ภาพ งานกลุ่ม Honda ระยอง Classic C Super Cub # 2

ชื่อกระทู้: ภาพ งานกลุ่ม Honda ระยอง Classic C Super Cub # 2

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up ภาพ งานกลุ่ม Honda ระยอง Classic C Super Cub # 2

เป็นอีกหนึ่งงานที่รวมตัวกันอย่างอบอุ่นอย่างแท้จริง ของมหาชนชาวคลาสสิค... ที่มีแต่คำว่ามิตรภาพและผองเพื่อนครับ..

งานนี้ถูกจัดขึ้นที่ อนุสรณ์สถาน ท่าจอดเรือรบหลวงประแส จ.รยองครับ..
    ซึ่งงานนี้.. ชาวขบวนการฯว่างงานตรงกัน.. จึงได้ยกพลกันไป8พระหน่อครับ..
    เริ่มต้นที่ภาพ.. สถานที่นัดของชาวขบวนการฯบริเวณด้านหลังสถานีรถไฟหลั กสี่ครับ.. เป็นภาพที่อยู่ระหว่างรอคอยการเดินทางมาของพระเอกหนุ ่มรูปหล่อ(ที่สุด)ในกลุ่มอยู่ครับ.. em94

แล้วเขาก็มาถึง..... /\3

ระหว่างทาง... เราก็แวะกันไปเรื่อยๆ.. เป็นทริปที่ชิมไปขับไปกันจริงๆครับ... ts23

ฮั้ว กังฟู.. งานนี้ได้ปลดปล่อยกันสุดๆ...

และนี่...น้องต้น.. Bike Heroฯคนล่าสุด.. ก็โดนของดี...หลวมเนื้อหลวมตัว.. มากับเราในทรปนี้ด้วยครับ..

ไปต่อ.....

แล้วเราก็มาถึงงานจนได้... โดยมีน้องปลารอต้อนรับกันอยู่ครับ...

ภาพบรรยากาศในงานทั่วไปในยามเย็นครับ...

นี่ไง... เวทีรำวง...

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KM RD V3 : 28-04-2009 เมื่อ 13:35

BIKE HERO DISCO POWER.

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

Talking ต่อเนื่องครับ..

สงสัยอะไร??.. หึ๊? ณุ....

คุณป้อม.. สองท่อสยาม ก็มา...

พี่อดุลย์.. พี่ใหญ่ของพวกเราฯนั่งสบายอารมณ์เชียว....

น้องณุ...ขอแอ๊คแบบโหนๆ...

กับน้องอรรถ.. ผู้น่ารักครับ..

....ก่อนงานจะเริ่ม ชาวขบวนการฯเราไปได้ที่พักใกล้ๆงานโดยน้องปลาประสานง านกับน้องอัน(ผู้น่ารัก)ช่วยพาไปครับ..
    และนี่... จะเป็นนิวาสสถานของเราในคืนนี้ครับ...

เจอรถของฝรั่งคันนี้แล้ว... มันน่า..............นัก.. อิอิ..

เข้ามาต่อกันในงานช่วงเย็น... โดยมีน้องอู๊ด หนองม่วง จ.ลพบุรี... กำลังทำหน้าที่พิธีกรดำเนินรายการอยู่พอดีครับ..

Wing ครับ Wing...

ตอนเเต่งตัวเป็นยาม... น้องคนนี้โชว์ลีลาขับรถได้น่าหวาดเสียวมาก.... มัวแต่มอง.. จึงไม่ทันได้ถ่ายรูปเอาไว้.. พอเจอหน้าน้องเค้าอีกที..จึงขอชัดๆสักดอกครับ..

งานนี้...น้องป๊อห้อมาไกลจากนครสวรรค์.. มานั่งละเลียดเบียร์เย็นๆริมทะเลกันด้วยคนครับ....

แอบขึ้นไปอีกตอนไหน(ฟะ)?... ณุ.. em93

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KM RD V3 : 28-04-2009 เมื่อ 00:36

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking ต่อเนื่องครับ....

งานนี้...คาดไม่ถึง(เหมือนกัน)ว่าสายัญBike Heroฯจะมากับเค้าด้วย... เห็นตอนแรกบอกไม่ว่าง.. แต่ตอนหลังก็ควบกระบะหอบลูก+เมียตามมาด้วยกันทั้งครอ บครัว..

พอเริ่มดึก... ก็เริ่มคึกกันแล้วนะพวกเราฯ...

อ้าว??.... เฮ้ย!!!... นายจัน หนวดเขียวก็มารึนี่??..

กำลังถ่ายรูปเพลินๆ... เจ้าเอ๊กซ์ก็โผล่มาเล่นกล้องกับเค้าด้วย em99

มีพิธีกรเพิ่มขึ้นมาอีกคนแล้ว... น้องโอ๊ต Nolimit จ.เพชรบุรีครับ...

หลังจากรอกันมาพอสมควร.. รำวงโดยคณะ มาบตุ๊กแกคอมโบ้ ก็เริ่มขึ้นครับ...

มาแล้วน้องป๊อ นครสวรรค์ฯ..... กับสเตปของเค้าที่กำลังจะเริ่มขึ้นครับ... em86

เล่นเอาคนดูถึงกับเคลิ้ม..............

ลูกใครหว่า??.... เห็นเดินปุ๊กลุ๊กๆอยู่ในงาน... น่ารักจริง..

มีเสื้อยืดเท่ห์ๆจากกลุ่มNolimit เพชรบุรี มาวางจำหน่ายในงานด้วยครับ...

หนูต่าย สมอทอดก็มา.........

ของที่ระลึกจากทางเจ้าภาพ...

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KM RD V3 : 28-04-2009 เมื่อ 00:41

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

หลังจากมันส์กัน(รอบแรก)แบบหอมปากหอมคอ.... งานก็ถูกคั่นรายการด้วยการมอบของรางวัลจากการประกวดร ถครับ... โดยผมได้รับชวนให้ขึ้นมอบรางวัล(นิดๆหน่อย)ด้วยครับ. .

...และ Bike Heroฯ ก็เล่นกันเองแล้วครับ.. ท่านผู้ชม... อิอิ....

งานนี้น้อป๊อ... ก็มาคว้ารางวัลกลับนครสวรรค์ด้วยเหมือนกันครับ(ตั้ง2 รางวัลแน่ะ)...

และแล้ว.... ก็มีสิ่งที่ไม่คาดฝันเกิดขึ้น!!!.. em86

เจ๊คนนี้..... คือผู้ที่จะมาเปลี่ยนทุกสิ่ง??....

เธอเดินเข้ามา... ประกาศต่อหน้าพวกเราฯดังๆว่า.. จะจับBike Heroฯทุกคนใส่กระด้ง..เอ๊ยยย์!!!!!..จะจับ Bike Heroฯทุกคนออกไปขึ้นเวทีรำวงให้หมดทุกคน!!!!!.... แล้วคนแรกที่โดนก็คือ........

พี่อดุลย์!!!... อาจารย์ใหญ่ของพวกเรานั่นเอง.....5555+

ลีลาเด็ดกันขนาดไหน??..เล่นเอาน้องป๊อยังต้องคอยหันม าเหลียว.......

ไม่เว้นแม้กระทั่งหลานโอ๊ะ.... em94

ได้โชว์สเตปกันทุกคน(งานนี้Bike Heroฯได้เหมารอบกันแค่2รอบเองครับเพราะคนเหมารอบเยอะ จริงๆ...)

เอ้า??... น้องอู๊ด ลพบุรี.. พิธีกรของงาน... ลงมาลุยกับเค้าด้วยตั้งแต่เมื่อไหร่เนี่ย??....

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KM RD V3 : 28-04-2009 เมื่อ 12:27

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เอ้า... ใส่กัเข้าไป..

พี่น้องต่างบิดรมารดา??... น้องโอ๊ต เพชรบุรี กับน้องป๊อ นครสวรรค์..

เชื่อหรือไม่??.. ว่าเค้าสามารถขี่มันไปเข้าห้องน้ำได้??... em86

เชื่อไม่เชื่อ.. แต่หนูต่ายก็ชอบ.... /\7

พิธีกรคู่หูคู่ใหม่ของวงการ... น้องโอ๊ตและน้องอู๊ด ลพบุรีครับ..

เห็นนั่งก้มๆเงยๆอยู่ใกล้ๆ.. น้องอรรถ(หนึ่งในหัวเรือใหญ่ของงานนี้)มานั่งดุนข้าว เหนียวไก่ย่างอยู่ข้างๆ..แล้วบอกว่า... นี่มื้อเช้าของผมเลยนะนี่....โอ้วว...น่าเห็นใจจริงๆ น้อง..

หลังจากนั้น... ความสุขก็ยังอบอวลอยู่ท่ามกลางลมทะเลที่หนาวเย็น.. ไปยันเมื่อไหร่ไม่รู้... รู้ตัวอีกทีผมก็ไปหลับที่โฮมสเตย์ไปก่อนแล้ว.. โทษทีนะน้องๆ.. พี่อายุ(เหลือ)น้อย... จำต้องได้รับการพักผ่อนมากๆครับ.. อิอิ..

เช้าวันรุ่งขึ้น... ชาวขบวนการฯเราได้รับการเลี้ยงรับรองด้วยข้าวต้มและก าแฟร้อนๆจากเพื่อนของน้องตู่และสายัญครับ.. em95

ก่อนที่จะเข้าไปในงาน..เพื่อจะเก็บภาพที่ระลึกอีกครั ้งก่อนกลับ...

น้องณุ.. ขอเท่ห์กับCRMแบบทุลักทุเล(เพราะขี่ไปถ่ายบนกำแพงหิน )สักดอกครับ.. ts23

แล้วเราจึงเริ่มเดินทางกลับครับ...

ขากลับ.. น้องฮั้ว กังฟู.. แวะทิ้งบอมพ์ กันเป็นระยะๆ... ไม่รู้ว่าไปโดนน้องกุ้งหรือน้อยหอยเมื่อคืนนี้มาหรือ เปล่า??..

น้าคนนี้.. ดูมีท่าทีสนใจและสอบถามทั่วไปครับ..

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KM RD V3 : 29-04-2009 เมื่อ 15:28

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

หลังจากออกเดินทางกันมาได้ไม่นาน... ฮั้วกังฟูก็งานเข้าครับ... em85 โซ่ขาดไปฟาดเอา(หม้อพัก)น้ำแตกกันเลยเชียวล่ะครับ... อิอิ...

ณุ Bike Heroฯ.. คือผู้กล้าของงานนี้ครับ.. อุตส่าห์วิ่งย้อนกลับไปหาซื้อโซ่กันถึงในตลาดแกลง.. คุณคือHeroตัวจริงๆนะนี่.. /\2

....และระหว่างที่เรากำลังรอณุกลับมา ชาวขบวนการฯเราจึงเริ่มรายการ..ชิมไปรอไป ..อีกแล้วครับท่าน..

ได้โซ่มาเรียบร้อย..(ตอนแรกพวกเราก็หวิวๆกันว่าที่นี ่จะมีไซส์นี้ไหมหนอ??)...

เรียบร้อย... ts23

หลังจากนั้น... เราก็แว๊นท์กันมายาวๆ..แต่ด้วยความแรงของรถ...ทำให้ต ้นต้องเสียของรักไปอย่างคาดไม่ถึงครับ... (ทุกขลาภแท้ๆเลยน้อง...)

หลุดข้างบน.. ทำไมไปมองข้างล่างหว่า??..

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KM RD V3 : 28-04-2009 เมื่อ 12:20

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

แล้วเราก็เวียนกลับมาหาร้านเดิม(เหมือนตอนขาไป)แถวจ. ฉะเชิงเทรา..เพื่อเลี้ยงส่งหลานโอ๊ะเข้ากรมกอง..หลัง จากได้ใช้สิทธิ์ผัดผ่อนมาแล้ว2ปี... ซึ่งทริปนี้คงถือเป็นทริปส่งท้ายก่อนที่โอ๊ะจะต้องไป รับใช้ชาติ... 2ปีไม่นานหรอกหลาน.. ไปค้นหาประสบการณ์ใหม่ๆให้กับตัวเอง.. แล้วกลับมาออกทริปขี่รถเที่ยวด้วยกันใหม่..พี่ๆน้าๆจ ะรออยู่ครับ..

อ้าว... นี่ก็โดนกับเค้าด้วย??.. เกือบจะชมว่าเป็นพระเอกของทริปนี้แล้วนะนี่..(เพราะว ิ่งฉิว..ไม่มีปัญหาอะไรเลย)..แต่มาตกม้าตายใกล้ๆตอนจ บซะแล้ว.. เจ้าพญาหนูขี้เรื้อนเอ๊ยยยย์.......(เจ้าของตั้งชื่อ เองนะนี่)...

งานนี้ต้นเป็นคนออเดอร์.. เรามาดูเมนูกันครับ... ts23

เล่นกันจนอืด.... นี่ครับหลักฐาน...

ค่าอาหารมันจะแพงก็ตรงนี้แหล่ะ... ใครทำฟะ??.. อิอิ...

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KM RD V3 : 30-04-2009 เมื่อ 10:30

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

สำหรับงานนี้.. ผมต้องขอบคุณชาว Honda ระยอง Classic C Super Cub ทุกๆท่าน.. ที่ร่วมกันจัดงานPartyดีๆอย่างนี้ขึ้น.. ซึ่งงานอย่างนี้.. ผมคิดว่าอาจจะเป็นรูปแบบหรือมิติใหม่ให้วงการรถคลาสส ิคของเรา.. เปลี่ยนไปในทิศทางที่ดีขึ้นกันได้นะครับ..

Special Thanks.. น้องปลา น้องอรรถ หนูป๊อบ น้องอัน.. ระยอง กับการต้อนรับ อำนวยความสะดวก เป็นธุระจัดหา(อิอิ..)ให้กับชาวเราในทุกๆสิ่งทุกๆอย่ าง.. รู้สึกเป็นเกียรติอย่างมากครับน้อง.. /\2

น้องตี๋ ออบิท,น้องโอ๊ต โนลิแมท,น้องเอ๋ โนลิมิท,น้องลิ้ม มหาชัย,น้องป๊อ นครสวรรค์,น้องอู๊ด ลพบุรี,คุณป้อม สองท่อสยาม,หนูต่ายนายเอ๊กซ์ ที่เวียนมาทักทายพูดคุยกันตลอดเวลา..

ชาวบ้านที่น่ารักๆทุกคนในตำบลปากน้ำประแส ที่เข้ามาร่วมสร้างสีสันกันในงาน

เพื่อนพ้องพี่น้องชาวคลาสสิคทุกท่านที่พบเจอกันในงาน ../\2

แล้วโอกาสหน้ามาเจอกันใหม่อีกนะครับ...

ป.ล.ความสุขทั้งหมดนี้แทนใจมอบให้กับพี่น้องBike Heroฯที่ไม่ว่างไปด้วยกันนะครับ..

เก็บตกภาพงานHonda ระยอง Classic C Super Cub นิดๆหน่อยๆครับ..

รถใครหว่า??... สีหมอกคันนี้... อิอิ...

ภาพเก็บตกทั้งหมดนี้... Credit น้องอรรถ Honda ระยองครับ...อิอิ(เดี๋ยวขาดดุลๆ.. )
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KM RD V3 : 10-05-2009 เมื่อ 00:14

Senior Member t_cg125's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO & ENDURO CLASSIC
    ขอบคุณ
    0

Talking มื่อไรจะมีอย่างนี้อีกนะพี่น้อง

จงอย่าจน และอย่าเจ็บ มีเงินเก็บ และใช้กินตลอดชาติ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ t_cg125 อ่านข้อความ
    ใช่น้อง..... เมื่อไหร่หนอ??..........

Senior Member oak_ey's Avatar
    สถานที่
    Bangyai Moter Classic Club
    ขอบคุณ
    0

มีรำวงด้วย ไม่ค่อยได้เห็นแล้วนะเดี๋ยวนี้

-Tatum C65Y nakhonkalong- ตาตั้ม's Avatar
    สถานที่
    สองล้อโบราณนครกาหลง อ.คอนสวรรค์ จ.ชัยภูมิ CHAIYAPHUM CLASSIC BIKE ONTOUR.
    ขอบคุณ
    0

Talking

ดูภาพแล้วเกินคำบรรยายสุดยอดเลยคร๊าฟพี่(แต่ใครจ่ายค ่าจานแตกคร๊าฟป๋ม คริ คริ......em97)
    mc...นครกาหลง
    Chaiyaphum Classic Bike Ontour
    อดทนให้ได้ดั่งก้อนหิน ติดดินให้ได้ดั่งต้นหญ้า

ใจกว้างให้ได้ดั่งท้องฟ้า มุ่งไปข้างหน้าให้ได้ดั่งสายธาร
    แวะเยี่ยมชมบอร์ดเราคร๊าฟ
    em97

KA KA AC.MILAN's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC TION
    ขอบคุณ
    0

/\2 งานนี้สุดยอดครับ...พี่เดียว โฮมสเตย์
    ความรักทําให้คนตาบอด

Senior Member t_cg125's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO & ENDURO CLASSIC
    ขอบคุณ
    0

Talking สุดยอด ฮิๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

สุดยอดจิงรึ ตุดตู่ ฮิๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    จงอย่าจน และอย่าเจ็บ มีเงินเก็บ และใช้กินตลอดชาติ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ oak_ey อ่านข้อความ
    มีรำวงด้วย ไม่ค่อยได้เห็นแล้วนะเดี๋ยวนี้
    ถ้ามีเสียงปืนด้วยนะ.. จะได้Feelกว่านี้อีก.. เหมือนจิ๊กโก๋สมัยก่อนไงน้อง..

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ตาตั้ม อ่านข้อความ
    ดูภาพแล้วเกินคำบรรยายสุดยอดเลยคร๊าฟพี่(แต่ใครจ่ายค ่าจานแตกคร๊าฟป๋ม คริ คริ......em97)
    โดนกันถ้วนหน้าครับ.. เพราะอเมริกันแชร์น่ะครับ.. ts23
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ AC.MILAN อ่านข้อความ
    /\2 งานนี้สุดยอดครับ...พี่เดียว โฮมสเตย์
    เจ๊คนนั้น... พี่คงสยองแกไปอีกนานครับ.. em86
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ t_cg125 อ่านข้อความ
    สุดยอดจิงรึ ตุดตู่ ฮิๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Bookmarks