ThaiScooter.Com Forums - kung8844 - Blogs

View RSS Feed

kung8844

1. Vespa เพิ่งได้มาคับ

สวัสดีพี่ๆเพื่อนๆ ผมเพิ่งสมัครเข้ามาใน ThaiScooter
    พอดีได้ เจ้าVespaมาคันนึง และมึปัญหากับระบบเบรค หน้า-หลัง รบกวนพี่ๆเพื่อนๆให้ความช่วยเหลือด้วยครับ

เป็น Vespa 64 Italy เปรคหน้า ปัญหาของมันคือ เวลาเบครและมันจะรู้สึกกระตุกๆ (ไม่รู้อันนี้เป็นระบบเบรคของ Vespa หรือเปล่า)
    ผมไม่รู้จริงๆ ส่วนเบรคหลัง เวลากดเบรคและมันเหมือบนจะหยุดแบบล้อตายเลย และการคลายเบรคก็ช้าด้วย

ยังไงใครรู้ปัญหารบกวนช่วยด้วยครับ ขอบคุณครับ
    Categories
    Uncategorized