คุยกับลุงแดงเรื่อง gl - หน้า 44

หน้าที่ 44 จากทั้งหมด 47 หน้า แรกแรก ... 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: คุยกับลุงแดงเรื่อง gl

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน คาร์บูgl100

มีเรื่องรถจีอแล100รบกวนลุงอีกแล้วครับ
    ตอนเช้าสตาร์ติดยากกินหัวเทียนเดือนละตัวครับ
    ให้ช่างเช็คดูแล้วช่างว่าไม่เกี่ยวกับระบบไฟ(ทองขาว) ช่างว่าคาร์บูมีปัญหาเพราะหัวเทียนคราบเขม่าจับเอามา เขียนหนังสือได้เลย
    ปัญหาคือว่าช่างแกยอมรับว่าไม่มีความสามารถแก้ไขซ่อม คาร์บูให้ได้ครับ
    รบกวนลุงแดงช่วยแก้ไขให้ได้ไหมครับ

dang gl's Avatar
    สถานที่
    สามพระยาคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bmw901 อ่านข้อความ
    มีเรื่องรถจีอแล100รบกวนลุงอีกแล้วครับ
    ตอนเช้าสตาร์ติดยากกินหัวเทียนเดือนละตัวครับ
    ให้ช่างเช็คดูแล้วช่างว่าไม่เกี่ยวกับระบบไฟ(ทองขาว) ช่างว่าคาร์บูมีปัญหาเพราะหัวเทียนคราบเขม่าจับเอามา เขียนหนังสือได้เลย
    ปัญหาคือว่าช่างแกยอมรับว่าไม่มีความสามารถแก้ไขซ่อม คาร์บูให้ได้ครับ
    รบกวนลุงแดงช่วยแก้ไขให้ได้ไหมครับ
    ลองหาชุดซ่อมคาร์บูมาเปลี่ยนดูครับ มีขาย

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dang gl อ่านข้อความ
    ลองหาชุดซ่อมคาร์บูมาเปลี่ยนดูครับ มีขาย
    ครับขอบคุณครับ

ขอบคุณ
    0

วันนี่ออกไปหาชุดซ่อมที่ร้านเกสรีไม่มีขายครับแถมร้า นที่ตลาดน้อยก้ไม่มีครับพอดีได้เจอช่างที่มาเบิกของเ ลยได้คุยกัน
    เลยเล่าอาการและบอกมาหาชุดซ่อมคาร์บูแกเลยว่าไม่เกี่ ยวกับคาร์บูให้เปลี่ยนคอยล์ใต้ถังนํ้ามันให้เหตุผลว่ า
    ถ้าคาร์บูเสียต้องไม่สามารถปรับแต่งเบารอบเครื่องได้ ให้เปลี่ยนคอยล์ใต้ถังเพราะไฟจุดระเบิดไม่แรงพอส่งไป ที่หัวเทียน
    เอาแล้วสิงานนี่จะฟังใครดีล่ะทีนีลุงแดงครับช่วยด้วย ครับเหนื่อยแน่งานนีจะเอาคําตอบลุงเป้นที่ตั้งครับผม
    ส่วนคาร์บูมือสองมีคนแนะนําให้ไปหาที่พนัสนิคมไงก็จะ รอคําตอบก่อนจะตัดสินใจว่าจะเอาไงดีขอบคุณครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bmw901 อ่านข้อความ
    วันนี่ออกไปหาชุดซ่อมที่ร้านเกสรีไม่มีขายครับแถมร้า นที่ตลาดน้อยก้ไม่มีครับพอดีได้เจอช่างที่มาเบิกของเ ลยได้คุยกัน
    เลยเล่าอาการและบอกมาหาชุดซ่อมคาร์บูแกเลยว่าไม่เกี่ ยวกับคาร์บูให้เปลี่ยนคอยล์ใต้ถังนํ้ามันให้เหตุผลว่ า
    ถ้าคาร์บูเสียต้องไม่สามารถปรับแต่งเบารอบเครื่องได้ ให้เปลี่ยนคอยล์ใต้ถังเพราะไฟจุดระเบิดไม่แรงพอส่งไป ที่หัวเทียน
    เอาแล้วสิงานนี่จะฟังใครดีล่ะทีนีลุงแดงครับช่วยด้วย ครับเหนื่อยแน่งานนีจะเอาคําตอบลุงเป้นที่ตั้งครับผม
    ส่วนคาร์บูมือสองมีคนแนะนําให้ไปหาที่พนัสนิคมไงก็จะ รอคําตอบก่อนจะตัดสินใจว่าจะเอาไงดีขอบคุณครับ
    ผมไม่รู้เหมือนกันนะว่ากันตามที่เล่าให้ฟัง แต่ตามอาการมันก็น่าจะเป็นตามนั้น ถ้าคอล์ยหัวเทียนเสียอาการมันจะบอกอีกอย่าง เช่นสตาร์ทติดยาก วิ่งร้อนแล้วดับอะไรพวกนี้ครับ

ขอบคุณ
    0

ครับขอบคุณครับ

รบกวนสอบถามคุณลุงครับ

Gl 100 สามารถใช้เหล็กยึดเครื่อง(ตัวล่าง)ร่วมกับรถตัวไหนได ้บ้างครับ เช่นJX CG Wing ครับ

เพราะGLของผมมีปัญหาคือ เหล็กยึดเครื่องตัวล่างไม่มี แต่ไปได้ของ JX-100 มาครับ ปรากฎว่าใส่ด้วยกันไม่ได้

Name:  DSCF9267.jpg
Views: 1296
Size:  60.6 KB

วงแดงคือ ที่ผมได้มาจากJXอันนี้ใส่กับGlผมไม่ได้

วงเขียวคือ ผมไปลองก้มๆเงยๆดูรถของเพื่อนๆ คิดว่าน่าจะใส่ได้เพราะมุม หรือองศามันน่าจะได้กับเครื่องผม

แต่เพื่อความกระจ่าง และสบายใจในการหาของ ผมใครจะรบกวนคุณลุงแดงช่วยชี้แนะด้วยครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบ(ล่วงหน้า)ครับ 55+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tumm_92_gti : 06-11-2012 เมื่อ 10:25

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tumm_92_gti อ่านข้อความ

gl 100 สามารถใช้เหล็กยึดเครื่อง(ตัวล่าง)ร่วมกับรถตัวไหนได ้บ้างครับ เช่นjx cg wing ครับ

เพราะglของผมมีปัญหาคือ เหล็กยึดเครื่องตัวล่างไม่มี แต่ไปได้ของ jx-100 มาครับ ปรากฎว่าใส่ด้วยกันไม่ได้

วงแดงคือ ที่ผมได้มาจากjxอันนี้ใส่กับglผมไม่ได้

วงเขียวคือ ผมไปลองก้มๆเงยๆดูรถของเพื่อนๆ คิดว่าน่าจะใส่ได้เพราะมุม หรือองศามันน่าจะได้กับเครื่องผม

แต่เพื่อความกระจ่าง และสบายใจในการหาของ ผมใครจะรบกวนคุณลุงแดงช่วยชี้แนะด้วยครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบ(ล่วงหน้า)ครับ 55+
    ของjxนะใสได้รูตรงกันเพียงแต่ต้องคลายน๊อตจับเครื่อง ทุกตัวให้เครื่องขยับได้ครับลองดู

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dang gl อ่านข้อความ
    ของjxนะใสได้รูตรงกันเพียงแต่ต้องคลายน๊อตจับเครื่อง ทุกตัวให้เครื่องขยับได้ครับลองดู
    ครับลุง

จะลองแก้ไขตามที่ลุงแนะนำครับ

ขอบคุณมากครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tumm_92_gti อ่านข้อความ

Gl 100 สามารถใช้เหล็กยึดเครื่อง(ตัวล่าง)ร่วมกับรถตัวไหนได ้บ้างครับ เช่นJX CG Wing ครับ

เพราะGLของผมมีปัญหาคือ เหล็กยึดเครื่องตัวล่างไม่มี แต่ไปได้ของ JX-100 มาครับ ปรากฎว่าใส่ด้วยกันไม่ได้

วงแดงคือ ที่ผมได้มาจากJXอันนี้ใส่กับGlผมไม่ได้

ของผมก็เป็นตัวเดียวกับที่วงแดงนะครับ รถผม gl125 ตอนแรกผมก็นึกว่าใส่ไม่ได้ แต่มันต้องดันโครงให้เข้ากับตัวจับก่อน (เคาะๆ นิดหน่อย) ถึงจะร้อยน๊อตได้

ขอบคุณ
    0

ลุงแดงคับ ss1 ผมตอนนั้นเวลาสตาตแล้วมันรูด เลยเปลี่ยนแกนสตาตใหม่แล้วคับ ซื้อมายกชุดเลย เฟือง 2 สภาพดีเลยคับ พอประกอบเครื่องเข้าไปใหม่ปรากฎว่ามันก็ยังรูดอยู่เป ็นบางจังหวะ (แต่ดีกว่าของเดิมเยอะเลย) อยากทารบว่าปัญหาตรงนี้ต้องไปแก้ที่จุดไหนคับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nickysayyoo อ่านข้อความ
    ลุงแดงคับ ss1 ผมตอนนั้นเวลาสตาตแล้วมันรูด เลยเปลี่ยนแกนสตาตใหม่แล้วคับ ซื้อมายกชุดเลย เฟือง 2 สภาพดีเลยคับ พอประกอบเครื่องเข้าไปใหม่ปรากฎว่ามันก็ยังรูดอยู่เป ็นบางจังหวะ (แต่ดีกว่าของเดิมเยอะเลย) อยากทารบว่าปัญหาตรงนี้ต้องไปแก้ที่จุดไหนคับ
    มันเป็นได้ตามอาการนี้ก็คือเฟืองตัวที่ติดกับแกนนั่น แหละครับ

ขอบคุณ
    0

ลุงแดงคับ มันเกี่ยวกับกับที่รูใส่แกนสตาตมั้ยคับ (ตรงฝาแค๊ง) ช่างบอกว่ามันสึกนิดๆ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Rotiez อ่านข้อความ
    รบกวนขอตอบ แนะนำนะ แทนพี่ๆ เพื่อนๆ นะครับ ลองดู เข็มน้ำมันว่ามันสึกหรือเปล่าครับ ตรงที่เป็นทรงกรวยที่เป็นยางน่ะครับ เพราะของผมก็เคยเป็น ซื้อใหม่ไม่แพงครับ ใช้ของ พวก เวฟได้ครับ ซื้อมาใช้อยู่ครับ
    ขอบคุณครับเดียวจะลองเปลี่ยนดูครับ

ปรับระดับลูกลอยในคาร์บูก็หายหรือไม่ก็เปลี่ยนเข็มนม หนูทางเดินน้ำมันก็ได้ ต้องแน่ใจก่อนนะว่าไม่ได้เกิดจากสิ่งสกปรกเข้าไปอุดอ ยู่อันเนื่องมาจากถังสกปรก
    ขอบคุณครับ จะลอยๆแก้ไปดูครับ

หน้าที่ 44 จากทั้งหมด 47 หน้า แรกแรก ... 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks