พี่ๆคับ!!!รถผมวิ้งไม่ทัน

ชื่อกระทู้: พี่ๆคับ!!!รถผมวิ้งไม่ทัน

Junior Member *ยังรักเหมือนเดิม*'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

Arrow พี่ๆคับ!!!รถผมวิ้งไม่ทัน

พี่ๆคับ พอดีตอนนี้ผมใช้ 64 อยู่ สภาพเครื่องก็ประมาณ 70%ได้คับ เรื่องของเรื่องก็คือ เวลาขับไปใหนก็ขับไม่ค้อยทันเพื่อน ยิ่งเวลาทำมอส ใส่ทั้งกระจก ทั้งไฟ ยิ่งทำให้รถอืด วิ่งไม่รอดเข้าไปใหญ่
    ยิ่งตอนนี้ ลิ่มที่ข้อเหวี่ยงที่ติดอยู่กับข้อเหวี่ยง ที่เอาไว้ล็อคจานไฟไม่ให้เลื่อนนะคับ มันแตก ล่องที่ไว้ใส่ลิ่มก็แตกกว้างขึ้น แต่ตอนนี้ได้พอกแล้วทำล่องใหม่ แต่นายช่างบอกว่าถ้าให้ดีก็เปลี่ยนข้อเหวี่ยงใหม่ ก็เลยคิดว่าจะเปลี่ยนเป็นข้อเหวี่ยงเป็นของ 200 เสื้อก็ว่าจะใช้ของ 200 แต่คว้านสักนิด แต่จะใช้ล้อ 8 เหมือนเดิม แล้วมันจะใส่กันลงใหมคับ หรือจะต้องเปลี่ยนอะไร เพิ่มอะไร ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ หรือพี่ๆมีอะไรก็ช่วยชี้แนะด้วยคับ(ผมคิดว่ามันน่าจะ วิ่งดีขึ้นนะคับ)
    (ถ้าพิมพ์ผิดก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยคับ ขอบคุณคับ) em93em93

Senior Member KaiJae's Avatar
    สถานที่
    Sisaket Scooter Club.
    ขอบคุณ
    0

.............. ขับ Mods ก็ต้องช้าๆอย่างนี้แร่ะครับ.......เดี๋ยวคนจะมองไม่เ ห็นความงาม...อิอิ
    ไหนๆก็ ใส่ครัช 2 แรงไปเลยสิครับ ....เรื่องราคาผมไม่รู้ ท่านอื่นๆที่รู้ช่วยตอบหน่อยครับ.....
    ........We are Mods ......em94

มัลติพลาย http://prachachai1963.multiply.com/

เรามาแล้ว auto's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KaiJae อ่านข้อความ
    .............. ขับ Mods ก็ต้องช้าๆอย่างนี้แร่ะครับ.......เดี๋ยวคนจะมองไม่เ ห็นความงาม...อิอิ
    ไหนๆก็ ใส่ครัช 2 แรงไปเลยสิครับ ....เรื่องราคาผมไม่รู้ ท่านอื่นๆที่รู้ช่วยตอบหน่อยครับ.....
    ........We are Mods ......em94
    ถูกต้องครับ

[B]มิตรภาพไม่มีที่สิ้นสุดตราบใดที่ยังมีชีวิตอยู่ คนไทยหัวใจเกินร้อย

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

แนะนำ :)
    1.เลิกมอส ผ่าเครื่องใหม่ โมเต็มสูบ ตัดข้อเหวี่ยง ยืดก้าน แต่งช่องโร แยงเสื้อปาดฝา ขยายช่องพอร์ท ฯลฯ
    2.เปลี่ยนรถ
    3.เปลี่ยนเครื่อง
    4.ชุดคิท
    5.ทำใจ ขับช้าๆ ก็ถึงเหมือนกัน ปลอดภัยกว่าด้วย
    ส่วนเรื่องราคา ก็ต้องดูว่าจะทำอะไร
    ปล.ถ้าจะยัด 200 ก็เอาเลยครับเต็มที่ ระวังไฟหลุดหายหมดนะ

***ผิดพลาดประการใดก็ขออภัย***อีกหนึ่งความคิดเห็น** *
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย smuzcrew : 29-04-2008 เมื่อ 09:38
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

Member pxmang's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าเลิกมอสครับ

และอีกอย่างผมว่าไม่สมควรใส่เสื้อ200ครับ ยังไงก็ไม่ทนหลอกและเปรืองแคร้งด้วย

ผมว่าเอาเงินไปใส่ชุดคิท175ดีกว่าครับแล้วเปรียนเป็น ล้อ10ครับ

ทำเครื่องดีดีแล้วดูเฝืองด้วยครับว่าเป็นของมันหรือเ ปล่าบางทีอาจโดนเปรี่ยนเป็นเฝืองสปรี้นมาอะ

พอมาใส่กับล้อแปดเลยไม่วิ่งเอาเฟือง64นี่แหละครับหรื อของsuperก็ใด้ครับแล้วก็ใส่ล่อสิบ

และมาพร้อมท่อดีดีอีกใบก็ดีครับแต่ท่าชุดนี้ต้องเป็น ชุดคิทหรือลูกkหรือไม่ก็ลูกเดิมโมนะครับถ้าไม่

ใด้โมจะวี่งไม่ออกอะครับ

ผมว่าก็วิ่งนะครับและอีกอย่างนึงก็อยู่ที่ฝีมือช่างแ ล้วละครับว่าดีอะเป่า

อีกอย่างครัส2แรงอยู่ราคาแล้วแต่สภาบว่าเป็นยังไงครั บหาของคอซ่ามือสองมาใส่แต่ต้องเป็นของแท้

นะครับที่ผมหากันอยูราคา2000-3000อะครับใด้มาถูกกว่านี้ก็โชคดีไปครับและอีกอย่าก็ เปรียนกะ

ปุกเกรียของpxไปเลยครับดีกว่าเยอ

jing's Avatar
    สถานที่
    สีแดงหมากสุก+ต้นประดู่แดง
    ขอบคุณ
    0

ผมว่านะครับขับช้าๆดีกว่าเพราะเครื่องมันหลายปีแล้ว
    ความแรงอยู่ที่ใจครบ ถ้าใจถึงขี่อะไรมันก็แรง รถแรงคนไม่แรงก็เปล่าประโยชน์

singhadum's Avatar
    สถานที่
    Singhadum racing
    ขอบคุณ
    0

เครื่อง64 ข้อเหวี่ยงเล็ก 150cc เปลี่ยนเป็น 200cc ข้อเหวี่ยงใหญ่ยัดไม่ลง ต้องไปล้างเบ้าแคร๊ง+กลึงร่องซีล ที่โรงกลึง และต้องย้ายเสาเสื้อสูบ พอกและเชื่อมแคร๊งใหม่ แค่คิดก้อเรื่องใหญ่เลยนะ ง่ายที่สุด เซฟตังที่สุด และเห็นผลทันที คือเปลี่ยนล้อหลังเป้นล้อ10 วิ่งขึ้นทันที
    Singhadum Racingสามแยกไฟฉาย กทม 085 - 138 - 6176 [email protected]
    ของแต่ง+อะไหล่เวสป้า http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=209551
    ยางสกูตเตอร์ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=79007

criber's Avatar
    สถานที่
    CRIBER Gang
    ขอบคุณ
    0

ข้อเหวี่ยง 200 cc อย่าง ต่ำใหม่ๆ 4,500 บาท คุณไหว หรอ ครับ ผมโดน มาแล้ว เอิ๊กๆ
    ลองศึกษาก่อน ครับ ก่อนที่จะทำอะไร
    มีวิธีโมเยอะครับ เช่น แปลงใส่ หรีด คาร์ บูยก ญี่ปุ่น ก็ วิ่ง เซฟตังค์ แถม ประหยัด อีกต่างหาก
    ส่วนเครื่อง ทำให้ฟิตๆก็ไม่ไหววิ่งแล้ว ครับ เพื่อน ผม รถสแตนดาด64 วิ่ง สู้ PX สบายๆเลย
    (แต่มันอยู่ที่ใส้ใน+รับรองไม่มีชุดkit)

http://www.facebook.com/home.php?sk=...091544762&ap=1
    แยกรามฯ scooter house
    รับประกอบ ซ่อม โมดิฟลาย เพิ่มแรงม้า ปรึกษา เกี่ยวกับ อะไหล่ ค่าใช้-จ่าย ให้กับรถ Vespa ชุดคิท หรีดวาว ฯลฯ PX150,200 - small frame
    รับสั่งสินค้าจากทั่วทุกมุมโลก(ไม้จิ้มฟันยันเรือรบ - Toothpick lean warship)
    https://www.facebook.com/MiCimFunYanWarship

เลขบัญชี 173-220865-3 MR.WORAWUT Kam. ธ.ไทยพานิชย์ สาขาเดอะมอล3(รามฯ)
    Tel., 089-7973323 Lex แยก ราม

Bookmarks