ยกพลรถเวส ไปเทสกันที่ปราณฯ Season2 (Annual Scooter Trip of F.A.C.)17-19 พฤษภาคม ศกนี้

ชื่อกระทู้: ยกพลรถเวส ไปเทสกันที่ปราณฯ Season2 (Annual Scooter Trip of F.A.C.)17-19 พฤษภาคม ศกนี้

Senior Member Furbie's Avatar
    สถานที่
    Club Fur
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ยกพลรถเวส ไปเทสกันที่ปราณฯ Season2 (Annual Scooter Trip of F.A.C.)17-19 พฤษภาคม ศกนี้

ชื่อโครงการ : F.A.C. Scooter Trip (Annual)
    ชื่อตอน : ยกพลรถเวสไปเทสกันที่ปราณฯ ซีซั่นสอง
    ระยะเวลา : เสาร์-จันทร์ที่ 17-19 พฤษภาคม 2551
    สถานที่ : ปราณบุรี, เขาสามร้อยยอด จังหวัดประจวบคีรีขันธ์
    ที่พัก : สามร้อยยอด คาบาน่า (ห่างจากอุทยาน 10 กิโล)
    พาหนะ : สกุ๊ตเตอร์และพันธมิตร
    ผู้ร่วมโครงการ : สมาพันธ์สกุ๊ตเตอร์เอฟเอซี (คลับเฟอร์, อมิโก คาเฟ่, คลับแลม ลพบุรี) และพันธมิตร

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Furbie : 24-03-2008 เมื่อ 12:33
    ก็เพราะใจมันขอ เพราะใจเรียกร้อง เกิดมาเพื่อเป็นของเธอเสมอไป
    ก็เพราะใจของฉัน ไม่เคยหวั่นไหว อย่างไรก็ยังมั่นใจว่าใช่เธอ
    ไม่มีเหตุผลที่มากมาย แค่ใจฉันรักเธอ

/\7 TMM Forever../\7

กลับมาอีกครั้งกับความสนุกและมิตรภาพที่เราคุ้นเคย สกุ๊ตเตอร์ทริปประจำปีของสมาพันธ์เอฟเอซีครั้งใหม่ กลับมากับ ความทรงจำเก่าๆบวกกับมิตรภาพใหม่ๆ เพื่อย้อนระลึกถึงทริปฮันนี่มูนเมื่อปีที่แล้ว

มาสนุกกันลั่นล๊าในทะเล เเละเข้าร่วมงาน HONDA MUSIC FESTIVAL @ HUAHIN ในวันเสาร์ที่ 17 พฤษภาคมครับ

เข้าเรื่อง ทริปในปีนี้จุดหมายของเราอยู่ที่หัวหิน ,ปราณบุรีและเขาสามยอด จังหวัดประจวบคีรีขันธ์ โดยช่วงเวลาที่เราจะไปลั่นล๊ากัน คือ 17-19 พฤษภาคม พ.ศ.2551 ซึ่งคือ วันเสาร์ถึงจันทร์ และวันจันทร์เป็นวันหยุดวิสาขบูชา

โดยจะมีการขอความร่วมมือและกำหนดรายละเอียดคร่าวๆดัง นี้
    1.ออกเดินทางกันคืนวันศุกร์ (เช้ามืดวันเสาร์) เพื่อไปถึงหัวหินก่อนเที่ยง เข้าร่วมงานHONDA MUSIC FESTIVAL @ HUAHIN สนุกกับเสียงเพลงจนถึง 6 โมงเย็น ออกจากงานเดินทางต่อเข้าที่พัก ระยะทางราว 40-50 กิโลเมตร โดยที่พัก (สามร้อยยอด คาบาน่า ) ถึงก่อนอุทยานฯประมาณ 10 กิโลเมตร

2.เรื่องที่พักสรุปได้คือ จะเข้าพักทั้งหมดสามหลัง สี่ห้อง พักได้ 20 คน ถ้าคนเลยไปคุยกับที่พักเพื่อขอต่อรองที่นั่นเลย ค่าใช้จ่ายที่พัก 2 คืน 20 คน 9000 บาท กบโอนไปก่อนเเล้ว 2000 บาท เรื่องค่าใช้จ่ายเคลียร์กันที่ที่พักเลย รบกวนพกเเบงก์ร้อยไปเยอะหน่อยนะครับ ตอนเเชร์กันจะได้ง่ายๆครับ

3. ค่าใช้จ่ายรายหัวราวๆ 1,800-2,000 คำนวนทุกอย่างให้เเล้วนะครับ ค่าน้ำมัน กินดื่ม เที่ยวอุทยาน ฯลฯ

ค่าพัก 450 ต่อคนครับ
    ค่าอาหารเย็น 2 วัน 250-300 ครับ
    ค่าเที่ยวอุทยานเต็มอิ่ม 200 บาทต่อคนครับ
    ค่ากินกลางวัน ช๊อปปิ้งออกเองตามอัถยาศัยครับ แหะๆ
    ค่าเดินทาง เเล้วเเต่รถใครประหยัดมากก็จ่ายน้อยครับ

ปล.ไม่ใช่เอฟเอซีก็มาได้นะจ๊ะ (F.A.C. = Club Fur / Amigo Café / Club Lam Lopburi)

รายชื่ออัพเดตล่าสุดสำหรับทริปนี้
    1.ทินเอง ขี่มดแดงไปเหมือนเดิม
    2.เหมี่ยวตุ้ย ซ้อนสุดหล่อไป กร๊า ก -_-" (อาจจะต้องตามมาพร้อมพี่จูน)
    3.กบ ขี่น้องมะลิ
    4.พี่จูน นักกอล์ฟขี่เวส (สักที)
    5.เจ๊อุ้ม นางพยาบาลซ้อนเวส
    7.พี่อ้นทีวี ขี่เเลม ทีวี 250 เมกะโปรเจก (อันนี้งง)
    8.พี่ตุลย์ ขี่จีเอส ตูดมนไปกะน้องหน้ามล (ใช่มะ)
    9.เบิร์ด ขี่ 90 สีเเดงเเรงฤทธิ์ ฟิตมาใหม่ ไฉไลเเท้ (ยาวไปมั๊ย)
    10.โอ๋ ขี่เเลมดิวะ เเรง
    11.พี่อ้นโซล ขี่ 64 มอสดิวะ
    12.ปูเป้ ซ้อนเมฆสีทอง
    13.นก ขี่เวสเอี่ยมๆไป 59 เทพ -_-"
    14.เเคมป์ แผนกติดตาม ตามตูดรถใครดี เหอเหอ
    15.พี่เเจค เพื่อนพี่อ้นทีวี
    16.แฟนพี่เเจค
    17.นัน แฟนพี่อ้นทีวี
    18.น้องพี่อ้นทีวีอีกคน ชื่ออาร์ต (หรืออาฟไม่รู้อะ ฮ่าๆ)

ส่วนที่อยู่ในข่าย
    1.พี่กู๊ด+ปุย ไม่ไปชัวร์ ทาเลาะกันอยู่ (คืนดีกันเร็วๆอะ)
    2.โอ๊ต+อิงค์ ไม่ไปชัวร์ ยายโอ๊ตเสียวันนี้เอง
    3.พี่ใช้+เเอม (ยังไม่ได้ตังจากที่ทำงานเดิม เลยไม่มีเงินไปเที่ยว)
    4.พี่ต้นลพรี อาจจะตามมา(มีสอบบรรจุรับราชการวันที่ 20 ถ้าไปเด๋วเห็นเอง)
    5.เเตงเเดด ไม่ไปเเล้ว อยู่ชุมพรช่วยเเม่ขายของ
    6.เเจคไม่ไปแล้ว รายล่าสุด ขัดสนทางการเงินที่สุดในชีวิตตั้งเเต่รู้จักมันมา เเต่ในใจ
    เป็นไปได้กูจะหาทางให้คุณไปให้ได้
    ฯลฯ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Tyn Club FUR : 15-05-2008 เมื่อ 14:37
    คลับ เฟอร์

I'm in love friday~

CLUB FUR >>>>>>FRIEND & FUN

Senior Member Vespa_Galz's Avatar
    สถานที่
    Club Fur
    ขอบคุณ
    0

รับทราบบบบบบบบบบบ

^_______________^

Mali_3*

http://kerokobiz.multiply.com

http://www.facebook.com/kobiz.lambretta

Junior Member เต้ปังย่า's Avatar
    สถานที่
    Mammod's Club
    ขอบคุณ
    0

มีโอกาส จะไป แจม กับ พวกพี่ๆทั้หลายอีก แน่ ค๊าบบบ

สถานที่
    Club Fur
    ขอบคุณ
    0

แจ้งความจำนงค์ขอเข้าร่วมโครงการค่ะ
    จำนวนสมาชิก 2 คน /\3
    ชื่อ ทินกะเหมี่ยว
    ที่พัก ขอนอนบ้านนนนน55
    ใครอยากนอนบ้านด้วยยกมือขึ้นนน
    ก็เพราะใจมันขอ เพราะใจเรียกร้อง เกิดมาเพื่อเป็นของเธอเสมอไป
    ก็เพราะใจของฉัน ไม่เคยหวั่นไหว อย่างไรก็ยังมั่นใจว่าใช่เธอ
    ไม่มีเหตุผลที่มากมาย แค่ใจฉันรักเธอ

600 ' s m e m b e r f i a t o g r a p h's Avatar
    สถานที่
    f i a t t h a i l a n d
    ขอบคุณ
    0

ใครทีรู้รายละเอียดเเล้ว ขอให้มาลงชื่อไว้ในกระทู้นี้นะครับ ว่าจะเข้าพักแบบไหน บ้านหรือเต้นท์ เพราะต้องรู้จำนวนคนทั้งหมดก่อนนะครับ ยังไงรบกวนด้วยนะทุกคน

Senior Member drEAm mAstEr's Avatar
    สถานที่
    Soul Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

ห้ามลืม ล่องแพ นะ

Check Us @ www.soulscooterclub.com

สถานที่
    Club Fur
    ขอบคุณ
    0

แพไม่มี มีแต่เรือแคนู
    แต่ถ้าจะล่องแพ
    ต้องลองขนไปเอง
    หรือไปต่อแพที่นั่น
    ก็ดีนะ ออกกำลัง 555

Senior Member ยาคูลย์'s Avatar
    สถานที่
    Amigo
    ขอบคุณ
    0

เจอกันคับ

........................ อยากนอนเต็นท์. ..........................
    J u n v e s p a O u m L a m b r e t t a

Furman Furman's Avatar
    สถานที่
    คลัปเฟอร์
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ไปโตย

--------แจ็คกะสาว------
    ไปด้วยนะคร้าบบบบบ
    ผมเอาเต่าไปนะคับ
    เพราะผมไม่มีตังซื้อเวสป้าหรือแลม]
    ........ขอนอนบ้านนะคร้าบ........
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Furman : 23-03-2008 เมื่อ 20:43
    กรรมย่อมระงับด้วยการไม่จองเวรนะครับ ขอให้ทุกคนรักกันมากๆๆนะ
    ทุกสิ่งทุกอย่างจะเป็นไปตามเวรและกรรม

Senior Member Vespa_Galz's Avatar
    สถานที่
    Club Fur
    ขอบคุณ
    0

กบไปกะน้องมะลิ แล้วทอยก้อน่าจะไปด้วยอ่ะ

>>>>>>>>>>> นอนบ้าน !!
    Mali_3*

http://kerokobiz.multiply.com

http://www.facebook.com/kobiz.lambretta

600 ' s m e m b e r f i a t o g r a p h's Avatar
    สถานที่
    f i a t t h a i l a n d
    ขอบคุณ
    0

***เเจ้งเรื่องที่พัก เนื่องจากที่พักที่บอกเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ หนุ่มๆ สาวๆ ป้า อา หลาน ไป มันไม่สามารถนำรถเข้าไปได้นะครับ ซึ่งต้องจอดห่างจากที่พักพอสมควร ก็เลยเนว่าไม่น่าจะดี เพราะเราๆก็คงห่วงรถกันนะครับ ก็เลยจะหาอีกที่นึงซึ่งเป้นที่พักราคาไม่เเพง

*** เเจ้งอัพเดต ใหม่ ที่โพสเเรกนะครับ ย้อนขึ้นไปอ่านได้เลย***

Member minl{ie_minl{'s Avatar
    สถานที่
    หมาป่าเดียวดาย♥มีสมาชิก 2 คน คือ ตัวผู้กะตัวเมีย
    ขอบคุณ
    0

อยากไปด้วยยยย จางงง,,

อดไปด้วยเยย เท่วเผื่อด้วยนะ

พี่ๆๆ

em87

สถานที่
    Club Fur
    ขอบคุณ
    0

สรุปไม่ต้องนอนเต้นท์กันแล้วววว
    นอนบ้านกันให้หมดเรยยยยยยย
    ที่สำคัญ ห้องแอร์ 5555555555
    ยังไงก็ต้องรบกวนแจ้งจำนวนคนไปอยู่นะคะ
    ใครที่คิดว่าจะไปได้ 17-19 พฤษภาคม
    รีบแจ้งด้วยน๊า เพราะต้องจองแล้วล่ะ เด๋วโดนแย่งงง

Aont_TV's Avatar
    สถานที่
    ปราจีนบุรี
    ขอบคุณ
    0

ผมAont_tv ยืนยันการเดินทาง กับเจ้า TV250 คันเดียวในไทย
    Mega project