>>>>วอนผู้ที่เรื่องรู้กฏหมายคับช่วยตอบที! ! ! !......<<<

ชื่อกระทู้: >>>>วอนผู้ที่เรื่องรู้กฏหมายคับช่วยตอบที! ! ! !......<<<

Classic Member ZeRMaNZ's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

มาตรฐาน >>>>วอนผู้ที่เรื่องรู้กฏหมายคับช่วยตอบที! ! ! !......<<<

/\ เรื่องมันมีอยู่ว่า

ผมขี่c100อยู่ แต่บังเอินผมโดนคดีคับ แล้วรถนี่ตร.เค้าลงในสำนวนฟ้องว่าเป็นพาหนะในการกระท ำผิด เค้าเลยยึดรถไปคับ รถนี่No-Bookซักอย่างเลยคับ เครื่อง+โครงเลขไม่ตรง ตอนนี้ผมรอตัดสินคดีคับ

++อยากทราบว่า.....รถของผมนี่จะได้รับคืนไม๊คับ

ถ้าไม่ได้ แล้วถ้าเราให้เค้าช่วยเอาออกแบบ อย่างว่าเนี่ย จะพอมีทางไม๊คับ ถ้าคดีตัดสินเสร็จ

ขอบคุนคับ+++/\
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ZeRMaNZ : 22-08-2009 เมื่อ 11:16
    ~ CLASSIC STYLE BY ZeR_MaN'Z ~

Classic Member ZeRMaNZ's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ค้างคาใจอยู่ค๊าบบบ ทำให้กระจ่างทีคับ

ขอบคุณล่างหน้าคับem90
    ~ CLASSIC STYLE BY ZeR_MaN'Z ~

Senior Member ~๐ สนิมซาก ๐~'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ zermanz อ่านข้อความ
    /\ เรื่องมันมีอยู่ว่า

ผมขี่c100อยู่ แต่บังเอินผมโดนคดีคับ แล้วรถนี่ตร.เค้าลงในสำนวนฟ้องว่าเป็นพาหนะในการกระท ำผิด เค้าเลยยึดรถไปคับ รถนี่No-Bookซักอย่างเลยคับ เครื่อง+โครงเลขไม่ตรง ตอนนี้ผมรอตัดสินคดีคับ

++อยากทราบว่า.....รถของผมนี่จะได้รับคืนไม๊คับ

ถ้าไม่ได้ แล้วถ้าเราให้เค้าช่วยเอาออกแบบ อย่างว่าเนี่ย จะพอมีทางไม๊คับ ถ้าคดีตัดสินเสร็จ

ขอบคุนคับ+++/\

เอาไปทำอะไรมาล่ะคับ ถึงโดนคดี.....

ซื้อต่อใครมาล่ะคับ รถเจ้าของเก่าที่ขายให้ขโมยมาหรือป่าว

เจ้าของเก่า เคยเอาไปทำอะไรผิดกฎหมายมารึป่าว รึว่าตำรวจมั่วนิ่ม ยังไงไม่เข้าใจเท่าไหร่คับ - -*

เรื่องนี้ ยากคับ
    เรามันขวานผ่าซาก

Senior Member Mr.Thailand's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ถ้าไม่มีเอกสาร เลข ไม่ตรงกันอีกก็คงจะยากนะครับ

แต่ทุกอย่างมันก็มีหนทางอยู่แล้วล่ะครับ อยู่ที่ว่า ก๋วยจั๊บ แค่ไหน
    v
    v
    v
    แต่อีกนัยนึงก็เหมือน คุณ สนิมซาก ว่านั่นละครับ

รถคันนี้ อาจเคยไปทำอะไรไว้ก็ได้

Bookmarks