ประเภทรุ่นที่จะใช้ในการประกวด ในงานสิงห์มอเตอร์ไซร์คลาสสิค 5 มีนา

ชื่อกระทู้: ประเภทรุ่นที่จะใช้ในการประกวด ในงานสิงห์มอเตอร์ไซร์คลาสสิค 5 มีนา

Senior Member MUTU_Classic's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ประเภทรุ่นที่จะใช้ในการประกวด ในงานสิงห์มอเตอร์ไซร์คลาสสิค 5 มีนา

1.รถเชียงกง ผู้ชาย
    2.รถเชียงกง ผู้หญิง
    3.รถบังลมเดิม ไฟบน ตระกูล C มีทะเบียน
    4.รถบังลมเดิม ไฟล่าง ตระกูล C มีทะเบียน
    5.รถบังลมเดิมสวยงาม ทำสี ไฟบน ตระกูล C มีทะเบียน
    6.รถบังลมเดิมสวยงาม ทำสี ไฟล่าง ตระกูล C มีทะเบียน
    7.รถผู้ชายสูบนอนเดิม 2 จังหวะ มีทะเบียน
    8.รถผู้ชายสูบนอนเดิม 4 จังหวะ มีทะเบียน
    9.รถผู้ชายสูบตั้งเดิม มีทะเบียน
    10.รถผู้ชายสูบตั้งเดิมสวยงาม ทำสี มีทะเบียน
    11.รถผู้ชายสูบตั้งสวยงาม มีความคิดสร้างสรรค์ จัดเต็ม
    12.รถผู้ชายสูบตั้งเดิม มีทะเบียน
    13.รถผู้ชายสูบตั้งสวยงาม ทำสี มีทะเบียน
    14.รถผู้ชายสูบตั้งเดิม 2 จังหวะ
    15.รถผู้ชาย 250 CC. ขึ้นไป สวยงามเดิม ทำสี
    16.รถ SR / ขับแมน
    17.vespa - lambretta สวยงาม
    18.รถวิบากเดิม สวยงาม
    19.รถ ความคิดสร้างสรรค์
    20.รถ HONDA DAX เดิมๆ
    21.รถ HONDA DAX สวยงาม
    22.รถ HONDA MONKEY เดิม
    23.รถ HONDA MONKEY สวยงาม
    24.รถ HONDA ชาลี เดิม
    25.รถ HONDA ชาลี สวยงาม
    26.รถมินิเล็กแต่งสวยงาม มีความคิดสร้างสรรค์ จัดเต็ม

ในการประกวดแต่ละรุ่น มีจำนวนรถที่ลงประกวด ไม่ถึง 5 คัน จะไม่มีการตัดสินรุ่นนั้นๆ

พบกัน รักกัน สัมพันธ์ ยั่งยืน

^บ้านเจ้าคุณปู่^'s Avatar
    สถานที่
    เจ้าคุณปู่ Japanese Vintage Bikes Club
    ขอบคุณ
    0

รถผู้ชายเชียงกง ไม่แยกเป็น ประเภท cc. หรอครับ

ประมาณว่า รถเล็ก 50cc. - 100cc.

รถใหญ่ 125cc.- 350cc. ขึ้นไปหละครับ

เพราะไม่งั้นคนที่เอารถใหญ่ปีลึกกว่าก็ได้ซิครับ รถเล็กคงหมดสิทธิ

พี่ว่าจิงไหมครับ...............
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ^บ้านเจ้าคุณปู่^ : 12-12-2010 เมื่อ 14:32

Senior Member MUTU_Classic's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ^บ้านเจ้าคุณปู่^ อ่านข้อความ
    รถผู้ชายเชียงกง ไม่แยกเป็น ประเภท cc. หรอครับ

ประมาณว่า รถเล็ก 50cc. - 100cc.

รถใหญ่ 125cc.- 350cc. ขึ้นไปหละครับ

เพราะไม่งั้นคนที่เอารถใหญ่ปีลึกกว่าก็ได้ซิครับ รถเล็กคงหมดสิทธิ

พี่ว่าจิงไหมครับ...............
    ไม่มีงบประมาณ พออะคับ เรานับกันที่ปีเก่าและของครบเราแยกประเภทแล้ว ชาย - หญิง อีกอย่างเป็นดุนพินิจของกรรมการท่านด้วย

Velocette LE 200 dogclassic's Avatar
    สถานที่
    BMC
    ขอบคุณ
    0

สอบถามนิดนึงคับ ถ้าเอารถ อังกฤษ ไปลงจะได้ไหมหรือว่าจำกัดว่าต้องญี่ปุ่นอ่ะคับ
    เพราะจะได้เอาไปถูกประเภท ขอบคุณครับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dogclassic อ่านข้อความ
    สอบถามนิดนึงคับ ถ้าเอารถ อังกฤษ ไปลงจะได้ไหมหรือว่าจำกัดว่าต้องญี่ปุ่นอ่ะคับ
    เพราะจะได้เอาไปถูกประเภท ขอบคุณครับ
    เราแยกประเภทให้ครับ ไม่ได้เฉพาะรถ ยี่ปุ่น เราจะมีโคตให้และลงตามโค๊ต
    เราจะมีเจ้าหน้าที่ที่ชำนาญชี้แนะ ว่าท่านเหมาะลงรุ่นไหน

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ MUTU_Classic อ่านข้อความ
    1.รถเชียงกง ผู้ชาย
    2.รถเชียงกง ผู้หญิง
    3.รถบังลมเดิม ไฟบน ตระกูล C มีทะเบียน
    4.รถบังลมเดิม ไฟล่าง ตระกูล C มีทะเบียน
    5.รถบังลมเดิมสวยงาม ทำสี ไฟบน ตระกูล C มีทะเบียน
    6.รถบังลมเดิมสวยงาม ทำสี ไฟล่าง ตระกูล C มีทะเบียน
    7.รถผู้ชายสูบนอนเดิม 2 จังหวะ มีทะเบียน
    8.รถผู้ชายสูบนอนเดิม 4 จังหวะ มีทะเบียน
    9.รถผู้ชายสูบตั้งเดิม มีทะเบียน
    10.รถผู้ชายสูบตั้งเดิมสวยงาม ทำสี มีทะเบียน
    11.รถผู้ชายสูบตั้งสวยงาม มีความคิดสร้างสรรค์ จัดเต็ม
    12.รถผู้ชายสูบตั้งเดิม มีทะเบียน
    13.รถผู้ชายสูบตั้งสวยงาม ทำสี มีทะเบียน
    14.รถผู้ชายสูบตั้งเดิม 2 จังหวะ
    15.รถผู้ชาย 250 CC. ขึ้นไป สวยงามเดิม ทำสี
    16.รถ SR / ขับแมน
    18.รถวิบากเดิม สวยงาม
    19.รถ ความคิดสร้างสรรค์
    20.รถ HONDA DAX เดิมๆ
    21.รถ HONDA DAX สวยงาม
    22.รถ HONDA MONKEY เดิม
    23.รถ HONDA MONKEY สวยงาม
    24.รถ HONDA ชาลี เดิม
    25.รถ HONDA ชาลี สวยงาม
    26.รถมินิเล็กแต่งสวยงาม มีความคิดสร้างสรรค์ จัดเต็ม

ในการประกวดแต่ละรุ่น มีจำนวนรถที่ลงประกวด ไม่ถึง 5 คัน จะไม่มีการตัดสินรุ่นนั้นๆ
    สรุปอย่างเป็นทางการ นะครับ
    1. รถเชียงกง ผู้ชาย
    2. รถเชียงกง ผู้หญิง
    3. รถบังลมเดิม ไฟบน ตระกูล c มีทะเบียน
    4. รถบังลมเดิม ไฟบน ตระกูล c ทำสี มีทะเบียน
    5 .รถบังลมเดิม ตระกูล c มีทะเบียน
    6. รถบังลมเดิม ไฟล่าง ตระกูล c ทำสี มีทะเบียน
    7. รถบังลม ไฟบน ไฟล่าง แฟนซี มีความคิดสร้างสรรค์
    8. รถผู้ชาย สูบนอนเดิน ทะเบียน
    9. รถผู้ชาย สูบนอนเดิน ทำสี ทะเบียน
    10 รถผู้ชาย สูบดั้งเดิม ทะเบียน
    11.รถผู้ชาย สูบดั้งเดิม ทำสี ทะเบียน
    12. รถผู้ชาย มีความคิดสร้างสรรค์ สูบตั้ง-สูบนอน
    13. รถผู้ชาย สูบตั้ง 2 สูบ เดิมไม่เกิน 200 cc. ทะเบียน
    14. รถผู้ชาย สูบตั้ง 2 สูบ เดิม ทำสี ไม่เกิน ไม่เกิน 200 cc. ทะเบียน
    15. รถผู้ชาย 250 cc. ขึ้นไป สวยงามเดิม ทำสี
    16. รถวิบากเดิมสวยงาม
    17. SR/คลับแมน สวยงาม
    18. vespa สวยงามเดิม
    19. Lambretta สวยงามเดิม
    20. รถ HONDA DAX เดิม
    21. รถ HONDA DAX สวยงาม
    22. รถ HONDA Monkey เดิม
    23. รถ HONDA Monkey สวยงาม
    24. รถ HONDA Monkey ชาลี เดิม
    25. รถ HONDA ชาลี สวยงาม
    26. รถมินิล้อเล็ก มีความคิดสร้างสรรค์
    รถที่เข้าประกวดทุกคัน เสียค่าลงทะเบียน 50 บาท ไม่ต้องเข็นรถเข้าลานประกวด ให้ท่านลงทะเบียนและรับของที่ระลึก เราจะเรียก เป็นเบอร์ เพื่อความเสมอภาค
    เช่น ท่านลง เบอร์ 1. ก็คือ รถเชียงกงผู้ชาย เราจะประกาศเรียกเบอร์ 1.ท่านถึงเข็นรถเข้ามาให้คณะกรรมการตัดสิน เราจะรับ รถที่ได้รางวัลแค่ 3 คันเท่านั้น
    ไปไว้ในลานจอด เพื่อรอมอบรางวัลจาก ผู้แทนภาคต่างๆ ต่อไป

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ MUTU_Classic อ่านข้อความ
    18. vespa สวยงามเดิม
    19. Lambretta สวยงามเดิม
    ตกลงยังไงครับ สวยงามเฉยๆโดยไม่ได้กำหนดว่าเดิมหรือว่าแนวความคิดสร ้างสรรค์ หรือตกลงเอาเดิมครับ เพราะบอกไม่เหมือนกัน
    เอ...แล้วแบบนี้ รถที่มีแนวความคิดสร้างสรรค์ก็หมดโอกาสเลยซิครับ เน้นงามเดิมอย่างเดียวเลยเหรอครับ น่าจะเปิดกว้างกว่านี้นะครับ

https://www.facebook.com/puttinun.nab

PX.CLUB THAILAND

กล้องอะไร ฟิล์มธรรมดา's Avatar
    สถานที่
    Use Scooter Gang,Cosa club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฝูงบิน px. อ่านข้อความ
    ตกลงยังไงครับ สวยงามเฉยๆโดยไม่ได้กำหนดว่าเดิมหรือว่าแนวความคิดสร ้างสรรค์ หรือตกลงเอาเดิมครับ เพราะบอกไม่เหมือนกัน
    เอ...แล้วแบบนี้ รถที่มีแนวความคิดสร้างสรรค์ก็หมดโอกาสเลยซิครับ เน้นงามเดิมอย่างเดียวเลยเหรอครับ น่าจะเปิดกว้างกว่านี้นะครับ
    เห็นด้วยพี่โต่ง ผมว่า ถ้าเอาแค่ 2 รางวัล แบ่งเป็นประเภท สกู๊ตเตอร์ สวยเดิมๆ รางวัลนึง สกู๊ตเตอร์แต่งสวยงามรางวัลนึง ดีมั้ย ครับบ แล้วแต่กะพิจารณาละกันครับบ แค่แสดงความเห็นเฉยๆ

อีกอย่าง ไม่อยากให้เน้นปีลึกๆมากๆอะครับบ เพราะว่าบางคัน ปีใหม่กว่า แต่สวยๆ ครบๆกว่า่ก็มีนะครับบ แล้วเจอกันครับบ
    .....อะไรบางอย่าง ที่ทำให้รู้สึก คล้ายเจอคนพิเศษที่หายไป.....

Million people million problems . . . . . . . . . .

Million people million problems . . . . . . . . . .

[email protected]
    ....ไม่ต้องโลโม่ ก็โก๋ได้

กล้องอะไร ฟิล์มธรรมดา's Avatar
    สถานที่
    Use Scooter Gang,Cosa club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ว่าแต่ จะไปรึไง คุณพี่โต่ง
    .....อะไรบางอย่าง ที่ทำให้รู้สึก คล้ายเจอคนพิเศษที่หายไป.....

[email protected]
    ....ไม่ต้องโลโม่ ก็โก๋ได้

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฟิล์มธรรมดา อ่านข้อความ
    อัฟล่าสุด

3. รถบังลมเดิม มีทะเบียน
    4. รถบังลมสวยงามเดิม ทำสี มีทะเบียน
    5 .รถบังลมไฟต่ำเดิม มีทะเบียน
    6. รถบังลมไฟต่ำสวยงาม ทำสี มีทะเบียน
    7.รถผู้หญิง แฟนซี
    8. รถผู้ชาย สูบนอนเดิน ทะเบียน
    9. รถผู้ชาย สูบนอนสวยงามเดิม ทำสี ทะเบียน
    10 รถผู้ชาย สูบตั้งเดิม ทะเบียน
    11.รถผู้ชาย สูบตั้งสวยงามเดิม ทำสี ทะเบียน
    12. รถผู้ชาย มีความคิดสร้างสรรค์ สูบตั้ง-สูบนอน
    13. รถผู้ชาย สูบตั้ง 2 สูบ เดิมไม่เกิน 200 cc. ทะเบียน
    14. รถผู้ชาย สูบตั้ง 2 สูบสวยงาม เดิม ทำสี ไม่เกิน ไม่เกิน 200 cc. ทะเบียน
    15. รถผู้ชาย 250 cc. ขึ้นไป สวยงามเดิม ทำสี
    16.รถผู้ชาย 2 จังหวะรวมเดิม สวยงาม
    17.รถผู้ชหญิง 2 จังหวะรวมเดิม
    18. รถวิบากรวมเดิม สวยงาม
    19. SR/คลับแมน สวยงาม
    20. vespa รวมสวยงาม เดิม
    21. Lambretta รวมสวยงาม เดิม
    22. SCOOTER สวยงาม
    23. รถ HONDA DAX เดิม
    24. รถ HONDA DAX สวยงาม
    25. รถ HONDA Monkey เดิม
    26. รถ HONDA Monkey สวยงาม
    27. รถ HONDA Monkey ชาลี เดิม
    28. รถ HONDA ชาลี สวยงาม
    29. รถมินิล้อเล็ก มีความคิดสร้างสรรค์

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฟิล์มธรรมดา อ่านข้อความ
    อืมม์...เจอกันไอน้องชาย

https://www.facebook.com/puttinun.nab

PX.CLUB THAILAND

ขอบคุณ
    0

อัฟ ล่าสุดเลยคับ 22/1
    3. รถบังลมเดิม มีทะเบียน
    4. รถบังลมสวยงามเดิม ทำสี มีทะเบียน
    5 .รถบังลมไฟต่ำเดิม มีทะเบียน
    6. รถบังลมไฟต่ำสวยงาม ทำสี มีทะเบียน
    7.รถผู้หญิง แฟนซี
    9. รถผู้ชาย สูบนอนสวยงามเดิม ทำสี ทะเบียน
    10 รถผู้ชาย สูบตั้งเดิม ทะเบียน
    11.รถผู้ชาย สูบตั้งสวยงามเดิม ทำสี ทะเบียน
    14. รถผู้ชาย สูบตั้ง 2 สูบสวยงาม เดิม ทำสี ไม่เกิน ไม่เกิน 200 cc. ทะเบียน
    16.รถผู้ชาย 2 จังหวะรวมเดิม สวยงาม up 18/1
    17.รถผู้ชหญิง 2 จังหวะรวมเดิม up 18/1
    18. รถวิบากรวมเดิม สวยงาม
    19. SR/คลับแมน สวยงาม
    20. vespa รวมสวยงาม เดิม
    21. Lambretta รวมสวยงาม เดิม
    22. SCOOTER สวยงาม มีความคิดสร้างสรรค์ up 16/1
    23. รถ HONDA DAX เดิม
    24. รถ HONDA DAX สวยงาม
    25. รถ HONDA Monkey เดิม
    26. รถ HONDA Monkey สวยงาม
    27. รถ HONDA ชาลี เดิม
    28. รถ HONDA ชาลี สวยงาม
    29. รถ GORILLA สวยงาม up 22/1
    30. รถมินิล้อเล็ก มีความคิดสร้างสรรค์
    สีแดงคือ.....รุ่นที่เพิ่มเข้ามานะคับ

Night Hawk Lamterior_21's Avatar
    สถานที่
    1
    ขอบคุณ
    0

การลงประกวดเสียค่าใช้จ่าย มั้ยครับ ราคาเท่าไร ครับ
    Li - 150 / 3
    Lambretta on the road
    - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -
    scooter NoLogo Unlimited
    - - - - - - - - - - - - - - - - - -

engross's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ถ้ารถเราNo-Book แต่ไม่ใช่รถเชียงกง เราจะลงประกวด ในรุ่นไหนได้ รถเราเป็นรถผู้หญิง บังลม

Bookmarks