Mazda 1000 เชียงราย น้องใหม่ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วนนะครับผม

ชื่อกระทู้: Mazda 1000 เชียงราย น้องใหม่ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วนนะครับผม

มาตรฐาน Mazda 1000 เชียงราย น้องใหม่ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วนนะครับผม

ขอฝากเนื้อฝากตัวกับสมากชิกทุกท่านด้วยนะครับ จุดเริ่มต้นของผมกับมาสด้า 1000 คันนี้ ผมเห็นตังแต่เด็กจะมีคุณลุงขับมารับลูกสาวที่โรงเรีย นกับที่เรียนพิเศษทุกวัน ปัจจุบันลูกสาวคุณลุงกลายมาเป็นแฟนผมเอง ฟังจากแฟนรถคันนี้อายุเท่าผมกับแฟนคือ 32 ปี ซื้อออกจากศูนย์สมัยนั้น. ตอนผมไปเจอรถคันนี้จอดในโรงรถบ้านแฟนตัวรถผุหลายที่ส ตาร์ทไม่ติดแบตเสีย ยางเสีย ครัชเสีย เนื่องจากรถจอดทิ้งใว้หลายปีมาก ผมเลยขอเอามาทำใช้เป็นรถวิ่งน่ารักๆในเมืองเชียงราย ยอมรับเลยว่าไม่เคยเล่นหรือขับรถแนวนี้ มีปัญหาหลายจุดที่ต้องแก้ไขแต่ไม่รู้จะปรึกษาใคร พอมีคนแนะนำให้ลองเข้ามาดูในเวบนี้บอร์ดนี้ถึงรู้ว่า รถรุ่นนี้มีผู้ชื่นชอบเยอะและได้ความรู้กับปัญหาต่าง ๆ วิธีการแก้ไข ขอฝากเนื้อฝากตัวกับสมาชิกพี่ๆน้องๆทุกท่านด้วยนะครั บ ความฝันของผมตอนนี้คืออยากทำรถคันนี้ให้สมบูรณ์ เพื่อเข้าหน้าหนาวปีนี้จะพาแฟนลองเอารถคันนี้ไปเที่ย วต่างจังหวัดไกลๆซักครั้งครับ

รูป รูป                    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sirinyapoum : 25-08-2015 เมื่อ 23:49

กว่าจะทำให้เสร็จออกมาในแต่ละส่วนใช้เวลาเหมือนกันนะ ครับ กันชนหน้ากับกระจังเก่าต้องไปค้นจากห้องเก็บของมาให้ ช่างเคาะกันชนกับค่อยๆดัดกระจังหน้า ดีใจที่พอยังดัดกับเคาะให้มันได้ไกล้เคียงของเดิมไม่ งั้นคงต้องหาซื้อ. ตอนนี้ที่เหลือสำคัญจริงๆมีปัญหาเรื่องเบาแล้วดับครั บ แก้ไขมาสองครั้งครั้งที่สองรอบเครื่องสูงขึ้นรู้สึกถ ึงการกินน้ำมันที่ดุเดือดขึ้น ถ้าพี่ๆน้องๆในคลับจะพอแนะนำหรือทิ้งเบอร์ใว้ผมจะรีบ ติดต่อไปเพื่อขอข้อมูลนำมาแก้ไขให้รถคันนี้สมบูรณ์แล ะสามารถพาผมกับแฟนออกไปเที่ยวอย่างสบายใจได้ จะขอบพระคุณขอบคุณมากๆครับ

รูป รูป                
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sirinyapoum : 01-09-2015 เมื่อ 20:24

งามล้ำครับ ว่างๆ แอ่วก๋ายตางเจียงใหม่พ่องเน้อครับ
    ค่อยๆขับไป ซ่อมไป คิดไป ไม่รีบครับ Line ID : moonoompaintcar

Senior Member sippapas's Avatar
    ขอบคุณ
    886

ยินดีด้วยครับ ใส่กระจังหน้า กันชนเล็ก ไฟท้ายแคปซูน ฝาท้ายกะบะตัวหนังสือเล็ก หล่อเท่ห์ระเบิดอย่างแรงครับ
    MAZDA CLUB WE'LL NEVER WALK ALONE

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ moochat อ่านข้อความ
    งามล้ำครับ ว่างๆ แอ่วก๋ายตางเจียงใหม่พ่องเน้อครับ
    ได้ครับพี่ เดียวเข้าหนาวเฮาปากันแอ่วดีก่อครับ ตอนนี้เชียงรายมีหลายคัน้วครับที่แต่งแนวเดียว

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sirinyapoum : 01-09-2015 เมื่อ 20:18

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sippapas อ่านข้อความ
    ยินดีด้วยครับ ใส่กระจังหน้า กันชนเล็ก ไฟท้ายแคปซูน ฝาท้ายกะบะตัวหนังสือเล็ก หล่อเท่ห์ระเบิดอย่างแรงครับ
    ขอบคุณมากครับผม