ขอแสดงความยินดีบัณฑิตใหม่

ชื่อกระทู้: ขอแสดงความยินดีบัณฑิตใหม่

Member อาเจี่ย's Avatar
    สถานที่
    สจพ. คลับ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอแสดงความยินดีบัณฑิตใหม่

ขอแสดงความยินดีกับบัณฑิตตุ๊กและบัณฑิตน้องหนึ่ง ขอให้เจริญในหน้าที่การงาน ร่ำรวยๆครับ

ปล.วันธรรมดาทั้งนั้นเลย พึ่งได้งานใหม่ลาไม่ได้ เดี๋ยวจะส่งตัวแทนไปยินดีนะครับ
    ท่านต้องสอนให้ลูกหลานของท่านรู้ว่า แผ่นดินที่เขาเหยียบอยู่คือเถ้าถ่านของบรรพบุรุษของเ รา เพื่อเขาจะได้เคารพแผ่นดินนี้ บอกลูกหลานของท่านด้วยว่า โลกนี้อุดมสมบูรณ์ไปด้วยชีวิตอันเป็นญาติพี่น้องของพ วกเรา
    สั่งสอนลูกหลานของท่านเช่นเดียวกับที่เราสอนลูกหลานข องเราเสมอมาว่า
    โลกนี้คือแม่ของเรา ความวิบัติใดๆที่เกิดขึ้นกับโลกก็จะเกิดขึ้นกับเราด้ วย
    หากมนุษย์ถมน้ำลายรดแผ่นดิน ก็เท่ากับมนุษย์ถ่มน้ำลายรดตนเอง
    เรารู้ดีว่าโลกนี้ไม่ได้เป็นของมนุษย์ แต่มนุษย์เป็นส่วนหนึ่งของโลก
    ทุกสิ่งทุกอย่างมีส่วนสัมพันธ์ซึ่งกันและกัน
    เช่นเดียวกับสายเลือดที่ความผูกพันในครอบครัว ทุกสิ่งทุกอย่างมีส่วนผูกพันต่อกัน ความวิบัติที่เกิดขึ้นกับโลกนี้จะเกิดขึ้นกับมนุษย์เ ช่นกัน มนุษย์มิได้เป็นผู้สร้างเส้นใยแห่งมวลชีวิตแต่มนุษย์ เป็นเพียงเส้นใยเส้นหนึ่งเท่านั้น
    หากเขาทำลายสายใยเหล่านี้ เขาก็ทำลายตัวเอง
    สุนทรพจน์ของหัวหน้าเผ่าอินเดียนแดงในมลรัฐ วอชิงตัน
    กล่าวเมื่อ ค.ศ.1854 เป็นการตอบข้อเรียกร้อง
    จากประธานาธิบดีสหรัฐที่ได้ขอซื้อดินแดนจากเผ่าอินเด ียนแดง

Member komsak87's Avatar
    สถานที่
    MUTU : KMITNB
    ขอบคุณ
    0

ไม่เปงไรคับพี่..........แค่พี่แสดงความยินดีผมก็ดีใ จแล้วอะคับ

Senior Member sosoda's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แสดงความยินดีด้วยคุณน้องหนึ่ง ที่จบการศึกษา ขอให้มีความสุขตลอดไป

cappa64's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Congradulation ทั้งสองคนเลยนะ ร่ำรวยๆ ไว้ว่างๆเจอกัน รับวันไหนล่ะ เผื่อไปได้
    em97 Scooter On The Road em97

Senior Member vespasprint_note's Avatar
    สถานที่
    KmitNB Classic Club
    ขอบคุณ
    0

ดีใจด้วยหลายๆๆๆเดิ้อพี่น้อง

ยินดีด้วยครับบ

ขอให้การงานรุ่งเรืองนะครับ

ทั้งพี่ตุ๊กและไอ้น้องหนึ่งเลยนะครับอิอิ
    ''ก้าวแรกถึงแม้มันจะเล็กสักแค่ใหน แต่มันก็เป็นจุดเริ่มต้นของก้าวต่อไปที่จะยิ่งใหญ่ใน อนาคต''

......Kmit NB......
    **.....[email protected].....**

Rally...Pinky Pinky...Angel's Avatar
    สถานที่
    kmit'nb
    ขอบคุณ
    0

happy birthday toooooooooooooo you เอ้ยไม่ใช่ คองเก้ต ตูเลชั่น นะ ทุก คน

ว่าแต่หนาว นี้ออก เที่ยวไหนกัน ดี วะ
    เรื่องเครื่องยนต์นะพี่พอรู้...แต่เรื่องเจ้าชู้พี่ไม่รู้จะทำยังไง

เบอร์ใหม่จ้าพี่น้อง ARM (พิ้งกิ้) 0894947688
    (เพื่อน)"รับสมาชิก กลุ่ม Kmitnb Scooter ครับ Add Msn facebook คุยกัน"

www.Scooter-Service.co.cc NewUpdate เม.ย 55

Senior Member sosoda's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้าวพี่ตุ๊กก่อจบแล้วหรือเนี่ย ลืมๆๆๆ ขอให้ประสบความสำเร็จทุกๆด้านเด้อ

Bookmarks