มีปัญหาเรื่องระบบไฟอ่ะครับ เป็นรถ สปริ้น หัวเหลี้ยม อิตาลี่ ไครรู้ช่วยบอกที

ชื่อกระทู้: มีปัญหาเรื่องระบบไฟอ่ะครับ เป็นรถ สปริ้น หัวเหลี้ยม อิตาลี่ ไครรู้ช่วยบอกที

มาตรฐาน มีปัญหาเรื่องระบบไฟอ่ะครับ เป็นรถ สปริ้น หัวเหลี้ยม อิตาลี่ ไครรู้ช่วยบอกที

พอดี ไฟหน้ามันดีเล ไม่สว่าง และ เวลาเหยียบเบรค ไฟหลังจะดับอ่ะครับ พอนานๆๆไป ไฟหลังไม่ติดเลย อ่ะครับ มันเป็นเพราะว่าอะไร

theliger's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เหมือนไฟไม่พอนะครับ
    ts32
    <<< ลัทธิสีน้ำเงิน >>>
    vespa & Lambretta

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ theliger อ่านข้อความ
    เหมือนไฟไม่พอนะครับ
    แล้วจะแก้ใขยังไงอ่ะครับ

v_v2's Avatar
    สถานที่
    THUNDERCAT, UDG in Bangkok
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ niceosaka อ่านข้อความ
    แล้วจะแก้ใขยังไงอ่ะครับ
    Ans. ถ้าสายไฟภายในรถ ปกติ ขั้วต่อ และสวิทช์ปกติ ไม่มีสายส่วนไหนชำรุด และไฟรั่วลงกราวด์
    ต้องเช็คที่มัดข้าวต้ม ที่แผงไฟครับ ต้องให้ช่างถอดจานไฟ แล้วเช็คดูครับ
    หากมัดข้าวต้มคลอน หรือเสื่อมสภาพ ก็ต้องเปลี่ยน แล้วไฟจะกลับมาแรงดังเดิม.

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย v_v2 : 03-07-2012 เมื่อ 08:12
    ติดตามชมสินค้าเพิ่มเติมที่...facebook : siam scooter service
    บัญชีธนาคาร กสิกรไทย
    ชื่อ : WASAN SONCHUR
    บัญชีออมทรัพย์ สาขาราชวัตร
    เลขบัญชี 72222 11802
    Tel. 081-259-3009

Rally...Pinky Pinky...Angel's Avatar
    สถานที่
    kmit'nb
    ขอบคุณ
    0

ก็ เวลาเหยียบเบรค ไฟธ้ายมันจะหรี่ลง แล้วไปติดไฟเบรก แต่ไฟเบรก มันดับ เลยไม่ติด ปัจจุบัน ไฟคงขาด ธั้ง ไฟ ธ้ายไฟเบรก แล้วมั้ง ลองเปลี่ยนดู ครับ
    ไฟหน้า นี่ลองเช็คขั้วดู รถ เป็น สริ้นหัวโตปล่าว มันจะมี แบบ สปอร์ดไลค์ ไฟจะไม่สว่าง เปลี่ยนมาใช้แบบ มีจานฉาย ถอดหลอดเปลี่ยนได้ดีกว่าครับ
    ลองดูครับ
    เรื่องเครื่องยนต์นะพี่พอรู้...แต่เรื่องเจ้าชู้พี่ไม่รู้จะทำยังไง

เบอร์ใหม่จ้าพี่น้อง ARM (พิ้งกิ้) 0894947688
    (เพื่อน)"รับสมาชิก กลุ่ม Kmitnb Scooter ครับ Add Msn facebook คุยกัน"

www.Scooter-Service.co.cc NewUpdate เม.ย 55

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ v_v2 อ่านข้อความ
    Ans. ถ้าสายไฟภายในรถ ปกติ ขั้วต่อ และสวิทช์ปกติ ไม่มีสายส่วนไหนชำรุด และไฟรั่วลงกราวด์
    ต้องเช็คที่มัดข้าวต้ม ที่แผงไฟครับ ต้องให้ช่างถอดจานไฟ แล้วเช็คดูครับ
    หากมัดข้าวต้มคลอน หรือเสื่อมสภาพ ก็ต้องเปลี่ยน แล้วไฟจะกลับมาแรงดังเดิม.
    ขอบคุณครับ สำหรับข้อแนะนำ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pinky...Angel อ่านข้อความ
    ก็ เวลาเหยียบเบรค ไฟธ้ายมันจะหรี่ลง แล้วไปติดไฟเบรก แต่ไฟเบรก มันดับ เลยไม่ติด ปัจจุบัน ไฟคงขาด ธั้ง ไฟ ธ้ายไฟเบรก แล้วมั้ง ลองเปลี่ยนดู ครับ
    ไฟหน้า นี่ลองเช็คขั้วดู รถ เป็น สริ้นหัวโตปล่าว มันจะมี แบบ สปอร์ดไลค์ ไฟจะไม่สว่าง เปลี่ยนมาใช้แบบ มีจานฉาย ถอดหลอดเปลี่ยนได้ดีกว่าครับ
    ลองดูครับ
    ขับคุณนะครับ สำหรับคำเเนะนำดีๆ

Bookmarks