ถึงพี่น้องมอร์แกน

ชื่อกระทู้: ถึงพี่น้องมอร์แกน

Junior Member
    สถานที่
    M O R G A N
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถึงพี่น้องมอร์แกน

....สวัสดีครับทุกคน....
    คงยังไม่มีใครทราบ...ว่าผมกำลังเผชิญโรคร้ายอย่างแสน สาหัส...และเพิ่งออกจากการเข้าพักรักษาตัวและรับการบ ำบัดที่ รพ.กรุงเทพฯ ...เช้าวันอาทิตย์เป็นวูบแรกที่ผมรู้สึกไม่ดี..ผมได้ ตื่นมาพร้อมกันดวงตาที่บวมแดง..ร่างกายของผมอ่อนแรงม าก..พอผมลุกนั่งก็รู้สึกได้ทันทีว่ามีบางอย่างผิดปกต ิเกิดขึ้นกับชีวิตเราเสียแล้ว...ผมอาเจียน..ทั้งน้ำ, อาหาร,และเลือดออกมาหมด(เหลือแต่ไส้ ที่ไม่ออกมาด้วย)
    ผมตัดสินใจพาร่างกายที่อ่อนปวกเปียกเหมือนผักลวก ไปหาหมอ...ตลอดทางผมสะอึกไม่ยอมหยุด(อันที่จริงสะอึก มาเกือบสองวันแล้วด้วย)
    เมื่อมาถึงมือแพทย์..ผมได้รับการตรวจร่างกาย..X-RAY ปอด หาสาเหตุของความเจ็บปวดทั้งหมด
    อาการเหมือนคนเป็นไข้หวัด..แต่มีไข้สูงกว่า40องศา ปวดเมื่อยและตาปูดโปน......
    คุณหมอตัดสินใจให้ผมพักรักษาที่ รพ.เพื่อดูอาการอีกครั้ง
    .....เช้าวันต่อมา...หมอได้บอกเรื่องร้ายแก่ผม ว่าผมน่าจะอยู่ได้อีกไม่เกิน2วัน....!!!
    นั่นเป็นสิ่งที่ผมรู้อยูแก่ใจในตอนแรก..ผมได้แต่นั่ง นิ่งและรับฟัง..หมอไม่ยอมแม้จะปริปากบอกว่าผมนั้นเป็ นอะไร..
    แต่ด้วยกำลังใจที่เปี่ยมล้นจากพี่น้องมอร์แกน...ผมจึ งตัดสินใจพักรักษาอยู่ที่นั่นแค่2 วัน...และอยากออกมาต่อสู้กับมันภายนอก..ที่ซึ่งผมจะส ามารถทำทุกอย่างที่จะทำให้ตัวเองมีความสุขได้....
    เพื่อนๆคงอยากรู้และสงสัยว่าผมเป็นอะไร....ม่ะ...ผมจ ะลำดับให้ฟัง
    - - - -ผมตื่นมาตาบวมแดง ร่างกายอ่อนแรง สันนิษฐานว่า เหล้าคงเป็นแบล็คปลอมและผมนอนดึก(อันที่จริงเช้า..หิ หิ)
    - - - - ที่ผมอาเจียน..หึหึ ไม่ต้องสืบ..แฮ๊งค์...ชัวร์!!
    - - - - เรื่องร้ายที่หมอบอกอยู่ได้ไม่เกิน2วัน...อันที่จริง หมอให้พักสัก2วันก็กลับบ้านได้(แต่เรื่องร้ายคือกรูไ ม่อยากกลับไปทำงานนนนนน)
    - - - - และที่ผมตัดสินใจพักแค่2วันไม่ต้องรอให้หมอไล่กลับ เพราะรพ.กท.-ภก.แมร่งแพงเชี่ยะ..แค่สองวันซัดไป2หมื่น ขืนอยู่4วันคงตายพอดี(โชคดีที่มีประกัน..55)
    - - - -อีกอย่างที่ผมรู้ว่าอยู่ได้ไม่เกิน 2 วันนั้น..หึหึ..ไม่เกิน2วัน ก็จะลงแดงแล้ววววว....ไปค๊าบบบพี่น้องมอร์แกน แฟนบลูฯ ไปยู้ฮู หลั่นล้ากันได้แล้วววววววว.....โรคแอลกอฮอล์ลิซึ่มงึ ่มๆๆๆๆ นี่เอง..55
    By:KoKnod_base on true story(เข้าจริงป่วยจริงแต่..หายแว๊วววว)
    em86Morgan Freemanem86

Junior Member art cosa red's Avatar
    สถานที่
    morgan
    ขอบคุณ
    0

จากที่ได้รับเอกสารของผู้ป่วยมา..ทีมคณะแพทย์....
    จ๊ากคิงคองลิก....ขอสรุปผลอาการทั้งหมด..เป็นไปได้ว่ าเกิดจากไวรัส
    สายพันธ์ใหม่... ที่ศัพท์เฉพาะแพทย์เรียกว่า..."เดอะบาร์."....
    และได้ขอสรุปดังนี้
    - อาการตาแดงป่าวหัว / เกิดจากการมองวัดถุอย่างใจจดใจจ่อ...
    - อาการป่วดเหมื่อยตามตัว / เกิดจากการที่ร่างกายไม่อยู่กับที่..
    เนื่องจากบรรยากาศพาไป
    - ส่วนอาการ..ที่อาเจียนนั้น / น่าจะมาจากการรับประทานอาหาร
    มากไปหน่อยเลยทำให้เนื้อที่ในการนำน้ำลงไป..เลยมีพื้ นที่น้อยลง
    จนทำให้ล้นออกมานี้เอง..
    สรุป....อาการหลาวนี้จะหายไปเอง แต่ต้องพักสัก 1-2 วัน อาการ
    จะดีขึ่งเอง...แต่ถ้ายังคั้นเนื้อคันตัว..หมอว่า...ค ืนนี้ก็กับไปซ่ำมันอีก
    สักรอบ...เดียวอาการจะดีขึ่นเอง.........

หมายเหตุ (การรัปทานยาให้ถูกวิธี ใสสุรา 1ใน4 ตามด้วยน้ำแข็ง 3
    ก้อน ใสโซดาพอประมาณ ใสน้ำำอีกนิด.... ถ้าจืดไปก็อนุญาตให้เพิ่มสุราได้).................. ฟันธง......

Junior Member art cosa red's Avatar
    สถานที่
    morgan
    ขอบคุณ
    0

ประกาศอีกครั้ง..วันเสาร์ที่ 22/03/51 รวมกันวาง..สุรา..
    โซดาและมุขฮาๆๆ.. ณ.วัดจานด่วน เนือง.จ๊าก..หลวงพี่..
    บีเว้อ..และ..เณรโต(ยารุบบ้า).. ได้ทำการฝังสุรา..โซดา... เพื่อ
    ให้ผู้มีจิตจะเมา..เขามาฟังเพลง..พูดคุย..พบประสังสรรค์
    และพบกับเณรโตที่จะมากล่อมเกาบทเพลงอันไพเราะ...ts32
    อย่าพลาด.!! (ในงานมีอาหารเจ..บริการ..อทิเช่น...บาร์บีคิว..
    หมูย่าง..เนื้อย่าง..??.. และอีกมากมายในงาน..)
    ขอให้ผู้มีจิตศัรทามากันแยอะๆ..ๆจะได้ไม่เหงา..

*อาหารมีจำนวนจำกัด........(แตะบอลเสร็จ..พักกินข้าว กินน้ำและ
    ต่อเดอะบาร์.....หรอย....นุ๊ก..กัน..นิ..คุณ)

กระผมcosared..เป็น..มัก-คะ-ฑา-ยก..สา..ว่า.เมาหลาว

Senior Member blackrainny's Avatar
    สถานที่
    M O R G A N
    ขอบคุณ
    0

อ้าวโกน๊อตเข้า โรงแรม มาเหรอ ไม่เห็นชวนเรยยเซ็งว่ะสงสัยห้องติดทะเลแน่ เรย วันละหมื่นนน 555555

"แลมล่อแล่แห่งมอร์แกน"
    SEE ME IN MV. TRY TRY TRY MICHAEL SQUIRE

Member phuketica's Avatar
    สถานที่
    morgan phuket vespa
    ขอบคุณ
    0

ขอบอกผมเป็นอีกคนที่โดนเชื้อไวรัสที่ชื่อ เดอะบาร์ เป็นเชื้อที่แรงมากทำเอาผมถึงกับปิดร้านนอนซมอาการคล ้ายคุณสันติแต่ตาไม่แดง ไม่อาเจียร แต่มีไข้สูงมากผมเป็นรายที่4 มั่งครับเพราะมีก่อนผมคือโกน๊อต โกโหน่ง โกปุ๊ โกตํ้ม โกเจ้ แต่โกเป็ดไม่รู้เป็นรึเปล่าem87

Member phuketica's Avatar
    สถานที่
    morgan phuket vespa
    ขอบคุณ
    0

นมเป็นพิษ เป็ดติดเชื้อ อันตรายมาก ม๊าก ผลพวงของความอาด

Oldman Tattoo Shop Che's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เจอแบบนี้ไม่ดีเลยครับ เห็นติดกันหลายคนแล้ว
    ไวรัส the bar ผมแนะนำว่าก่อนจะไปก็ผ่านมาทางร้านผม
    เวะเอาถุงมือ+ผ้าปิดปากและแอลกอฮอลเหน็บไปด้วยดีกว่า ครับ
    กันไว้ดีกว่า เดียวติดกันไปทั่ว

Giggog Member Simple-Morgan's Avatar
    สถานที่
    Morgan
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ phuketica อ่านข้อความ
    ขอบอกผมเป็นอีกคนที่โดนเชื้อไวรัสที่ชื่อ เดอะบาร์ เป็นเชื้อที่แรงมากทำเอาผมถึงกับปิดร้านนอนซมอาการคล ้ายคุณสันติแต่ตาไม่แดง ไม่อาเจียร แต่มีไข้สูงมากผมเป็นรายที่4 มั่งครับเพราะมีก่อนผมคือโกน๊อต โกโหน่ง โกปุ๊ โกตํ้ม โกเจ้ แต่โกเป็ดไม่รู้เป็นรึเปล่าem87
    อาการแบบนี้ แนะนำสินทวีคลีนิค ครับ
    เท่าที่มีคนเล่าให้ฟัง หมอที่นั่นเค้ารักษาดี
    ลงมาจากศูนย์ที่กรุงเทพทุกคนครับโกเจ้
    หายแน่นอนครับโกเจ้...

em97

หิหิหิ
    อิคึอิคึ
    เครือข่าย คนบ้ารถถีบ(ภูเก็ต) http://www.facebook.com/#!/home.php?...789979727&ap=1

Member timmy_morgan's Avatar
    สถานที่
    Morgan Scooter Phuket
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Simple-Morgan อ่านข้อความ
    อาการแบบนี้ แนะนำสินทวีคลีนิค ครับ
    เท่าที่มีคนเล่าให้ฟัง หมอที่นั่นเค้ารักษาดี
    ลงมาจากศูนย์ที่กรุงเทพทุกคนครับโกเจ้
    หายแน่นอนครับโกเจ้...

em97

หิหิหิ
    อิคึอิคึ
    หมอสินทวีเห็นว่าอายุเยอะจังโก้เปลี่ยนเป็นหมอดาวรุ่ งคาร์แคร์ดีก่ารักษาดีหายขาด
    DEAD END STREET
    Techno Upper Mental
    Be cool,don't be a fool!

I love Thaiscooter wake-up's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Talking อะคิอะคิ

ลองไปที่ club 215 รึยัง ที่นี่ก็เป็นตัวการแพร่ไวรัสรุ่นใหม่อีกที่นึง
    /\3/\3
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wake-up : 25-03-2008 เมื่อ 14:45
    คิดดี พูดดี ทำดี สังคมน่าอยู่

Senior Member kwan_taro's Avatar
    สถานที่
    MORGAN PHUKET VESPA
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ S Santi อ่านข้อความ
    ....สวัสดีครับทุกคน....
    คงยังไม่มีใครทราบ...ว่าผมกำลังเผชิญโรคร้ายอย่างแสน สาหัส...และเพิ่งออกจากการเข้าพักรักษาตัวและรับการบ ำบัดที่ รพ.กรุงเทพฯ ...เช้าวันอาทิตย์เป็นวูบแรกที่ผมรู้สึกไม่ดี..ผมได้ ตื่นมาพร้อมกันดวงตาที่บวมแดง..ร่างกายของผมอ่อนแรงม าก..พอผมลุกนั่งก็รู้สึกได้ทันทีว่ามีบางอย่างผิดปกต ิเกิดขึ้นกับชีวิตเราเสียแล้ว...ผมอาเจียน..ทั้งน้ำ, อาหาร,และเลือดออกมาหมด(เหลือแต่ไส้ ที่ไม่ออกมาด้วย)
    ผมตัดสินใจพาร่างกายที่อ่อนปวกเปียกเหมือนผักลวก ไปหาหมอ...ตลอดทางผมสะอึกไม่ยอมหยุด(อันที่จริงสะอึก มาเกือบสองวันแล้วด้วย)
    เมื่อมาถึงมือแพทย์..ผมได้รับการตรวจร่างกาย..X-RAY ปอด หาสาเหตุของความเจ็บปวดทั้งหมด
    อาการเหมือนคนเป็นไข้หวัด..แต่มีไข้สูงกว่า40องศา ปวดเมื่อยและตาปูดโปน......
    คุณหมอตัดสินใจให้ผมพักรักษาที่ รพ.เพื่อดูอาการอีกครั้ง
    .....เช้าวันต่อมา...หมอได้บอกเรื่องร้ายแก่ผม ว่าผมน่าจะอยู่ได้อีกไม่เกิน2วัน....!!!
    นั่นเป็นสิ่งที่ผมรู้อยูแก่ใจในตอนแรก..ผมได้แต่นั่ง นิ่งและรับฟัง..หมอไม่ยอมแม้จะปริปากบอกว่าผมนั้นเป็ นอะไร..
    แต่ด้วยกำลังใจที่เปี่ยมล้นจากพี่น้องมอร์แกน...ผมจึ งตัดสินใจพักรักษาอยู่ที่นั่นแค่2 วัน...และอยากออกมาต่อสู้กับมันภายนอก..ที่ซึ่งผมจะส ามารถทำทุกอย่างที่จะทำให้ตัวเองมีความสุขได้....
    เพื่อนๆคงอยากรู้และสงสัยว่าผมเป็นอะไร....ม่ะ...ผมจ ะลำดับให้ฟัง
    - - - -ผมตื่นมาตาบวมแดง ร่างกายอ่อนแรง สันนิษฐานว่า เหล้าคงเป็นแบล็คปลอมและผมนอนดึก(อันที่จริงเช้า..หิ หิ)
    - - - - ที่ผมอาเจียน..หึหึ ไม่ต้องสืบ..แฮ๊งค์...ชัวร์!!
    - - - - เรื่องร้ายที่หมอบอกอยู่ได้ไม่เกิน2วัน...อันที่จริง หมอให้พักสัก2วันก็กลับบ้านได้(แต่เรื่องร้ายคือกรูไ ม่อยากกลับไปทำงานนนนนน)
    - - - - และที่ผมตัดสินใจพักแค่2วันไม่ต้องรอให้หมอไล่กลับ เพราะรพ.กท.-ภก.แมร่งแพงเชี่ยะ..แค่สองวันซัดไป2หมื่น ขืนอยู่4วันคงตายพอดี(โชคดีที่มีประกัน..55)
    - - - -อีกอย่างที่ผมรู้ว่าอยู่ได้ไม่เกิน 2 วันนั้น..หึหึ..ไม่เกิน2วัน ก็จะลงแดงแล้ววววว....ไปค๊าบบบพี่น้องมอร์แกน แฟนบลูฯ ไปยู้ฮู หลั่นล้ากันได้แล้วววววววว.....โรคแอลกอฮอล์ลิซึ่มงึ ่มๆๆๆๆ นี่เอง..55
    By:KoKnod_base on true story(เข้าจริงป่วยจริงแต่..หายแว๊วววว)

มุ่งตรงไปผิดโรงพยาบาลรึเปล่าโก ถ้าหนักขนาดนี้ควรงดกินเหล้าซัก 10 นาที หลังจากนั้นกินต่อได้ตลอด เชื่อเดะ หรือว่าจะให้หมอขวัญรักษาดีอะโก รับรองไม่แพงแค่ 2 กลมเอง 55555
    /\2/\2/\2/\2/\2/\2/\2
    I just to know I love Vsapa in my life

Bookmarks