆ เร่งๆ เปลืองน้ำมัน
    นอกเมือง ชัด เต็มๆ อัดยาวๆไม่ค่อยเปลื่อง แต่วันล่ะ 120 กิโล ก็หนักเหมื่อนกัน
    ผมว่า วันล่ะ 120 กิโลมันเหนื่อนน่ะครับ ทั้ง ร่างกาย และ ค่าน้ำมัน เพราะsrมันสั่น คุณจะรู้สึกเหนื่อยล้า และเครียด ครับ
    ออกทริป นานๆไปที มันเหนื่อย แต่สนุก ได้ไปเทียว พักผ่อน เฮฮากับเพื่อน พี่ น้อง ได้อยู่กับสิ่งที่เราชอบ มันเหนื่อยกาย แต่ใจสู้
    แต่ของพี่ วิ่ง วันล่ะ 120 กิโล ไปทำงานแล้วเครียดๆไม่สนุกแน่ๆ ครับ เหนื่อยทั้งกายและใจ

ผมแค่แนะนำ แต่สิ่งที่อยากจะบอกคือ ทำในสิ่งที่ใจต้องการ แล้วมันจะดีเอง

Member -เด็กพิษณุโลก-'s Avatar
    สถานที่
    ไม่มีอ่ะ แง๊ๆ
    ขอบคุณ
    0

ของผม 14/ 15 โลลิตร ครับเพราะทำส่ะเตมสูบเลย เปลืองโคตรๆๆเลย แต่ก็แรงแบบ โคตรๆๆๆๆ เลยเหมือนกาน ครับ ลูกพี่จะเล่น SR แต่จะล่อวิ่งวันละ 120 โล เลยเรอะ ผมวิง แค่ 10/20 โล ตัวก็ชาแล้วเพ่ สั่นทั้งคันเลย จะไหวเรอะ ลูกพี่ SR เป็นรถที่ทนมากๆๆนะรับตั้งแต่ผมเริ่มเล่นรถ inv รับรองว่า ทั้ง ทน ทั้ง ดุดัน ทั้งมันส์ ทั้งเมื่อย เง้อ ?? แต่ก็ไม่เคยวิ่ง 120 โล ทุกวันเหมือนกัน ในใจตอนนี้คิดว่า พอได้ครับ 120 โล แต่คงต้อง บำรุงรักษา แทบทุกอาทิตร์ และ เพราะ กว่าจามาถึงเราสภาพมันไม่ไช่มือ1 อ่ะ มือที่เท่ารัยก๊ะม่านรู้ จากพี่ยุ่น อ่ะ?? ลองดูนะลูกเพ่??

ป.ล. แนะนำถ้าเอาแรงๆเล่นปีเก่าเน้อถูกใจจ๊อดแน่ อิอิ แร๊ง...แร๊ง.. บ๊าดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Exclamation

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ -เด็กพิษณุโลก- อ่านข้อความ
    ของผม 14/ 15 โลลิตร ครับเพราะทำส่ะเตมสูบเลย เปลืองโคตรๆๆเลย แต่ก็แรงแบบ โคตรๆๆๆๆ เลยเหมือนกาน ครับ ลูกพี่จะเล่น sr แต่จะล่อวิ่งวันละ 120 โล เลยเรอะ ผมวิง แค่ 10/20 โล ตัวก็ชาแล้วเพ่ สั่นทั้งคันเลย จะไหวเรอะ ลูกพี่ sr เป็นรถที่ทนมากๆๆนะรับตั้งแต่ผมเริ่มเล่นรถ inv รับรองว่า ทั้ง ทน ทั้ง ดุดัน ทั้งมันส์ ทั้งเมื่อย เง้อ ?? แต่ก็ไม่เคยวิ่ง 120 โล ทุกวันเหมือนกัน ในใจตอนนี้คิดว่า พอได้ครับ 120 โล แต่คงต้อง บำรุงรักษา แทบทุกอาทิตร์ และ เพราะ กว่าจามาถึงเราสภาพมันไม่ไช่มือ1 อ่ะ มือที่เท่ารัยก๊ะม่านรู้ จากพี่ยุ่น อ่ะ?? ลองดูนะลูกเพ่??

ป.ล. แนะนำถ้าเอาแรงๆเล่นปีเก่าเน้อถูกใจจ๊อดแน่ อิอิ แร๊ง...แร๊ง.. บ๊าดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

น่าคิดเหมือนกันนะครับ ถ้าวิ่งไกลทุกวันแล้วต้องเจออาการสั่นของรถ ในระยะทางไกลๆ นานๆแบบนี้ทุกวัน
    น่าจะใช้รถระบบใหม่แบบ SF/XJR ก็น่าจะดีกว่านะครับ จะได้วิ่งนิ่มๆสบายๆ

ว่าแต่ sr ก็ไม่กินเหมือนกันเนอะ.. ได้แรงด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รากสัตว์ : 05-01-2009 เมื่อ 00:53
    Classic of My Life
    ~ SAVE THE WORLD into.. THE FUTURE ~

ความสุขของกู มิใช่การมีกลุ่มที่เด่นดังหรือการได้ลงหนังสือ
    ความสุขของกู คือการมีรถและตัวกูเท่านั้น...
    ยังยืนยันกูจะ Underground

120 โลทุกวัน เป็นผม เลือกออกทัวร์ริ่งแล้วครับ
    เพราะรถสูบเดียว ให้วิ่ง ไม่บรรยะบรรยัง 120 ต่อชม.บ่อยๆ (ทุกวัน) เครื่องจะโทรมไวครับ
    ให้เป็นรถที่เครื่องเหนียวอย่างเอสอาร์ก็ตามที ...ออกสี่สูบไปเร๊ย ... วิ่งยาวๆ ด้วยความเร็วที่ดีกว่า
    และสรรถะการขับขี่ที่นุ่นนวลกว่า ... ว่าแต่น่าอิจฉา คุณจังครับ ได้ขี่รถทางไกลทุกๆวัน ผมอาิทิตย์ละวันก๋อ่วมแล้ว
    ขี่ไป .... มีชีวิตก็ขี่ไป

คุณเป็นใคร ...
    คุณเป็นคุณ ไม่ใช่เพราะงานที่คุณทำ คุณเป็นคุณ ไม่ได้ขึ้นอยู่กับเงินในธนาคารของคุณ คุณเป็นคุณ ไม่ได้อยู่ที่ว่า คุณมีเงินในกระเป๋าเท่าไร คุณเป็นคุณ ใช่ว่าเพราะคุณสวมใส่เสื้อผ้าอะไร บี่รถ ขับรถอะไร ...
    ทุกสิ่งทุกอย่างที่คุณครอบครองอยู่นั้น ท้ายที่สุดแล้วพวกมันก็จะครอบงำคุณเสีย แต่ถ้าหากคุณสูญสิ้นทุกสิ่งเมื่อใด คุณก็จะกล้าทำอะไรต่อมิอะไรได้อย่างไร้กังวลตลอดไป

Senior Member Redhot99's Avatar
    สถานที่
    redhot99
    ขอบคุณ
    0

Talking

ผมก็ว่ามันจะเหนื่อยไปนะคับขี่เอสอาร์วัน120กิโลอะคั บ เล่นพวกบิ๊กสกูตเตอร์ดีมั้ยคับนั่งขี่สบายๆบิดอย่างเ ดียวเลยอะคับ
    ส่วนตัวชอบYAMAHA T MAX500 สวยแรงนิ่มลองดูนะคับem94
    REDHOT99
    4028614748 Tanakorn chaitasanakris. 087-9966227..

[/COLOR] " เล่นเพราะรัก รักที่จะเล่น "
    http://www.facebook.com/#!/Redhot99

Bookmarks