ภาพ กิจกรรมรณรงค์“เดินทางปลอดภัย ปั๊มทั่วไทยปลอดเหล้า 2552”

ชื่อกระทู้: ภาพ กิจกรรมรณรงค์“เดินทางปลอดภัย ปั๊มทั่วไทยปลอดเหล้า 2552”

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up ภาพ กิจกรรมรณรงค์“เดินทางปลอดภัย ปั๊มทั่วไทยปลอดเหล้า 2552”

เป็นหนึ่งในกิจกรรมดีๆ.. ที่ชาวคลาสสิคเรามีโอกาสได้เข้าร่วม.. ซึ่งงานนี้จัดขึ้นโดย..

กรมธุรกิจพลังงาน กระทรวงพลังงาน
    สำนักงานคณะกรรมการควบคุมเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ กระทรวงสาธารณสุข
    สำนักงานตำรวจแห่งชาติ
    สำนักงานกองทุนสนับสนุนการสร้างเสริมสุขภาพ (สสส.)
    สำนักงานเครือข่ายองค์กรงดเหล้า

มาชมภาพ(บางส่วน)ของตัวแทนชาวคลาสสิคเราในการเข้าร่ว มกิจกรรมครั้งนี้กันครับ(งานนี้ไม่มีแบ่งสีเสื้อครับ ..อิอิ)..

สำหรับเส้นทางที่ใช้นั้น.. ขบวนรถรณรงค์จะวิ่งออกจากปั๊ม ปตท. ร1รอ. วิ่งตามถนนวิภาวดี เข้าสู่ถนนพหลโยธิน (แยกลาดพร้าว) วิ่งตรงเข้าอนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ
    เลี้ยวซ้ายเข้าแยกดินแดง ออกถนนวิภาวดี แล้วกลับมาที่ปั๊ม ปตท. เหมือนเดิมครับ..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KM RD V3 : 11-12-2009 เมื่อ 08:45

BIKE HERO DISCO POWER.

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

Smile ต่อเนื่องครับ..

นี่เป็นพลังของทุกคนจริงๆครับ.. และไม่ใช่เรื่องของใครคนใดคนหนึ่ง.. เป็นสิ่งที่พวกเรามีร่วมกัน..จากมิตรภาพอันแท้จริง.. ทุกคนสุดยอดครับ..

สำหรับงานนี้.. ผมต้องขอขอบคุณเป็นพิเศษแด่..

ท่านรัฐมนตรีว่าการกระทรวงพลังงาน
    นายแพทย์วรรณรัตน์ ชาญนุกูล

อธิบดีกรมธุรกิจพลังงาน กระทรวงพลังงาน
    นายพีระพล สาครินทร์

รองผู้จัดการกองทุนสนับสนุนการสร้างเสริมสุขภาพ
    ผศ.ดร.สุปรีดา อดุลยานนท์

ผู้แทนสำนักงานตำรวจแห่งชาติ

กับโอกาสดีๆที่ทุกท่านมอบให้..

เจ้าหน้าที่จากส.ส.ส.โดย น้องอั๋น ที่ติดตามติดต่อประสานงานด้วยดีกับพี่มาโดยตลอด..
    คุณป้อม สองท่อสยาม ที่มาอำนวยการและช่วยผมดูแลในทุกสิ่งทุกอย่าง..
    น้องก้อง แร้งคอย กับคำแนะนำ
    น้องโอ ปะผุฯ ที่มาร่วมนำเสนอให้
    น้องๆหรานๆกลุ่ม เก๊า เก่า บางกอก
    น้องๆหรานๆกลุ่ม ราชดำเนินคลาสสิคคลับ
    น้องๆหรานๆกลุ่ม ไวรัส คลาสสิคคลับ
    ที่เป็นเสมือนตัวแทนชาวคลาสสิคเราฯในภาระกิจครั้งนี้ ครับ(โอกาสหน้าโดนน้าอีกแน่ๆนะพวกเรา..อิอิ)

และน้องๆหรานๆอีกหลายกลุ่มที่ไม่สามารถมาช่วยผมได้ใน วันนั้นจริงๆ... ขอบคุณทุกคนจริงๆครับ

รูปภาพและข้อมูลเพิ่มเติม.. สามารถติดตามต่อเนื่องได้ที่.. สื่อหนังสือพิมพ์ต่างๆ.. สำนักข่าวโทรทัศน์ช่องต่างๆทั่วไปครับ

ป.ล.เครดิตรูปทั้งหมดตรงนี้โดย..น้องโตและหนูฝ้าย กลุ่มราชดำเนินฯ.. ขอบใจมากจ้ะ..

ภาพเพิ่มเติม.. คุณป้อม สองท่อสยาม เช๊คแฮนด์กับท่าน รมต.กระทรวงพลังงาน น.พ.วรรณรัตน์

ลิ้งค์เพิ่มเติมครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KM RD V3 : 12-08-2010 เมื่อ 17:09

Junior Member KONG_MUTU CLASSIC's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KM RD V3 : 11-12-2009 เมื่อ 08:13
    พบกัน รักกัน สัมพันธ์ ยั่งยืน

B E R S A T U mr.kk's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถเก่าแร้งคอย
    ขอบคุณ
    0

โอกาสหน้ามีมาว่ากันใหม่ อิอิ
    ชุมทางแร้งคอย สระบุรี
    นา - วี - ตา - มู - กา - ตอ - กี - ตอ - กา - เซะ - กา - มู

ปักษ์ใต้รูเมาะฮ์กีตอ

...เรานี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด...

เราชาวนครฯ อยู่เมืองพระ มั่นอยู่ในสัจจะ ศีลธรรม กอปรกรรมดี มีมานะพากเพียร ไม่เบียดเบียน ทำอันตรายผู้ใด

ขอบคุณ WEBMASTER THAISCOOTER.COM ศูนย์รวมข้อมูลข่าวสารที่ทำให้เรารู้จักกัน

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KONG_MUTU CLASSIC อ่านข้อความ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mr.kk อ่านข้อความ
    โอกาสหน้ามีมาว่ากันใหม่ อิอิ

งานนี้น้องอั๋นเค้าสุดยอดเลยนะก้อง.. ใจมากๆ.. น่าประทับใจจริงๆครับ.. /\2

แล้ว26ธันวาฯนี้มาหรือเปล่าน้อง..??

Senior Member ton.thewinner's Avatar
    สถานที่
    Real Spirit Ratchaburi bike & Scooter Team
    ขอบคุณ
    0

อิอิ อยากร่วมงานมั้ง
    [email protected] ต้น 65Y ไฟตก
    facebook ton classic

ทุกวงการมีคำว่าอวุโส ไมล์กิโลเป็นตัววัดว่าคุณเป็นไบค์เกอร์แค่ไหน
    สองมือพนมเป็นใบเบิกทางที่ดีที่สุดสำหรับทุกๆคน
    เราจะอยู่ในสังคมสองล้อต้องเปิดใจให้กว้างอย่าใจแคบ
    เพื่อนทำดีต้องให้การสนับสนุนและส่งเสริม เพื่อนทำไม่ดีต้องคอยสั่งสอนและตักเตือน
    เราอยู่ในสั่งคมเดียวกันต้องช่วยเหลือซึ่งกันและกัน
    มันไม่สำคัญเลยว่าทุกคนจะขับรถยี่ห้ออะไร มันสำคัญที่ว่าคุณมีความจริงใจ
    และรักในการขับขี่แค่ไหน

มุ่งไปสู่ฝัน แบ่งปันทุกเสี่ยวใจ ไปกับอานมอไซร์ ฝากไว้เป็นตำนาน

REAL Spirit Ratchaburi bike & Scooter Team เดินทางด้วยใจ ไปไกลได้ดังใจฝัน
    รวมใจคลาสสิคเป็นหนึ่ง + เป็นที่พึ่งให้สังคม

เเป๊ะคลองเตย 652009's Avatar
    สถานที่
    รถเก่าคลองเตย
    ขอบคุณ
    0

สุดยอดคับ

ลาเบร๊ตแต้ม ดาร์กี้'s Avatar
    สถานที่
    อิสระ Scooter.
    ขอบคุณ
    0

ลิ้งค์เพิ่มเติมครับน้า

http://www.thaihealth.or.th/node/12782

http://www.bangkokbiznews.com/home/d...%E0%B8%B2.html
    บอร์ดประชาสัมพันธ์ นิตยสาร Siam Classic Zone

น้าเดียว BIKE HERO บอกว่า

ถ้าโลกนี้ไม่มีคนชั่ว เราจะรู้ได้อย่างไรว่าเราเป็นคนดี

ความดังไม่มั่นคงเท่าความดี

รถคลาสสิคไม่เน้นเร็วหรือแรง แต่เน้นที่อึด ทน และไปถึง

ความหมายของรถคลาสสิคนั้น.. ไม่ได้มีไว้แข่งหรืออวดกัน แต่เรามีไว้เพื่อแบ่งปันกันชื่นชม เพื่อศึกษาหาความรู้ร่วมกัน.. และสร้างมิตรภาพที่ดีต่อกัน

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ton.thewinner อ่านข้อความ
    อิอิ อยากร่วมงานมั้ง

ถ้าอยู่ใกล้ๆน้าล่ะ..โดนไปแร้ววว..
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ 652009 อ่านข้อความ
    สุดยอดคับ
    ถ้าแป๊ะไป... น้าว่า... เราต้องเด่นกว่าเพื่อนแน่ๆ.. ไม่เชื่อลองถามแอมดูเซ่ะ..

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ดาร์กี้ อ่านข้อความ
    ลิ้งค์เพิ่มเติมครับน้า

http://www.thaihealth.or.th/node/12782

http://www.bangkokbiznews.com/home/d...%E0%B8%B2.html

โอ้วว์... ขอบใจนะหราน...

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ข่าวจากน้องอั๋น สสส.

ภาพกิจกรรมครั้งนี้.. ติดตามได้อีกในหนังสือพิมพ์ ข่าวสด ฉบับเช้าวันนี้นะครับ.. ลงเป็นสกู๊ปเลยครับ..

dreamer, but no money c900y80's Avatar
    สถานที่
    แผ่นดินดอยลอยฟ้า
    ขอบคุณ
    1

ไม่เคยรับรู้เลยครับน้า อยากไปร่วมงานหน้าจังครับ

ปล. โครงการงานคลาสสิคปลอดเหล้ามีมั้ยครับ อิอิ
    ฉัน อุ้มผาง
    "แมกไม้เขียวสด ดอยหัวหมดชื่นชู ทีลอซูงามล้ำ ตระหง่านง้ำลอยฟ้า ล่องธาราแพไผ่ ชายแดนไทยอุ้มผาง"

เรา ลานพระบรมรูปทรงม้า
    ดูถูกอะไรก็ดูถูกได้ แต่อย่าดูถูกน้ำใจคน

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ c900y80 อ่านข้อความ
    ไม่เคยรับรู้เลยครับน้า อยากไปร่วมงานหน้าจังครับ

ปล. โครงการงานคลาสสิคปลอดเหล้ามีมั้ยครับ อิอิ

ปลอดได้ครับ.. แต่ต้องเริ่มที่ตัวเรากันก่อนนะ.. ทำได้กันรึเปล่า..??..อิอิ..

B E R S A T U mr.kk's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถเก่าแร้งคอย
    ขอบคุณ
    0

26 ธันวาฯ ต้องขออนุญาตบายอีกสักรอบ
    พอดีตอน 5 ทุ่ม ได้ฤกษ์หนีงานแอ่วเมืองเหนือ
    จะกลับมาทำงานอีกครั้ง ก็มกราคม ปีหน้า
    เอาเป็นว่านัดเดือนมกราคมจะไม่ให้พลาด ครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KM RD V3 อ่านข้อความ

งานนี้น้องอั๋นเค้าสุดยอดเลยนะก้อง.. ใจมากๆ.. น่าประทับใจจริงๆครับ.. /\2

แล้ว26ธันวาฯนี้มาหรือเปล่าน้อง..??
    ชุมทางแร้งคอย สระบุรี
    นา - วี - ตา - มู - กา - ตอ - กี - ตอ - กา - เซะ - กา - มู

ปักษ์ใต้รูเมาะฮ์กีตอ

...เรานี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด...

เราชาวนครฯ อยู่เมืองพระ มั่นอยู่ในสัจจะ ศีลธรรม กอปรกรรมดี มีมานะพากเพียร ไม่เบียดเบียน ทำอันตรายผู้ใด

ขอบคุณ WEBMASTER THAISCOOTER.COM ศูนย์รวมข้อมูลข่าวสารที่ทำให้เรารู้จักกัน

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mr.kk อ่านข้อความ
    26 ธันวาฯ ต้องขออนุญาตบายอีกสักรอบ
    พอดีตอน 5 ทุ่ม ได้ฤกษ์หนีงานแอ่วเมืองเหนือ
    จะกลับมาทำงานอีกครั้ง ก็มกราคม ปีหน้า
    เอาเป็นว่านัดเดือนมกราคมจะไม่ให้พลาด ครับ

อย่าให้มีปัญหานะน้อง... ขี้เกียจทายฟ่ะ..

สาวก ราชดำเนิน ake พัฒนาการ's Avatar
    สถานที่
    Rajdumnern classic
    ขอบคุณ
    0

ข่าวนี้ไปหา ซื้อมาเรียบร้อยแล้ว ตัดแปะ แขวง show หน้าบ้านเลย อยากบอกให้รู้เราไม่ได้ได้ ขับรถไรสาระ แต่เราก็มีประโยชน์เหมือนกัน

โอ..ราชดำเนิน..เธอสวยเหลือเกิน..ดำเนินของพี่
    ธ.กรุงไท 082-0-32581-3 สาขาหัวตะเข้ (ลาดกระบัง)
    โทร.080-083-0569 1-2 call , 089-135-9092 true