ขอวิธีเดินสายไฟเครื่องดรีมคับ

ชื่อกระทู้: ขอวิธีเดินสายไฟเครื่องดรีมคับ

นักขับขี่อิสระ สนิมวิ่งได้'s Avatar
    สถานที่
    Freedom Classic Rider Bangkok
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอวิธีเดินสายไฟเครื่องดรีมคับ

ขอวิธีเดินสายไฟ เครื่องดรีม ใส่ C100 หน่อยคับ /\6

เอาแค่ ให้รถสตาร์ทติดก่อนคับ

เรื่องไฟหน้าไฟท้ายเด๋วว่ากันอีกที ขอบคุณคับ

Member sam_c100's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สนิมวิ่งได้ อ่านข้อความ
    ขอวิธีเดินสายไฟ เครื่องดรีม ใส่ C100 หน่อยคับ /\6

เอาแค่ ให้รถสตาร์ทติดก่อนคับ

เรื่องไฟหน้าไฟท้ายเด๋วว่ากันอีกที ขอบคุณคับ

ออกจากคอยตรงเครื่องครับ ฟ้าเหลือง ดำแดง และเขียวไปที่กล่องไฟครับเลยครับ
    เข้ากล่องไฟตามสีเลย
    ส่วนที่เส้นที่เหลือของกล่องไฟก็จะมี ดำเหลืองไปที่คอยจุดละเบิด ดำขาวไปที่สวิตซ์กุญแจ ไม่ต้องต่อก็ได้แค่นี้ก็ติดแล้วเครื่อง

ส่วนไฟหน้า
    ก็จะใช้ เส้นสีเเหลืองและสีขาว ครับไปที่ตัวชาร์ทแบตและตัวตัดไฟแสงสว่างครับ ตัวเดียวกันครับ
    ต่อเข้าตามสีครับสีเขียวคือสายกาว นะครับ ส่วนแดงไปที่แบตพ่วงสีเหลืองไปไฟหน้าไฟท้ายได้เลย
    ไม่ต้องใช้ตัวตัดไฟก็ได้ครับต่อจากสีเหลืองไปไฟหน้าเลยก็ได้แต่หลอดจะขาดบ่อยครับ

(ขอบคุณที่เสียเวลาอ่านคับ) em97

Bookmarks