ภาพ ลองของ Honda Benly CB92 Super sport

ชื่อกระทู้: ภาพ ลองของ Honda Benly CB92 Super sport

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

Talking ภาพ ลองของ Honda Benly CB92 Super sport

เป็นวันเบาๆ..สบายๆ.. กับการไปร่วมลองของเจ้า Honda Benly CB92Super sport สุดรักสุดหวงอีกคันในคอลเลคชั่นของพี่มานิตย์..

ถึงแม้เจ้าหมูสปอร์ตคันนี้จะมีน้อยนักที่เต็มคัน..แบ บแท้ๆตรงรุ่น..และมีทะเบียนแบบนี้ในเมืองไทย(คันนี้เ ป็น1ใน5คันที่อาจจะสมบูรณ์ที่สุด)...แต่ก็ใช่ว่าพี่ม านิตย์จะมีไว้เพียงจอดโชว์กันไว้เป็นวิทยาทานเพียงอย ่างเดียว.. em94

แบบนี้..

หรือขึ้นสแตนด์ไว้แบบนี้....

แต่คันนี้..ยังใช้งานได้จริง และยังมีวิญญาณRacingอยู่เต็มห้องเครื่อง...แม้จะผ่า นกาลเวลามาร่วม50ปี(since1959)แล้วก็ตาม..ครับ.. /\2

โดยการทดสอบ(เพื่อวอร์มเครื่อง)ครั้งนี้... ได้คุณใจ อดีตนักแข่งผู้มากประสบการณ์ในวงการMotorsport บ้านเรา.. มาเป็นผู้ลองเฟืองกันในครั้งนี้นะครับ..

เริ่มต้นที่โค้งแรก.. ที่หมาก..กันมาสุดๆ.. em21

หมอบ..และกดคันเร่งรีดม้าออกมากันแบบสุดๆ...ไปเลย!!! ...

เล่นเอาผมและพี่มานิตย์ถึงกับเสียว..(กลัวพังจัง..)ก ันวาบๆเลยล่ะครับ.. em87

หลังการทดสอบสิ้นสุด... เราก็ได้ปัจจุบันนักขี่รถ(มอเตอร์ไซค์)คลาสสิคตัวยง. .ผู้ด้อยประสบการณ์.. เป็นผู้ทำการ(มั่วนิ่ม)ทดสอบอีกท่าน(ด้วยล่ะ..)ครับ...อิอิ..

ซึ่งนอกจาก..ผม..พี่มานิตย์และคุณใจแล้ว..

..ยังมีหรานแจ๊ค หรานแบงค์ รถเก่าสาธุประดิษฐ์มาร่วมสังเกตการณ์กันถึงขอบสนามด้ วย2คน(แน่ะ)..

สิ้นสุดการทดสอบ(วอร์มเครื่อง)ครับ.. ts23

สำหรับความเร้าใจในครั้งนี้วันนี้..ผมต้องขอขอบคุณพี ่มานิตย์มากครับ.. ที่เอื้อเฟื้อกับน้องคนนี้ด้วยดีเสมอมา.. em95

ขอบคุณ..คุณใจ กับคำแนะนำดีดีครับ..

ขอบใจหรานแบงค์ หรานแจ๊ค รถเก่าสาธุฯที่มาร่วมเป็นสักขีพยาน..ก่อการฯด้วยกัน. . อิอิ..

ป.ล. เครดิตรูปทั้งหมดโดย.. หราน แจ๊คสุดหล่อ กลุ่มรถเก่าสาธุประดิษฐ์.. ขอบใจมากนะหราน..

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KM RD V3 : 18-08-2009 เมื่อ 11:09

BIKE HERO DISCO POWER.

Junior Member choc-cg's Avatar
    สถานที่
    Bike Hero
    ขอบคุณ
    0

น้าเดียวครับ ไม่ลองเอาพระยาราชสีย์ ไปมั่งอ่ะเพื่อแรงกว่านะ อิอิ..
    พระยา สังฆะทาน ts32

*:-๐✿ไ๐Sดๅ Sirikul✿๐-:* ข้าวเหนียวหมูปิ้ง's Avatar
    สถานที่
    KU Classic Club
    ขอบคุณ
    0

รถก็สวย คนก็หล่อ แถมยังใจดีอีก โอ้ยยยย น้ามานิตย์ ผมล่ะอิจฉาน้าอ่ะ 55555

จิ๊กโก๋เมกัน พันสามร้อยสี่สิบซีซี V&H Exhaust + S&S stage II

<<<<<<ใจฉันอยู่กับเธอ แม้จะห่างกันแสนไกลเพียงไหน........

Member jackjack's Avatar
    สถานที่
    รถเก่าสาธุประดิษฐ์
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

มาตรฐาน ...

โชคดีนะที่ฟ้าเป็นใจทำให้ได้รูปสวยๆ มาให้ดูกันครับ ฟ้าหลังฝนนี่มันสวยจริงๆ ครับน้า
    แต่สิ่งหนึ่งซึ่งไทยร้าวใจเหลือ คือเลือดเนื้อเป็นหนอนคอยบ่อนใส้
    บ้างหากินบนน้ำตาประชาไทย บ้างฝักใฝ่ลัทธิชั่วน่ากลัวเกรง
    ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
    ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Life is not always the party we expected to be
    but as long as we are here, we should smile and be grateful.

ไม่ว่าเราจะทำอะไร ก็มีคนคอยติเตียนวิจารณ์เสมอ
    ดังนั้นหากเรารู้ว่าทำในสิ่งที่ถูก.....ก็ทำไปเถาะ

ลาเบร๊ตแต้ม ดาร์กี้'s Avatar
    สถานที่
    อิสระ Scooter.
    ขอบคุณ
    0

แจ่มไปเลยน้า em94
    บอร์ดประชาสัมพันธ์ นิตยสาร Siam Classic Zone

น้าเดียว BIKE HERO บอกว่า

ถ้าโลกนี้ไม่มีคนชั่ว เราจะรู้ได้อย่างไรว่าเราเป็นคนดี

ความดังไม่มั่นคงเท่าความดี

รถคลาสสิคไม่เน้นเร็วหรือแรง แต่เน้นที่อึด ทน และไปถึง

ความหมายของรถคลาสสิคนั้น.. ไม่ได้มีไว้แข่งหรืออวดกัน แต่เรามีไว้เพื่อแบ่งปันกันชื่นชม เพื่อศึกษาหาความรู้ร่วมกัน.. และสร้างมิตรภาพที่ดีต่อกัน

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

สุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ choc-cg อ่านข้อความ
    น้าเดียวครับ ไม่ลองเอาพระยาราชสีย์ ไปมั่งอ่ะเพื่อแรงกว่านะ อิอิ..

รถน่ะ..ไม่เท่าไหร่หรอกหราน... แต่หัวใจ(ยังหนุ่ม)ของคนขี่สิ... แร๊ง...แรง..ล่ะเอ้อ..

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ข้าวเหนียวหมูปิ้ง อ่านข้อความ
    รถก็สวย คนก็หล่อ แถมยังใจดีอีก โอ้ยยยย น้ามานิตย์ ผมล่ะอิจฉาน้าอ่ะ 55555
    ปากหวานอย่างนี้... จะอ้อนเอาอะไรน้าเค้าล่ะ??...หึ๊???..

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jackjack อ่านข้อความ
    โชคดีนะที่ฟ้าเป็นใจทำให้ได้รูปสวยๆ มาให้ดูกันครับ ฟ้าหลังฝนนี่มันสวยจริงๆ ครับน้า

ช่าย.....หราน เมื่อฝนซา..ฟ้าจะเปิดเสมอครับ..
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ดาร์กี้ อ่านข้อความ
    แจ่มไปเลยน้า em94
    เอ่อ.. แจ่ม!!

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Safety Man อ่านข้อความ
    สุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

ขอบคุณครับ.... em95

...ว่าแต่ รถหรือคน(เสื้อขาว)ครับเนี่ย??... อิอิ..

*:-๐✿ไ๐Sดๅ Sirikul✿๐-:* ข้าวเหนียวหมูปิ้ง's Avatar
    สถานที่
    KU Classic Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KM RD V3 อ่านข้อความ
    ปากหวานอย่างนี้... จะอ้อนเอาอะไรน้าเค้าล่ะ??...หึ๊???..
    เอาคันในรูปอ่ะ 555555555555 (เพ้อไปเรื่อย)

จิ๊กโก๋เมกัน พันสามร้อยสี่สิบซีซี V&H Exhaust + S&S stage II

<<<<<<ใจฉันอยู่กับเธอ แม้จะห่างกันแสนไกลเพียงไหน........

Senior Member piglet-c100's Avatar
    สถานที่
    มณฑล ภูเก็ต คลาสสิค คลับ
    ขอบคุณ
    0

Talking

ว้าวๆๆๆๆ แหล่มสุดๆ มีลงสนามแบบนี้ด้วย
    กรี๊ดๆๆๆๆๆ

บอร์ดกลุ่มค่ะ www.thaiscooter.com/club/monthonphuket
    :: JoJo-Jung By Monthon Phuket Classic Club ::
    :: ไม่เข้มข้น เราไม่นอน ::
    เ ก่ ง กั น แ ต่ ก ะ ก รู

Junior Member choc-cg's Avatar
    สถานที่
    Bike Hero
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ piglet-c100 อ่านข้อความ
    ว้าวๆๆๆๆ แหล่มสุดๆ มีลงสนามแบบนี้ด้วย
    กรี๊ดๆๆๆๆๆ

นี่ยังไม่เท่าไร่ ถ้าเป็นรถน้าเดียวกรี๊ดดดด... กว่านี้อีกจะบอกให้
    พระยา สังฆะทาน ts32

Senior Member bk_design's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถเก่าสาธุประดิษฐ์ (+^o^+)
    ขอบคุณ
    0

ใครจะไปรู้...CB92 คันนี้

อาจจะเป็นของผมใจอนาคตก็ได้นะ

อิอิ

_ไม่จำเป็นที่รถจะต้องสุดยอด_
    ถึงรถคุณสุดยอดความสัมพันธคุณไม่สุดยอด
    _รถคุณก็เป็นแค่รถธรรมดาเท่านั้นเอง_

_สองล้อเหมือนกัน_
    _รถล้มก็ตายห่าเหมือนกันแหละ_

_อย่าดูถูกผู้ที่ด้อยกว่า_
    เพราะถ้าวันหนึ่งผู้ที่ด้อยกว่า
    สามารถทำได้มากกว่าคุณหลายเท่า
    _คุณจะเอาหน้าไปไว้ไหน_

รถเก่าสาธุประดิษฐ์

http://044851203037.hi5.com

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ข้าวเหนียวหมูปิ้ง อ่านข้อความ
    เอาคันในรูปอ่ะ 555555555555 (เพ้อไปเรื่อย)

ระดับเทพเลยนะหราน... ที่ญี่ปุ่นเองยังหาได้ยากเลยครับ.. หรือแม้แต่โซนยุโรปเองน่ะ..น้าได้ข่าวมาว่า..ฝรั่งมั นยังหาเล่นน่าดูเรยยย์นะหราน..

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ piglet-c100 อ่านข้อความ

กรี๊ดๆๆๆๆๆ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ choc-cg อ่านข้อความ
    นี่ยังไม่เท่าไร่ ถ้าเป็นรถน้าเดียวกรี๊ดดดด... กว่านี้อีกจะบอกให้

บ๊ะ!!!.. เจ้านี่พูดถูก(ใจ).. เจอหน้าเอาไปยี่สิบ..

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bk_design อ่านข้อความ
    ใครจะไปรู้...CB92 คันนี้

อาจจะเป็นของผมใจอนาคตก็ได้นะ

อิอิ

...หรืออาจจะยิ่งกว่านี้

มันเป็นไปได้ทั้งนั้นเลยล่ะหราน.. และน้าเองก็เชื่ออย่างนั้นด้วยครับ.. /\2

โอกาสมีได้เสมอนะครับ..

V I P MEMBER unique's Avatar
    สถานที่
    Bangyai Motor Classic
    ขอบคุณ
    0

น้ำลายไหลเลยน้าเดียว

ติดต่อ 081-9786333 ท็อป

Bank C95's Avatar
    สถานที่
    Honda C92-95 Thailand
    ขอบคุณ
    0

ไม่ชวนเลยพี่ ลอง บ้างได้ไหม 5555

ใครที่สนใจรถตระกลูหมู c92-95 แวะมาได้ที่นี้ เรามี บ้านหมู แล้วครับ ตาม link
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...prune=-1&f=242
    ขอเชิญเข้ามาเป็นครอบครัวเดียวกัน แบบหมูๆ

0099 สาขาซอยรามคำแหง 24 ไทยพาณิชย์
    เลขที่บัญชี 099-237097-7 ออมทรัพย์ สิริชัย กัลยา ณ กิตติ

Tel. 0895556859

อาจตอบกระทู้ช้าเพราะติดงานนะครับต้องขออภัยไว้ก่อนน ะครับ

ขอเป็นข้าใต้พระบาททุกชาติไป ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ unique อ่านข้อความ
    น้ำลายไหลเลยน้าเดียว

แต่น้าสิเหงื่อแตกน่าดูเรยย์วันนั้น... ร้อนฉิบเป๋ง.. อิอิ..

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Bank C95 อ่านข้อความ
    ไม่ชวนเลยพี่ ลอง บ้างได้ไหม 5555

คงจะมี(อีก)สักวันนะน้อง.. ts23