ใครที่ซื้อของกับอุ๊ดดี้ แล้วไม่ได้ของ หรือได้ของไม่ครบ

ชื่อกระทู้: ใครที่ซื้อของกับอุ๊ดดี้ แล้วไม่ได้ของ หรือได้ของไม่ครบ

np.'s Avatar
    สถานที่
    somdet classic bike.
    ขอบคุณ
    1

มาตรฐาน ใครที่ซื้อของกับอุ๊ดดี้ แล้วไม่ได้ของ หรือได้ของไม่ครบ

ใครที่ซื้อของกับอุ๊ดดี้ แล้วไม่ได้ของ หรือได้ของไม่ครบตามที่ตกลง หรือที่อุ๊ดดี้บอกว่าจะโอนเงินคืนให้แล้วยังไม่ได้เง ิน ให้โพสในกระทู้นี้เลยครับ จะได้รู้ว่ามีกี่คน แล้วแต่ละคนโดนอะไรบ้างครับ จะได้เป็นการเตือน ชาวรถคลาสสิคให้ระวังเอาไว้ด้วยครับ

ต้อนนี้ผมได้ปลดอุ๊ดดี้ออกจากการเป็นสมาชิก กลุ่มสมเด็จคลาสสิคไบค์ แล้วครับ โทษฐานทำให้ทางกลุ่มเสียหายไปด้วยหลายครั้งแล้วครับท ี่ทำแบบนี้ บางคนที่โดนโทรมาหาผมก็ช้วยโทรตามให้ อุ๊ดดี้ก็เคลียร์ให้ บางคนมาหาผมที่ร้านผมก็พาไปตามที่บ้านเขาให้ บ้านอุ๊ดดี้ห่างจากที่ผมอยู่เกือบ 40 กม. ยังไงคนที่โดนผมก็จะพยายามช้วยอีกทางหนึ่งเหมือนเดิม ครับ
    ปล.ผมคนหนึ่งที่เคยซื้อของในเวปกับคนชื่อแจ็ค ดินแดงแล้วโดนโกง ยังไม่ได้คืนซักบาทเลยครับ คร่าวๆ 20. 000 กว่าๆครับ โดยการโอนหลายครั้งติดต่อกันแต่ว่ารู้ที่อยู่ครับ เคยให้เพื่อนไปรับของให้ครั้งหนึ่งที่บ้านเขาก่อนที่ เขาจะโกง บ้านเขาอยู่แถวๆซอยหมอเหลง เดี๋ยววันดีคืนดีจะไปเยี้ยมเขาอยู่ครับ ที่โอนไปเยอาะเพราะ มีแฮนด์ บิลลี่ 2 อัน บังลมหมู 1 คู่ ท่อปล่องดรีมปี 1957 1 คู่ กระโหลกไฟหน้า cb77-72 พร้อมขั้วเปิดปิด พร้อมไฟตาแมว 5 หัว แล้วก็อะไหล่แท้ๆเล็กน้อยอีกครับ ซึ่งก็ปล่อยมานานแล้วครับ ยังไม่ได้ไปเยี้ยมเขาเลยครับ ผมเลยเข้าใจและเห็นใจคนโดนโกงครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย np. : 09-09-2007 เมื่อ 16:58
    Somdet Classic Bike
    [email protected]
    4290536889 ธ.กรุงเทพ บัญชีออมทรัพย์
    เฉลิมพล วิริยะมุกดา(เวียรชัย) สาขาอ.สมเด็จ

http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=53

Junior Member ช่างมันเถอะ's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up สุดยอดครับ

เป็นการตัดสินใจที่ดีมากครับพี่ นี่แหละครับ คนที่เป็นหัวหน้าคนได้ เอาใจช่วยนะครับ ขอให้เคลียร์ปัญหาได้ไวๆ ผมเชื่อว่าชาวสมเด็จไม่ได้เป็นแบบนี้ทุกคนครับ
    จงแยกให้ออก ระหว่าง รถแห้ง หรือ รถ "ทุเรศ"
    จงแยกให้ออก ระหว่าง ขับเร็ว หรือ ขับ "กวนตีน"

มีเมียได้เพราะทางเปรี่ยว opo987's Avatar
    สถานที่
    จั๋งหนับมอซายพิโลก คลับ
    ขอบคุณ
    0

ทำกันได้ Classic ด้วยกัน
    /\7 รักธอ /\7
    สุรานั้นแปลว่าเหล้า กินแล้วเมาก็เดินโซเซ
    กินเหล้าแล้วอย่าเกเร เอาแค่ฮาเฮสรวญเสเจรจา

em93

Senior Member MC_(รถเก่าโรงงานกระดาษ)'s Avatar
    สถานที่
    รถเก่าโรงงานกระดาษ ขอนแก่น
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถึงพี่พลครับ

พี่พลครับ ตกลงของที่สั่งกับพี่อุ๊ดดี๊อ่ะ ก็ยังไม่ได้เหมือนเดิมครับ ตอนนี้ผมอยากจะได้เงินคืนแล้ว ครับน้องผมสั่งชุดโช๊คหน้า c 100 ไป เป็นเงิน 800 บาท ยังไงก็ฝากพี่พลช่วยดูด้วยนะครับ

ปล.ขอบคุณพี่พลมากๆครับ
    **เสรีธรรมลูกผู้ชายใจสองล้อ**
    A Friend in Need is Friend Deed **เพื่อนแท้คือเพื่อนในยามยาก

MC_รถเก่าโรงงานกระดาษ

noidet's Avatar
    สถานที่
    เดชอุดมรถเก่า จัง
    ขอบคุณ
    0

Angry พี่อู๊ดดี้คับ

พี่อู๊ดดี้ไปไหนเอ๋ย ทำไมไม่ออกมาแก้ปัญหาละคับพี่ ปัญหาโซนอีสานใต้มีเยอะนะคับ ที่พี่ยังไม่ได้แก้
    นายณรงค์ฤทธิ์ ศรีจันทร์ทอง
    109/1 ม.2 ต.เมืองเดช อ.เดชอุดม จ.อุบลราชธานี 34160
    ธ.กรุงศรีอยุธยา เลขบัญชี 0791364425
    เบอร์ 0894246204

Member ต้นเองพี่'s Avatar
    สถานที่
    MAHASARAKHAM HONDA CLASSIC CLUB 2002
    ขอบคุณ
    0

พี่อุ๊ดดี้....ถ้าไม่ส่งเครื่องมาให้เพื่อนผมที่อยู่ อุดรอะ...พี่ก้อโอนตังคทนมาซะดีๆพี่...6000 กว่าๆอะ

พ่อมันเปงตำรวจนะพี่...ระวังพ่อมันจะไปเยี่ยมเอาละ
    รถผมมันไม่ใช่รถ classic แต่มันเปงรถ comtemporary

ชีวิตนี้บางทีก็น้อยคิดไปทำไม...ชีวิตนี้บางวันก็เยอ ะถือเป็นกำไร.....
    ชีวิตเราก็เท่านี้..ความสุขที่หัวใจต้องการ..สุดท้าย มันอยู่ไม่ไกล...

Junior Member พาราเซตามอล's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เพื่อนผมก็โดนไป5500ซื้อเครื่องเวฟเป็นชาติแหละยังไม ่ได้เลย

JOKER33's Avatar
    สถานที่
    BANG-OR-CLUB
    ขอบคุณ
    0

ผมก็โดนเหมือนกันคุณอู๊ดดี้กรุณาเครียตัวเองด้วยครับ ถ้าไม่มีเครื้องส่งไห้ก็กรุณาส่งเงินคืนด้วยครับถ้าไ ม่ได้ผมไปถึงบ้านแน่เครื้องเวฟ100ผามสั่งในรค5600ประ มาณ3เดือนแล้วโทรตามตลอดก็บอกว่ายังตามทะเบียนให้อยู ่ผมคงไม่รอแล้วครับกรุณาคืนเงินด้วยครับ0814672746ติ ดต่อกลับด้วยครับ
    ใช้ชีวิตพอเพียงกับ SR 400

bunny's Avatar
    สถานที่
    Youngfunky
    ขอบคุณ
    1

มาตรฐาน ผ่านมาอ่านเจอ...

งานนี้แกนนำกลุ่ม เอ่ยปากไม่การันตีแล้ว
    คุณอู้ดดี้ นึกถึง หัวใจคลาสสิคไว้ครับ แล้ว ออกมากล่าวอะไรบ้าง เพื่อนๆชาวคลาสสิครับฟังและให้อภัยเสมอ เงินไม่ใช่สิ่งสุดท้ายที่น่าจดจำ แต่สิ่งสุดท้ายที่จะจดจำ คือ การกระทำของเรา

อะไรเข้าฝันให้ทำอย่างนี้ครับ ......

จาก พี่นัส บันนี่สุรินทร์
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bunny : 25-09-2007 เมื่อ 23:29

***กติกาวันนี้ชอบสินค้าอะไรลงจองไว้ได้เรยครับ**

- วันถัดไป กรุณาโอนเงินก่อนเที่ยงครับ ส่งของก่อน16.00น.

- ถ้าทั้งวันไม่โอนมา ขอยกเลิกการจอง และขายของต่อไปครับ

(ถ้าโทรมาบอกกันก็เอาตามความสะดวกที่โทรคุยกันครับ)

โทร 082-3777044

Senior Member ouddy cm's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ครับพี่น้องขอโทษในมุกๆสิ่งที่กระผมได้กระทำลงไปเนื่ องจากความโง่เขลาของผมเองยังงัยผมยินดีรับผิดชอบทุกๆ อย่างครับ
    ปล.ช่วงนี้ไม่มีโทรศัพท์มือถือใช้ยังงัยอีกสัก 2-3 วันติดต่อได้ที่เบอร์เดิมครับ

bunny's Avatar
    สถานที่
    Youngfunky
    ขอบคุณ
    1

มาตรฐาน แค่ผ่านมาอ่านเจอ...

ทำดีแล้วครับ ที่ออกมากล่าวอะไรบ้าง ขอเป็น1เสียงที่ได้ช่วยสร้างสังคมคลาสิคให้น่าอยู่ขึ ้นครับ

ฝากให้อู้ดดี้....ครับ

เงินไม่ใช่สิ่งสุดท้ายที่น่าจดจำ แต่สิ่งสุดท้ายที่จะจดจำ คือ การกระทำของเรา....

***กติกาวันนี้ชอบสินค้าอะไรลงจองไว้ได้เรยครับ**

- วันถัดไป กรุณาโอนเงินก่อนเที่ยงครับ ส่งของก่อน16.00น.

- ถ้าทั้งวันไม่โอนมา ขอยกเลิกการจอง และขายของต่อไปครับ

(ถ้าโทรมาบอกกันก็เอาตามความสะดวกที่โทรคุยกันครับ)

โทร 082-3777044

paZzerby7's Avatar
    สถานที่
    C crew Custom
    ขอบคุณ
    0

ยังรออยู่นะ อูดดี้ 1500
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย paZzerby7 : 28-09-2007 เมื่อ 16:06
    TeL.081 4115 415
    ธนาคารกสิกรไทย สาขาพัทยาใต้ 330-2-09829-9 PERA E-mail: [email protected]
    ส่งของที่ --> พีระ ชวลิตนิติธรรม 257/32 ม.10 ต.หนองปรือ อ.บางละมุง จ.ชลบุรี 20150

facebook me
    ชีวิตกู ไม่รถ ก็ผู้หญิง
    ตรวจสอบภาษีรถค้างชำระ

นำเงินทำบุญมาใช้จ่าย หาเงินด้วยการหลอกผู้อื่นด้วยความเชื่อ บาปกรรม!!!!

Junior Member nutingza's Avatar
    สถานที่
    mc เมืองอุบล
    ขอบคุณ
    0

พี่อุ๊ดดี้ครับของนัดก้อยังไม่ได้นะครับเครื่องเวฟผม ยังไม่ได้เลยนะครับนัดไม่ได้ว่าพี่เลยนะครับแต่อยากใ ห้พี่ส่งมาให้หรือจะให้นัดไปเอาก้อได้นะพี่ เบอร์นัด08-942-558-71
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย np. : 25-11-2009 เมื่อ 10:11

JOKER33's Avatar
    สถานที่
    BANG-OR-CLUB
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ouddy cm อ่านข้อความ
    ครับพี่น้องขอโทษในมุกๆสิ่งที่กระผมได้กระทำลงไปเนื่ องจากความโง่เขลาของผมเองยังงัยผมยินดีรับผิดชอบทุกๆ อย่างครับ
    ปล.ช่วงนี้ไม่มีโทรศัพท์มือถือใช้ยังงัยอีกสัก 2-3 วันติดต่อได้ที่เบอร์เดิมครับ
    เอาไงครับอู๊ดดี้นี้มันเกิน2-3วันของคุณแล้วนะครับโทรศัพคุณยังติดต่อไม่ได้เลยค่า เครื้องเวฟผม 5600 อะหรือจะต้องให้ผมไปถึงบ้านคุณเลยมั้ยเอาไงว่ามาครับ บอกว่าจะรับผิดชอบแต่หายไปเลยเอาไงโทรหาด้วยครับ0814 672746โจ๊กอยุธยาครับ
    ใช้ชีวิตพอเพียงกับ SR 400

Junior Member พาราเซตามอล's Avatar
    ขอบคุณ
    0

จะเอายังไงหรอพี่เรื่องตัง5500นะ
    เพื่อนผมรอนานแล้วนะ

Bookmarks