ภาพ รวบรวมทริปเก่าวันวาน (แสดงภาพทุกหน้า) - หน้า 9

ชื่อกระทู้: ภาพ รวบรวมทริปเก่าวันวาน (แสดงภาพทุกหน้า)

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

Smile ภาพ ทริปกิจกรรม ส่งน้ำใจมอบรอยยิ้มให้น้อง ณ. อ.ปากช่อง จ.นครราชสีมา

เป็นทริปกิจกรรมท่องเที่ยวทำบุญของชาวเราฯ.. ร่วมด้วยน้องๆหลานๆกลุ่ม รถเก่าสาธุประดิษฐ์.. พี่เล็กทุเรียนนนท์.. น้องตุ้ยกับน้องปอ โบราณลิซึ่ม MC. ณ.โรงเรียนบ้านคลองเดื่อและโรงเรียนบ้านหนองจอก ต.โป่งตาลอง อ.ปากช่อง จ.นครราชสีมา ครับ...

ขอบคุณจากใจ...
    โบ้ แร้งคอย.. ที่มาอำนวยเส้นทางด้วยหัวใจครับ..
    น้องๆกลุ่ม เพื่อนคลาสสิค ปากช่อง.. ที่มาช่วยอำนวยความสะดวกด้วยหัวใจครับ.. น้องเอ น้องน้อยหน่า น้องกานต์ น้องแสบ น้องวี คุณหนิง... ขอบคุณมากจริงๆครับ..
    น้องบอยและน้องหวัง กลุ่มสันติภาพเขาใหญ่.. กับไมตรีมากมายครับ..
    น้องไปป์ น้องแบงค์ กลุ่ม บางใหญ่ สุราษฐ์ธานี.. ที่แวะมาเยี่ยมเยือนถึงเขาใหญ่..
    กลุ่มเพื่อนชาวคลาสสิค.. และกลุ่มบุคคลห้างร้านต่างๆที่ผมไม่อาจเอ่ยนามมาได้ท ั้งหมด.. ที่เป็นแรงสนับสนุน..สมทบร่วมทำบุญมาด้วยกันครั้งนี้ นะครับ..
    กลุ่ม นครสวรรค์ มอเตอร์ไซเคิ่ล คลับ
    กลุ่มรถเฒ่า เมืองแพร่
    กลุ่ม ออบิท คลาสสิคไบค์ เสาชิงช้า..
    ขอบคุณมากๆนะครับ..
    และ.. ทุกๆคนที่ร่วมเดินทางไปกับชาวเราฯ..
    โดยเฉพาะ น้องปุ๊ IDP. หัวเรือใหญ่ของงานนี้.. ที่เหนื่อยกันมาโดยตลอดครับ..
    และภาพในกระทู้นี้ทั้งหมดนั้น... เครดิตน้องแจ๊ค รถเก่าสาธุประดิษฐ์(อีกแล้ว)ขอบคุณมากครับ...

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KM RD V3 : 19-02-2009 เมื่อ 23:09

BIKE HERO DISCO POWER.
    Senior Member bk_design's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถเก่าสาธุประดิษฐ์ (+^o^+)
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณ พี่ๆ น้าๆ อาๆ ตาๆ ยายๆ ทั้งหลายนะคับ
    งานนี้หนุกมากเลยเน้อ

รูปผมก็มีเยอะนะคับ แต่รอผมขี่ ฮาเล่ ก่อนนะ แล้วจะมาโพสให้ อีกประมาณ20ปี อะคับน้าเดียว5555555
    ล้อเล่นค๊าปปปปปป

แล้วว่างๆผมจะโพสรูปให้ดูกันคับ

แล้วเจอกันทริปหน้าครับ
    _ไม่จำเป็นที่รถจะต้องสุดยอด_
    ถึงรถคุณสุดยอดความสัมพันธคุณไม่สุดยอด
    _รถคุณก็เป็นแค่รถธรรมดาเท่านั้นเอง_

_สองล้อเหมือนกัน_
    _รถล้มก็ตายห่าเหมือนกันแหละ_

_อย่าดูถูกผู้ที่ด้อยกว่า_
    เพราะถ้าวันหนึ่งผู้ที่ด้อยกว่า
    สามารถทำได้มากกว่าคุณหลายเท่า
    _คุณจะเอาหน้าไปไว้ไหน_

รถเก่าสาธุประดิษฐ์

http://044851203037.hi5.com

มนต์สเน่ห์_76 magically_76's Avatar
    สถานที่
    ชมรมเพื่อนคลาสสิค ปากช่อง
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เรา ชาวเพื่อนฯ...

**มิตรภาพไม่ได้มองที่(ล้อ)เล็ก-ใหญ่..++
    **..ต้องวัดที่จัย..ครัยจะเจ๋ง..++
    **จะเก่ง..จะเก๋า..ไม่ได้วัดที่ระยะทาง หรือ ทริปที่วิ่ง..++
    **แต่ระหว่างทางที่วิ่ง..ครัยวิ่งเป็นเพื่อนคุณ..

..จะล้อเล็ก ล้อใหญ่..สุดท้ายก็ต้องวิ่งบนถนนละคับ..พี่น้อง..55+

เรา ชาวเพื่อนฯ..ยินดีและเป็นเกรียติ..ที่ได้รู้จักกับพี ่ๆน้องๆทุกคน...ในการวิ่งทริปครั้งนี้อาจทำให้หลายๆค นได้รูจักและรู้ซึ้งถึงมิตรภาพอันดี...ถ้ามีโอกาศ..เ รา ชาวเพื่อนฯ อยากให้ พี่ๆน้องๆ

ทุกคนมาเยือนเราอีก...ขอบคุณมากมาย...ค่ะ..
    Senior Member t_cg125's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO & ENDURO CLASSIC
    ขอบคุณ
    0

Talking แอบเที่ยว

ฝากให้ดูแก้กลุ้ม
    http://www.youtube.com/watch?v=wxaL-QiGxvg&feature=related

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย t_cg125 : 20-01-2009 เมื่อ 02:36
    Senior Member t_cg125's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Cool ภาพ ทริปบางแสน(บ๊อย...บ่อย)

รูป รูป    
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking อับ

รูป รูป    
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking อับ

ts23

รูป รูป    
    ลาเบร๊ตแต้ม ดาร์กี้'s Avatar
    สถานที่
    อิสระ Scooter.
    ขอบคุณ
    0

Talking ภาพต่อเนื่องเพิ่มเติมจากพี่เต้ยครับ.

ดูท่า.. พญากล้วนหอมจะต้องเจอคู่แข่งซะแล้ว!!

ก่อนกลับ.. นอกจากเราจะได้เจอน้องไข่แห่งCLUB K ที่มาทักทายแล้ว.. เรายังได้พบกับ ป๋าโรจน์ แห่งร้านโรจน์ศิลป์ ชลบุรี(เจ้าของSUNBEAM S7สีเขียวในหน้านิตยสารไทยแลนด์คลาสสิค) มาทักทายอีกคน.. พร้อมกับลูกรักอีกคัน(NORT๊๊ON)..ป๋าเล่าว่า.. มักจะพาลูกรักทั้งหลาย(ที่บ้านป๋ามีรถสะสมหลากหลายรุ ่น<รถเก๋ง+มอไซค์>ประมาณ50คัน)ออกมาวิ่งวอร์มเล่นทุก วันเวลาเย็นๆครับ.. วันละคัน em86 ...นอกจากนี้ ป๋ายังชักชวนให้ไปเที่ยวชมคลังแสงของแกอีก.. (ไว้โอกาสหน้าแล้วกันนะครับป๋า.. ขอบคุณครับ)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KM RD V3 : 15-02-2009 เมื่อ 13:01
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Red face ภาพทริป งานบูรพา จ.ชลบุรี

โดยพี่เต้ยและพี่ณุ.. 2หนุ่มแห่ง BIKE HERO..และมวลหมู่ชาวเราครับ

บอร์ดประชาสัมพันธ์ นิตยสาร Siam Classic Zone

น้าเดียว BIKE HERO บอกว่า

ถ้าโลกนี้ไม่มีคนชั่ว เราจะรู้ได้อย่างไรว่าเราเป็นคนดี

ความดังไม่มั่นคงเท่าความดี

รถคลาสสิคไม่เน้นเร็วหรือแรง แต่เน้นที่อึด ทน และไปถึง

ความหมายของรถคลาสสิคนั้น.. ไม่ได้มีไว้แข่งหรืออวดกัน แต่เรามีไว้เพื่อแบ่งปันกันชื่นชม เพื่อศึกษาหาความรู้ร่วมกัน.. และสร้างมิตรภาพที่ดีต่อกัน
    Junior Member mt_sumato's Avatar
    สถานที่
    บ้านเวสสาป้าขอนแก่น
    ขอบคุณ
    0

testๆๆๆ
    Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

Smile ภาพ งาน I love classic bike party มวกเหล็ก จ.สระบุรี #1

เป็นภาพรถและภาพบรรยากาศในงาน(บางส่วน)ครับ..

งานนี้.. นอกจากจะมีรถสวยๆงามๆมาให้ได้ชื่นชมแล้ว.. ก็ยังเป็นงานที่อบอุ่นไปด้วยหัวใจและมิตรภาพของคนคลา สสิคตัวจริงนะครับ(แม้จะมีฝนตก)..

ขอขอบคุณ พี่เล็ก ชุมแสง กับคำปรึกษา(และชวนกิน??)..
    ขอบคุณ คณะกรรมการร่วมฯในกิจกรรมนั้น(พี่เปา,หมง แร้งคอยและทุกๆท่าน)กับมิตรภาพที่ได้ร่วมทำด้วยกัน
    ขอบคุณ น้องๆชาวระยอง Classic c super cub
    ขอบคุณ คุณป้อม และชาว 2ท่อสยาม ที่ขี่เป็นเพื่อนกันในตอนกลับ
    ขอบคุณ มิตรภาพ(ทั้งวันทั้งคืน)ของน้องโอ๊ต Nolimit เพชรบุรีครับ
    น้องบอย,น้องหวัง กลุ่มสันติภาพ เขาใหญ่, น้องหน่า,น้องเอ,และชาวเพื่อนคลาสสิค ปากช่องที่ดูแลกัน
    เพื่อนๆกลุ่มมวกเหล็กคลาสสิค สำหรับการต้อนรับครับ..
    น้องป๊อ นครสวรรค์มอเตอร์ไซเคิ่ล คลับ ที่ชวนเมา(แน่ง)ทั้งคืน
    เฮียหน่อง ทุเรียนนนท์,โบ้ แร้งคอย ที่แว่บมาเที่ยวและทักกันแบบแว๊บๆ.. em99

ขอบคุณทุกๆคนมากครับ..
    แล้วเจอกันใหม่.. ในงานรวมดาว(ของดีมาจาก4ภาค)ในงานNolimit all for friend #2 จ.เพชรบุรี ครับ..

ป.ล. Creditรูปทั้งหมดนี้.. โดยน้องอัธ ระยองคลาสสิคฯ ขอบใจมากนะน้อง!!..

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KM RD V3 : 01-02-2010 เมื่อ 13:14

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Smile ภาพ ทริปท่องเที่ยวทำบุญฯ จ.กาญจนบุรี

เป็นการเดินทางไปร่วมทำบุญของชาวเรา BIKE HERO & ENDURO CLASSIC ณ.ศูนย์พัฒนาเด็กเล็ก พุตตะเฮียง อ.ศรีสวัสดิ์ จ.กาญจนบุรี โดยการชักชวนจากน้าศักดิ์ BIKE HERO ครับ.

หลังจากนั้นเราจึงไปแวะเที่ยวหาลุงน้อย แห่งหาดไข่มุก(บ้านส่วนตัวอีกหลังของชาวเรา)ครับ.

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KM RD V3 : 19-04-2009 เมื่อ 18:46
    บอร์ดประชาสัมพันธ์ นิตยสาร Siam Classic Zone

น้าเดียว BIKE HERO บอกว่า

ถ้าโลกนี้ไม่มีคนชั่ว เราจะรู้ได้อย่างไรว่าเราเป็นคนดี

ความดังไม่มั่นคงเท่าความดี

รถคลาสสิคไม่เน้นเร็วหรือแรง แต่เน้นที่อึด ทน และไปถึง

ความหมายของรถคลาสสิคนั้น.. ไม่ได้มีไว้แข่งหรืออวดกัน แต่เรามีไว้เพื่อแบ่งปันกันชื่นชม เพื่อศึกษาหาความรู้ร่วมกัน.. และสร้างมิตรภาพที่ดีต่อกัน
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ลงภาพแก้ไขเพิ่มเติมเรีบบร้อยแล้วนะครับ.. ขอบคุณครับ.. ts23

Bookmarks