เหตุเกิดที่แยกภาวนาเส้นลาดพร้าว

ชื่อกระทู้: เหตุเกิดที่แยกภาวนาเส้นลาดพร้าว

Member maf's Avatar
    ขอบคุณ
    12

มาตรฐาน เหตุเกิดที่แยกภาวนาเส้นลาดพร้าว

***เนื่องในวันศุกร์ที่4 ช่วงบ่ายๆ เกิดเหตุรถชนกันที่แยกภาวนาเส้นลาดพร้าว คันหนึ่งคือเวสป้า อีกคันคือรถเก๋งบีเอ็มซีรี่ย์7 ต้องขอกราบขอบคุณพ่อแม่พี่น้องที่อยู่ระแวกนั้นและสั ญจรผ่านไปมา ซึ่งมีความกรุณาช่วยเหลือกระผมและเพื่อนของกระผมซึ่ง ได้รับบาดเจ็บ ออกจากกลางถนน กระผมไม่รู้จะตอบแทนพวกท่านเหล่านั้นอย่างไร จึงขอคุณพระศรีรัตนตรัย และสิ่งศักดิ์ทั้งหลายคุ้มครองพวกท่านด้วยนะครับ****

ขอกราบขอบพระคุณครับ

Senior Member Vespa spint oomZa(R.C.C)'s Avatar
    สถานที่
    Y.K ScooTer Gang + R.C.C
    ขอบคุณ
    0

คนไทยน้ำใจดีอยู่แล้วครับขอให้พี่หายไวๆนะครับขี่รถอ ันตรายครับอะไรก็เกิดขึ้นได้ถ้าเราไม่ชนเขาเขาก็มาชน เราอยู่ดีอย่างว่ามันคือ "อุบัติเหตุ"
    Ghost Rider Style

Y.K Scooter Gang !

I Love you  Lambretta
    Lambretta เนี่ยแหละสไตล์ผม แล้วคุณหละสไตล์ไหน?

[email protected] แอดมาคุยกันครับ
    http://www.facebook.com/Lambretta150ser.3

3. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : Vespa spint oomZa(R.C.C) สำหรับกระทู้นี้ :

maf (20-02-2015)

ดีแล้วครับที่ไม่เป็นอะไรกันมาก

5. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : loogaodteam สำหรับกระทู้นี้ :

ศิษย์ช่างเบียร์เทวดา MR.LAYUM's Avatar
    สถานที่
    Classic Layum scooter club
    ขอบคุณ
    0

ขอให้หายไวไวนะครับจากพวกเรา Classic L.y. scooter club

em97 ว่ากันว่า สุรา เหล้า เบียร์ เป็นสิ่งไม่ดี em97
    em97 นั้นพวกเราต้องดื่มให้หมดจากโลก เพื่อไม่ให้ตกถึงรุ่นลูกรุ่นหลาน em97

มีคนชอบถามผมว่าเฮ้ยคุณบ้าป่าวที่ขี่เวสป้าไปไหนไกลๆ

ผมตอบกลับไปว่าเออกูบ้าแต่ถ้าคุณได้ลองขี่สักครั้งแล ้วไปเที่ยวไกลๆคุณจะได้ทั้งมิตรภาพ ความเป็นเพื่อนเป็นพี่น้อง คุณหาตรงนี้ไม่ได้หรอกถ้าคุณไม่ได้สัมผัสกับมัน

ขอบคุณทีมงาน Classic Layum scooter club ทุกคนครับ

7. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : MR.LAYUM สำหรับกระทู้นี้ :

Junior Member tuktukvespa's Avatar
    สถานที่
    อนาคิน
    ขอบคุณ
    0

อย่าไปทำตัวแบบ เสก กับ น้อย นะครับ/\2

9. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : tuktukvespa สำหรับกระทู้นี้ :

มีน้ำใจจริงๆครับ สนับสนุนเต็มที่/\3 และอยากให้พวกเรามีน้ำใจต่อทุกคน ใครก็ได้บ่อยๆเพราะมันเป็นเสน่ห์ของคนขี่scooterครับ

11. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : air_0624 สำหรับกระทู้นี้ :

ไม่เป็นไรมากใช่มั้ย ขอให้หายเร็วๆนะคะ
    Milk without fat is like nonalcoholic Scotch.
    นมไร้ไขมันก็ไม่ต่างจากวิสกี้ไร้แอลกอฮอล์ ' ',

13. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : แมวน้อย สำหรับกระทู้นี้ :

vescamp a dk's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

Talking

หายเร็ว ๆ นะคับ /\3
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=20171

ทำอะไรก็ได้ที่มันคิดว่าใช่สำหรับเรา ในบางทีกฎก็มีไว้แหกในเมื่อกฏข้อนั้นคุณฟังแล้วว่า
    มันงี่เง่า จงทำตาม life style ของเรา

ส่วนคนที่คิดว่าคำที่ผมพูดออกมา งี่เง่าก็เหมือนกับที่ กาลิเลโอ ได้กล่าวไว้ว่าเขาไม่เชื่อในเรื่องพระเจ้า เพราะที่เขามองขึ้นไปบนท้องฟ้าก็เห็นแต่ดวงดาวที่อยู ่บนท้องฟ้าไม่เห็นมีพระเจ้า ฉะนั้นเขาจึงไม่เชื่อในเรื่องพระเจ้า ทั้ง ๆ ที่เขากำลังมองผลงานของพระเจ้าอยู่

กางปีกแล้วบินไปตามใจเรา

15. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : a dk สำหรับกระทู้นี้ :

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

em21 เป็นหนึ่งกำลังใจให้เพื่อน หายเร็วๆน๊ะ

อยากให้ทุกคนใส่หมวกกันน๊อคทุกคนจัง อาจช่วยได้บ้าง ผมไม่อยากได้ยินข่าวไม่ดีของเพื่อนๆเลย/\7

My Bike running on LPG

17. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : Mr.ไวไว สำหรับกระทู้นี้ :

Senior Member Vespa_Galz's Avatar
    สถานที่
    Club Fur
    ขอบคุณ
    0

เคยโดนมาเหมือนกันค่ะ หลายเดือนแล้ว ตรงแยกประชานุกูล เค้าฝ่าไฟแดงมาชนเรา เซงมากๆ เลย ไม่ชอบเลย คนที่ทำผิดกฎจราจรแบบนี้ ทำให้คนอื่นเดือดร้อน โดยเฉพาะพวกเราชาวล้อเล็ก
    Mali_3*

http://kerokobiz.multiply.com

http://www.facebook.com/kobiz.lambretta

19. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : Vespa_Galz สำหรับกระทู้นี้ :

italy 200's Avatar
    สถานที่
    yenhay No. 555
    ขอบคุณ
    0

เหมือนกันเลยที่เดียวกันด้วย คือผมจะไปกลับรถเพื่อจะเข้าลาดพร้าว 48 มีบีเอ็มแต่เป็นซี่รี่ย์ 3
    มันเบียดตั้งแต่เลนส์ขวาจนผมจะติดฟุตบาทด้านซ้ายอยู่ แล้วก็เลยใช้เท้าถีบประตูด้านข้างมันอย่างแรง
    มันก็เลยไม่แกล้งต่อ เลยอยากฝากเพื่อนๆที่ขี่รถตอนกลางคืนระวังพวกรถซิ่งท ั้งมอไซค์และรถยนต์ไว้ด้วยครับ

21. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : italy 200 สำหรับกระทู้นี้ :

Lammania โว๊ย หนุ่มหัวฟู's Avatar
    สถานที่
    Lammania Lambretta Gang
    ขอบคุณ
    0

หายไวๆและกันนะครับ ขอพระเจ้าคุ้มครอง อาเมน
    WE ARE LAMMANIA
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    LAMMANIA029
    [email protected]

23. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : หนุ่มหัวฟู สำหรับกระทู้นี้ :

รถเป็นไรมากเปา
    เป็นวัยรุ่น มันไม่ใช้ งานง่ายง่าย

25. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : yamapee1234 สำหรับกระทู้นี้ :

Member maf's Avatar
    ขอบคุณ
    12

***ขอบพระคุณทุกท่านนะครับ...ฝากเพื่อนๆทุกคนด้วยนะค รับ ขับรถอย่างระมัคระวัง และมีนําใจให้กันนะครับ***

Bookmarks